Samsung Galaxy Note10+ khác Note10 ở điểm nào? Nên chọn Note10+ hay Note10?

Mikeknowsme
15/8/2019 14:18Phản hồi: 422
Samsung Galaxy Note10+ khác Note10 ở điểm nào? Nên chọn Note10+ hay Note10?
Hơn nhau 4 triệu đồng là một khoảng khá lớn cho những ai đang phân vân nên mua Samsung Galaxy Note10 hay Note10+, đặc biệt là những ai đang sử dụng dòng Note cũ.

Vậy cụ thể Galaxy Note10+ hơn Note10 ở những điểm nào? Có thật sự đáng quan tâm hay không?

Màn hình

Note10 có kích thước 6.3" và Note10+ là 6.8". Về tổng thể chiếc Note10+ sẽ dài hơn, việc này sẽ ảnh hưởng nhiều đến cách chúng ta sử dụng hằng ngày. Ví dụ khi bạn đút túi quần thì rõ ràng Note10+ sẽ gây khó chịu hơn (vừa dài, to). Kích thước 6.3" trên Note10 giúp chúng ta không chỉ đút túi dễ dàng mà còn thuận tiện trong việc sử dụng bằng một tay.

Thiết kế viền siêu mỏng giúp khả năng hiển thị của màn hình được mở rộng hơn, đem lại trải nghiệm xem nội dung tốt hơn. Tuy nhiên phiên bản 6.3" có độ phân giải FHD+, và phiên bản 6.8" sẽ là QuadHD+.

Cân nặng và kích thước

Galaxy Note10:

• 71.8 x 151.0 x 7.9mm (2.83 x 5.94 x 0.31 inches)
  • 168g
Galaxy Note 10+:
  • 77.2 x 162.3 x 7.9mm (3.04 x 6.39 x 0.31 inches)
  • 196g

Note10+ trang bị cảm biến ToF

Cảm biến ToF chiều sâu (bên cạnh phần camera dưới đèn flash) cho phép chúng ta quay video live focus giúp nổi bật chủ thể và mờ hậu cảnh phía sau theo thời gian thực. Ngoài ra Camera DepthVision giúp quét đối tượng để chuyển thành hình ảnh 3D chuyển động ngay lập tức. Người dùng có thể sử dụng kèm bút S Pen để trải nghiệm tính năng giả lập AR Doodles vui vẻ và cá nhân hoá hơn.

Quảng cáo

Đây là thiếu xót khá lớn cho phiên bản Note10 thường.

Note10+ gắn được thêm thẻ nhớ

Riêng bản Note10+ có thêm tuỳ chọn gắn thẻ nhớ Micro SD và bao gồm 2 phiên bản dung lượng máy 256 - 512 GB. Note10+ hỗ trợ thẻ nhớ lên 512 GB là tổng cộng có 1 TB dung lượng sử dụng như đợt Galaxy Note9 năm ngoái.

Bản Note10 thường không hỗ trợ thẻ nhớ, chỉ có tuỳ chọn duy nhất là 256 GB bộ nhớ trong.

Quảng cáo

Note10+ hỗ trợ sạc nhanh 45W

Cả 2 dòng Note mới đều hỗ trợ sạc nhanh 25W, nhưng trên Note10+ hỗ trợ sạc càng nhanh hơn lên đến công suất 45W. Trong khi Note10 chỉ tối đa 25W.

So sánh tổng quan

Đối với nhu cầu cá nhân, thì mình sẽ lựa chọn Galaxy Note10 thay vì Note10+. Mình quan trọng phần màn hình hơn khi mà việc dễ dàng thao tác với kích cỡ 6.3" là quá đủ. Những cải tiến về cảm biến chiều sâu trên camera Note10+ khá hay nhưng có vẻ không ảnh hưởng nhiều đến việc chụp ảnh và lưu giữ kỉ niệm hằng ngày.

