Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy A7 có giá 7,69 triệu đồng: 3 camera, RAM 4GB, bộ nhớ 64GB, bán ra từ ngày 27/10

Trung Dt
5/10/2018 10:43Phản hồi: 244
Samsung Galaxy A7 có giá 7,69 triệu đồng: 3 camera, RAM 4GB, bộ nhớ 64GB, bán ra từ ngày 27/10
Samsung Vina vừa chính thức giới thiệu chiếc điện thoại Galaxy A7 tại Việt Nam với mức giá 7.690.000 đồng với thời gian giao hàng vào ngày 27/10/2018. Galaxy A7 nổi bật với 3 camera ở phía sau, bao gồm 1 camera góc siêu rộng 120 độ.

Cấu hình của Galaxy A7 được phân phối tại Việt Nam sử dụng vi xử lý 8 nhân Samsung Exynos 7885 2.2GHz, bộ nhớ RAM 4GB và bộ nhớ trong 64GB. Máy được cài sẵn hệ điều hành Android 8.0, hỗ trợ thanh toán Samsung Pay. Như vậy, cấu hình của Galaxy A7 tốt hơn so với Galaxy A8 (2018) mặc dù A8 vẫn có những tiện ích hấp dẫn hơn như khả năng chống nước, USB-C, camera kép phía trước.

Galaxy A7 được phân phối với 3 màu: xanh đại dương, vàng ánh kim và đen thạch anh với mức giá 7.690.000 đồng.

Nguồn: Samsung
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá mềm phết r nhỉ
Truong0977
TÍCH CỰC
5 năm
@phamhuan2512 Nghe đồn Bphone3 xài chip 636 giá 7tr thì chết tươi với con này rồi
jiji75
TÍCH CỰC
5 năm
@thaihue_nh9 Mình chỉ nói Mi Mix 2 ngon về tầm giá thui nha bạn.Chứ chưa nói chụp hình,cấu hình thì Mix2 thắng rùi.Còn chụp hình thì Mi chụp xấu rùi.
TRK
TÍCH CỰC
5 năm
@quyett92 Tính giết anh... hò quảng à.
Giá cũng dễ chịu.
tn2108
TÍCH CỰC
5 năm
@thinh060903 Giá này trừ mấy khuyến mãi chắc tầm 6 triệu mấy. Trả góp 0% tháng. Ok phết nhỉ 😃
aman
TÍCH CỰC
5 năm
Giá đỡ ảo rồi, ko biết exynos7885 tương đương chip snap nào nhỉ???
@Longshy Bác cứ dùng đi rồi biết, tôi đang dùng đây nói thực tế thôi chẳng khen chê ai cả.
Longshy
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong199128 Bạn nghĩ tôi chưa dùng samsung à , tôi dùng samsung và xiaomi và ip rồi , tôi dùng con A7 2017 của vợ rồi nó chơi game nói thật quá cùi mía giật lag kinh điển " game VLTK Mobile và cũng có thử liên quân vẫn vậy) và tôi vẫn có dùng con redmi 5 plus trãi nghiệm vẫn như con A7 đó trong khi giá nó 1/3 . Và tôi cũng đang dùng 6s plus chơi liên quân hay vltkm thì không giật đó là trãi nghiệm thực tế đó bạn , muốn gì nữa không ?
@Longshy Thực tế của bác quay đi quay lại chỉ có game với game thế mà bác cứ kêu gào thực tế ))
Longshy
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong199128 Thế thực tế là gì bạn , thực tế là làm gì cho nó thực cái ? Lag là lag , lag như 1 con 3tr thì có đáng mua ? Theo bạn thực tế là gì ? Là nghe gọi , sms , zalo , fb à , chơi game cũng là 1 thực tế đó
Ko đẹp bằng máy tàu , cấu hình ko tốt bằng máy tàu , nhưng giá lại cao hơn máy tàu . Đó chính là samsung .😃
@thaolegend Nếu chọn ngon trong tầm giá t chọn flagship cũ có thương hiệu hơn là máy mới của các hãng kia..
@uthalinh Vậy bạn cứ máy tàu mà chơi.
vista1105
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lần đầu tiên thấy samsung giá ổn.

