Samsung Galaxy Note 6 sẽ có thiết kế như S7, 5,8-inch, 6GB RAM, chống bụi/nước IP68?

ART+
17/4/2016 9:17Phản hồi: 598
Samsung Galaxy Note 6 sẽ có thiết kế như S7, 5,8-inch, 6GB RAM, chống bụi/nước IP68?
Hình chụp từ ứng dụng CPU-Z đã tiết lộ một số thông tin được cho là của Samsung Galaxy Note 6. Theo đó, máy có thể sẽ mang mã hiệu là SM-N930, sở hữu màn hình kích thước 5,77-inch, độ phân giải 1440x2560 (khá tương tự với Note 5 hiện nay), điểm khác biệt đó là RAM của máy được nâng lên thành 6GB (Note 5 là 4GB), bộ nhớ trong cơ bản là 32GB, CPU Samsung Exynos 8890 - cùng con chip xử lý với Galaxy S7 và S7 Edge.

Một số thông tin rò rỉ khác còn cho biết Samsung sẽ vẫn áp dụng ngôn ngữ thiết kế của S7 lên với Note 6, có chăng thì Note 6 sẽ dày hơn một chút do mang viên pin to hơn. Galaxy Note 6 cũng được dự đoán sẽ có khả năng chống nước, chống bụi chuẩn IP68. Không rõ là Galaxy Note 6 sẽ được cài sẵn Android 6.0 hay sẽ được chạy luôn Android N bản chính thức. Thời gian ra mắt của máy có thể là quý 3 hoặc quý 4 năm nay.

598 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
RAM trống >2gb để làm gì :3
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MoNoJi Để sau này nâng cấp phần mềm ko phải xoắn về độ lag
@MoNoJi gấp đôi canxi để làm gì 😆
@hoainammatmotmi Gấp đôi canxi đối với người bình thường sẽ gây tăng canxi niệu, vôi hoá xương đó bác ạ. Lợi thì có lợi mà răng chả còn 😁
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Dạ RAM 3gb vẫn còn dư chán đây ạ
huynhtuananh
ĐẠI BÀNG
8 năm
hy vọng lên android N luôn
Chắc vài 1-2 năm nữa bộ nhớ RAM bằng bộ nhớ trong luôn ấy nhỉ 😁
@Bl4ck_and_Black ĐT và lap giá tương đương nhau ( ví dụ 10tr hay 15tr) thì ram tương đương đấy chứ :D
chỉ là PC nâng cấp đc thôi
Chip 8 nhân, ram 6GB là ngon rùi. @_@
@nguyensang12 cái vấn đề là lượng ram trống thôi chứ còn ram 100GB mà trống 2GB thì mua làm gì
havinhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chàng trai cô đơn 95 Tôi hỏi bạn Ram trống để làm gì? Bạn mua máy có lượng ram trống lớn để làm cảnh ak? Ram là bộ nhớ truy xuất dữ liệu ngẫu nhiên, nếu ram nhớ đc nhiều dữ liệu thì khi làm việc sẽ nhanh hơn, nếu nó đầy quá thì nó tự clear cái ko dùng đến. Bạn nói câu này mình thấy ngược đời quá.
@havinhnghia Uk nó tự clear nhưng không bao giờ nó clear được cái gọi là HỆ THỐNG đâu. Hệ thống của máy SS lúc nào cũng vậy ăn quá nhiều RAM. RAM trống để cho người sử dụng phần mềm bên thứ 3 chứ đâu lúc nào cũng để chạy hệ thống. Trừ phi bạn mua máy về để nghe gọi nhắn tin. Những thứ đó con 1202 cũng đáp ứng được nhu cầu của bạn
havinhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chàng trai cô đơn 95 Bạn nói cái gì linh tinh thế?Tốt nhất bạn nên im lặng chứ càng nói càng thấy mâu thuẩn, thật khó hiểu bạn đang nói gì.
Bạn nói ram 100GB nhưng trống 2GB thì ko nên mua, vậy máy trang bị 100GB mà trống 98GB (chỉ sử dụng 2GB ram) thì mua ak? Bạn ko hiểu vấn đề và quá quan trọng vấn đề giải phóng bộ nhớ ram. Tôi lấy ví dụ thế này cho bạn hiểu: 1 thằng có cái đầu to tận 100GB nhưng rỗng tuếch, ai nói gì cũng ko nhớ (chỉ nhớ đc có tí ti 2GB) Còn 1 thằng cũng có cái đầu to 100GB, thằng này làm việc học hành rất chăm chỉ ai nói gì cũng hiểu và nó nhớ đc 70GB. Còn 1 thằng nữa có cái đầu nhỏ cỡ khoảng 2GB thôi, thằng này nó cũng chăm chỉ lắm nhưng nó mau quên lắm, nhớ đc 1 tí rồi làm việc khác lại quên hết phải load lại tài liệu sách vở...