422 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chọn note 10
Anh em qua XTmobile mua Note 10+ 5G có 19,9. Mình mới đặt xong. Xài bản 5G trải nghiệm cho sướng.
@nguyen_khang2402 Không nên bạn ơi. Bỏ ra tới 23tr để mua 1 cái điện thoại mà màn hình chỉ có độ phân giải là HD+, lại không có thẻ nhớ, thật không đáng chút nào
Nếu là Fan của SS và có điều kiện thì mình sẽ chọn Note 10+ ko phải lăn tăn (nẾu thÔi) 12-8-2019 (4).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@toivaem986 Vậy bạn ko hiểu câu nói của mình rồi. Mình nói ngụ ý thôi. Còn nói thẳng là bạn chủ thớt ko phải là fan của SS (nên sẽ ko có 1 cái máy SS nào đc mua cả). Nếu là fan Ss thì bạn ấy sẽ mua Note 10+. Chữ nếu nó nằm trong ngữ cảnh đó.
@tuluan ok bác. ngoài lề tý thì bác có fan ss ko, em thì ko fan ô nào cả, hợp túi vs nhu cầu thì dùng thôi
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@toivaem986 Sau khi chia tay với các đời máy Nokia (mà ngày nay người ta gọi là máy cùi bắp) vào cuối năm 2007. Từ đầu năm 2008 đến nay toàn xài đồ Apple, ko biết có gọi là fan hay ko nữa 😃
@tuluan hehe, thế thì cũng mặn mà đó, em thì mỗi hãng dùng 1ty @@
Cứ note 10+ mà dùng thôi
@Osmopure Chuẩn luôn
tdathcs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang chủ đề note đến câu chiits lại thì : cá nhân tôi chọn S10
đút túi thì chọn noted 10, màn hình thì chọn note+
@Osmopure K to vẫn như con note 9, có điều dùng cầm cấn tay quá k như dòng s.
@vrthanh S thì lại k dùng được S pen. Thôi để dùng được Spen thì đành hi sinh tí vậy
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KeniVinh Hy vọng note 10 bỏ được túi trước quần jean. Giờ toàn bỏ túi sau
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Giản Dao Note 10 ngắn hơn note 8 một cm. Vậy bỏ túi quần âu tốt.
Note 10 cộng ngon hơn hẳn
partviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvangiapcp Không nhắc đến RAM 8GB vs 12GB nhỉ
@tranvangiapcp SS làm ra 2 cái máy chắc là để bán note 10+
Đầu tiên là tiền đâu, có tiền rồi thì xúc cả 2 còn dc mak😃
@Barbatos Ko vay dc ngân hàng thì cướp hi
@Manhtoan112 Cướp ngân hàng rất khả thi nhưng chỉ nên áp dụng khi bạn muốn trải nghiệm điện thoại trong vài ngày.
@KeniVinh Hoặc lấy vk làm ngân hàng kaka
Đối với những người nhà không có gì ngoài tiền, điều kiện dư dả thì cứ con cao cấp nhất mà xúc thôi , đó luôn là quan điểm đúng đắn.

