[Samsung Galaxy Note II]- Tổng hợp Stock Rom, Cook Rom, Root, Recovery

cellphone_uk
25/9/2012 2:59Phản hồi: 3.487
3.487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang ở rom cook, máy đã root và cài recovery, có ai chi mình cách về lại rom gốc chính hãng việt nam với. về rom gốc có mất hết dữ liệu ko ae
@hatuan2009 Bị mất dữ liệu mà bác đã cài nha.Còn muốn về stock thì bạn dowm rôm stock ở trang đầu rồi chạy = odin là ok
@basakura
@hatuan2009 up bản 1 file của VN chỉ mất app, game đã cài. Dữ liệu bộ nhớ trong ko bị mất bạn nhé !
Phần mềm mobi odin pro co flash được rom cook dạng file .zip thường flash trong cwm ko mấy bạnNếu dùng phần mềm odin flash rom stock khi download về dạng file zip có cần giải nén file ra rồi mới flash ko
Có ai chỉ dùm cách flash rom stock bằng pm mobi odin pro với
AE có phần nào cần update lên trang 1. Quote mình để m biết nhé !
update cách backup imei cho ae vọc sau này có nhièu rom c00k nhé. Lên lên xuống xuống vẫn cần phải nhớ cái IMEI 😃
@cellphone_uk Bạn cho mình hỏi nhé:
1. Mình đang xài custom rom và đã root, bây giờ nếu mình muốn về lại stock rom thì làm theo các bước sau đúng không ạ:
+ Dùng triangle away để reset binary counter
+ Vào recovery mode để wipe data factory reset, wipe cache, wipe dalvik
+ Vào download mode, dùng odin để để flash stock rom

2. Titanium backup:
+ backup system data có phải là backup tất cả các setting như wifi password, motion option, lockscreen setting không bạn? Nếu đúng là vậy, thì có phải là nếu lần sau mình up rom cook khác hay stock rom khác thì khi restore, tất cả các setting này sẽ được khôi phục lại?

+ restore system data trên một bản rom cook hay stock rom mới có bị lỗi gì không?

Cảm ơn bạn.
@VampireAssistant Mình nghĩ bạn làm đơn giản thôi nhé. Từ c00k trơ lại Stock như sau:
- Back up IMEI.
- Back up dư liệu (contact, sms, call log, app) bằng Go backup Pro.
- Xong, đưa máy Downloading (Download Mode)-> chạy thẳg Stock.
- Up xong nếu bị treo tại logo. Vào Recovery gốc thực hiện Fullwipe (system+ cache) là okie nhé.
về titanium backup bạn hiểu đúng rồi nhé 😃 tuy nhiện một số rom c00k khi bạn restore system data của bản cũ sẽ bị lỗi force close.
Các bác cho em hỏi làm sao kết nối
MASS STORAGE ạ !!! Mặc dù em đã chọn usb debug .luc trước dùng note 1 và các android khác đều chọn usb debug là máy tính có thể nhận đc MASS STORAGE .còn giiwf dù em có chọn usb debug máy vẫn không nhận. Chỉ nhận MTP thôi. MTP Thì chuyễn dữ liệu rất lâu có bác nào biết giúp em với
Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@buiducphuc™ các đời galaxy gần đây SIII, note 10.1 , note II vẫn sử dụng kết nối MTP bạn nhé !
@cellphone_uk Ý bác là không thể kết nối
MASS STORAGE hả bác !!
@buiducphuc™ đúng rồi b ạ. Sẽ có cách kết nối theo chế độ như ÚSB. Như SIII đã có cách kết nối từ lâu rồi, nhưng phải r00t bạn ạ
@cellphone_uk App nào để làm hay có cách nào bạn, chỉ mình với
@cellphone_uk cellphones chỉ mình cách kết nối note 2 như usb với, chứ kết nối theo kiểu mtp copy dữ liệu chậm wá 😔
Vanthuan
TÍCH CỰC
12 năm
bữa nào phải đi học cách vọc mới được, chưa biết làm thế nào cả, làm theo hướng dẫn lợn sống thành lợn chết thì toi 😁. có bác nào ở Tân Bình biết phá máy ko vậy.
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Em chỉ muốn gỡ bỏ các pm ko cần thiết thôi, liệu có thể chờ kernel để Root ---> gỡ app ---> UnRoot mà vẫn gỡ app dc ko nhỉ 😔
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi cho em hỏi tí...vậy thì trước khi root máy và tạo recovery có cần Thực hiện backup/restore IMEI cho Note II không?
@mrtinhpham Cái bạckup imei này quan trong và dễ làm nên tốt hơn bạn cứ backup nó lại nếu bạn thích up rom này nọ.
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VampireAssistant Bạn cho mình hỏi tí..mình chỉ muốn rôt máy thôi không up rom gì cả..khi click wa phần hướng dẫn backup imei của bác chủ thì lại yêu cầu là mấy đã root...vậy cuối củng là mình phải làm cái nào trước..chỉ root thôi thì có cần backup imei hong bạn,,,,
@mrtinhpham Sau khi root thì bạn nên backup EFS (hay imei) để đề phòng nếu bạn up rom cook và bị lỗi mất imei. Làm dễ lắm bạn, chỉ 5s là xong.