Cám ơn Xiaomi
@digikei đồ tàu phải xài lâu nó mới lòi cái khuyết điểm ra, chứ trải nghiệm thì biết gì
h2ux
ĐẠI BÀNG
5 năm
@digikei Ra store rồi bác ơi, nó dày cui cái màn hình đội lên 1 khúc luôn
@digikei Ngoài con Snap845 ra thì con F1 hơn ở những điểm nào nữa?
@p.a.tuan bác này nói chuẩn này, mấy bác thần tượng máy tàu có lỗi cũng éo giám kể ra, song chung với lũ cũng phải ngậm ngùi chịu 😃
Mặt sau xấu không từ nào tả được :v
@cuong199128 sản phẩm phải có người khen người chê, tôi có bắt bác phải theo ý tôi đâu 😆 Nhưng riêng con này thì lướt mấy trang comment không ai khen đẹp =))) Vậy bác nên xem lại thẩm mỹ của bản thân trước 😁
@chẳng liên quan Tôi có nhận xét xấu đẹp gì đâu mà phải xem lại thẩm mỹ hử bác, bác comment kok cần nghĩ ah, tôi quoc bài của bác vì câu nhận xét "xấu không thể tả" quá vô lý thôi, các bác thấy có đúng không??? bác nói nhìn bình thường còn tạm, còn bảo xấu kok thể tả thì tôi mới muốn xem đt bác đang dùng cái xem đẹp của bác nó thế nào so với xấu kok thể tả trên con này
@cuong199128 Vô lý gì, thấy xấu không được nói hay sao, phải bảo bình thường theo ý bác sao? Giờ tôi edit thành đẹp không thể tả thì bác có săm soi nữa ko?
Còn tôi chưa hề nói điện thoại của mình đẹp hơn ai. Điện thoại tôi cũng xấu không tả được, vậy vừa lòng bác chưa..
@chẳng liên quan Bác căng thế, chẳng qua tôi thấy nó nhìn bình thường cũng khá đẹp không đến mức xấu lắm, mà bác bảo xấu không thể tả, thì tôi không hiểu đẹp là thế nào muốn bác cho ví dụ thôi, điện thoại bác xấu không thể tả mà bác còn dùng ah vô lý thế
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này cày game ngon không ace?. Exynos7885 bằng Rồng 660 không các bác ?.
@Kaka0 Thế xài đt bằng mặt sau à?
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@polaris280506 Thế lúc nghe điện thoại thì mặt nào nó lòi ra?
@tienbb96xx Ai để ý đâu bác, quan trọng là thích thì dùng thôi.
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong199128 Đang phản hồi thằng ở trên nói hơi cục súc bác ạ
Con này so với iphone 6s plus thì con nào hơn hả a e ?
ngocb2
TÍCH CỰC
5 năm
@biahoi5ngan 6S plus và 6S vẫn 12tr ở thế giới di động. Con A7 này chưa đến 8Tr
@anhlanguoibanthan Ios nó tối ưu tốt nên cấu hình của 6s+ vẫn còn ngon. Hiệu năng chắc hơn hẳn
@ngocb2 Giá cả ko quan trọng, chủ yếu là ngta đang muốn biết liệu con iphone 2015 có hơn được con android tầm trung 2018 hay ko? Câu trả lời là vẫn hơn rất xa
@biahoi5ngan bác nói giá kok quan trọng thì buồn cười quá
NoSheeple
TÍCH CỰC
5 năm
Vân tay để cạnh hông là tiện nhất, thằng táo khôn thật đăng ký bản quyền cái này
@NoSheeple ngày trước SONY làm thì toàn bị chê bất tiện ?? là tđn??
NoSheeple
TÍCH CỰC
5 năm
@vanlinh2905 Ai chứ mình có chê đâu, thấy ngon lag đằng khác, vừa làm tràn viền đc mà mặt lưng cũng sạch sẽ
mrbekei
TÍCH CỰC
5 năm
Có hẳn 3 cam sau mà thiết kế cụm cam nhìn rõ thô và quê, đã thế còn vẫn cố níu kéo cái usb type BBBBBBBB =.=