Đắt tiền nhất nó phải ngon hơn chứ.
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tèo bánh bèo Vấn đề là khi người ta có tiền thì người ta phát sinh rất nhiều nhu cầu và cần 1 thiết bị đủ chức năng và đủ tốt nên cao cấp nhất chưa chắc phù hợp nhất.
quangvu313
TÍCH CỰC
5 năm
@asuwa Sai, tiền nào của đó là sai, và ng ít tiền thì chọn theo nhu cầu lại càng sai.
binlabin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr Slim Vậy là bác quá nhầm rồi, khi người ta có tiền thì người ta sẽ nghĩ đến thể hiện đẳng cấp nên sẽ chọn cái mắc mà mua, vd như ip người giàu mua mấy con cao cấp thể hiện đẳng cấp chứ có bao giờ dùng hết chức năng, và chỉ có người nghèo với nhiều việc phát sinh và lo toan thôi, người giàu sống sung sướng và thảnh thơi lắm
kwonpv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tèo bánh bèo Đúng r cái gì đắt hơn cũng ngon hơn. Khi hãng định giá sản phẩm họ phải nghiên cứu tập khách hàng phù hợp để làm sao tính năng phụ trội đủ sức thuyết phục đối tượng này bỏ tiền ra mua mà vẫn tối đa hoá được lợi nhuận. Tất nhiên vẫn có những trường hợp khách hàng có đủ tiền nhưng họ lựa chọn cái rẻ hơn hehe
youngzino
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note 10+ chắc luôn
@youngzino nếu ko tính vấn đề tiền bạc
3 bữa nữa ra iPhone mới rồi chọn iPhone nhé
@baomat1585 Ip phải tầm tháng 11 or 12 giá mí ổn. Lúc mới ra toàn mấy chục củ mà giá tụt không phanh.
rongpika
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baomat1585 Kể cả mai ra iphone cũng vẫn chọn note 10+, riêng spen cũng đủ lí do chọn note rồi
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Giá gian thương đem về ngày đầu chả cao anh. Cứ bán chính hãng FPT thegioididong mua thì cao gì
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
@baomat1585 Ra trên kệ thôi, chứ chờ dài cổ mà giá lại trên trời nữa.
vuvantinh
TÍCH CỰC
5 năm
@Lucy Heart Filia K phải là gian thương mà là ng mua chấp nhận lấy giá đó. Thương gia họ chỉ nhập hàng về và báo giá cao lên do công sức ng ta bỏ ra thôi. Họ đọc giá luôn và ng mua đồng ý với giá đấy hay k thôi.
quochuy0703
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon cho đội Sam Sung
Không chọn cái nào. Cứ iPhone mà quất, rồi làm cái Android tầm trung làm máy phụ. 🆒
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@Osmopure Bạn ghê quá, đủ điều kiện thì dứt liền note 10+ luôn, tại mình đang dùng xsm mà cố ko nổi con note nên xài đỡ s8 xưa giờ thôi
@Truong.ld Chắc cố đến Note 9 thôi dùng lại S Pen xem thế nào.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@Osmopure Vậy note 9 cũ là kinh tế rồi,
@Truong.ld Đúng rồi cụ, em cũng đang tính thế cho kinh tế
S10+
roger
ĐẠI BÀNG
5 năm
S10e vì khoái nhỏ gọn kk
@roger Note 10 cũng gọn gang s9
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 pin có 3500 hẻo lắm bác.. con note8 em đang sài pic cũng 3400 hay sao ý . hẻo lắm
@anhtuan1405 Pin chắc ngon hơn vì màn bé hơn mà công nhận phải 4k mới đủ phê
Jason845
TÍCH CỰC
5 năm
Nên kiểm tra kỹ trước khi post bài, đang làm note mà lại viết s10
@helldragon Chắc hot quá
Jason845
TÍCH CỰC
5 năm
Mua s10+ thời điểm này cũng có giá cực tốt. Chọn s10 vì với mình cây bút s pen chắc chẳng mấy khi dùng.
@helldragon Note 10 hay hơn màn s nó cong hơn note nên dán khó hơn
@Manhtoan112 Hơn hay k thì vẫn đều k dán được cl 😁 có mỗi miếng đi kèm máy thôi 😔(
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@helldragon Tùy nhu cầu mà chọn S hay Note thôi
@Đạt Phít Một Dán tgdd có nhiều nhé.
S10 +thằng em mình dán mất 2 lit vẫn bong
Em note 9 mình dán 80k dùng 3 tháng chưa bong tẹo nào
Cứ note mà phang
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@TNT DMH Có 5G là hàng xách tay nên rẻ hơn chính hãng bác
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Truong.ld Đã tốn tiền thì chơi hẳn máy mới đi
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@TNT DMH Xách tay có mới cũng ko bằng chính hãng
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Truong.ld Ý mình là máy mới, chính hãng luôn. Nghèo cũng nên cho thằng Tèo đi học. Mua 1 máy sài 3 năm luôn
Nam chọn note 10 plus, nữ chọn note 10 là đúng ý bác sam.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Bán note 9 làm note 10+ đi bác, đi combo với xsm thì ko còn gì phải chê..
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Truong.ld Note 9 đang ngon
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@TNT DMH Sao bằng note10+ được
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kenvilnguyen Nữ thì ít quan tâm cấu hình mà quan tâm máy đẹp, selfie ngon , camera chụp đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019