Samsung Galaxy Note III sẽ dùng màn hình LCD thay cho AMOLED để có trải nghiệm S-Pen tốt hơn?

Duy Luân
12/3/2013 16:34Phản hồi: 268
Samsung Galaxy Note III sẽ dùng màn hình LCD thay cho AMOLED để có trải nghiệm S-Pen tốt hơn?
Galaxy Note III sẽ không còn dùng màn hình AMOLED như Note II?

Nguồn tin nội bộ của Samsung mới đây nói cho biết rằng chiếc Galaxy Note III hiện đang được thảo luận để chuẩn bị đưa vào phát triển. Một trong những vấn đề mà Samsung chưa đưa ra quyết định cuối cùng đó là loại màn hình sẽ sử dụng trên Note III. Nguồn tin nói hãng đang cân nhắc chuyển sang dùng LCD thay cho AMOLED trên Note II hoặc PHOLED bởi vì nó sẽ mang lại trải nghiệm tốt hơn khi dùng với cây bút S-Pen, vốn là một trong những thế mạnh đặc trưng cho dòng Galaxy Note. Hồi đầu tháng này, Samsung đã đầu tư 111,6 triệu USD vào Sharp để giữ nguồn cung LCD nên nhiều khả năng Sharp sẽ là một trong những bên sản xuất linh kiện màn hình cho Note III. Về phần OLED, Samsung được cho là sẽ tích hợp nó lên các thiết bị lớn hơn như tablet, màn hình dẻo cũng như một số smartphone cao cấp.

Nguồn: SamMobile
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ em này nè, vì Amoled quá lòe loẹt
@davidquang2012
đặc trưng của dân hàn mà, thích rực ko cần thực
@davidquang2012 em dùng n8 màn Amoled đấy Nokia đã config nó nên màu khá chuẩn...khi chụp ảnh chỉ sai lệch so với thực tế ~ 10% thôi
@davidquang2012 Em bắt đầu ghét amoled. Làm tv thì đẹp nịnh mắt chứ ảnh ọt vẽ vời rất ghét. Đẹp quá lúc cho vào pc bị hẫng.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@manhhiephp Sao ko chỉnh chế độ hiển thị đi, dùng chế độ standard cũng ok mà.
Chất lượng hiển thị có giảm không??? máy này vẽ vời thì nhất nhỉ.
@denta0182 sang LCD chất lượng tăng chứ k giảm 😁
Cá nhân mình thích màu mè của Amoled hơn là Lcd,nó rực rỡ nhìn rất thích
@nhoccavali91 Mình thích amoled ở điểm này : chỉ cần một chút về mức sáng màn hình là đủ hiển thị màu.
Nói khác đi thì những loại khác cần sáng lên để hiện rõ màu so với amoled.
Ngoài ra màu đen cực chuẩn.

Quan trọng của sự nhìn chính là màu sắc chứ không phải độ sáng.
Tờ báo giấy không sáng như báo mạng nhưng đọc thích hơn và dịu hơn nhiều.
Sự rực rỡ của amoled thì mình không khoái nên chỉ dùng chế độ dịu chứ không chơi standard

S3/Note2 (HW) + Boeffla/Stweak(FW) + Neutron(SW)→ iBasso D0 (digital) → SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
@nhoccavali91 9 xác...hihi