Còn lại thì cũng tạm
khoaqn0000
TÍCH CỰC
5 năm
@mrbekei Lần đầu làm 3 cam mà 😁
Exynos 7885 tương đương với con nào bên snap nhỉ? Hy vọng không phải snap 435
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@Hero of Newage Trước h chỉ có mấy người già mới mua con A6+
dangtran1610
ĐẠI BÀNG
5 năm
@diephonam j3 pro 2017 được lên 8.0 , chạy mượt . A6+ xuất xưởng chạy 8.0 tương lai chắc dc lên 9.0 . nói chung android 6.0 về trước thì k ngon . giờ lên android cao dùng thích phết . mong là nó không bị lỗi tự khởi động lại như con note 4 của mình , vừa đổi lấy con ip6 dùng tạm rồi . còn máy tàu thì đã thử nghiệm oppo , xiaomi giá rẻ . đc 2 năm như con phế vật vậy . nhìn android của nó mà phát chán
@Hero of Newage Mẹ mình vẫn mua samsung a6+ đây gì. Tầm 9tr không trung quốc, chỉ mua samsung thì mua thôi. 😃
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@phanhuy5491 Sed dạo này chất lượng cùi quá 😃
Ra thế thì đánh bật các siêu phẩm của Sam rồi còn gì ? 3 con mắt đo cả chiều sâu thì note9 chắc là của phế thải rồi . Nói chơi thôi chứ gắn cam vô thì dễ mà ia ai cũng làm được nhưng chất lượng mới là cái phải bạn Cứ chờ 10/10 anh Bể phốt ra mắt chỉ 1 cam thôi sẽ đánh bật các...vết bẩn trong một lần chà hay giặt giề đó. Heheheh có gì sai sai ở đây nhưng thây mịa nó đi Heheheheheheh
khoaqn0000
TÍCH CỰC
5 năm
@pond1597 Theo mình nghĩ họ thử nghiệm chăng, vì lần đầu làm mà. Chắc ăn rồi mang lên S, Note.
minh95pt
TÍCH CỰC
5 năm
@pond1597 dùng cái thuật toán của con pixel, đợt trước google nó mở mã nguồn cho free rồi to mồm 😆
Thấy dạo này samsung đỡ làm giá hơn. Như mấy con j4+ với j6+ mới ra. Giá cũng hấp dẫn. Mà thiết kế ổn. Cấu hình thì trong tấm giá là rất ổn. Chỉ có mấy con a6 với a6+ lúc mới ra hơi ảo nhưng giá tụt giá như tụt quần rồi. Có a8 với a8+ là vừa ế vừa ít giảm.
@Hai Dương Đình đỡ làm giá ví oppo đang đánh mạnh vào phân khúc từ 7-10 tr . oppo đang tung những đòn chí mạng nhằm chiếm phân khúc này của người dân việt nam. lo ngại trc việc theo dõi dt nên chính phủ việt nam đã đề nghị sámung thay đổi chiến lược nên sámung mới tung ra mấy con cấu hình tốt giá rẻ đẻ cạnh tranyh ngang hàng với oppo
Thiết kế với cụm cam thấy phát ớn 😁 Same giờ thua máy Tàu nhiều quá...
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang xanh Cam vậy giá vậy là chuẩn rùi!!
dangtran1610
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh bố thiết kế hộ con 3 camera với , bố định xếp ngang , xếp chéo , hay xếp chính giữa , hay bố xếp mỗi camera 1 nơi , bố cứ vào bố chê thôi bố ạ
@dangtran1610 Quen SS để cam ở giữa. Giờ chuyển ra góc nhìn ko quen mắt.
boltz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Xếp hình tam giác ở giữa 😃
Cảm biến vân tay nằm ở đâu trên đt?
@dauemlam Hít mãi cái đít cũng phải chán chứ nhỉ 😁
@Naga.Baamboo Chú m ko cần quote lại cmt của a đâu vì những điều chú m nói chỉ đúng thực tế với 1 số thành phần khác thôi. A chưa bao giờ chê màn Note to, sạc ko dây & bút S-Pen vô dụng cả nhé, còn màn Amoled của Sam lòe loẹt, sai lệch màu thì đã quá nhiều ng nói rồi =)))
@Metalcore0310 Nói tóm lại là chú em cũng đã bị Apple vã cho vỡ mồm vài lần rồi phải ko 😁
@Metalcore0310 Màn hình của SS thì nó lòe loẹt từ cái D900 nắp trượt, đến mấy cái LCD đời đầu qua đến tivi và smartphone. Nó như là 1 thương hiệu vậy
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
Samsung đã bắt đầu thắm bài học ở tq
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvuong Không thấm thì có ngày mất thị phần pk tầm trung vào mấy hãng tàu
hoangvuong
TÍCH CỰC
5 năm
@Bin điệu Mong càng thắm nhiều càng tốt người dùng được lợi hihihi
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Có kháng nước không
namlol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HEOGOLD mặt lưng nhựa thì khó b ơi :l
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@HEOGOLD Chắc chắn là ko khánh nước nhé bạn!! Cơ mà giá chính hãng vậy ngon rùi!!
@HEOGOLD Kháng nước thì Bphone 3 nhé
Fabled
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namlol Lưng kính mà nhỉ b, nhưng k chống nc là chắc r vì thêm quá nhiều thứ vào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019