Samsung Display phát triển công nghệ 3-D Touch cho màn hình OLED, sẽ tích hợp trên iPhone 8

agp8x
17/3/2017 10:34Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vbc
conkinhong
TÍCH CỰC
7 năm
Trước có mua cho vợ con s3 dùng bt vợ tớ dùng rất rất cẩn thận ấy mà sau 10 tháng sạc ko đầy được pin mang đi bảo hành làm đủ trò mấy ngày lại bị
Vậy sau đó kệ để dùng được 14 tháng lag lag nằm trong củ lạc éo thể nào dùng dc nữa mang đi bảo hành nv bảo sửa mất 3 củ clgt thôi vợ tớ nó mang ra ngay cổng trung tâm bảo hành 1 đập ăn quan luôn ăn thêm 3 viên gạch nữa
Từ đó trở đi đứa nào mở mồm khen ss thì ăn cứt cả vốc luôn
Ps vợ em dùng ip ko thèm đổi luôn
@conkinhong Nhiều người giống nhà bác lắm. Bỏ 1 đống tiền hơn chục củ ra rước cái máy về xài được hơn 1 năm lag lòi trĩ ra. Không thông thạo cứ phải mang ra hãng cho nó chạy lại phần mềm như mới thì mới mượt lại được. Mà cố đấm ăn xôi cứ dùng thì càng đầy bộ nhớ nó càng chậm. Như thế thì ai mà chả ghét
Cái giao diện của ios đẹp vãi nhỉ.
TGrun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy thánh cuồng lại vào tung hứng SS "gia công thuê, ăn cắp, đạo nhái..." còn lôi cả vụ note 7 nhai lại đc nữa. Sao có bài nguyên con ip 7 tróc sơn, lỗi các kiểu thì im re ??
@TGrun Vì nó ko bị cấm bay...
finely
TÍCH CỰC
7 năm
@TGrun Vì nó ko phải lỗi chung. 1 triệu con iPhone chắc bị một vài con. Những bài đó như kiểu vạch lá tìm sâu thôi. Chất lượng iPhone thế nào chắc là ko ít bài viết rồi.
Có những kẻ phán mấy ng tung hô Apple là cuồng thì nên suy nghĩ thêm một chút, Apple nó làm gì để những người đó cuồng? Ko phải chất lượng làm điều đó sao?
@TGrun tróc sơn đâu có ảnh hưởng j khi mang lên máy bay phải k0, còn tại sao sp kia lại bị cấm bay??? Nên suy nghĩ trc khi nói, ủng hộ nhưng đừng mù quáng nhé bác😃
Touch cái con khỉ gì, chả được tích sự gì cả, đang dùng 6s và tắt đi cho đỡ ngứa mắt
Cảm ứng lức trên MI 5s cực tệ. Chỉ chính xác phần trung tâm màn hình thôi, càng về rìa 2 bên và trên dưới càng kém. Có vẻ như cảm biến lực nằm ở giữa màn hình.
Trên iphone 6s và 7 khác hẳn.
nhiều bạn không phân biệt đc 3D touch với bấm và giữ :|
@hiepthong Bạn mới không hiểu chứ 😃
@heobanhki Nhấn giữ và nhấn mạnh nhẹ khác nhau mà bạn. Bạn hiểu nó thế nào chỉ mình đi
@hiepthong Vậy bạn thấy mình nói mọi máy đều có 3d touch và bạn bắt bẽ chổ đó 😃
3D touch trên ip mình thấy cũng méo có gì hay, giống như chỉ đem ra thêm tính năng đi quảng cáo. Chỉ tổ mắc công lau màn hình cho sạch vân tay =))
@letrunghieu611 thế bình thường ko dùng tay mà dùng lưỡi liếm màn hình để dùng à?
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@ly_tam_hoan Vuốt có thể ít để lại dấu vân tay hơn nhấn mạnh.
Dùng lưỡi liếm cũng là 1 cách.
@ly_tam_hoan Dùng bình thường có vết nhiều đâu, 3d touch ấn mạnh nên toàn dấu ~~~ bác chưa chi chọt tôi rồi
3d touch ai cũng chê và giờ Android 7 bắt đầu hỗ trợ. Còn người dùng iPhone nào đã quen với 3D touch thì vẫn lẵng lặng dùng và mặc kệ.
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@gachiennuocmam Android thì cái gì chẳng hỗ trợ. Càng phong phú GG càng được lợi.
Le lưỡi liếm nó thì nó sẽ làm gì ta? Kkk
Hài toàn chức năng bỏ đi, 3d touch, siri ...
@DoremonSSJ3 Mon ơi, về uống thuốc nè cưng, chứ s8 sắp có bixby gì đó rồi mon ơi, samsung cứ tạt nước lạnh vào mặt mon thế này chắc là tội lắm =))...
Ồ thế là Sàm cũng sắp có 3D Touch rồi cơ đấy.