Ví dụ vui vui thôi chứ bạn đừng quan tâm làm gì đến lượng ram trống, vì càng trống thì nó càng ko giải quyết đc vấn đề gì cả. Vậy nên cứ để cho nó đầy đi, hơn nữa khi giải phóng ram thì cpu phải load lại nên rất tốn pin. Google cũng khuyến cáo người dùng là ko cần thiết phải clear bộ nhớ ram
@havinhnghia vẫn chẳng hiểu người khác nói cái gì nhưng vẫn cố cãi
Thiết kế như vậy khó mà đổi mới dc, từ Note 4 lên Note 6 là hợp lý 😁
@Đỗ thánh 2014 Bác giống tôi, cũng skip note5 để lên đời từ note4 lên 6
Theo mọi người Iphone hay dòng Galaxy của Samsung phù hợp vs con gái hơn? Nhu cầu cơ bản là xem phim, nghe nhạc, chụp ảnh, pin trâu...?
Cảm ơn các bạn ^^
@tuyennguyenkhai Biết sử dụng thì S2 cũng lượt web ngon lành thôi bạn ơi. Bạn đợi note 5 lag như S3 thì mơ đi, cấu hình nó giờ này đến cực hạn rồi, S7 e tốc độ còn không nhanh hơn nó nữa(bản 8890 nhanh hơn tý) Con note 3 của thằng em vẫn chiến ầm ầm kìa. Bạn thì thấy note 5 cùi bắp, nhưng người khác thấy nó hay hơn ip thì sao, thích gì mua nấy thôi. P/s đừng chê màn hình của note 5 nhé, xem kính VR rồi thì mới thấy màn hình IP6s + nó chuối thế nào đấy.
@tuyennguyenkhai gắn kính thực tế ảo vào sẽ thấy khác hẵn 😁
@socutezen0s Bạn kia troll thôi mà. Giờ thì không biết ip đẳng cấp hay bình dân nữa, vì nếu dùng từ đẳng cấp thì e rằng không đúng vì nếu như đẳng cấp thì không phải ai cũng mua được nó dễ dàng khi mà ra đướng ai cũng dùng, cái mà ai cũng có thì mình dùng nữa thì có gì là khác biệt? Theo tôi đẳng cấp đúng nghĩa thì trên thế giới chỉ có chừng 100 cái thì mới thực sự đẳng cấp, còn cái iphone chỉ 20 triệu khi mà chỉ 1 tháng thu nhập người ta có thể mua nó một cách dễ dàng như đi siêu thị thì không thể gọi là đẳng cấp, chỉ có thể gọi nó là điện thoại tốt mà thôi.
Không có gì mới sao??? Chỉ là S7 có Ram khủng + bút ah, hi vọng sẽ có đột phá khác.
@hung_hy88 Ko biết bác muốn đột phá như thế nào nữa S7 như vậy là quá OK rồi Note thì so vs Note 5 chứ
@tuanokvt Kiểu như từ s6 lên s7 ý bạn.
lynhut
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ram hệ thống 3gb 😆 😃)
Khi nào android mới hết dc reset máy,
opento
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bác Sĩ Gây Mê nhảm
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Con iP6+ của tôi hễ trục trặc gì (tải app chậm, web chậm, ...) thì restart lại là hết. OS X cũng vậy, chỉ là tần số nhỏ hơn Win thôi
codochi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong199128 Reset máy ở đây có nghĩa là hàng bị giật, trộm cắp rồi mang ra tiệm reset lại xài như bình thường đó cụ ạ.
Ko phải chuyện reset là đang xài nó khởi động lại.
north3102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Sao nhiều ng xoắn thế nhỉ. Hay chỉ biết nói theo phong trào. Điện thoại mà vài ba tháng cũng nên khởi động lại một cái.
Sao cứ phải cả đời ko cần reset.
phongm&e
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon
Anhbien
TÍCH CỰC
8 năm
Cấu hình chả bao giờ là thừa . Chỉ một hai năm là các ứng dụng vs game cũng chạy đua cấu hình nên vẫn lang như thường . Còn pin thì đã hơn 20 năm vẫn vậy
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
@Anhbien Bạn nói pin 20 năm vẫn vậy là nhầm nhé. Ngày xưa máy Nokia cục gạch pin chỉ 8-900, giờ máy nào cũng mỏng dính mà những 2-3000. Còn về chất lượng, cái laptop HP Pavilion của tôi mua 2009 thì đến 2011 pin chai, chỉ còn dùng được nửa tiếng và hay sập nguồn không báo trước. Còn con Asus N550JV mua năm 2013 (pin 4 tiếng) thì giờ vẫn còn dùng được khoảng 3 tiếng. Chẳng qua pin phát triển chậm và ít thông số kỹ thuật, ít được PR về những công nghệ mới.
chitienthu
TÍCH CỰC
8 năm
Sâm nhung thì note vẫn là anh cả , đáng xài nhất cho những người yêu thích phablet.
vanthong1993
ĐẠI BÀNG
8 năm
ram 6gb để làm mẹ gì?