Bạn download bộ efs backup restore về rồi chạy file batch thôi.
Em mới up ROM Revolution HD 1.1
RAM trống nhiều, mướt

@mctphuongnam Bác dùng app nào hiển thị ram trên nitiffi vay bác

@mctphuongnam Bác ơi . cho mình hỏi chút Rom bác dùng , có viết tay tiếng việt đc ko ? Air view , hay multiview có vấn đề gì ko bác , thấy ram free nhìu thế thix quá 😁
@mctphuongnam Revolution HD quá nổi tiếng rồi 😃
@nduynghia11 Mọi thứ ok trừ viết tay tiếng Việt bác ạ, nhưng em ko xài tính năng này, gõ nhanh hơn

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Em dùng Memory Simple Bar
@mctphuongnam Bác cho em cái link đc ko. CH PLAYER ko có

@mctphuongnam Bác cho em cái link đc ko. CH PLAYER ko có
Có fải là memorybar simple ko
@buiducphuc™ Nó đó bác

@mctphuongnam Có yahoo không bác rãnh mình trao đổi cho vui ! Yahoo em mr.buiducphuc ai thich add lập nhóm chát nhóm cho vui các bác

Xem video tính năng của s-pen của cellphones thấy bác có nói viết chữ dog thì idea sketch sẽ hiển thị hình con chó' sao máy em nó ko hiện ra bác nhỉ' no result bác ơi 😔

@archenemy Vì bản rom đó đến 4file trong đó có file PIT nên odin sẽ tự động tích vào ô đó. Xin hết

gủi từ nốt II cửa tớ !!
@buiducphuc™ đấy là up stock rom hay là up cook rom bác?
@archenemy Đó là up stock bác à😃
@archenemy Up như trong ãnh là sock

gủi từ nốt II cửa tớ !!
Nốt 2 mình thấy ít thành viên quá.nốt 1 thì quá đông rất vui nốt 2 mình bùn quá các bác nhĩ

gủi từ nốt II cửa tớ !!
@buiducphuc™ Mới mà😁
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Cell cho e hỏi phát, Root xong rồi up cái room chính hãng VN ở #1 khi factory reset có về bt ko ?, up room stock chính hãng VN như hướng dẫn có tăng couter ko?
@xupitan up theo cách thôg thường, nếu như bạn đã R00t bằng odin trước đó, sẽ tăng bạn nhé. Một số Rom XXALJ1 đã có bản c00k nhúng sẵn r00t tính năng tương tự như stọck . Nếu ko muốn tăng bộ đếm b dùng cách đó nhé
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk Hik, mệt ghê 😔, chờ bao h có up stock VN ko bị tăng thì up vậy, cơ mà có bác nào bị thế này ko ? Máy chính hãng SSVN mới up lên J3 chứ chưa làm j cả, biểu tượng lệnh nhanh vẫn có mà nó ko hiện ra :(
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Đặc biệt nữa là của mình gọi Quick Comment cực khó, các thao tác khác thì bt nhưng kéo thẳng lên để gọi Quick thì mãi nó mới nhận 😔
@xupitan ae nào cùng test bản j3 mới nhất tính năng Quick Comment có bị như bạn này ko nhé
Dear rupiah, toàn thế giới đang tìm kiếm cho bạn và lưu ý 1 jb 4.1.1 đề.Để giữ cho trái tim của tất cả người sử dụng 1 Lưu ý trên toàn thế giới yêu cầu bạn tải lên một video thông qua iPhone của bạn và cập nhật giống nhau.Thế giới muốn biết authenthecity các tin tức hơn các bãi chứa của hình ảnh.Xin vui lòng tải lên video để chứng minh rằng tin tức này là đúng không giả.
shantanubarik@gmail.com
Ai có bản Rom 3File thì cùng Shared cho ae nhé.
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Click vào cái nhập liệu phát nó chuyển sang EN (UK) luôn ko chuyển lại về VN dc ... vãi Quick quá 😔
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Có bác nào test e phát, đang định Factory Reset cái cho lành 😔
bác nào up lại hộ Android Revolution HD 1.0 đc ko ạ, link die rùi
@archenemy Để check lại link bạn nhé
Note2 này mỗi lần factory reset thì mất hết dữ liệu trong máy luôn, k giống như note1 khi factory reset nó cho chọn xóa hay k xóa, giờ mà muốn factory là fải copy dữ liệu vô máy tính factory xong rồi lại fải copy ra, fiền thiệt😔
@pinksea Bay hết tất cả, k còn bất cứ gì, giống như máy mới
@pinksea Đúng rồi bạn. Reset factory note II sẽ bay sạch app, game, picture, video...nhé
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk trời, thế mỗi lần up rom thì phải làm sao hả bác, em làm trên note1 chỉ bay app, còn data, image, video thì vẫn còn nguyên mà
hay là sao khi root, wipe theo recovery của máy đã root sẽ ko bị mất, bác nói rõ giúp em với
@pinksea bạn tạo bản back up copy ra máy tính nhé. nếu up c00k trong recovery hoặc c00k ko tăng bộ đếm qua odin thi vẫn okie mà. Ở đây là Factory Reset thì đương nhiên dữ liệu sẽ bay sạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019