Samsung Galaxy S II Kết nối PC giúp với

RungHoang
3/8/2011 12:6Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đoán chắc con s2 đó có vấn đề. Xem lại thông số toàn bộ đi. Không pm thì pcứng

Sent from my GT-I9100G using Tinh tế
khoa_oi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn mình thì bị tình trạng vầy: Kết nối với PC bình thường, kết nối qua Kies vẫn vô menu điện thoại bình thường, cảm ứng ko liệt. Nhưng Kies bảo nâng câp phần sụn mới, thử 5 lần vẫn không nâng cấp được, lần đầu máy còn pin 40%, nó bảo sạc đầy đi. Sạc đầy xong cắm vào, máy báo đã sạc đầy pin, ngưng kết nối................... 😔(

Cục tức tràn dâng lai láng, cố gắng thêm nữa, tải phần sụn mới về xong, nó install vô máy được 40% thì ngưng kết nối............ Trời ơi là trời :((

Rồi sau đó, lên mạng tìm hiểu, xong vô menu của ĐT, chọn kiểm tra cập nhật, rồi down về qua Wifi, cài vô máy lên Androir 2.3.6 từ lúc này trở đi không thể kết nối S II với PC được nữa, Kies ki iếc hay USP storeage cũng không được, pc không hề nhận ra S II.

Tui phải làm sao đây các bác :(( :(( :((
Xem link dưới chữ ký, topic ngân hàng câu hỏi, làm thêm bước đó xem
ngaktoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Help ! Mình muốn chuyển tin nhắn, ghi chú.... sang PC vậy làm sao để làm được. Mình đã cài Samsung New PC Studio rồi. Máy chỉ đọc được các dữ liệu có trong bộ nhớ máy và Thẻ nhớ thôi chứ không thể đồng bộ các mục khác được ! Mong các ace Tinhte júp đỡ !
1. Vấn đề màn bị rung khi cắm sạc mình không nhớ nhầm thì ở quyển hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất có nhắc đến, nhưng mức độ rung như của chủ thớt thì có vẻ hơi lạ.

2. Bạn nào up lên 2.3.6 mà kô kết nối đc với PC thì làm theo ngân hàng câu hỏi của bác harrynghiem đảm bảo sẽ vào đc.

Thanks all
Mệt thật đó.. Cả buổi chiều hôm nay, thử đủ cách rồi mà vẫn chưa kết nối laptop với con S2 I9100G này đc..
Đã tải kies, install driver.. rồi USB debug.. mà vẫn ko đc.. Gắn cáp vào kies ko nhận gì cả.. laptop chỉ thông báo như sau
Bạn cần cài driver cho mt thôi. Ktra sang mt khác xem sao.

Sử dụng Tinh tế chấm com.
Máy tính khác thì kết nối đc.... Mà máy này m đã cài driver rồi, ko biết còn thiếu cái gì nữa.
Vậy bạn cài lại win máy tính đi.

Sử dụng Tinh tế chấm com.
Mình cũng bị tình trạng up lên 2.3.6 (update qua Wifi nhé) , sau khi update là ko kết nối Galaxy vơ1i PC dc luon. Check hay uncheck debug gì cũng như thế. Các bác cứu với😔
đã làm theo hướng dẫn theo Ngân hàng câu hỏi rồi, vẫn ko dc. Hay là 2.3.6 chưa có driver kết nối với PC bác nhỉ
Bạn vào đây thử xem: http://www.tinhte.vn/threads/790157/page-55#post12824303

Làm đc nhớ thanks bạn lclam7 nhé.
Em làm dc roi, hihihi, cam on 2 bac nhieu nhieu. Em tuong là em phai back lại 2.3.4 roi chứ. Hun 2 bac Moah moah
Con Tab của em cũng không đc hic .
Galaxy s2 không kết nối với kies

