Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Bộ ảnh] Samsung Galaxy A8/A8+: từ suối đến hồ cá, hồ bơi, thác nước

neoluong
18/1/2018 10:14Phản hồi: 99
[Bộ ảnh] Samsung Galaxy A8/A8+: từ suối đến hồ cá, hồ bơi, thác nước
Samsung Galaxy A8|A8+ là bộ đôi mới ra mắt của Samsung gần đây. Mình có thử chụp một bộ ảnh của 2 chiếc máy này ở dưới nước trong một số điều kiện, từ dưới suối trong đợt mình đi Bảo Lộc cùng các mod lần trước cho đến việc bỏ vô hồ cá hay bơi dưới hồ bơi cùng với mod @Trung Dt.

Như anh @cuhiep từng nhận xét Samsung là hãng làm ra những chiếc điện thoại có khả năng chống nước tuyệt vời nhất hiện nay. Mình cũng đã thử điều đó xuyên suốt bộ ảnh này. Đúng thực sự là máy vẫn hoạt động hoàn hảo và không hề bị vấn đề gì hết.

Mời các bạn cùng xem qua. Hãy cùng chia sẻ những tấm ảnh về những chiếc điện thoại của các bạn trong những tình huống cần khả năng chống nước này bên dưới nhé.

Mình sẽ thử tổng cộng trong 3 điều kiện khác nhau.

Đầu tiên là hình ảnh cả 2 máy mình ngâm dưới suối.

tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_7.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_8.jpg
tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_4.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_6.jpg

Bơi cùng với bầy cá chép ham ăn. Lúc này bạn của mình bỏ tay xuống thì mấy chú cá chép cứ bơi lại đớp vô tay liên tục.

tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_1.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_2.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_3.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_11.jpg
Và cuối cùng là mình đi hồ bơi cùng với mod Trung.

tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-2.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-3.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-4.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-5.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-6.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-7.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-8.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-9.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-10.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-11.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-12.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-13.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-14.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-14.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-15.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-16.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-17.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-18.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-19.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-20.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-21.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-22.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-23.jpg

Một số hình ảnh khác mình chụp thêm:

Quảng cáo

tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc_5.jpg tinhte_samsung_galaxy_a8_a8+_duoi_nuoc-2.jpg
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn dáng máy cũng khá đẹp, cấu hình ổn ,lại có chống nc, màn 18, cam đẹp.... Mà đợi bình ổn giá 😃
@TYA tuỳ thẩm mỹ chứ tui thấy thiết kế đẹp vậy mà
@dichvuvietbaiseo bài SEO này bạn viết hả 😁
Dòng này nhìn đã lắm, cầm cũng chắc tay, bên Lazada hiện tại bán rẻ nhất rồi. Qua tết có khả năng chắc làm 1 con!
@nguyen vanvannguyen có ai so đâu bác , e bảo là nó xấu thôi chứ có so vs note 8 đâu 😆)
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Note fe giờ hết hàng r bác ạ . e đi coi hết các shop chính hãng xách tay r . chỉ còn diện máy cho lon và nguyễn kim nhưng chỉ còn màu đen thôi. Nói hk vơi hàng 2nd nhé
@nhật cubu Cần nơi bán mình chỉ cho. Ở HN nhé
@TYA bạn fan fe hay gì mà hoạt động nhiệt dạ 😁 ?
Mà góp ý mod là với kiểu bài thử chụp dưới nc này thì lên nhường cho mod Zyzy1809 viết và làm mãu thì chắc đông các tinhte'er tham gia bình loạn hơn 😃
@minhtuan7610 Bỏ phiếu cho cuhiep mà giờ lại đòi Zyzy ... xuống nước . Tham lam quá :p
@Nhạc Phụ Đại Nhân sao bác này hay đi troll người khác thế ?
@minhtuan7610 Zyzy 2 lưng lên mod kg cho tham gia ae ơi..
@vkhanh2007 Chuẩn rồi Con Gái nuôi của ta thì ta nắm rõ chứ?!!? 😁
Hồi lúc mình xài cái iPhone 7 màu vàng cũng đi bơi cùng em nó, và bây giờ thì đang xài cái iPhone 7 màu hồng
@ThietKeWebChuyen-Com Ý bác là iphone có chức năng thay đổi màu hay phai màu khi đụng nước à. Hehe
@nguyen vanvannguyen hông phải, nhúng nước hư, phải mua cái khác =='
Samsung đợt này làm truyền thông ác liệt quá, Tinhte cũng phải theo.
Tất cả nằm trong kế hoạch nâng giá smartphone giá cao cấp, cấu hình tầm trung của nhà Sam.
Nhớ năm ngoái giá con A8 mua được A9/C9 Pro chip 652/653 rồi.. A8+ thì cũng mua đc XZ, XZs rồi, Note FE thì ko nói vì con đó limited
@TYA Màu đen sẽ "nhìn hay lắm" nếu bác đang bán 1 con màu đen 😁
@@nh Phú Tớ ko bán con nào. Máy màu xanh note fe hãng, mua cho vk hôm đầu tuần vì bản thân thích màu xanh. Cmt khen note fe xanh đẹp mình up hôm 1.1.2018 chứ mình ko thuộc shop xiếc hay kd. Bạn nào cần lấy pm mình cái giá. Mình muốn lấy con cao cấp hơn cho vk
@@nh Phú E mất lòng với fpt rồi. Mua con mac ở fpt hà nội. Về miền tây bị lỗi phần mềm kêu nó cài lại, nv kĩ thuật tl câu nghe xanh rờn. Ở đây e hổ trợ máy win k hổ trợ máy mac do nhân viên chứ đc đào tạo
@nguyen vanvannguyen E thấy FPT đúng chứ có sai đâu. Máy Apple bác phải ra FPT Service hoặc mấy trung tâm bảo hành của Apple ở VN thì hỗ trợ mới chuẩn. FPT Shop nó chỉ là Retailer chuyên bán hàng. Kể cả máy hãng khác thì nó cũng mang về TTBH của hãng sửa chữa. Cả thegioididong, vienthonga, viettel store hay chỗ nào bán máy cũng vậy thôi, mang về TTBH hãng làm hết 😁
Riêng khoản chụp hình dưới nước thì nên để em Vy mặc bikini làm mẫu . Đảm bảo topic sẽ xôm hẳn =)))
Các đồng dâm ai cùng ý kiến xin cho 1 like biểu quyết cái coi =)))
@khánhdungduy Bạn muốn xem ti zy, đến điện máy xanh 😁 u a u a :D
legiondark
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 hahaha phục bác
trieuluu
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 đờ mờ a làm tui nôn ruột ah
KLQ nhưng VN thắng Irag rồi AE ơi...
Phan_Quan
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn đẹp. mấy con cá ấy
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy thích Note FE hơn mấy con A này
@Dethuong_lam A8 nhiều cái hay ho hơn note fe đó bạn à
@Dethuong_lam mà dòng A8 năm nay có những cnghệ mới hay hơn fe đó bạn à
Mía coi việt nam hạ iraq ..đau tim quá man
@Bão Sài Gòn Loạt đa luân lưu e còn k dám xem nữa mà bác. E sợ bệnh tim tái phát
Ké hình Note 8 bên bể bơi :p

