Samsung đẩy mạnh phát triển công nghệ Micro LED để thay thế cho QLED trên TV cao cấp

agp8x
12/10/2017 3:38Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chupachup12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy bạn cứ cãi nhau nhé, kệ mấy bạn, mình vẫn yêu samsung vô đối, mấy bạn cứ yêu ai thì yêu nhé kkk
anhtenbi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chupachup12 A bác là fan Sam à, kkk, em thì k thích mấy anh Hàn, nhưng xét cho cùng thì nó có làm gì ai đâu, nó bán, mình thích thì mua k thì thôi mà sao thấy Sam của bác bị dìm hàng kìa haha
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtenbi Em mặc kệ ai dìm thì dìm, càng dìm lại càng nổi, có dìm cũng k thay đổi được tình yêu em dành cho Samsung đâu bác ơi
virgojen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq nhưng mà con TV nhà em tối qua lăn đùng ra giở chứng các bác ạ, chắc phải mua TV mới thôi chứ bảo hành chán rồi
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lâu lắm rồi mới nghe tên Panasonic các bác ạ
summer coco
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChiChiBaoLoc Nhà em vẫn xài hàng Pana mà, bền thôi rồi nhé
Ơ thế Micro Led thay thế cho QLED à các bác
anhdeptrai12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonate anhtrang Nó đó, mà chắc cũng còn lâu mới thương mại hóa
dvdnguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ôi dào, nếu QLED không như mong muốn mà nó phát triển Micro Led thì cũng tốt mà
Sao các bác ném đá SS dữ vậy? để xem cái Micro Led như nào đã
meliass
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhật và nguyệt Đợt trước lúc ra mắt QLED nó cũng bị ném đá vậy đó
latrencanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai ném đá mặc kệ nhé, em vẫn yêu Ss của em vô điều kiện, yêu Ss thôi, còn mấy bác yêu ai mặc kệ, em k đụng vào ai hết thì mấy bác làm ơn đừng đụng vào Ss của e
santano
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy qled có vấn đề đâu mà Samsung nó lại phát triển công nghệ mới nhỉ các bác
@santano Cái Micro Led còn nằm trên giấy thôi bác
giangnambmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ để xem cái công nghệ mới của anh Sung nó ra làm sao các bác ạ, biết đâu thằng này nó đang âm mư tung ra siêu phẩm gì đó thì sao, khó đoán lắm
holaamiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết cái công nghệ Micro Led này như nào nữa các bác, thôi thì chờ vậy
@holaamiga Thế nào cũng được, cứ tốt đi cho NTD hưởng lợi là ok bác nhỉ
thangbanhmi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tóm lại thế này nhé! Muốn nói gì thì cứ dựa trên thị trường của hãng mà phán. SS nó vẫn trên khoảng 40% là ít đấy. Cứ so sánh với nhau cho đã nhưng cái kết cuối cùng là thị phần giành được ntn kìa
nhattruongnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG có thể giỏi hơn SS mảng PR chứ thị phần vẫn giành nhau từng chút một đấy. Cứ lấy số liệu mà chứng minh
Cứ cãi nhau cho cố trong khi thực tế samsung vẫn đang có trong tay khá nhiều phân khúc từ 49 inch đến UHD.
LG công bố chưa chắc là sự thật. So về giá cũng đủ thấy việc QLED doanh số chắc chắn cao hơn OLED rồi
thread nói về microled mà mấy bác cứ cãi O vs chả Q. Qled đi sau Oled chắc cũng do chiến lược phát triển của ss để tung ra cái khác hiện đại hơn như cái micro chẳng hạn
@TiamoMario Bác nói cg có lí vì các hãng công nghệ khác như Apple cũng chơi cái chiêu giống v nên cuộc đua này chưa biết ai thắng ai đâu.
crazyman12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thị trường tv giờ như miếng bánh mà LG hay Sam đều muốn giành lấy. Nhưng mà nếu QLED thật sự cùi thì chắc gì nó sống đc tới g này.
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazyman12 Đồng ý với bác, nhưng cả thêm em thấy đúng là thương trường khốc liệt như chiến trường
schule2354
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazyman12 Mình cũng thấy vậy, dìm hàng Qled thì nhiều mà ko thấy những phản hồi thật sự từ người tiêu dùng.
@schule2354 Bước vào thương trường thì phải chịu chứ bác, giờ ngta cạnh nhanh nhau ghê lắm, có cạnh tranh mới giành được thị phần chứ
lima69
ĐẠI BÀNG
7 năm
Smart tv cho tới UHD thì SS vẫn k phải tay vừa nên khó có thể nói LG vô đối được!
gracy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Táo cũng chơi cái chiêu tung ip8 để cho thấy cái X best hơn. SS cũng có thể chơi cái chiêu này thì sao 😆)
vuatraicay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gracy LG giống kiểu 1 mình cân cả thế giới. Mình nó tập trung phát triển cái riêng nên sẽ khó thay đổi nhanh chóng như QLED.
cayon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đường còn dài, dìm qua dìm lại tới lúc cái quan trọng là tiền kiếm về của thằng nào cao hơn kìa :3
vanata
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cayon Kệ, dìm qua dìm lại cũng vui mà, dìm nhau rồi đưa nhau lên đỉnh bác ạ, kkk
betaomega
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy bác cứ ngồi đây mà cãi lộn trong khi đó Samsung QLED nó đánh gần hết các thị trường bự rồi. Ở đó mà chê =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019