Samsung Galaxy Note 6 sẽ có chống bụi nước IP68, nhận dạng mống mắt?

sonlazio
8/4/2016 13:3Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng may chưa có thánh nào bảo: "Không có mắt thì unlock kiểu gì?".
Đến khổ các thanh niên 😁.
hi vọng có 2 sim và giá mềm hơn note 5 lúc mới ra mắt
Mới định thử con note5 thì đọc bài này , bối cmn rối 😕
Tại sao không thấy các Tab nào mới vậy ta? Điện thoại thì liên tù tì còn táp-lét thì lâu thía bà lun.
@pond1597 Thị trường tablet bão hoà sụt giảm mạnh. Đến như ipad còn lẹt đẹt thì bọn tablet android làm ra bán cho ai. Mà đối với nhiều người thì tablet = ipad luôn rồi
@pond1597 Thị trường Tab đang chết dần rồi, hoặc là chuyển qua window hoặc là ngừng sx chứ tablet android không cạnh tranh nổi với ipad, và kể cả ipad cũng không còn sức mua nhiều nữa rồi.
Đeo lens thì sao 😆
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@facebook001 Sao k hỏi đeo kính dâm thì sao luôn cho máu 😃)
@hungproda kính râm bỏ ra đc đeo lại là xong 😃) lens chẳng nhẽ moi ra moi vào 😃)
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@facebook001 Mở khóa dt mất công bỏ kính thì dùng passcode cho nhanh 😃)
@hungproda :rolleyes:
2 người cùng dí sát mặt vào đt thì nó quét mống mắt nào nhỉ?
Mà thôi note 6 ra bảo đảm lại rơi vào khoảng giá 18-20tr. Làm con note 5 rẻ 1 nửa mà trải nghiệm cũng tốt.thiếu cái chống nước và mống mắt thôi 😁
@kira6866 hai người hay 100 người cùng nhìn vào thì sao nhỉ?
Bộ cảm biến nó "bối rối" hả bác?
Mọi thứ trong tầm quét của cảm biến nó đều gửi hình ảnh về cảm biến chứ đâu phải mống mắt, nhưng cái gì mà cấu trúc nó giống thì nó mới cho pass qua thôi, mắt thằng khác thì nó coi như những đối tượng khác thôi
@kira6866 câu hỏi thông mình ngoài sức tưởng tượng :D:D:D:D:D
@tinhcmnte Biết ngay là nghĩ nhanh hơn gõ mà :D
@eochanghynt Về vân tay thì quét lần lượt thì chính chủ quét trước thì nhận thì ok,ng quét sau ko nhận.
Nhưng mống mắt là quét tất cả 1 lúc.ý tôi muốn nói đến là máy sẽ hoạt động theo cơ chế quét tất rồi sàng lọc mống mắt đúng hay quét lần lượt.
Vân tay mà đặt đc 2 ngón 2 ng khác nhau thì cảm biến nó có loạn ko.ý tôi hỏi quét mống mắt cũng thế
Titaner
CAO CẤP
8 năm
Có mấy chế đem con Lumia gì đó có cảm biến mống mắt ra mà khè ko biết xài đc bao lần nhỉ , trên youtube đầy clip test kìa , ban ngày còn ok chứ chui vô chổ nào tối xíu là bó tay luôn , công nghệ này dùng trong phim thì hay chứ đem lên smartphone tệ hơn cảm biến vân tay chắc luôn .

Háo hức rồi lại bỏ xó thôi , chúc mấy chế vui với cảm biến " mống mắt " nha .
@Titaner Đọc đến đây mình đã phải đăng nhập để trả lời. N6 thêm bảo mật mống mắt thì người dùng lại càng được trải nghiệm chứ sao. Ngoài ra nó vẫn còn cái bảo mật vân tay. Còn giá cả chắc cg k đắt hơn note5 lúc mới ra. Còn bạn có dùng hay không là việc của bạn. Nghe bạn comment kiểu cay cú, ghen tị với mọi người chuẩn bị dùng note6
@Titaner Phiền bác cho mình cái clip kêu ban đêm thì nó ko xài được mình cái, nó quét bằng hồng ngoại mà hồng ngoại thì ban đêm lại càng dể nhận biết, công nhận bác anti lầy thật :eek::eek::eek::eek: đến sợ
S4 điều khiển bằng mắt khai tử rồi mà, giờ lại là mắt
xài Z2 1 năm nay pin vẫn 2 ngày nếu đọc báo fb nghe gọi bt. mấy đt nhỏ khác pin cùi lắm cũng 1 ngày rưỡi. thời buổi nào rồi còn lo vụ pin?
mời mấy bác coi ngta quét bằng cách "dí" mắt cách đt 5 tấc qua 1 lớp kiếng mát

