Samsung dự kiến lợi nhuận Quý 1/2018 sẽ giảm vì doanh số màn hình OLED không như kỳ vọng

agp8x
9/3/2018 0:45Phản hồi: 138
Samsung dự kiến lợi nhuận Quý 1/2018 sẽ giảm vì doanh số màn hình OLED không như kỳ vọng
Sau hàng loạt Quý liên tiếp đạt lợi nhuận kỷ lục, Quý 1/2018 dự kiến sẽ chứng kiến lợi nhuận của Samsung suy giảm. Nguyên nhân là vì doanh thu của mảng màn hình giảm mạnh, sau khi iPhone X thất bại trong việc tạo ra cơn sốt màn hình OLED. Dự kiến Samsung chỉ thu về lợi nhuận 13,4 tỷ USD, giảm 4,8% so với Quý 4/2017.

Mảng màn hình của Samsung được cho là sẽ tiếp tục gặp khó khăn trong Quý 2/2018, nhưng dự báo sẽ phục hồi vào Quý 3 khi Apple ra mắt loạt iPhone mới. Trước đó iPhone X được cho là sẽ tạo nên cơn sốt về màn hình OLED di động, nhưng thất bại của chiếc điện thoại này đã gây ảnh hưởng đáng kể đến doanh thu của Samsung.

Tuy nhiên lợi nhuận toàn tập đoàn của Samsung cũng sẽ không bị ảnh hưởng quá lớn, do mảng sản xuất chip bán dẫn vẫn rất thành công. Dự kiến trong nửa đầu 2018 thì giá RAM vẫn tăng, đem lại lợi nhuận lớn cho Samsung vốn đang là hãng sản xuất chip nhớ lớn nhất thế giới,

Mảng điện thoại di động dự kiến cũng sẽ đánh dấu sự tăng trưởng lợi nhuận 21,4% nhờ bộ đôi Galaxy S9S9 Plus.

Theo Yonhapnews
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Công nhận X là thất bại nặng nề của Apple 😁 Nói thế Nỏ 7 không biết sắp vào mục nào :D
@nghintrungtruong Ah, định nghĩa seeders là bản fe là cho fan yêu thương ah, nghe cũng hay hen. Vâng, vì cho fan nên cố hút máu đấy, bản này giá đâu có rẻ... Chính ss tuyên bố tiêu huỷ nhá, h seeders lại bào chữa cái nào còn dùng dc thì dùng, đúng là lật mặt như chủ nhân nhỉ... vâng, cháy nổ thì hãng nào cũng bị, nhưng đến mức cấm bay trên toàn thế giới thì chỉ có 1. Chưa kể đến việc 1 đứa nào đó đổi tên thiết bị thành n7 trên máy bay, làm ng chuyến bay phải hạ cánh khẩn cấp, chắc cũng đang đếm lịch dài dài cho tội chơi dại... cái này chắc chỉ có 1 thiết bị duy nhất trong lịch sử ms bị vầy... seeders cứ tưởng chủ nhân a hùng ah. Mơ đi, ss mà giấu dc nó cũng giấu rùi, y như bản fe tái chế thui, tại giấu ko dc đành thu hồi, thằng nào chả vậy, như nhau cả, lợi nhuận là 9 chứ vì ng tiêu dùng thì nên xét lại... vs giấu dc thì giấu, ngu j nói ra😃
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Đọc đi anh ifan não ngắn ạ, bài này của itinhte nhé! Ko phải của sohoa đâu nên khỏi cmt lại! Cãi cùn! https://tinhte.vn/threads/galaxy-note-fe-co-xung-dang-voi-gia-14-trieu-hay-khong.2753438/
@kimthoaduy Của tt thì sao anti cuồng, xứng đáng hay ko là nhận định, nếu đáng sao ko bán các nc eu hay us, nơi đó thu nhập cao, dư sức nh ta mua mà phải tống về các nc t3, nơi mà đối vs dân cư 1 cái smp thương hiệu ngon là đủ rùi. Nói thật chỉ có seeders sụt nẻuon như chú ms ca ngợi cái hàng phế này, nó bán 300 usd ở us ko bik có ng mua hay ko chứ ở đó mà bán 14tr, rùi seeder ca ngợi như bắt dc vàng😃
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos T chỉ bảo rằng hãy đọc kỹ 2 câu đầu, t chả bảo nó xứng vs 14tr hay ko. T xài qua khá nhiều ip từ 2 tới giờ, nên cũng khá hiểu về máy. Android có cái hay của nó, ios cũng có cái hay, hồi xưa build của ip ví như đời 4 có thể nói là tốt nhất thị trường, nhưng bây giờ thì ko vậy đâu bạn à, build máy cao cấp thằng nào cũng gần như nhau rồi,khác cái os thôi, còn phần cứng chưa bik ai ăn ai đâu. Còn nói con fe có xứng với giá 14tr hay ko, thì t xin nói thẳng cho bạn biết luôn, là nó hoàn toàn xứng đáng, nếu so vs 6sp bán giá chính hãng lúc fe ra mắt, đôi lời cho bạn hiểu từ 1 ng dùng cả fe lẫn 6sp
duongv3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng Apple sẽ làm gì với giá của chiếc IP 2018:
- Tăng hoặc giữ giá: Sẽ giữ được danh tiếng của thương hiệu nhưng lợi nhuận bèo bọt, người mua sẽ ít như với IP X
- Giảm giá: Tăng được lợi nhuận nhưng chấp nhận thất bại của việc tăng giá sản phẩm.
@Hồ Đăng Khoa bạn đọc có hiểu không thế, tôi hỏi bạn là sao bạn dám chắc là "tăng giá là tăng lợi nhuận"
@bestboy2142 Nói vậy cũng chả hiểu thôi đi ngủ đi bạn =)). Đàn gãy tai trâu thì chúng ta chẳng còn gì để nói =))
trung3anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bestboy2142 Lục lại kết quả của apple quý trc, doanh số giảm nhưng doanh thu và lợi nhuận tăng đó. Dựa vào số liệu chứ dựa vào đâu
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@vunh94 Màn có rẻ hơn nó vẫn bán từ 1k trump trở lên thôi, chứ ko bán rẻ hơn đâu bạn, hút máu như kotex, đó là những gì mà ifan tự hào!
Lãi của Samsung vẫn là số lãi mơ ước của nhiều tập đoàn trên toàn cầu. Nhưng trả lương nhân viên thì vẫn chưa tương xứng lắm. Văn hóa vẫn còn khép kín lắm.

