Samsung đã sửa các lỗi trên Galaxy Fold như thế nào?

Didu
6/9/2019 4:26Phản hồi: 157
Samsung đã sửa các lỗi trên Galaxy Fold như thế nào?
Galaxy Fold sau nhiều tháng trì hoãn để sửa lỗi thì cuối cùng cũng được bán ra tại Hàn từ ngày hôm nay (6/9). Để có thể bán ra trở lại, Samsung đã phải khắc phục ít nhất là những lỗi đã khiến họ phải hoãn bán ra từ tháng 4. Với phiên bản hoàn thiện mà Samsung mang tới IFA19, người ta cho rằng nó đã ổn định hơn và không dễ bị tổn thương.

Trước hết hãy nói về các lỗi Fold đã gặp phải khiến nó bị hoãn bán ra. Theo thông lệ thì Samsung đều đưa máy cho các reviewer để trên tay và đánh giá máy trước khi bán, khi Galaxy Fold tới tay họ thì ngay lập tức xảy ra lỗi. Người thì cố gắng gỡ bỏ lớp bảo vệ màn hình (nhầm tưởng thành miếng dán màn hình thông thường) khiến màn hình bị tổn thương. Người khác thì gặp phải vấn đề màn hình không hiển thị hoặc các lỗi tương tự.

Sau nhiều tháng khắc phục, tại IFA đại diện Samsung chia sẻ họ đã “tinh chỉnh lại Fold để nó đem lại trải nghiệm tốt nhất”, cũng như “không chỉ cải thiện thiết kế và cấu trúc máy, chúng tôi còn suy nghĩ lại toàn bộ hành trình của người dùng”.

Galaxy Fold bản update vẫn có lớp dán bảo vệ màn hình như cũ nhưng nó được thiết kế tràn sát ra viền máy hơn, cũng như cấu tạo ở phần bản lề thay đổi. Nếu nhìn kỹ bức hình dưới bạn sẽ thấy hình chữ T ngược, nó chính là để ngăn chặn người dùng đưa ngón tay vào gỡ miếng bảo vệ ra. Ở bản cũ, lớp bảo vệ này dán không sát ra viền và có thể gỡ ra dễ dàng. Ngoài ra, nó cũng giúp bụi không thể lọt vào khi màn hình mở ra.

Những thay đổi còn lại chủ yếu ở phần bản lề, bộ phận rất quan trọng trên một chiếc máy gập lại được như Fold. Ở bản mới, khoảng cách giữa bản lề và hai màn hình hai bên đã được rút ngắn tối đa để bụi không dễ dàng chui vào bên trong, gây tổn hại cho máy. Samsung cũng thêm vào nhiều lớp kim loại bên dưới màn hình để cho nó cứng hơn, đặc biệt khi bạn thao tác tay trên màn hình.

Ngoài thiết kế, có vẻ phần mềm không có gì thay đổi. Cấu hình và giá vẫn được giữ nguyên, bao gồm Snapdragon 855, RAM 12GB và 512GB bộ nhớ trong. Giá bán 1980 USD.

