Samsung Galaxy S6 có tên mã là Project Zero, sẽ đổi mới hoàn toàn?

Blaze1st
4/11/2014 13:7Phản hồi: 433
433 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

songsobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ khi có điện thoại di động bắt đầu từ phổ thông nghe gọi đến smartphone mình là người dùng rất sớm từ hồi năm 2.000 lúc đấy thuê bao 220K 1 tháng chưa có thẻ cào mình chưa dùng 1 cái điện thoại samsung nào từ Ericson, Nokia, Motorola,Acatel, Sony-Ericson, Sony, và hiện giờ đang 1 Nokia nghe gọi và 1 LG-G2 chưa bao giờ dùng một sản phẩm nào của Samsung và Apple nhưng mình vẫn yêu Samsung, không hiểu sao mọi người chê Samsung thậm tệ vậy mà chỉ có Fan Apple là hổ báo nhất thôi. 1 lần đi sửa điện điện thoại thấy ở cửa hiệu có 1 cái điện thoại cũ dài như thanh chocolate bằng 2 ngón tay có Mp3 nhỏ xíu hàng cũ bán 350K mình thấy hay mua luôn hỏi chủ hiệu điện thoại gì thì họ bảo là Iphone (hồi đấy Iphone chưa nổi tiếng nghe lạ hoắc) không biết nhiều fan Apple giờ có biết điện thoại đấy không.và duy nhất 1 điện thoại Samsung mình dùng cũng là 2 hàng cũ mua ở cầm đô, đó là 2 điện thoại duy nhất của Apple và SS mình dùng mà không phải mua mới. hiện tại sản phẩm Samsung mình đang dùng trong nhà là 1 cái màn hình vi tính 17", ổ cứng 80GB Sata, ổ DVD 6 năm nay rồi chưa có cái nào hỏng cả.
@songsobo Bạn cũng giống mình. Mình xài di động lúc còn 7 số, moto 1200,eric 388,nghe cũng mất 4500đ/phút nhưng chưa xài cái đt Samsung nào. Tuy vậy đt thông minh mình rất dốt,dạo này rảnh rỗi vào đây tìm hiểu công nghệ để biết sử dụng mà lại gặp cái bọn i cuồng nó nguy hiểm trong mấy box đt Samsung nên mình chửi chúng nó rồi thành sàm fan luôn mẹ nó rồi
@songsobo Sam được cái bền như con trâu...
Hoặc cũng có thể Project zero là chả có gì cả 😆
Có tiền mua note 4 hay Bb passpost.
Mấy con ip, lumia, galaxy em thấy nhàm vãi. Đời sau có làm tốt hơn dời trước nhưng cùng một trải nghiệm không chán sao
@binhclubman Mình thì chán iPhone tới tận cổ rồi. Nó chả giúp được gì mình trong công việc cả. Đính file vào email cũng khó khăn. Kg tải file được nếu kg JB. Nói chung mình thấy iPhone có tính trang trí hơn là hữu dụng.
Giờ chỉ mê con Note 4, còn lại... chỉ hơn hàng tàu 1 bậc 😔
Chỉ sợ hi vọng nhiều lại thất vọng bấy nhiêu!
Từng rất nhiều lần nghe đồn về 1 thiết kế đẹp, thoát ly khỏi iphone của SS, từ sau thời S2 rồi nhưng tới giờ qua 3 đời vẫn chưa tới đâu.

S3 thành công ko vì nó tốt mà vì nó có cấu hình tốt, nhiều tính năng có vẻ hay (dù thực tế hiện tại chỉ có tính năng nhận cuộc gọi khi áp màn hình lên mặt là đáng hoan nghênh nhất đc người dùng nhớ tới) thì tới S4 người dùng cũng chán thôi khi mà cấu hình bão hòa, thiết kế ko tốt, giá thành lại ko còn cạnh tranh so với Apple nữa thì thất bại là điều khó tránh.

