Samsung Galaxy S II sẽ được cập nhật Android 4.0 vào 1/3?

Duy Luân
10/2/2012 21:44Phản hồi: 276
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
SS hiện nay thì khoái nhứt là em Tab 7.7 thôi, ai chán chưa chuyển nhượng cho tớ nhé
bản chính thức thì tốt rồi 😆)
mình từng thử rồi, công nhận mặt kính nó bền thật. nhưng ko để ý mà bị dính hạt cát or j` đó nhỏ nhỏ rồi lấy tay lau lau là bị xước đấy. chứ bt tuốc nơ vít, dao, kéo ... cũng k làm xước đc

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

me too 😢😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷😷
ducanh09kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cho mình hỏi là máy root rồi thì có nâng cấp được 4.0 theo kiểu này không? .Nếu không thì phải làm cách nào, mong nhận được sự giúp đỡ
Bạn chưa up rom bao giờ phải không? Up được hết bất kể bạn đang chạy rom nào up qua odin thì root hay không root chẳng quan trọng còn up qua Kies cái này thì lắm lúc hơi củ chuối có lúc phải up về rom stock nó mới nhận nhưng tốt nhất cứ odin mà phang cho nó nhanh

---------- Post added at 06:54 AM ---------- Previous post was at 06:52 AM ----------

Bác ơi bác biết người ta làm đá mài bằng gì không? Sắt nó còn mài cho mòn luôn nữa là cái màn hình bằng kính
ducanh09kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có một vài hình thức up rom đó là qua Kies đây là phương thức chính thống và an toàn nhất từ SS ( cách này up rất lâu và kết nối lúc được lúc không và chỉ up được rom chính thức từ nhà sản xuất). Cách thứ 2 là cách up qua CWM cái này thì up rom từ bộ nhớ nghĩa là rom được đóng gói rồi và bạn tải về máy sau đó dùng CWM update zip CWM đòi hỏi máy phải được root rồi. Hình thức OTA thì mình chưa dùng cách này bao giờ nên không rõ ràng lắm chỉ biết một số bạn nói up rom qua wifi. Hình thức mọi người hay dùng nhất vẫn là up rom qua Odin đây là hình thức theo mình có hơi mạo hiểm hơn các hình thức khác tuy hiên nó lại nhanh và dễ làm có thể up rom cook rom stock máy không cần biết root hay chưa root đang chạy rom nào đều có thể phang được hết. Bạn nên vào xem các bài chuyên về androi và về galaxyS2 theo mình thấy thì bài của bạn Harynghiem trong bõ androi là bổ ích và khá đầy đủ ngoài ra bạn có thể sang forum.mysamsung.vn bên đó chuyên nghiệp về dòng SS hơn dùng Androi mà không vọc vạch không up rom thì cũng chán bạn nhớ xác định rõ máy mình tên mã là gì để up rom cho chuẩn kẻo râu ông nọ cắm cằm bà kia nhẹ thì loạn xì ngầu nặng thì lại cần đến chuyên gia cứu máy. Vì S2 có khá nhiều biến thể mà chỉ có 3 loại i9100, M250S và M250K là sài chung rom nhé còn i9100G hay các bản S2 khác chỉ up rom của nó thôi. Bạn cứ up vài lần đi rồi sẽ quen có gì kêu gọi anh em hỗ trợ S2 là cộng đồng mạnh nhất hiện nay mà
nmv2210
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui trời sướng thế nhỉ, vậy là sắp đc ăn kem rồi
ntt.1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng các bác đang dùng S2. 4.0 mà có TW nữa thì quá hay. Tiếc là GN ko có TW hix
ôi SII. Lại được trang điểm cho vợ mình rồi.hí hí
nmv2210
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Tw là sao bác, e mới xài nên ko rành
Dòng sông kem sắp có roài, không biết sẽ có những bản rom cook nào kèm theo đây, hy vọng là em G sẽ có nhiều sự lựa chọn
nguyen92nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng là i9100G cũng sẽ có trong đợt nâng cấp này 😃
leonardlai
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha wá sướng ! vui không tả nổi
Chỉ cần có bản EU là up lên ngay bawdnf odin được rồi. Tức là ra là có ngay
Các bác nào dùng samsung sướng nhá
jaylu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bì đồ dủa móng tay làm trầy nè bác. Dao lam ko tray mà dủa móng tay tray
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Chờ chờ chờ và chờ ... ;P
(này thì 30 ký tự)
Đúng rồi, bởi vì kính được làm từ cát mà, giống như để chùi bóng kim cương thì ng ta lấy bột kim cương chùi thì nó mới bóng dc

---------- Post added at 02:57 PM ---------- Previous post was at 02:56 PM ----------

Dũa móng tay hoặc giấy nhám thì bề mặt nó cũng dc đính những hạt cát li ti thôi
pjkay.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại có thêm 1 niềm vui nữa roài 😆
Ôi, S2 của mình, hôm trước mới cãi nhau vì vụ này, ai bảo S2 không lên nào:mstickle:
chúc mừng cho thành viên s2, mình muốn làm con này tuy nhiên chờ xperia s ra đời rồi tính tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019