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
samfan từng tung hô cái super amoled rực rỡ thần thánh, chê ỏng chê eo cái retina của apple lắm mà, giờ sam ko xài nữa thì samfan lấy j để chê bai retina của apple đây 😁
thật ra tấm nền LCD cho hình ảnh trung thực và ko lòe loẹt ám màu như amoled :D
@YPMVSTAFF mình biết chứ,chẳng hạn mình còn giữ con GC900 vs SS s8003...dù cùng 480x800 pixels nhưng màn con LG nét hơn chút so với SS,nhưng màn Amoled thì rực rỡ hơn TFT của LG,màn retina apple thì mình có coi qua rồi...nó không mắt như LG hay màn SS,chỉ thấy nó sáng chứ màu sắc không đậm đà như amoled
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@impressive2000 nhưng thực sự màn hình retina nó cũng chỉ là màn hình phan giải bình thường nhưng đc gói vào cái màn hình bé tí nên mó mới có ppi cao như vậy ông thử so sánh với các máy có cùng độ phân giải nhưng màn to là sẽ rõ ngay
mình ko nói đến doanh số mà chỉ nói về sự thật về cái màn hình retina thôi mà ;)
@caoboitexas97 400ppi gì cái màn pentile của s4. Nó mất 30% điểm ảnh do sắp xếp rgb linh tinh. 400ppi của sam chỉ bằng 300ppi của super lcd thôi
@orientdrag chào bạn , không biết sao bạn phát biểu như vậy ? bạn thử lấy cái nào của samsung mà màn hình khoảng 4" , nếu nét hơn màn hình iphone tôi tặng bạn cái iphone luôn . khỏi iphone 5 , chỉ cần lấy iphone 4 thôi .
chỉ cần vào coi chữ nhỏ thật là nhỏ là biết ngay thằng nào hơn .
Không biết thế nào chứ ! Nói có vẻ hay
màn hình amoled màu đậm nhòe quá, LCD là chính xác
Sáng sớm hoa mắt đọc thành S3... note3 thì quá xa vời, tạm thời ko quan tâm
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cascadabadboy Chắc bác này đang dùng S3. Màn hình lòe loẹt quá đâm ra nhòe chứ không pải tại mắt bác đâu.
@phuocauduy rất tiếc là đt thì em đang dùng ip5 bác ợ, chắc tại cái Dell ultra shap ..
connguab
TÍCH CỰC
11 năm
mong e nóa sớm xuất hiện để trải nghiệm😁
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Thực sự màn Note II ko đc đẹp như mong muốn,hi vọng lần cải thiện này sẽ đưa Note II tiến thêm 1 bậc nữa.....😁
nikoclas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cho_Chet thế đẹp như lào mới nhu mong muốn hả bác..... bác thử cầm so sánh xem ảnh và video xem kon nào hơn Note 2 .... e vừa xài cả APPLE macbook pro iphone ipad 4 imac và cả note 2 này ..trước e cũng ko thích Sam lắm nhựg đến giờ e phải thừa nhận rằng bác Steve Died thì Tim Cứt quá trễ nhịp ....Em note 2 thực sự khiến e hài lòng về trải nghiệm và vẻ ngoài tuy vỏ nhựa nhưg chất lượng hoàn thiện vô cùng cao cấp và ko hề ọp ẹp ... e bị rớt xướng đất khi đi bar mấy lần mà máy ko trầy tí nào...thử cho iphone 5 rớt xem .... nước mắt tuôn trào ko ..
AMOLED tuy rực rỡ, nhưng mà tile sắp xếp như S3 thì rất tệ, thà LCD còn hơn.
hunter9x08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Chả hiểu công nghệ amoled vào lcd khác nhau thế nào mà cũng phán.
Mong là vẫn giữ dc màu đen tuyệt đối của amoled là ok. Thích nhất là xem phim trên note 2 vì hiển thị màu đen rất sâu.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
này thỳ hết lổi ám xanh nhá
tuanpham_8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
để lúc ra rồi tính tiếp, giờ mọi thứ vẫn còn trên bàn giấy 😁
sam đã thay đổi táo thỳ sao nhỉ
Lần thứ 3 rồi Samsung nhé, tự vả vào mặt mình
@cuongfanandroid Mình thì ấn tượng cái vụ iPad mini, chuối vkl =))
@tiachop911 SS 2 lần vả vào mặt các anti vì thành công của Noe 1 và Note 2, đến Note 3 vẫn vậy.

Dù là ngoại cỡ ds vẫn cứ sòn sòn 2 tr máy 1 tháng, vượt tất cả các loại smartphone android khác, trừ dòng Galaxy S series. Anti định bị vả thêm lần 3 cho đủ bộ đây mà.
@Hungdunghcmc Quá trình tự vả vào mặt mình bắt đầu từ lúc S1 kéo dài đến tận bây h í. Nhưng như thế thì đã sao, sản phẩm của Samsung vẫn rất tốt, tại sao phải thanh minh 1 vấn đề ko đáng nhỉ 😃

Gạo Thái Lan xuất khẩu nhiều nhất thế giới nhưng ko vì thế mà nó là gạo ngon nhất thế giới. If u know what i mean ^^
Haha.... chuyện này thì kg thể nào!! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019