Dòng Note tốt nhưng kén người dùng, doanh số chỉ bằng 1/5 dòng S thì việc dồn quá nhiều vào nó là 1 bước đi mạo hiểm.
Ngay như năm nay, S5 xem như bỏ đi khi trong phân khúc cao cấp người dùng sẽ ko nhìn đến nó nữa khi Note 4 quá vượt trội, nhưng nhiều người ngại đt to thì hãy còn đó 1 đám Z3, M8, G3 chào đón. Quý IV sẽ tiếp tục là 1 quý mệt mỏi cho SS nữa đây!
@Frince Ông này nc buồn cười thật, mỗi ông có 1 thế mạnh riêng, cả tập đoàn của người ta mà ông nói chờ phát cho, sao ông ko chờ google nó phát cho ông để đem về dùng, ăn nói suy nghĩ nhé...
@tanphatr07 Không chờ phát thì là gì,con đẻ của google luôn được dùng hệ điều hành mới nhất,còn các hãng thì cứ ngồi đấy mà đợi nó nhé.Đấy không phải là thế mạnh đâu..Tất nhiên google và các hãng đều có lợi khi hợp tác,nhưng thằng phụ thuộc chắc chắn là các hãng .chứ không phải google..nhé
@vtb center - Bác bảo thằng Apple nó nhờ công ty khác gia công,nhờ giúp á..Thì nó giống như thằng chủ nhà nó thuê thợ về xây nhà với bản thiết kế của nó,làm xong thì apple giả tiền thôi..
- Ios chính xác nó là độc quyền, xưa nay Apple nó la thế từ hệ điều hành Mac rồi bây giờ đến ,nó thích hệ sinh thái riêng của nó ..
Iphone 6 gold thì xấu hơn 5s gold.nhưng iphone 6 gray-white đẹp hơn 5s nhé bạn...
Mình chưa dùng 6 plus nên k biết có thế k,nhưng mình dùng ip6 chưa bao h bị tình trạng bạn nói....
@vtb center ờ, mệt rồi, bác nói hay lắm, bravo, bravo, cứ tiếp tục phát biểu nhé ... thôi đi ngủ mai đi làm 😃
Nhiều bạn lập trình là chê SS nhưng cái ip6 màng hình to để ng ta ca ngợi cung chạy theo SS! Nếu so sánh các đời ip đi màng hình ngày càng rực hơn! Chê màng hình màu xấu mà ip rực hơn chút là khen!
Mình sử dụng ip vì nó đẹp! Luôn đánh giá cao bạn nào dám sử dụng dòng S và Note! Thấy dòng note đẳng cấp!
S6 thay đổi thiết kế sao cho đẹp là ok!

