Samsung Galaxy S II Kết nối PC giúp với

RungHoang
3/8/2011 12:6Phản hồi: 84
tôi mới dùng Samsung Galaxy S II khi Kết nối PC màn hình cảm ứng ko sử dụng được. ko hiểu sao nữa. mọi người giải thích dùm cái.Có phải khi kết nối với PC thì máy nào cũng như vậy không
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luhasu
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết nối với PC thì s2 tự động vào Kies mà bác. muốn thoát thì ấn nút home thôi, máy sẽ vẫn vừa sạc vừa dùng ngon lành
Tuan_SG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy tôi cũng vậy cứ cắm cáp vào là laptop nhận vô tư . màn hình SS2 hiện lên biểu tượng USB . nếu muốn sài cảm ứng ở S2 chỉ cần bấm nút home là xong.....
tencha276
ĐẠI BÀNG
13 năm
có nhiều cách kết nối với PC đối với samsung GL S2 bạn ah.
kết nối thông qua Kies
- Bạn bật Kies trên máy sau đó nó sẽ hiện ra 1 địa chỉ, tương đương địa chỉ website, bạn đánh địa chỉ đó vào trình duyệt (firefox, IE đều đc). sau đó bạn có thể copy mọi thứ vào máy của bạn
tuy nhiên cái này có 1 nhược điểm là ko copy đc Folder mà chỉ copy File đc thôi,
Cách 2 là cắm capble nối với PC sau đó chọn chế độ USB storage là đc. cách này đơn giản hơn và dễ làm nhất
bạn check lại thử 2 thứ sau:
1. Phải cáp zin theo máy ko?
2. Nếu dùng PC nên dùng cổng phía sau. Vì 1 số PC cổng trước không đủ điện cung cấp.

==> Con SII của mình ko bị tình trạng như bạn.
RungHoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý mình hỏi nó là bị lỗi hay máy nào cũng vậy. Tất cả cáp của mình đều là cápp xịn theo máy mà. khi cắm cáp vào latop là màn hinh khi sử dụng bị giật ko sử dụng đc. Có phair khi kết nối với PC thì ko sử dụng dc máy DT phải ko
Tại nơi mà bạn nói cái Pc làm s2 giật giật cảm ứng, dùng sạc của máy cũng ₫ơ ₫ơ phải ko?

Nếu Yes, thì là mạng ₫iện như thế.
Khi ấy chỉ có cách tháo vỏ ốp và cầm ₫t lên sẽ ₫ỡ hơn

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Mình dùng S2 có 2 chế độ kết nối với máy tính là Kies và USB storage. Nếu dùng Kies Mode sẽ không sử dụng điện thoại đc, chính xác dùng đt thì phải tắt kết nối.
Nếu sử dụng usb storage thì không bị, lúc này máy tính xem đt như ổ cứng gắn ngoài (gồm 2 ổ: bộ nhớ trong máy khoảng 11GB và thẻ nhớ ngoài, không có thẻ máy vẫn nhận ra ổ nhưng mình truy cập không đc). Như vậy khi kết nối ở chế độ này, đt vẫn sử dụng nghe gọi, sms nhưng không đọc đc dữ liệu.
Mình chỉ dùng mode này vì chủ yếu kết nối máy tính để copy files. Contacts thì lưu trên google, Kies chỉ lưu đc contact trên máy, không đồng bộ contact của google đc.
Để dùng chế độ usb storage, bạn vào Setting / Application / Devpopment check USB debug. Sau đó mỗi lần cắm cáp vào PC, đt sẽ có notification là USB connected, bạn vào notification này, nhấn nút Connect là đc, không muốn dùng nữa thì lại quay vào notification này để Disconnect thôi.
Nói thì dài chứ làm đơn giản. Anh em nào có cách tiện hownbthif share với.
binhhyvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em có ý kiến thế này dùng kies thì đt dùng bình thường nghe gọi đc không sao cả . Chỉ có mấy dòng samsung loại thường thì kết nối mới không dùng đc .

