Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung: Galaxy Nexus không gây ảnh hưởng đến việc kinh doanh iPhone của Apple

Duy Luân
20/8/2012 23:3Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lies
TÍCH CỰC
12 năm
Kiện Nexus thì Apple kiện luôn Google và cả hệ sinh thái Android luôn đi, giao diện + phần mềm,.. toàn là của google, có cái phần cứng là của SS thôi, thiết kế thì # iP hoàn toàn, vậy mà cũng ráng kiện cho dc
ông cãi cùn quá ko thèm chấp chứng tỏ mới xài ios mà bày đặt lên giọng này,ko chỉ 1 mình tui nói đâu mà cả diễn đàn này đấy,cm vậy thì chứng tỏ nói chung là ko thixx hàng ss rùi thôi chú hãy tự hào với cái ip chú đang xài đi😃
@ruacontrenbien Hơ hơ , bác ném gạch cũng vừa thôi đấy . Em đang nói chiếc nexus bác chuyển qua S3 . Ah` thì được , cầm tất cả sản phẩm ss ra đây mà so sánh với IP , về hệ điều hành lẫn cấu hình máy . Hiệu năng của máy . Còn về chuyện con S3 thì bác không tin thì mặc bác chứ liên quan gì tui . Android không chạy mượt hơn IOS mấy , mọi người đều công nhận khi họ trải nghiệm qua các dòng máy Sony , SS , HTC và Apple và họ còn dựa vào cấu hình máy mà so sánh . Bác mới là bốc phéc ấy , mới chỉ dùng nexus thôi mà ngồi đó so với chả sánh . Khả năng ổn định thì Android hoạt động thua IOS 1 tí , vã lại cấu hình 2 hệ điều hành cũng khác nhau . Khả năng ổn định ram , phần cứng . Này thì bóc phét =,= . Chỉ có bọn cuồng mới nhận thấy rằng Android ít lỗi hơn IOS thôi . Đã cuồng còn loạn nữa mới đau chứ ==" . Mà nếu lấy S3 chạy Android mà so sánh thì chỉ có thể đem so sánh với IP5 vì S3 là đời mời , ngu cũng ngu vừa vừa chứ , ra sau mà đem đi so với 4S chạy IOS 😕 Cãi với tên cuồng Android chỉ tổ mỏi tay , vô hiệu quả :|
quaroiaioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wonderful_things_238 Hình như bạn không chấp nhận android đã khắc phục điểm yếu của mình
Thứ 1 đúng ai cũng công nhận android kém mượt hơn ios rất nhiều cùng cấu hình nhưng ai cũng công nhận rằng android 4.1 đã khắc phục được mượt bằng ios wp7
thứ 2 nexus là con cưng của google ,nếu xài nexus là không hiểu rõ android thì đừng sài android khác làm gì ,khác gì xài iphone mà không biết rõ ios
@wonderful_things_238 tui cũng đang nói cái nexus chứ có phải cái S3 đâu,chính ông nói đấy nha còn la làng la cướp hãm,chỉ có mấy thằng ngu như bác mới nói vậy,cái dt nào cũng lỗi hết chả có cái nào ko lỗi ip 4S cũng lỗi tùm lum,tui có nói rằng là android ít lỗi hơn ios ko vậy,tui cũng có nói là lấy S3 đi so với thế hệ ip hiện nay đâu có đọc kĩ bài tui viết chưa mà hãm và cuồng quá vậy,nói chuyện với chú mày thà nói chuyện với đầu gối mình hay hơn hay đi giỡn với con chó nhà tui thấy sướng hơn,tui nói ở đây là hiện nay nexus cài 4.1 vào là khả năng mượt ngang với ios đó,ah mà đọc hết cái cm này thấy có mình chú mày là cãi từ đầu chí cuối vậy thấy có bao nhiêu người trích dẫn của chú mày ko họ nói vậy mà còn ko nge ah có lỗ tai ko vậy,
@ruacontrenbien Lỗi ít hay nhiều ....................... chứ ai nói không lỗi . Không lối chắc thánh rồi =="
đã đụng tới cục cưng của mình. buồn quá.
Chả cần biết, mình vẫn cứ thích dùng Galaxy Nexus. Hehe
Apple đã ăn cắp thì phải ăn cắp cho đáng. Éo có ăn cắp nhỏ như Android hay SS. Đó là Đẳng cấp.
trong các dòng máy SS thì Nexus để lại cho mình nhiều thiện cảm nhất
Đây là chiếc đt samsung đáng mua nhất tiếc là bà con cứ s2 với s3... chạy theo qc của ss

Sent from my PadFone using Tinhte.vn
Tại sao android ko chọn 1 tính năng nào khác độc đáo hơn đi nhỉ... Đâu phải cứ nhất thiết là Siri của apple đâu... Thất vọng android quá!!!!
@Phuoc To Phán kinh thế ;) câu đó dành cho thằng iOS thì đúng hơn ấy 😃 toàn ăn theo chức năng cuả android
@Phuoc To android nào lấy siri của apple, điên hay cuồng quá vậy, google voice nó có từ đời nào rồi, apple chỉ mang ở mĩ kiện thôi chứ sang châu âu hay châu á thì toạch nổ đom đóm mắt
@lethien2011 Thế cái google now hay s-voice là gì vậy bác... Mình đồng ý là tính năng nhận diện giọng nói đã có từ rất lâu nhưng mà apple họ biết áp dụng lên trước những thiết bị thông dụng gần gũi vs người dùng như mobile device chẳng hạn. Vì thế họ có cái độc đáo riêng của họ. Mình ko có ý chê android nhưng đừng lấy cái độc đáo của người khác làm cái riêng cho mình...
Thắng đi Samsung ơi! Tụi Apple dư tiền nên phải đi kiện cho bớt, càng kiện càng lòi cái tham và cái chủ nghĩa độc tôn!
ăn dc nhiều từ táo thì thẩm phán sẽ theo táo thôi.
Trong phiên tòa phúc thẩm đang diễn ra tại Washington DC, Mỹ (khác với vụ án lớn đang diễn ra ở tòa án quận Bắc California), Apple cho rằng chiếc Galaxy Nexus của Samsung đã sao chép nhiều tính năng từ iPhone, bao gồm cả việc điều khiển bằng giọng thông qua phần mềm Siri. Đây là cáo buộc từng được Apple đưa ra và hãng đã giành được chiến thắng sơ bộ trước Samsung. Tuy nhiên, lệnh cấm bán tạm thời lúc đó đã phải hoãn lại vì Samsung kháng cáo và tiến hành nộp đơn lên Cơ quan Phúc thẩm Liên bang. Phiên tòa ngày 20/8 vừa qua là một nỗ lực của Samsung để loại bỏ hoàn toàn lệnh cấm sơ bộ vốn được ban hành nhằm chuẩn bị cho phiên tranh tụng soắp diễn ra. moto micro nó đang kiện apple về phần mềm sỉri kia jo moi biết ai là đeu
ss thua đau wá,boi thường 1tỷ usd:eek:😕😕

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
ngon,minh thich qua di........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019