@Beng-Pr0 Về cơ bản thế này cho bạn hiểu nhé, theo bạn làm cách nào để bạn có thể đặt trúng được vào nút home của iphone thế thôi, ko phải cứ đưa tay là bạn trúng 100%, 99% bạn vẫn phải nhìn và định vị nút home, mặt khác nếu nói như bạn, bạn phải dùng 1s để đặt tay vào cái màn hình, rồi nó sẽ mở khoá, sau đó bạn mới đưa lên mặt bạn để nhìn cái icon mà bấm, vậy tổng mất ít nhất 3s, nếu bạn mở khoá kiểu đó, còn đây đưa lên mặt vô màn hình chính xong, tổng mất 1s, bỏ được công đoạn đưa tay định vị cái nút home, rồi sau đó lại đưa đến gần mặt để nhìn. Bạn nói đưa vân tay ko cần nhìn, vậy công đoạn từ đặt tay vào nút home rồi sau đó đưa điện thoại lên mặt để xem cái tin nhắn, theo bạn là tốn nhiều giây mà bản bảo nhanh. Thế tôi mới nói vô lý và nói chuyện như đấm vào tai.
@Beng-Pr0 1s là mình tính thời gian nhìn xuống chứ không phải thời gian cảm biến đọc để mở khoá, vốn dĩ bạn cứ xem độ trễ trên 950 sẽ biết nó nhanh như nào.
Thêm nữa mùa đông bạn đeo bao tay, bạn mở khoá vân tay ntn?
Trời mưa mở bằng cái nào dễ hơn?
Bạn đang lái xe ô tô, điện thoại thì để trên giá đỡ trước mặt, nếu dùng vân tay bạn phải buông vô lăng, cầm cái 6s trơn như hột mít rồi mở khoá, so với việc bạn đá mắt sang là mở được thì bạn thấy cái nào dễ hơn?
@www.NgonSachRe.com Đấy là những trường hợp ko thường xuyên gặp. Nếu trời mưa mắt mũi bác ướt nhèm chắc gì đã mở đc bằng mống mắt. Cái camera trước lôi ra ngửa lên hứng nước mưa liệu đọc đc chính xác ko ? 950 còn k chống nước, vậy ai dám lôi ra dùng dưới mưa? Chưa tính vấn đề mở ra là 1 chuyện, dùng dưới mưa máy loạn cảm ứng là chuyện khác. Trên oto đã để máy trên giá đỡ lại còn phải buông tay cầm đt để làm gì vậy?Dí luôn ngón bấm vô cái cảm biến ko ok sao? Mà ko chấp cái đó đi, mình thấy thà 1 tay cầm lái 1 tay cầm đt còn hơn là không nhìn đường mà quay sang nhìn vô cái đt, chết lúc nào k biết. Dí luôn ngón bấm vô cái cảm biến ko ok sao? Chưa kể cái cảm biến mống mắt của bác nếu muốn mở còn phải dí mắt vô 1 khoảng ít nhất là 1m và nhìn thẳng vô cảm biến. Mà mình chả thấy cái giá đỡ đt nào trên oto nó để gần như thế lại che ngay trước kính lái cả. Bao tay hở ngón giờ bán đầy đường. Nếu đã là người xài smp thường xuyên trên đường thì kiếm cái bao tay hở ngón thiếu gì đâu bác ? Về thực tế thì dùng mở bằng mống mắt chả có ích lợi gì hơn vân tay thậm chí còn bất tiện hơn trong khá nhiều trường hợp lúc cần sự nhanh chóng
@eochanghynt Mình k nói riêng IP. Rất nhiều máy cảm biến hiện tại đặt vô là mở luôn rồi. Vấn đề đặt trúng thì quá đơn giản. Vì cảm biến vân tay cho đặt 5 dấu tay khác nhau. Chỉ việc đặt 1 ngón thường dùng 3 lần với nhiều góc khác nhau là nhận hết. Ko hề lâu như bạn nói đâu. Chả cần nhìn thò tay vô túi đặt ngón lên cảm biến là rút ra máy đã sẵn sàng dùng rồi( nhớ là cảm biến chứ k phải nút home nhé, nói chung cho tất cả các dòng máy cảm biến vân tay). Chắc chắn là nhanh hơn, vì trong quá trình rút máy ra đưa lên dùng là đã mở máy rồi. Còn lumia của bạn kiểu gì cũng phải giơ máy lên mặt nhìn đàng hoàng chính xác vô cảm biến mống mắt nó mới bắt đầu mở ra
ko cần phải lo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019