Samsung Galaxy S10 5G đạt 112 điểm DxoMark, đứng đầu cùng Huawei P30 Pro, cải tiến nhiều so với S10+

ND Minh Đức
17/4/2019 12:1Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tích cực vận động thật. Cứ nghĩ nó y như 10+ thay cái modem, này áp ngay cải tiến vô luôn...
MÌnh cũng thích sam, nhiều hãng đua cái khoản ảnh mà quên khoản video, mà video ngày xưa mình LG với Nokia 950 XL nhất ^_^.
Sam h đang trở lên khá hoản chỉnh rồi, mỗi cái mình k thích là Bixby. Thay bằng GA thì chẳng có lý do gì mk đi nghịch mấy thằng khác.
Liệu note 10 có đc trang bị 5G không nhỷ. Sam làm máy ngày càng ngon
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
SO sánh của DÕX MÃX là chuẩn quá rồi, mấy thằng fan táo thấy tự nhục cứ bảo mua mua, tiền mua hay tiền bịt miệng chưa chắc Táo đã chi ít đâu. Giờ đến hãng tàu còn vượt mặt táo thối.
trùm cuối năm nay của samsung là S10 5G, còn lại tất cả chỉ là đàn em
@vn_ninja Năm nay mới tháng 4 thôi mà win sớm thế cuối năm mất thêm mớ tiền loppy nữa à!?!
Nhất rồi cũng ko lại hàng Tàu 😁
heomat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc đọc bên Techrum cứ nghĩ đó là do bổ xung thêm cảm boén tof, sang đây đọc kỹ mố biết là do cải thiện thuật thôi. Mình đặt ra 2 câu hỏi, mong mod trả lời giùm:
- do chỉ là cải toén thuạt toán nẻn s10+ chỉ cần cập nhật phần mêm thôi sẽ tăng dc kq tương tự
- cảm biến tof khg biết có tác dụng gì teong việc cải thiện hiẹu quả của cụm camera khg ( ngoại trừ kn quay phim xóa phông và phục vụ ar )
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@heomat Đọc bài của bác em muốn cắn lưỡi luôn á!
Bộ bác tính troll lại mod tinhte thật à?😁
@heomat cảm biến ToF giúp xóa phông tốt hơn đấy bác...
heomat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlau87 Ơ! Thắc mắc thế thạt mà
heomat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThangTran_Aquarius Đầu tiên t cũng nghõ thế xong đọc bài thấy nói là do chuyển từ camera bt sang camera tele nên giảm độ méo hình mà
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@heomat Ý em là bác gõ trên mây nào mà sai chính tả nhiều quá. Hệt như mod nào đó trên đây ấy. Kk
Cẩn thận có khi lại ăn phải cú lừa thế kỉ? Kiểu 25tr còn 2.5tr ấy
@Dong_ho_the_ky_com Galaxy Folder đang cháy hàng đó thím! Đùng có đùa!
@QuanLyNhaNghi Cháy đôi màn thành 1 bên đen 1 bên trắng luôn hả?
Đẹp kiểu gì tuỳ người chụp nữa
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
Cho mình hỏi NGU cái là camera của sam sung S đều giống nhau mà. Tại sao S10 5g lại cao hơn s10+ cái trang doxmark dẹp mẹ đi thì hơn. Tất cả camera của sam sung đều đang đc sản xuất giống nhau hết. S Note chung. Dòng khác chung.... đúng chỉ lừa L Ũ N G U D Â N T H Ô I
lud045
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngọc NC ahihi, mình hiểu lý do cả mà =)) Mình là bạn mình cũng phải giả lơ vậy thôi =))
@Ngọc NC S10 5G có 4 camera lận bạn ơi, s10+ có 3 thôi
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
@tranbinhnguyen1987 Chắc hơn điểm vì cái cam thứ 4. Còn 3 cam kia vẫn là của s10 thôi b ah
@Ngọc NC Đúng rồi bạn , p30 pro cũng 4 camera đó. S10 5G thậm chia camera trước cũng khác s10+ nữa ( có thêm 1 cảm biến). Vì thế nó chụp hình, quay phim hay tự sướng đều nhỉnh hơn s10+.
namboy19
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản 5G hình như có thêm 1 cái camera mà.
Thiencl
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng mà chụp thông thường thì S10 + vẫn đẹp hơn Huawei 30 pro nhé
lemanh.btl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đừng dại mà tin quảng cáo của mấy thằng tàu. Cứ SS, IPhone mà mua
Ảnh chất
nokin
CAO CẤP
5 năm
Tấm cuối thấy Mi9 bóp d... S10 5G rồi còn đâu, dù chỉ là quay film. Mà con Mi9 bị chê film thậm tệ.
thuong911
TÍCH CỰC
5 năm
Ý kiến cá nhân thôi. Samsung với heo quay thì chưa xài nhưng htc, sony, sharp japan (sharp nội địa dàng riêng cho thị trường nhật). Thật sự chưa có cái nào chụp ảnh qua đc pixel 3, đơn giản dễ sử dụng, chỉ cần đưa lên là chụp k cần lăng tăn làm gì. Ý kiến cá nhân thôi
TITANCZ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ mong sam tối ưu lại font cam tốt hơn thôi, chứ chụp ảo quá @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019