Từ một kẻ chuyên copy, Samsung đã trở thành 1 tập đoàn có sáng tạo, có sao chép, có marketing giỏi đến nỗi giá sản phẩm cao quá giá trị thực tế.

Khá lắm Samsung, chúc may mắn cho công ty cũ của tui.
@songoku_1206 Thị trường âm nhạc Mỹ nó xếp tt âm nhạc Kpop vào dạng ca nhạc hài vui vẻ
@bluezealot AM căng đét lên được part leader. Lương tháng ~30 củ. Nếu lương ~60 củ nó phải tầm senior mânger làm part leader 😃
@ragefighter Tôi nói Samsung sáng tạo có, ăn cắp có, marketing giỏi ==> Vậy sai chỗ nào
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@hypous Thích ông ở chô có sao nói vậy. Thật sự Sam marketing quá giỏi, về quảng cáo trong ngành công nghệ Sam đứng đầu chứ ko ai khác. Tuy nhiên có những đứa cuồng Sam vì tiền đến độ hễ ông nói gì đến Sam là nó cắn ngay
Quả táo khuyết tật. Màn hình khuyết tật. Cổng kết nối khuyết tật. RIP 😁
@Minh Chung Hứa Ko so doanh số thì so hiệu năng nha e? Ok ko?
@Minh Chung Hứa Uả, thế bác cho hỏi có nsx lớn nào sx ra sản phẩm chỉ để chất kho hay xếp gạch. Bài toán quá đơn giản nhưng nh ng không muốn hiểu và đầu thì chai đá. Ko bán dc, lợi nhuận đâu ra để đầu tư cho rd, nâng cấp sp mỗi năm, rồi ko có doanh số thì lợi nhuận đâu mà bù cho lỗ lã. Nó bán chạy tức là sp của nó phù hợp vs 1 tiêu chí nào đó, ví dụ như giá rẻ hay chất lượng. Nsx nào làm j làm thì cũng dựa vào doanh số cả thui. Bb là 1 nsx lớn, sau vài mùa sx mấy con bb chất kho thì bán luôn mảng smp rùi đấy, ở đó mà ca bài doanh số ko liên quan đến ng dùng😃
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minh Chung Hứa Apple thua chỗ nào? Tui dùng tui biết. Cái nào bán chạy hơn, nhiều hơn?
@OneMoreThings phải thấy nhục khi cái đt 30 triệu mà ko được trang bị ram bằng con đt 2x triệu, thậm chí 13 14 triệu như one plus 5t cũng đã 8gb ram rồi. Mà hồi đó mấy thím hay khen iphone tối ưu hóa tốt nên cần ít ram mà, sao giờ lại kêu so 6gb với 3gb không công bằng =))))
hóng quá.mà mới hết 8 ngày cuả t3
2 thằng,
Quả táo khuyết tật. Màn hình khuyết tật. Cổng kết nối khuyết tật. RIP cái đứa SẢN XUẤT MÀN HÌNH KHUYẾT TẬT😃
L@zers
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Barbatos có thằng não khuyết tật nhưng lại lắm tiền đặt hàng thì 10 tỷ cái màn hình khuyết tật cũng làm?
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@L@zers SinO mà
superboyvc
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thấy IPX ngon mà, ngoài giá hơi cao thui, sao các bác lại chê nhỉ?
SonTungX4
ĐẠI BÀNG
6 năm
@superboyvc Thực ra mìn thấy iphone X thiết kế xấu,kiểu nó ngắn ngắn bầu bầu nhìn ko thích,mình thấy tổng thể bề ngang và chiều dài của sony là đẹp nhất,còn anh sam sung thì dài quá.iphone dc cái hệ điều hành dùng sướng,ứng dụng tốt,dùng mượt mà,độ hoàn thiện tốt,sảm phẩm có lúc đẹp lúc chua dep nhưng nhìn chung thì cũng ổn và thương hiệu iphone là thương hiệu ngàn tỉ
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@SonTungX4 Mình rất thích thiết kế iP X. Rất đẹp và hoàn thiện Và quan trọng nhất mình đã xài nó trên tay chứ ko coi clip trên mạng
SonTungX4
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kokuchi Bạn làm gì mà phải cành cao vậy ngã đau lắm đo.mình ko có iphone x nhưng cũng dc cầm qua trải nghiệm 5p rồi,nói chung mọi thứ đều trên mức ổn,chỉ thấy tổng thể thiết kế theo mình nhìn ko bằng em iphone 6
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@SonTungX4 Ngã gì bà nội. Cầm qua nó khác xài thực tế hơn 24 tiếng má. Lướt lướt vọc vọc vài cái là trải nghiệm à?
Vì tội bỏ mẫu A3 2016 quá sớm trong khi t đang có nhu cầu tiếp
Nhân tiện tuyển A3 2016 gold/rose máy new :p
@demonntl Mình nghĩ thanh niên bình thường họ ko xài a3,5.j2.3.5 đâu.cấu hình bèo quá.
Thanh niên tinh tế giờ phaỉ Full HD,chíp 8x cơ :p:p:p:p
Hóng 2018 hết khuyết tật, lại cháy hàng ngay. Thực sự khuyết tật làm giảm trải nghiệm đáng kể
iPhone X thất bại!?!
@huu thuan Ý là nói thằng ss hả, ahihi nó ko bao giờ dc đâu, ế từ thời s5 rồi, ss giàu nên có lỗ cũng dc bù dài dài, lỗ vài năm khải tử dòng S luôn kakak
@huu thuan Cái đó rõ ràng mà bạn. Thất bại so với chính mình đã là khó chịu rồi
@cuongtao2016 Vậy gọi là bán ế à? Bọn nhà báo VN quăng cho mấy đồng muốn nó viết gì cũng được!
@huu thuan Báo nào chẳng ăn tiền, nước ngoài còn có chứ riêng gì VN?

