Samsung Electronics bổ nhiệm thêm 2 CEO mới

MinhTriND
16/3/2013 13:44Phản hồi: 119
Samsung Electronics bổ nhiệm thêm 2 CEO mới
1-CEO ss.jpg

Sau khi chính thức giới thiệu chiếc Samsung Galaxy S4, hãng điện tử Hàn Quốc vừa có sự thay đổi về mặt nhân sự khi bổ sung thêm 2 CEO mới vào vị trí lãnh đạo của công ty, làm tăng số CEO của Samsung lên con số 3. Cụ thể, tại cuộc họp cổ đông thường niên, Samsung Electronics đã bổ nhiệm thêm Boo-keun Yoon và JK Shin vào vị trí giám đốc điều hành (CEO) của hãng. Trước khi đảm nhận vị trí CEO của Samsung, Boo-Keun Yoon đang là chủ tịch bộ phận TV và sản phẩm dân dụng còn JK Shin phụ trách mảng thiết bị công nghệ thông tin và viễn thông di động, công việc này vẫn tiếp tục được 2 ông quản lí. Bên cạnh đó, CEO đương nhiệm Oh-Hyun Kwon vẫn sẽ tiếp tục giữ vai trò lãnh đạo tổng thể lẫn chức vụ Chủ tịch Hội đồng quản trị tại Samsung Electronics.

Trang Samsungtomorrow cho biết, dưới tài lãnh đạo của Boo-Keun Yoon, việc kinh doanh TV của Samsung được duy trì đồng thời củng cố vị trí dẫn đầu toàn cầu của mình sau khi vươn lên vị trí số 1 kể từ năm 2006. Dưới sự lãnh đạo của Shin, bộ phận di động của Samsung đã tăng trưởng đáng kể và đạt vị trí số 1 trên thị trường smartphone vào năm 2011 và toàn thể thị trường di động vào năm 2012. Cơ cấu lãnh đạo mới sẽ góp phần giúp cho 2 bộ phận đang rất quan trọng của Samsung trở nên độc lập hơn trong các hoạt động của mình.

Nguồn: Samsungtomorrow
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

guxila28
ĐẠI BÀNG
11 năm
ss luôn làm mọi người ngạc nhiên dự là ss sắp tới ngày tàn rồi 3 năm nữa sẽ rõ 😁
@guxila28 Hàng ngàn công nhân VN sẽ mất việc, VN cũng mất luôn 1 khoản thuế không nhỏ đó bạn. Ngược lại, bạn sẽ góp phần đóng GDP cho Trung Quốc đánh VN khi mua sản phẩm của Táo đấy.
@guxila28 não ngắn! mấy phần tử này thường hay phát ngôn đầu tiên, vì vậy k đủ time để nghĩ mình nên nói cái gì cho ra hồn
hmmkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@guxila28 ngày khai tử của apple dự là trong năm nay ... =))
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Thay cái ông hôm nọ lên giới thiệu S4 cái, cái giọng với cái phong thái chán không tả nổi -_-
@tonion thế mà người ta được đứng vào cái vị trí ấy mới nể. chứng tỏ bề ngoài chẳng liên quan gì đến năng lực của họ 😃
@tonion Thật là ngông cuồng, chẳng bít mình đang đứng ở đâu chỉ giỏi chém gió
thachnc07
ĐẠI BÀNG
11 năm
ông đó ổng còn được lên chức chứ thay gì nữa
CEO mới nhưng màn hình S4 van là Pentile- công nghệ độc quyền của Sam...!😁 Bó tay Sam...!
Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 Cuồng Sony quá rồi đấy ạ
vs S3​

@Xperia_no1 Vâng,và bạn đã trên tay màn hình s3,note2 chưa?..chắc mỗi lần coi điện thoại bạn dí sát co mắt vô cái màn hình 😃 đừng đánh giá sai pentile, bạn hãy coi công nghệ sắp xếp điểm ảnh và độ phân giải bây giờ của amoled ra sao đi ;) càng ngày càng tiến bộ vượt bậc..
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@Dannyboy Thông tin của bác rất hay, cám ơn bác
@ctn100 Bác ý làm việc vói kínhhhiển vi nhiều nên bệnh nghề nghiệp.

S3/Note2 (HW) + Boeffla/Stweak(FW) + Neutron(SW)→ iBasso D0 (digital) → SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
B
bạn nghĩ bạn là ai.haiz
Hy vọng tìm dc 1 người thiết kế sản phẩm tốt!
@quangloc999 Kết ý kiến của bạn. .
Hiện tại, Samsung đang dẫn đầu thị trường di động năm 2012.