Sent from my ài phốn vuông ko tròn
được lắm Samsung, cuối cùng thì cũng tỉnh ngộ 😃
phần cứng ngon, đặc biệt là có 3 phím cứng. phần mềm cũng ngon, thiết kế chuẩn nữa thì anh sẽ lại bá cháy
lance87
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 mà làm ko viền thì sẽ bán ngay 6+ để mua S6;)
Rất hài lòng với e note 4 nam tính
randomman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đc đấy. Từ trước đến giờ nhìn ko ưa cái thiết kế của dòng Samsung từ cao cấp đến giá rẻ, xấu tệ 😁 Hy vọng từ giờ thiết kế tương xứng với quy mô của Samsung tí !
Mong là ngon ^^
việt gà
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh sam mau rớt giá quá.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
cứ kim loại và kính là ngon ngay...=]]
Đọc từ đầu đến cuối lại phân vân không biết có nên bán note 3 để mua note 4 hay không nữa.
Từ lúc dùng s2 chuyển sang note 1 thì thú thực chưa bg nghĩ đến sẽ mua dòng S mặc dù note có bút nhưng gần như không sài vì ko cơ nhu cầu. Chỉ thấy note ra sau dòng S thì cải tiến về hình thức và cấu hình hơn S nên nghiện. Cũng đã dùng iphone 4,4s,5 thì nói thật là phần mềm của iphone hữu dụng và hỗ trợ cấu hình quá tuyệt. Vì nhu cầu hay đọc tin tức là chính nên quay lại với em note 3. Chỉ buồn với android về phần mềm hỗ trợ quá kém. Cùng một phần mềm hay trò chơi giống ios thôi nhưng trông luôn luôn xấu và không chuẩn. Duyệt web có nhiều hình ảnh là giật giật rất khó chịu nhưng vẫn yêu android và ss. Lần này note 4 đẹp thật. Có viền kim loại có khía cạnh kiểu kim cương giống ip5 nhưng ko hiểu sao người dùng ip5 ko kêu đau mà dùng note lại kêu. Có lẽ do kích thước lớn nên thế.
Dù rất yêu thích ss nhưng vẫn không thể không chê cái màn amoled này đc. Màu quá rực gây cảm giác khó chịu. Có người lại rất thích còn mình thì không. Khi dùng toàn phải chuyển chế độ xem phim dùng cho nhạt bớt màu. Lúc này cảm nhận màu gần như chuẩn và thật hơn rất rất nhiều. Đến cái tap s đang dùng kêu là amoled mới nhưng quá rực. Giờ chỉ mong android L thôi. Mong bản mới sẽ đc các lập trình viên chăm chút phần mềm thật hữu ích, thật đẹp. Chứ đừng bg mỗi khj mua máy chạy adroid mới dường như vẫn phải dùng những phần mềm cũ chỉ khác cái máy nó khác thôi.
Mong đợi cái ngày này lâu lắm rồi mà ko biết hiện thực nó còn cách xa lắm không nhỉ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
S3 ra đời vào tháng 5 và ng việt nam dùng s3 từ đầu năm 2013 rất nhiều trong khi đến tận cuối 2013 mới thấy nhiều ng bán xe máy cũ bán trộm bố mấy tạ thóc đi mua ip5 'xách tay' về dùng.mấy dt tầm trung vừa mới ra lò cũng đi đem so với sp đã bán đc hơn hai năm thì cũng đành chịu.mình chả biết gì về công nghệ nhưng có một cái mình biết rất rõ.bản thân mình là ng dùng thì chỉ nên yên phận là ng sử dụng thôi.k ai cấm quyền chê bai nhưng thử hỏi bản thân các bạn có thể làm ra một sản phẩm như vậy hay không mà lên giọng chê bai công sức lao động mà ng ta đã bỏ ra.nói thẳng ra mình chẳng thiên vị hãng nào vì mình đang dùng đt tàu và đt tàu mác việt nam.nhưng nói chân thành rằng đã thật sự yêu thích công nghệ yêu thích một hãng nào đó thì hãy góp ý chân thành để nhà sản xuất cải thiện chất lượng sản phẩm chứ đừng đứng núi này trông sang núi nọ rồi nói núi nào cao hơn.thánh thần cũng chẳng thể nào so sánh nổi chứ đùng nói là con người.đừng làm mất hình tượng của mình trong mắt ng khác nó chẳng đáng chút nào.vì công nghệ có thể dùng tiền để mua đc và thay đổi đc.chứ giá trị con ng đã mất rồi thì chẳng thể lấy lại đc đâu
@music_editor_9x 4s lên IOS 8 bảo lag nghe còn đc chứ 5 thì ko nhé :rolleyes: cơ mà S2 cùng thời 4s chết dí ở 4.1 mà vẫn lag như thường :rolleyes:
@music_editor_9x Nếu nói lag thì Samsung vô địch cmnl rồi 😁 S2 , S3 xin lỗi hơi phũ tí chỉ là rẻ rách nếu đem so với iphone 4s với 5 :D Android mới chỉ thực sự phát triển mạnh mẽ trong khoảng 1 năm rưỡi gần đây thôi chính xác từ thời One M7 , Xperia Z , G2 và S4 cấu hình bắt đầu vượt trội , ít lag hơn chứ trc đó lợi thế của đt android so với iphone chỉ là giá rẻ và màn to hơn :rolleyes: nhìn con bạn xài S3 chơi minion rush giật tung mì trong khi chơi trên iphone 5 thì ngon ơ ( 4s thì hơi lag chút nhưng vẫn mượt hơn S3 6,9 lần :D )
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@FarmerStyle cầm android lag là chuyện bt, như kiểu fai sống với lũ vì đa nhiệm android khác đa nhiệm iOS, android tùy biến đc iOS thì không, mỗi cái đều ưu khuyết riêng thế nên đừng đem hdh khác nhau ra mà so
@Khanh Hà Tây Chuyện gì đang xảy ra vậy???
Amoled nhìn đã chán rồi, màn 2K amoled có khi kém màn full HD của IPS ấy chứ ;))
hieutron
TÍCH CỰC
9 năm
Đừng có nguyên khối là oki.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019