Samsung Galaxy Book S ra mắt: Snapdragon 8cx, rất mỏng và đẹp, pin 23 tiếng, chạy Windows

Duy Luân
7/8/2019 20:55Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
Trời ơi, con này lên hình đẹp kinh khủng. Nhìn hình bên số hóa ban đầu nghĩ là 'Ủa tại sao Sam ra cái sạc dự phòng bự vậy'
mà ko ngờ nó là con Book S.
Kiểu này cạnh tranh với LG Gram đc nè, con này có thêm màn hình cảm ứng, sạc USB-C được luôn + có tùy chọn kết nối 4G LTE, OMG , perfect!
Annotation 2019-08-08 102227.jpg
Lap đẹp nhưng nếu viền mỏng hơn càng sexy.
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
Laptop Samsung này mới ổn nè Các động trc đây nhạt nhoà và thất bại quá
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Con này ra giá chắc không dưới 1200$
hientoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@marilonluu có giá kìa bác..999$
8CX, đối thủ của A12X chăng???
pin khủng nhỉ. mà ko biết hiêu năng cái bọn chíp này ntn
Hieu_Phan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Về đồ hoạ thì có sánh được với card onboard của intel không nhỉ?
@Hieu_Phan hơn loại trên i5 8xxxu gì đó.
con laptop quá đẹp, quá sexy và quan trọng là con chip 8cx rất đáng để mong chờ
😆) chạy này chắc để đấu với macbook air đồ ha anh em
Giá quá cao, dự là chơi chiêu hốt giá đầu, sau đó giảm giá mạnh. Arm laptop muốn thành trào lưu cần giá từ 500-800 thôi, 10" như SF go, chỉ nen 300-450
@Hayoja Đang nói để pr Arm laptop giá đó khó bán do người mua nghi ngại cpu bị hạn chế mà k mua. Như LG gram giá đó có thể mua em nhu vậy ma pin cũng gan tương tự, pin 23 tiếng chỉ là quảng cáo thôi nhu Hp spectre x360 13 tui mới mua cũng qc vậy nhung thực tiễn sử dụng cho office thường cũng chừng 10 tiếng. Khó ai chấp nhận mua laptop Arm cùng giá với cpu intel/amd nhất là laptop ryzen rất rẻ
Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
@congthanhgiong Cái này chắc là định giá của Samsung (như dòng Serie 7 của nó cũng 13 inch giá khởi điểm 999$, chưa bao giờ hy vọng là Samsung ra giá rẻ, điện thoại của nó giá cũng mấp mé iPhone rồi, chỉ hy vọng nó giảm giá theo đợt thôi)
còn chip thì ví dụ cùng 855 mà Xiaomi bán dưới 500$ còn Samsung bán 1000$ thì thấy là nó ko ảnh hưởng nhiều lắm trong cách định giá sản phẩm.
Pin thì quảng cáo chắc rồi =)) đánh giá thực tế mới biết đc
@Hayoja phone thì sammy có thương hiệu rồi, còn ARM là 1 danh mục hàng mới, nên sẽ khó bán do nó mang tính chuột bạch nhiều hơn khi app chính chủ ARM 64 bit chưa dc compile nhiều, vd Adobe (toàn chạy emulator ko, hiệu suất ko cao bằng).

Để giá cao trong trường hợp này cũng có thể thành công do Samsung là cty có thương hiệu tốt, có nhiều fan có thể tận dụng các fan đóng góp mua ban đầu là đủ ko lỗ x giá cao, điều mà 1 hãng như HP hay Dell ko thể làm dc, buộc phải để giá thấp để mong bán dc nhiều bù lỗ ngược với cách trên.

Dự là sắp tới MS sẽ có 1 loạt Surface mới chạy ARM và nó cũng sẽ set giá cao tương tự hoặc cao hơn :rolleyes:
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Cấu hình và mẫu mã rất hấp dẫn, không biết hiệu năng và trải nghiệm thực tế em nó ra sao, đợi trên tay vậy.
Quá đã luôn. Mỏng nhẹ, pin trâu, window.
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
ARM mà phang ngon được như or hơn chip U của intel thì chỉ cần windows tối ưu + cái Storage xịn sò (chống nghẽn cổ chai) thì nó lại phê và hợp lý vl
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
@daoluong1991 Liên quan gì thế thím? Tao dùng 512 SSD NVMe nè thằng đần
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
@Lumisur SSD có cả tỉ loại nhé thằng đần, cmt của m liên quan chi zậy?
@CRYQH "cái Storage xịn sò (chống nghẽn cổ chai)" là cái bỏ mje gì vậy
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
@daoluong1991 Nó là SSD VNMe đó ku, đừng mang mấy cái SSD TCL rẻ tiền vào cái máy thì hiệu năng tổng thể mới tốt được, hiểu hơm e?
jack140293
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang tính mua dell xps chắc stop lại lụm em này quá 1000 bán chính hãng chắc dưới 30 củ
Đẹp đấy nhẩy, mà hình như bỏ 3.5mm luôn thì phải. Thế hơi khó chịu nhỉ
Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
@Timkelvin Cái lỗ tròn là 3.5mm đó bạn, sạc là USB-C (There is a 3.5mm headphone jack, thankfully. (Techradar) )
mylong_518
ĐẠI BÀNG
5 năm
không thấy dung lương ổ cứng nhỉ
@mylong_518 https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2019/08/4740024_galaxy_book_s_specs.jpg
laptop always conected đầu tiên chăng ? Thật sự hóng hiệu năng ở duyệt excel file lớn, duyệt mô hình kiến trúc. Nếu chỉ cần duyệt mượt và thời lượng pin thực tế trên 9 tiếng là đám ultrabook về vườn hết
@Hồ Đăng Khoa Chip Snap thì đừng mong hiệu năng đi kèm với thời lượng pin.
@Wolfrain Đợi trang công nghệ nước ngoài test là biết :v
hientoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hồ Đăng Khoa e nghĩ con này làm những tác vụ bình thường thôi bác, chứ duyệt file excel lớn thì hơi căng đấy 😁
@hientoc Duyệt là xem cái file đó để xem thôi chứ không thực hiện tác vụ tính toán nào. Còn nó chưa đủ manh để làm được thì
Cái này mới đáng mua nhất
Đẹp quá, hiệu năng thế nào nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019