Còn máy bác kia thử kiểm tra lại rom xem em nghĩ vấn đề do rom
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có 1 box hỏi đáp rồi, sao cứ thích mở box mới thế nhi :devil:
Bình thường nếu như sử dụng sạc không đúng nguồn so với điện thoại cũng gây ra treo cảm ứng và máy giật giật. Mình nghĩ chắc do nguồn điện ...
Chắc là máy của bác có vấn đề rồi chứ máy e kết nối pc vẫn hoạt động bt ak.
CuKenPis
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy hôm e kết nối USB storage ngon, giờ nó cứ bị như này và ko hiện USB storage là ntn nhì?
Mình thì nó hiện cái máy ảnh và file word ?
chuẩn là như vậy đấy các Bác ah
leejeans19
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em cũng kết nối theo cách bác chỉ nhưng ko dc. nó cứ hiện lên thông báo: "USB is connected. Remove the cable". Vậy là sao hở bác, chỉ giúp em với.

[/IMG]
@leejeans19 Nó kiu bạn rút cable ra đó, rút ra rồi mới check vào USB debugging => kết nối trở lại là ok
Có cách nào kết nối để xem S2 trên máy tính không nhỉ ?
Mình xài S2, vừa up firmware lên 2.3.6, giờ không thể kết nối với pc luôn. hu hu hu... firmware cũ thì kết nối vô tư, có ai biết giup mình với.
@walake Thank pác nhiều. E đã kết nối được roài.
@walake Còn nếu cách này ko được nữa thì hãy disable MTP đi là vô USB store được thôi! Tải file này về, vô recovery / cwm để flash file này!
http://www.wuala.com/xuanhoa8687/--VK--ROM GT-9100/--VK--disableMTP.zip/
@walake Máy mình bấm *#7284# n k hiện ra bạn ơi. còn cách nào để vào chọn lai PDA k bạn chỉ mình với..
walake
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangdung1 Máy bạn có chạy rom gốc của Samsung ko, nếu không thì cú pháp đó không có tác dụng đâu nhé.
Cài lại driver, đổi cổng usb, check vào usb debugging

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
hướng dẫn cụ thể đi bạn
Thử đủ kiểu rồi mà vẫn pótay.com. hic hic....
Cài lại win chưa mà đã bảo hết cách ?

Gửi từ GT-I9100G_TT.
Đã cài lại win rồi. Không kết nối được, tình trạng này bắt đầu từ khi mình up firmware. Chắc mình phải đợi phiên bản driver mới của Samsung để thử thôi.
Hẳn là chưa ai hiểu câu hỏi.
Có phải ý chủ thớt là : khi cắm cáp nối s2 vào pc, cảm ứng vuốt ko nhạy?

Nếu vậy thì là tại s2_con s2 nào cũng thế. Khi nguồn điện, mạng điện tiếp đất ko tốt (₫oán thế) thí s2 gần như liệt cảm ứng. Các mạng điệnkhác lại ok.

Vd nhà mình ok, còn ở cty mà xạc hay cáp nối pc là móm

Chỉ có con của bạn chứ làm gì.mà con sii nào cũng thế, xem lại cáp nhé

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
4 /4 con cùng như thế có thế có kl đc ko?
Do mạng điện. Khi làm jliên quan mạng lưới ₫iện : nối qua laptop_laptop qua sạc, khi sạc trực tiếp.....đơ hết.

Mạng ₫iện cty tôi nó thế, mạng ₫iện gia ₫ình ok.
Cũng lưới ₫iện cty, ss wave 1 ok.

Từ cái câu cuối cùng, tôi thấy cảm ứng s2 quá mẫn cảm với nguồn điện lưới.
Con wave 1 có vỏ kl nên cảm ứng nó quá nhạy mặc dù bada hơi chuối

4 con chẳng nói lên điều gì, và đây là lần đầu nghe SII liên quan đến vụ này. Tôi giúp anh em up rom khoảng 50 máy SII đều qua Laptop chẳng có vấn đề gì, cảm ứng bình thường.

Mà laptop dùng pin thì liên quan gì đến điện thế
Mình cắm lt vẫn thấy cảm ứng bình thường đấy thôi. Con của mình cứ khoảng 1 tuần lại up visky sao đâu, visky khi ngày up 2,3 lần ấy chứ.

Sent from my GT-I9100G using Tinh tế
Mình ko nói là mạng ₫iện nào cũng bị.

Nhưng dám khẳng định lưới ₫iện cty (điện công nghiệp) !
Vậy nên nhắc mọi người biết kẻo lại loay hoay mệt người, vì có thể mạng cty tôi ko phải là duy nhất.

Khi kết nối laptop tôi toàn phải unplug cái dây nguồn laptop

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019