Bây giờ bạn nghĩ đơn giản thế này, khi ra mẫu đt mới nhà sản xuất dự kiến trong 2 tháng đầu bán được 30tr, trong khi đó chỉ bán được 20tr nhưng vẫn hơn thằng đứng thứ 2 chỉ bán được 10tr. So với đối thủ thì rõ ràng nó không ế nhưng nó đã là một thất bại với chính mình.
Mới quất 1 em ssd 860evo góp phần cho samsung ngày càng lớn mạnh !
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ bị bệnh thì tớ cũng hết hơi 😆. Để xem S9 N9 làm nên trò trống gì k 😃)
@lonehuybom Ế ế ế, ss lun quảng cáo trên trời có nhân gian ko có, nhưng xài thi...
kingv9x
TÍCH CỰC
6 năm
HỎI NGU - thế nó bán được hay k bán được nó nói cho thớt biết hay sao mà thớt biết vậy?
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kingv9x http://genk.vn/apple-du-dinh-giam-mot-nua-san-luong-iphone-x-trong-quy-i-2018-va-co-the-khai-tu-dong-smartphone-nay-trong-nam-nay-20180130110754181.chn
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
vaiz chỉ lợi nhuận 13.4 tỏi trump, niềm mơ ước của bao nhiêu người khác 😕
bkpro185
TÍCH CỰC
6 năm
Đôi lúc sự im lặng đáng sợ thật đấy

Screenshot (1).png Screenshot (2).png Screenshot (3).png Screenshot (4).png
@bkpro185 Thực sự thì cái trò test này cho đến hiện tại mình thấy nhảm nhất. Flagship hầu như con nào cũng dư xài rồi. Quan trọng giờ thích gì mua đó thôi
@bkpro185 Tao quỳ :V
@bkpro185 T cũng quỳ
cao1004
TÍCH CỰC
6 năm
@bkpro185 thiết kế xấu có chó nó mua... 😁
đấy, mấy bác cứ cãi nhau, mua sam hay mua táo thì đều đóng góp cho tư bản giãy chết xứ Hàn cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019