Nguồn: Gizmodo, The Verge
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại Bướm à. Theo nghiên cứu, những em nào có Bướm đều khá là thất bại. -_-
@vuvuzezelala Không phải đâu, vì những sản phẩm này chỉ phục vụ được 1/2 thị trường. Vì chỉ đàn ông thik Bướm, còn phụ nữ thì k.
phanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Alexandrosssss Tao les thích bướm
@Anh Hung Thoi Dai Nghiên cứu ở đâu vậy b
@Anh Hung Thoi Dai Đọc comment hài vler
Lại sớm thu hồi thôi...gấp mạnh quá thì thành điện thoại 180°..lâu ngày nó sẽ thành 2 cái riêng biệt
@Hoang_HaoMinh Cái mà Sam đang chờ là liệu lũ fan nó có còn gỡ cái mà nó nghĩ là miếng dán hay không :p
@uochuý1489Quốc Huy Ra làm 2 cái thì lời rồi.
@uochuý1489Quốc Huy Thế lại lời quá
KhoaTruong13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maidng nó cho dưới lớp khung rồi, không bóc được đâu
Làm nhiều chửi nhiều, làm ít chửi ít, không làm không bị chửi
@baomat1585 Sau nhiều ngày suy nghĩ, cái mà Sam đã làm là cảnh báo lũ fan "đó là màn hình, không phải miếng dán" :p
@baomat1585 Cuối 2019 còn bán mẫu từ 2015 lại được thờ
@baomat1585 Ko làm mà bán lại hàng cũ là dc kêu giữ giá
@baomat1585 ko làm, ko bị chửi thì bao giờ khá bạn? lúc nào cũng trốn dưới giếng thì chừng nào mới thấy mặt trời?
Ngon rồi 😃
catbui01
TÍCH CỰC
5 năm
Tốt nhất không mua, những gì trái với quy tắt vật lý tự nhiên thì sẽ không thọ lâu được được.
chickenbg
TÍCH CỰC
5 năm
@catbui01 có tiền mua ko đã
@catbui01 Cũng ko có tiền mua
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@catbui01 Lại có giáo sư chuyên nghành "phán bừa " đây rồi, cái quy tắc tự nhiên ở đây là gì vậy bạn ? ? 😁:D:D
@catbui01 đã là vật lý lại còn khác quy tắc vật lý 😁:D
phanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
20 năm nữa Apple mới theo kịp
@phanbao Chào bạn "bao-phan(phân)", bạn nói có vẻ chưa đúng lắm 😁
phanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Fbiprohj Cám ơn bạn "Fuc Bi pro hand job" chúc bạn tự xử vui :rolleyes:
Khoaitay2122
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phanbao Đồng chí fuc này là cardmanhinh huyền thoại đúng không nhỉ.
@phanbao Apple dky sáng chế rồi sao ấy
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng tinhte trên tay sớm dù biết là khá khó.
@anhlau87 Chắc ad sẽ có thôi bác tt giầu lắm
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Hi vọng như vậy bác ạ.
Mình nghĩ màn hình dẻo của ss không được cố định phần không bị uốn cong nên rễ ọp ẹp nên khi các 'review' bóc miếng bảo vệ không thông thường nên bị phát hiện và thành lỗi. Còn lại mình chịu
@Bông Hoa Sen Có chứ bác chỗ ko uấn dc cố định
Sa Tế
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm xong thì bán đi , chưa bán đã nổ , lỡ bị bên nc bạn nó nắm đc bí mật , thì đừng hỏi sao nc biển lại mặn
@Sa Tế Có thấy nổ gì đâu nhỉ, nó có cần bán đâu làm để đó cũng dc mà.
hnt.n007
TÍCH CỰC
5 năm
@Sa Tế Con bò này ợ hoài chưa hết nhỉ?
@Sa Tế Bác ăn nhiều sa tế đúng ko
rất thích những ý tưởng sáng tạo & đột phá của các ông lớn. Có thể họ không thành công nhưng họ dám làm để mang đến trải nhiệm cho người sử dụng...😃
@nguoidinhan thì... tầm bạn chưa đủ chứ sao nữa.
@nguoidinhan bạn vẫn đến các store để trải nhiệm miễn phí được mà.... nhưng họ sẽ có cái xích thiết bị...;)
@hoanghai1104 Vẫn thua apple ko cần làm gì cả nhé
Rất đẹp và độc nhưng giá thì khó mà theo đổi đam mê
Cái chỗ gập nhìn vẫn mỏng manh lắm, tấm bảo vệ màn vẫn dễ bong thôi :v
@bomduc Tấm bảo vệ thì không bong dc.
Và chỗ gập thì thấy cái màn mỏng như tờ giấy nhìn ghê ghe
@Manhtoan112 uh nhìn nản sao không ốp cái gì vào nhỉ
@bomduc Ốp sao gập dc bác
@Manhtoan112 Ốp cái gì dẻo dẻo vào là gập được thôi
@bomduc Ko biết ốp kiểu chi bác. Gập vô ra riết mà
😆 Lại bướm =))
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa bàn tới bền hay không
Nhưng với thiết kế này Samsumg đã sáng tạo hơn Apple rồi.
Có vẻ như Apple đang dần cạn ý tưởng trong thiết kế.
@TheApple_Vn Apple giờ chuyển mảng rồi
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Giờ kinh doanh nội dung số, dịch vụ và phần mềm nè
@TheApple_Vn Chưa chắc, có khi Apple nó cũng làm nhưng chưa chơi thôi
Hy vọng là đã sửa ok 😁
Đừng bán vội là được :eek:
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
wow hóng biết đâu sang năm có nhiều sản phẩm mới phá cái gông mà năm 2007 táo tạo ra 😆
hi vọng sẽ phổ biến trong tương lai
tronvoht
ĐẠI BÀNG
5 năm
bướm đã trở lại
Đẹp thiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095