Chào anh em trong 4 rum
Mình đang dùng galaxy s2 phien bản 2.3.6. trước đây kết nối với PC thông qua phần mền kies tốt. Tiwf khi cập nhật lên 2.3.6 không kết nối được pc qua phần mền kies. Phần mền kies đã cài Kies_2.2.0.12014_18_8.exe
Khi kết nối vẫn xuất hiện khung kết nối kies và vẫn nhận được ô đĩa galaxy . sau một thoqwfi gian kết nối, phần mền báo lỗi "không thể bắt đầu dịch vụ trên thiết bị này. Vui lòng ngắt kết nối và tái kết nối thiết bị"
Mình đã thực hiện tái kết nối, quét virus máy PC, rồi cài lại kies. nhưng đâu vẫn vào đó
Đã liên hê trợ giúp samsung: nhận được trả lời đem máy qua trung tâm bảo hành để kết nối kies thử. nhung vẫn không được. "BÓ TAY"
mong nhờ anh em 4 RUM chỉ giúp, để khác phục.
Xin cảm ơn trước.
@lngtuhai Mình dùng bản G, cũng bị như bạn, chán bỏ luôn.
Theo mọi người rom + kernel nào chuẩn nhất cho 9100G ?
@lngtuhai
Mình cũng bị như bạn, không biết phải làm sao, mình đang tìm cách, nếu có cách xử lý bạn nhớ chia sẽ nhé.
Mình úp bản Rom cook 4.2.2 xong thì phát hiện có bản rom gốc 4.1.2 dành cho việt nam và mình định up. Nhưng máy bị lỗi gì mà không kết nối được với máy tính (gắn cáp vào nó chỉ dừng ở biểu tượng đang kết nối của Kies). Mình mượn điện thoại I9110g của bạn xài rom 4.0.3 gốc thì kết nối được.Mình cũng xài điện thoại I9110g
Mong các bạn chỉ giúp mình, thanks.
@thoithuanpham Bạn xem lại máy tính và điện thoại xem đã đầy đủ các yếu tố cần thiết chưa ? Máy tính phải cài Net CF 4 nữa đấy.
@HLG114 Mình mượn máy điện thoại của bạn gắn vào máy laptop của mình nó vẫn nhận được mà bạn. Mình nghĩ là do Rom bạn à
@thoithuanpham Bạn có khởi động lại ĐT không? Xem tick các phần trong cài đặt cả rồi chứ?

Gửi nắng cho em !
JayPham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hỏi chút, man hinh khong dung được nữa tức là ấn vào không thấy pư lại gì, hay la có nhưng lúc được lúc không?
Các bác ơi. Tình hình là hôm nay em vừa up lên 2.3.6 trong cái mục seting/ about phone/software update . Em up xong rồi. Đang hí hửng vì nó có cái mở khóa màn hình như ICS thì phát hiện ra:
+Kết nối S2 với lap bằng cáp thì máy tính không nhận
+Dùng cáp USB OTG kết nối USB cũng không nhận ạ
Cả 2 cái trên lúc trước em để nguyen bản 2.3.4 thì đều dùng tốt cả. Tn up lên bị ntn khó chịu quá . Các bác giúp em với 😔
bạn cài lại kies là xong mà
Up họ................................................
các bác cho e hỏi vs
e ms qua tinhte nhờ up lên android 4.0.3
về nhà cắm vào pc thấy kies báo là : thiết bị của bạn không hỗ trợ nâng cấp phần mềm qua kies
thế có nghĩa là bản này không được hỗ trợ nữa ạ ?!
kho nhi........ko ai giup ah..............
Red_Skin
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc máy bác chủ topic giống máy mình: Lúc connect qua chế độ MTP (media tranfer) thì PC sẽ nhận đt như 1 ổ cứng di động, đt vẫn dùng bt, nhưng khi copy file thì trên màn hình đt sẽ hiện lên chữ MTP Application, sync-ing gì đó ... Lúc đấy thì chỉ có chờ copy xong mới dùng đc thôi, chứ chạm vào cảm ứng, ấn home hay gì gì cũng ko thoát ra đc.
Đang copy cái game Real Racing gần 1Gb vào máy nó báo 30p mới xong đây nè! Ngồi chờ thôi!!!
Mình xài S2 bản 2.3.6 lỗi màng hình tự động sáng rồi tắt . Có ai bị giống mình ko ?? Ngoài cách khắc phục là Reset factory ra còn cách nào nữa ko xin chỉ giáo ?????
@woozaimadzu Cơ bản bị lỗi này, bạn up lên 4 hoặc cài rom khác xem. Rf đc time là lại như cũ.:eek:

Chúc các bạn hạnh phúc và thành công !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019