Kẻ theo sau vĩ đại !
cái 3d touch giờ mình thấy có tác dụng nhất là trong game đó
à màn hình mua "oled" (chính xác là amoled) của samsung thì phải chờ samsung làm cái 3d-touch mới có cái mà xài.
@luanth Người ta đặt hàng đấy ông ạ! Cứ thứ SS ko làm xem các các chú có cháo mà húp ko!
@luanth Bao năm nay vẫn làm thuê cho Apple mà. Có gì lạ? Hay 3d touch là công nghệ của SS hả?
saigonday
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth Apple biểu làm thì làm thui, ko có lại húp cháo à
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
M
Mình thì nhìn vấn đề rất thoáng chứ không cực đoan. Và mình dư biết sự hùng mạnh của Google, Microsoft hay Apple nên không cần phải quảng cáo nhé.
@Bao Khangs Mấy thằng anti thì thường hay tỏ vẻ mình hiểu cao biết rộng, và rất khách quan để che dấu đi cái đuôi của nó mà 😁.
1. ifan khen màn tỉ lệ 3:2 đến khi apple ra màn 16:9.
2. ifan khen màn nhỏ đến khi apple ra màn to 5.5 inch (hiện màn 5.5 inch iphone bán chạy gấp 2 lần màn 4.7 inch).
3. ifan khen dải anten đến khi apple bỏ dải anten, thằng nào giờ cầm iphone mà có 2 dải anten thì tức là chưa đẳng cấp, nhà vẫn chưa giàu 😁
@DoremonSSJ3 Có 1 thanh niên khoe xài Android phải tùy biến, vọc vạch thoải mái, ko tù túng như iOS.

Xong lại lên Tinh Tế khóc lóc than vãn là xài Rom cock như cái l**, pin xụt còn 1 nửa, dùng như tuột quần, cứ để Rom gốc vẫn là ổn nhất. Sau đó bị 1 đám cùng team android quây vào chửi b* cái thằng đ** biết dùng... chiu chiu bùm bùm ****

Thanh niên nào ấy nhỉ. Khổ thân vãi nồi :p
@Khánh Bee nó phải vọc vạch, tùy biến . mới được gọi là người tiêu dùng thông minh 😃 ,dân dùng ios chỉ là bọn vớ vẩn 😃
mình sẽ để ảnh ở đây và không nói gì 😁
@Pisces.Mist Tội nhất mấy người dùng thông thái cố comment để được mở mang kiến thức.
Ss năm nay vả vào mặt fan cuồng hơi nh nhỉ, haha
:rolleyes: con gì sủa ấy nhỉ?
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Sắp tới lại khối thím nói amoled full hd đẹp trung thực hơn 2k của SS cho coi, 3d chắc dùng cũng êm tay hơn 😆))
klong1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng cả 2 iphone lẫn s7 edge, iphone mà ra màn amoled thì mình mua ngay. Công tâm mà nói thì thằng iphone ăn thằng samsung ở khoản hệ điều hành. Dùng cả 2 mới thấy thích ios hơn, app viết cho nó mượt hơn hẳn thằng android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019