Trong khi các chỗ khác người ta kiếm mẫu nữ đi hồ bơi chụp hình... mOd Tinhte.vn dẫn bạn trai đi. thua...
@cuhiep Tình hình là rất tình hình 😁
@cuhiep Vậy mới ngon man 😁.
hoa_dinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep tình hình là thiếu kinh phí ad chuyến tới chi mạnh tay tí là khác liền à
@cuhiep Vì mấy Mod đang nghĩ dắt bạn trai đi biết đâu lại trở thành Tim Cook. Giống một phần thôi chứ làm sao trở thành CEO đó được
Hoang Tommy
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy tội cái điện thoại quá.
Tháng 3 khi sam ra s9 thì giá 13tr chắc sẽ múc dc s8 nhỉ. Xài cao cấp vẫn khoái hơn dù nó đã ra lâu
@TACOMPUTER Bạn cứ alo đến các hệ thống như Cellphones, Hoàng Hà, Hnam ... hỏi giá S8 bao nhiu sau khi trừ hết khuyến mãi rồi họ báo giá cho bạn ngay ấy mà.
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Naga.Baamboo Cái đó hàng xach tay bản hàn thôi bạn ơi mà bản xách tay hk có Samsung pay minh đáng xai note 8 có samsung pay tiện lắm bác ah
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Naga.Baamboo Cái đó hàng xach tay bản hàn thôi bạn ơi mà bản xách tay hk có Samsung pay minh đáng xai note 8 có samsung pay tiện lắm bác ah
@nhật cubu Đang nói hàng chính hãng bạn ơi. Bạn ko tin cứ alo hỏi Galaxy S8 chính hãng sau khi trừ khuyến mãi còn bao nhiu thì họ sẽ báo giá cho bạn biết ngay thôi mà.
never-love
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dù ra A bao nhiêu nhưng cũng ko bằng VN vào bán kết U23 châu á .
Con này nhìn hình vậy chứ thực tế mặt trước và 2 viền xấu thua xa Note FE !
@Apple thần thánh thua xa ? t thì thấy đẹp hơn đấy
Cùng 1 mẹ, mà mỗi con vó cái hay riêng, kiểu như flag ship năm cũ và tầm trung, cận cao cấp năm nay giá xêm xêm nhau cubgx lsf bình thường mà. Tùy nhu cầu mà chọn máy có thiết kế thoeif thượng hoặc chọn flag ship cũ với những tính năng nổi bật. Cá nhân mình cũng sẽ chọn note FE chứ ko chọn a8+
@minhtuan7610 fe nó cong chứ ko viền cũng vậy à
Hỡi các a e đồng chí vn ta thắng rồi....😃 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019