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@thyutinh Nó méo bán nữa thì mấy bố đội cái giá nó lên chứ có quái gì 😆 cho thì dùng tạm chứ để bỏ tiền ra mua thì quên đi 😃)
@thyutinh Thì thà m nói BB phù hợp với mày. Người ta thích game thích xài lâu dài trải nghiệm đc nhiều tính năng mới thì họ mua Note, S, Z, G, iPhone. Xàm xí đú bay vào khoe xài PP. thôi. Phắng đi thằng nông dân
@vanthong1993 Đúng, 512MB là dư rồi.
Sen phờ rom ái bát phờ rồ rưn ning tinh tướng áp.
@vinhthuyenkim Bạn nên dùng Samsung, chụp ảnh đẹp hơn. Note thì pin ngang 6 plus và 6s plus. Có sạc nhanh tiện hơn. Đa nhiệm ok hơn. Mình bán đt và đang dùng ss note 5
Thiết kế y nguyên chờ ip7 ra để copy xang Note 7 vậy!😆
mronly105
TÍCH CỰC
8 năm
@rubydragon1187 Ăn nói kiểu Cúc ghê nhỉ.
@rubydragon1187 Đúng kiểu người ta giàu hơn người ta có quyền, chuyện bắt chước thì hãng nào cũng có bạn ơi, Apple thời Steve thì còn đỡ, chứ tới thời Tim thì nó chỉ lo chạy theo xu hướng khác thôi 😆 các hãng khác bắt chước Apple là chuyện quá bình thường, nhưng một tượng đài từng là sáng tạo ngày nào mà phải chạy theo hãng khác thì ... 😃
@mronly105 Ờ :v
@rubydragon1187 Ý bác là A9 sao. Giống thật
iptran68
TÍCH CỰC
8 năm
Ram 6g là ngon rồi. Chứ ram 4g của adroid chán lắm
@iptran68 không chán đâu bạn, note 5 lên 6.0.1 mở 15 ứng dung vẫn con 1,3 G ram thoải mái dùng.
không cần nói cũng biết vì đang thành công với thiết kế 2 mép ngu gì thay đổi !
đến khi nào doanh thu thấp xuống thiết kế sẽ được thay đổi !!
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thangmasaru Điều này anh sam học anh táo rất tốt
vbao8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
RAM khủng sờ hoảng , có một buớc tiến ko hề nhẹ
KO thể nào ! sámsung ko thể nuôi bộ phận thiết kế ngồi ko ăn lương đâu .Cái gì cũng vậy dù có tốt đep đến mấy đi chăng nữa nhưng nếu cứ lặp đi lặp lại nhiều lần cũng trở nên nhàm chán . Bây giờ người dùng đã cảm thấy bão hoà với cấu hình thì lý do để lên đời smatphone là ở mẫu mã thiết kế.Điều này thì các hãng sản xuất đều nhận thấy,và còn sự vùng lên của các hãng đt tàu nữa .Cho nên lời đồn cũng chỉ là lời đồn ....ko tin
Hi vọng samsung ra dòng note pro tầm 6.4 inch ... đang thèm màn to để thay luôn tablet. Note 5.7 đọc truyện vẫn hơi nhỏ.
@Apple Haters 2.01 Đọc truyện thì xài passport silver, đảm bảo phê lòi, cơ mà bbos hơi ít ứng dụng 😃
Mà công nhận ra ngoài trời nắng ko em nào ăn đc bb
@dainguyenhai Ko cài đc zingbox với mangarock thì cũng chán. Vừa làm con mipad 2 xong, nhưng nếu có dt vẫn tiện hơn.
@Apple Haters 2.01 cài được CH Play mà bạn, với Snap nữa, đủ chạy 1 số ứng dụng android cơ bản, có 1 số ứng dụng ko tương thích hoặc ko mượt lắm, còn lại là ngon, mình đang 4 súng đây ( ip6s,note5,lumia930,pp silver ) mà vẫn đọc báo với lướt web bằng bb pp silver 😃
Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
@dainguyenhai Haizz em đang đợi pp silver giảm giá đây. Cứ nhìn là chảy ke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019