Và bây giờ, với sự bổ xung thêm 2 vị CEO mới. Samsung như hổ mọc thêm cánh...
Tương lai, chắc chắn chúng ta sẽ còn chứng kiến nhiều điều bất nghờ và thú vị hơn nữa 😃

...
@phuocthanh234566 Trung ương tập quyền vẫn tốt hơn ở bất cứ thời đại nào.
Các quyết sách sẽ khó thông qua hơn và cần nhiều thời gian để thông qua hơn với SS
Thời gian nào có đợi ai.
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocthanh234566 vâng, mình cũng mong là có nhiều bất nghờ như bạn
@hunterval 2 phím sát nhau dính phím là chuyện thường. Mình thích thím rồi đấy...
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm người tức là còn nhiều việc khác phải làm, hy vọng rằng ngoài điện thoại thì SS sẽ đẩy mạnh hơn về Laptop, mảng này của SS vẫn còn khá non trẻ.
ông chủ tịch hội đồng quản trị (đổng sự trưởng) sướng nhất nhà.
Mong Samsung có sự đột phá mới trong thiết kế, dạo này a sam thiết kế nhàm quá, con nào trông cũng hao hao con nào.

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 Sony mỗi năm 1 khác bạn 😆, thử so xem, con ss bo tròn thì năm nào cũng thế cả
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@Crazy.party Có thể bạn tinh mắt, có thể nhìn ra những con như T, TX ; S, P,U...còn mình thì ko. Bo tròn giúp ng dùng có khả năng cầm nắm dễ dàng hơn, đó là điều tốt chứ ko xấu. chỉ có bo nhiều hay ít thôi.
@ctn100 Pạn nói hay. Qtrọng hơn kả của 1 chiếc điện thoại là tính năng, ma điều này thì s4 đang dẫn đầu.

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@nguyen dinh man anh Không đâu bạn, điện thoại bây giờ rất nhiều tính năng rồi, thêm nữa cũng không ai dùng hết đâu. Những tính năng của S4 thì cũng hay đó nhưng đâu phải ai mua S4 cũng sử dụng nó.

Vấn đề là kiểu dáng và những dịch vụ xung quanh nó mới góp phần quan trọng vào sự thành công của smartphone
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung Galaxy S3s = S3+ s = S4
3ceo thì có chung đc một đường hướng kinh doanh k nhỉ, mình nghĩ 1 người thật giỏi thì hay hơn, ceo mình ấn tượng nhất là steve jobs, tuy là k giàu như bill nhưng mà mình thích cách điều hành của ổng
@xnh0xchjp9x cách điều hành như SJ kiểm soát hết người điều hành chết sớm
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình đâu phải Pentile
hamyty
CAO CẤP
11 năm
chắc cuôi năm nay sẻ có gà lạ xý vỏ nhôm. ớn cái vỏ nhựa và thiết kế bầu bầu đến tận cổ rôi, đt làm cho nam mà kiểu dáng cứ bầu bầu :mad:
@hamyty đã được cầm galaxy bao giờ chưa...bày đặt xạo wài:eek:
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@hamyty Ban ngộ vậy thiết kế dt chỉ danb2 cho nam hoy sao, nói mà ko bik suy nghỉ gì hêt vậy
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Cây càng cao thì gió càng lay
Người càng danh vọng thì càng nhiều gian chuân
Lắm tướng lại gato nhau thì khổ
hamyty
CAO CẤP
11 năm
mong thay ceo sẻ có thay đổi, chắc cuôi năm nay sẻ có gà lạ xý vỏ nhôm. ớn cái vỏ nhựa và thiết kế bầu bầu đến tận cổ rôi, đt làm cho nam mà kiểu dáng cứ bầu bầu :mad:
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
chia ra để quản li se tốt hơn.tự vì samsung sản xuất quá nhiều mảng nên chia ra sẽ tốt hơn.
thực sự là mình cũng ao ước được cái giọng như ổng, cái phong thái như ổng, chức vụ như ổng =)))) ... muốn lắm mà ko được nè =))
@wytuanonline1209 được làm tài xế cho ông ấy cũng ngon rồi, ước mơ nhỏ nhoi xin bác đừng cười
ngole88
TÍCH CỰC
11 năm
theo tôi thì, nhà quản trị là người ra quyết định cho doanh nghiệp.
nhiều khi phải ra quyết định một cách quyết đoán và chấp nhận rủi ro, nên chỉ nên có 1 CEO mà thôi, nhiều CEO quá sẽ làm mất đi tính quyết đoán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019