Samsung đang gấp rút phát triển ứng dụng để xài Gear S2 với iPhone, chưa có ngày ra mắt cụ thể?

Duy Luân
1/12/2015 22:54Phản hồi: 79
Samsung đang gấp rút phát triển ứng dụng để xài Gear S2 với iPhone, chưa có ngày ra mắt cụ thể?
Theo trang SamMobile, Samsung hiện đang gấp rút phát triển ứng dụng Gear Manager dành cho iOS để xài chung với chiếc đồng hồ Gear S2. Việc có một app chính chủ trên iPhone có nghĩa là người dùng Gear S2 có thể dễ dàng pair smartwatch này với điện thoại của mình, cũng như cài thêm mặt đồng hồ và ứng dụng. Hiện tại iPhone cũng đã dùng được với Gear S2 nhưng lại không thể cài thêm thứ gì từ bên ngoài. Rõ ràng Samsung phải nhanh chóng tung ra app này để thu hút người mua Gear S2 trong bối cảnh mùa mua sắm cuối năm đang đến gần và hãng cần làm thế để cạnh tranh lại Apple Watch cũng như các đồng hồ Android Wear khác trên thị trường.

Đáng tiếc rằng vẫn chưa có thời điểm ra mắt cho app Gear Manager nói trên, có tin đồn là sẽ ra mắt ngay trong cuối năm nay nhưng không biết là có kịp hay không. Tính đến lúc này Samsung vẫn chưa hề xác nhận gì về hỗ trợ iPhone cho Gear S2, hãng chỉ nói là có cân nhắc chuyện đó mà thôi.

Nguồn: SamMobile
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mê cái này lắm, mà chỉ đc trải nghiệm vài ngày chứ chưa mang bỏ túi riêng của mình được...
Đối với những ai thích smartwatch mà chưa có tiền mua hoặc thấy giá Apple Watch hơi khoai thi Gear S2 này là lựa chọn hợp lí 😁
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@Cheung.Justin liên quan gì tới đồng hồ cơ hả bác, so sánh giữa apple watch và gs2 mà
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenmanh287 thương hiệu samsung kém apple chỗ nào nhỉ, hay là đồ apple tốt hơn samsung. Bác phải tự hỏi tại sao người ta khen s2 ngon hơn, nhưng lại đi mua apple watch.
@nguyenmanh287 1. Khẳng định AW là cái SW tốt nhất cho iphone vì nó được làm ra và tương thích với iphone.
2. Đồng hồ là 1 sản phẩm thời trang, nếu thua thương hiệu thì là thua rất nhiều rồi.
3. Về cái ví dụ MTP nói thẳng mình không nghe nhạc nó, nhưng tại sao nó được mấy triệu lượt xem chứ không phải người khác, vì nó đẹp trai, vũ đạo tốt, tính giải trí cao, nhạc đi đạo nên cũng hay (có điên đâu mà đạo bài dở), nó lại hát dòng nhạc thị trường không kén người nghe.
Khi người khác thành công thì đừng hỏi tại sao nó thế này thé kia mà nó lại thành công, mà nên hỏi nó thế này thế kia mà nó lại thành công? Ng thành công chắc chắc phải mạnh ở mặt gì đó hơn người khác.
@dknyxdie41 Thương hiệu nói lên tất cả bạn à. Giống như ôtô Hàn như KIA, Hyundai đang được đánh giá tốt hơn xe Nhật (cụ thể là Toyota) cùng phân khúc, thậm chí bạn lướt nhanh trên các diễn đàn tại VN cũng đều thấy những nhận xét như vậy. Nhưng thực tế sau khi tham khảo ý kiến nên mua xe KIA, Hyundai xong thì lại đi mua ... Toyota đơn giản vì đó là xe "Toyota" và "giữ giá" tốt hơn các hãng khác.
Con này đẹp thiệt. Khi nào có điều kiện mua cái. )
lambeca
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chậm chân và chảnh như SS thì sẽ giống anh BB mà thôi.
namng
CAO CẤP
8 năm
đây là 1 hướng đi khá hay của Samsung khi mà các hãng khác sản xuất Android smartphone vẫn đang bỏ ngỏ thị trường iOS cho khách hàng tự phát triển. Việc có 1 app chính chủ cho Gear trên iOS rõ ràng là tạo lợi thế đáng kể so với các đối thủ khác cũng chạy nền Android.
Nhiều người chê chứ mình thấy con s2 này đẹp nhất thế giới đồng hồ thông minh. Bản gọi điện có 3g quá bá đạo
nếu có app riêng như thế thì cuối năm nay chắc chắn mình sẽ mua.
Từ chổ Gear 1 chỉ chạy với điện thoại cao cấp của $$ , bây giờ chuyển sang Gear 2 thì support cho mọi dòng kể cả iPhone. Có vẽ $$ dần hiểu ra vấn đề như M$ đã từng hiểu. Chỉ có support cho hệ sinh thái của Apple thì anh mới là ng hưỡng lợi , chứ chả phải ai khác.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cheung.Justin Tôi thấy bình luận của người ta có nội dung. Còn của bạn thì chả có nội dung gì hay ho (theo cách nói của bạn) nên tôi cũng cho rằng là bạn "đàn bà" - theo đúng cách nói của bạn thôi, có xuyên tạc tý nào đâu ?
anhtin10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vox_aptiva sao mod vẫn để thành phần đàn bà như này vào nhỉ 😆)
@duaIshock Có nội dung, có nội dung kiểu anti đá đểu mỉa mai gây war ko cần suy nghĩ ah 😆 Tôi theo dõi tinh tế lâu rồi, bạn và bè lũ của bạn xuất hiện rất rất nhiều lần rồi, chả bao giờ cmt đc cái thiện chí; làm tôi mỗi lần đọc cmt cực kỳ khó chịu. Có mỗi vài cái gọi là "nội dung" để đi đá đểu mà nhai đi nhai lại từ topic này sang topic khác ko biết chán. Các bạn là lý do duy nhất để tôi ghét ifan và giờ ghét lây sang cả Apple. Tôi tin chắc là nhiều người trên tinhte cũng thấy vậy.
Đến bây giờ bực quá nên mới nói thẳng vào mặt các bạn như vậy. Cmt của tôi là thể hiện thái độ với những kiểu cmt của các bạn, chứ chả cần gì nội dung liên quan đến bài viết nữa. Các bạn gọi tôi là "đàn bà" vì mấy lời tôi nói trên cũng đc tôi nhận, nhưng những gì các bạn comment từ trước đến giờ trên tinhte.vn này thì chắc còn ko bằng "đàn bà" đâu.
Nêu chính kiến của mình thì tốt, nhưng nên chọn cách mà nêu bạn ah, đừng để người ta ghét.
Đấy nhé, thân gửi cả những Giàng A Lúa, dmt4ukhw4, EmGiaKhang, doinho, Galabuon, Trịnh Đình Quang Anh..... Về nhà mà bảo nhau đi. Sống cho xứng đáng với cái logo quả Táo trên sản phẩm các bạn đang dùng đi nhé 😃)
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cheung.Justin 1. Bạn muốn ghét ai thì ghét, bạn khó chịu kệ xác bạn. Không ai quan tâm đâu, trình bày làm gì vậy ?
2. Bạn lắm lời vậy càng chứng tỏ bản thân "không bằng đàn bà" - theo đúng cách nói của bạn !
3. Bạn cứ việc nêu chính kiến theo kiểu "để người ta yêu". Tại sao tôi phải làm giống bạn ?
4. Tôi sống sao ko cần bạn quan tâm. Vì tôi cũng chả quan tâm bạn sống chết thế nào đâu. Trình bày làm gì vậy ?
tuyetson98
TÍCH CỰC
8 năm
Em biết em có nói gì thì cũng sẽ bị 1 đội ngủ hùng hậu ném đá.
em chỉ góp ý khoái cái vòng xoay xoay
Không biết những ai dùng Ap liệu có nhu cầu dùng gear ko nhỉ? hay là họ đều dùng AW
yunneg
TÍCH CỰC
8 năm
@xedapdientailg anh mình đang dùng đây bạn ah, dù chưa có app chính thức cho ip.
nhìn trên hình thì thấy cùng bình thường nhưng bên ngoài thì gear s2 dể hút hồn ng xem lắm, anh mình vừa thấy mình đeo là thích liền, còn apple watch thì khi nào nó ra đồng hồ mặt tròn đi hãy bàn tiếp. 😁
strypper
TÍCH CỰC
8 năm
@xedapdientailg quá đắt
và ..... quá nữ tính :/
...nhưng vẫn chưa có ứng dụng cho Samsung Z1 và Z3. 😁

