Samsung Galaxy S II Kết nối PC giúp với

RungHoang
3/8/2011 12:6Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangchaugc
ĐẠI BÀNG
12 năm
do nguồn điện bạn à, có lẽ do điện ap không phu hợp với điện thoại nên bị treo cảm ứng, nếu dùng laptop bạn rút dây nguồn ra chỉ sử dụng pin khi kết nối với điện thoại thì sẽ không bị tình trạng treo nữa....
Mình cũng có con HTC hồi đầu ko biết tại sao... nhiều lúc phát điên nên, nhưng sau thử rút dây nguồn ra thì không còn bị tình trạng treo cảm ứng nữa...
hỏi ké các bác tí, em dùng Ace 2 cắm cáp vào máy nó toàn báo cần driver gì đó mà google ko có cái đấy 😔(
Mình dùng galaxy S m110s. Thấy bên nhà thằng bạn có cái sạc của Samsung có đầu cắm usb. Mình mượn về cắm để kết nối đt với máy tính. Nhưng khi cắm vào nó chỉ sạc pin chứ không kết nối được. Muốn kết nối phải làm sao đây ?
@Ku Gà Cài driver chưa

Sent from my Nexus 7
@harrynghiem mới cài lại win. hehe. chắc chưa cài
Các bác cho e hỏi nhé : E dùng s2,cũng cài Kies nhưng khi kết nối với laptop bằng cáp usb thì nó sẽ hiện lên trên điện thoại là : Đã kết nối như thiết bị media. Còn trên mtinh thì hiện lên trong My Computer cái biểu tượng điện thoại,kick vào đấy thì hiện lên 2 mục là Phone và Card.
E muốn hỏi là khi e muốn ngắt kết nối để rút dây cáp ra thì làm thế nào,vì nó ko hiên lên chỗ nào để tắt usb hay gì cả .Hix,nên e cứ rút luôn ra như vậy .... :S
Bác nào biết thì chỉ e với. E thanks ạ.

@Mr_Kent89 Còn nếu cách này ko được nữa thì hãy disable MTP đi là vô USB store được thôi! Tải file này về, vô recovery / cwm để flash file này!
http://www.wuala.com/xuanhoa8687/--VK--ROM GT-9100/--VK--disableMTP.zip/
bạn nào chỉ mình cách kết noi p7300 vs pc cái mình két nối mãi không được
của mình cắm vào vẫn nghích s2 như thường,bác thử cài drive s2 xem,s2 của mình cứ cắm vào máy tính là window player tự động chạy nhạc hình ảnh,chả hiểu nữa ,ai bị như mình ko
Mình có kiểm tra máy I9100G rom gốc 4.0.3 của đồng nghiệp, máy nó kết nối dưới dạng (Thiết bị đa phương tiện) chứ không phải qua chế độ USB debugging như 1 số anh em diễn đàn hướng dẫn. Mình cũng thử kết nối qua 2 cách đó nhưng cũng kg được. Nó (Kies)chỉ hiện lên biểu tượng đang kết nối rồi xoay hoài, máy tính chỉ nhận bộ nhớ của điện thoại và thẻ nhớ trong computer thôi.
@thoithuanpham PM cho mình số đt.
@HLG114 e cung bi giong vay bac co the giup e dc ko?
devilchill
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào mọi người,
Mình có 1 con Galaxy S2 SHW-M250L trước đây kết nối với PC copy dữ liệu rất ok. Bỗng 1 ngày đang kết nối thì bất thình lình PC không nhận. Mình đã cài driver cho PC, chọn USB debugging, vào *#7284# chọn PDA nhưng cắm mào máy tính vẫn không có thông báo hay trên đt cũng không có notification nào, chỉ rung 1 hồi dài.
Khi cắm đt vào PC thì KIES không có động tĩnh gì dù đã tháo cài đặt và cài lại nhiều lần.
Ai biết cách khắc phục xin giúp đỡ.
Cảm ơn đã đọc bài.
@devilchill Bạn kiểm tra lại xem PC có chỉnh sửa gì không, cài win mới chẳng hạn. Xem đã cài Net CF 4.0 cho nó chưa ?
devilchill
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HLG114 mình thử nhiều pc đều không được. Máy đã cài nét cf 3.5
@devilchill Cài Net cf 4 đi xem sao !
devilchill
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HLG114 cài bản 4.0 vẫn không có tác dụng bạn ạ. Ca này khó rồi. Bạn xem lại những thứ mình đã làm ở trên có thiếu gì không?
Các bác giúp e đc k? máy của e cắm vào pc thì vẫn sạc bt, n sao khi e sạc bằng sạc ngoài thì nó vẫn báo đang sạc n không hề tăng lên đc % nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019