Đến Google còn cho phép Android Wear chạy với iPhone thì việc có ứng dụng Gear cho iOS không có gì lạ.
cái dại nhất của apple là không cho apple watch pair được với các sp android khác, @@
Mục đích của SS khi làm việc này là gì? Kiếm thêm lợi nhuận từ iFan. Mục đích của iFan khi bĩu môi dè bỉu chê SS ăn bám là gì? Chả làm được gì cả. Vừa sĩ vừa gato nên nói ra cho đỡ tức thôi 😃
Hôm rồi có thông báo là tháng 12/2015 sẽ chính thức hỗ trợ iOS, dù bây giờ chưa chính thức hỗ trợ nhưng xài cũng rất okay.
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thích điều này, cố chờ thêm nào 😆
Sáng nay chạy trên đường lần đầu tiên thấy 1 bác chắc cũng 60 tuổi ngồi trong taxi đưa tay lên xem giờ, và cũng lần đầu thấy apple watch. Nhìn cái đồng hồ quá béo.:rolleyes:
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@Đỗ thánh 2014 Mình thấy tây đeo nhiều lắm. Còn người việt thì mới thấy 2 3 con thôi. Trong đó có gấu mình đeo
@dknyxdie41 Gấu giàu dữ :rolleyes:
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
8 năm
aw bình thưởng nam đeo phải bản 42 mà với mức giá hiện tại mắc quá không chịu nổi nhiệt 😃
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đu bám iPhone để mong cải thiện được doanh số đây mà ^^
@duaIshock Chẳng có vấn đề gì cả, đều đu bám nhau cả mà.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@flower_cutter Đúng rồi ^^ thế nên mình nói "à chiếc đồng hồ đu bám iPhone đây nè" ko có gì sai phải ko bạn ? ^^
@duaIshock Không sai, và mình cũng trích lời bạn ở trên là Apple Music đu bám Android cũng chẳng sai đúng ko?
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@flower_cutter Dĩ nhiên là không sai rồi ^^
Mặt tròn phù hợp với Watch, để xem giờ thì tròn là số 1, ko cần bàn cãi. Nhưng thêm "Smart" vào nên dùng thiết kế hình chữ nhật, đọc thông báo, email, sms trên mặt tròn ức chế vãi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019