Samsung: Galaxy S6 không có thẻ nhớ vì sẽ làm chậm máy đi

Duy Luân
2/3/2016 0:8Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình khá là thích phim Điệp Viên 007 nên định đợi iPhone 7 Plus mà mới đọc bài báo nói đổi tên thành iPhone Pro nên vậy thôi miễn luôn đi 😆. Lên đại AT&T đặt hàng cái S7 Edge để cho nó tặng cái kính Gear VR cho đỡ tốn tiền mua 😃).
jimmynicole
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình nghĩ samsung có cơ sở để phát ngôn "cải thiện hiệu năng" khi sử dụng thẻ nhớ trên máy. Tuy nhiên còn phải dựa trên tốc độ đọc ghi của thẻ nữa, chẳng ai muốn gắn 1 cái thẻ dỏm lên dế xịn.
cứ đợi trên tay xem sao
p/s: mình hỏi thêm, nếu như ko gắn thẻ thì gắn sim vào có bị chậm máy hoặc rối mạng như những máy 2 sim khác ko nhỉ????
đúng là thẻ nhớ làm máy chậm và thiếu tính ổn định. Nhiều khi máy bị treo ko rõ nguyên nhân, khởi động lại mấy lần cũng vậy, nhưng sau khi lấy thẻ nhớ ra lau chùi rồi cắm trở lại thì máy hoạt động bình thường. Mình cũng ko thích máy có thẻ nhớ nếu như bộ nhớ trong đủ đáp ứng nhu cầu sử dụng. Vì đôi khi thẻ nhớ hay bị lỗi vặt. Đối với thẻ nhớ đắt tiền thì ít gặp lỗi nhưng đa số người dùng họ ko biết hoặc ko quan tâm tới chất lượng thẻ nhớ nên tỉ lệ gặp lỗi cao hơn khi ko dùng thẻ nhớ.
@#JK Người dùng có sự lựa chọn đút vào hay rút ra mà bạn.

Bạn ko thích dùng thẻ hay muốn hiệu năng cao thì đừng "đút" thẻ nhớ vào.
Còn nếu khi cần phải có thẻ nhớ dùng tạm. Nếu máy ko có "lỗ" bạn "đút" vào đâu ?

Có sự lựa chọn là tốt. Ko có sự lựa chọn mới đáng bàn.
@ducngock bạn, mình và những người nào am hiểu thì biết điều đó, còn mình nói là "đa số người dùng" họ ko biết, ko hiểu hoặc ko quan tâm thì lấy gì họ biết. Mình đâu có nói là dùng thẻ nhớ ko có lợi, mình chỉ nói là nó làm cho máy chậm và thiếu tính ổn định thôi. Cái nào cũng có mặt lợi hại của nó.
@#JK Apple diễn thuyết rất nhiều và diễn sâu trên mặt báo ko hề ít lần. Thay vì họ "khuyến nghị người dùng đút thẻ vào thì chậm nhưng đắc lực khi cần còn ko đút thì nhanh" đúng như phương châm xưa nay họ vẫn tuyên bố "dạy" hay "chỉ ra cho người dùng cách dùng điện thoại như thế nào" nhưng họ lại không làm.
Người nào không biết họ có thể học thêm còn người biết rồi chẳng phải là thiệt thòi khi "biết" mà lại không được sử dụng?

Các cửa hàng bán đt. Ngay cả appstore nào mà không có nhân viên hướng dẫn và hỗ trợ người dùng? Chỉ vài lời tư vấn khi bán máy không có gì là khó cả.
Samsung ngày càng tiến bộ thích rồi đấy. Các hãng như htc hay sony nhìn samsung mà học hỏi. Công ngệ phát triển từng ngày phải luôn luôn có gắng tìm tò sáng tạo
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@Tea For Two tìm và tòi thì phải coi lại, toàn đi sau người ta ko. vụ cảm biến vân tay, chống nước, thiết kế có khác gì đâu 😁 cứ phối mỗi hãng 1 cái 1 :D
Thẻ nhớ thì có đủ loại trời ơi đất hỡi, kể cũng không trách được anh Sam,
Nhưng thực sự với nhu cầu người dùng bt như mình, 32GB của Zenfone 2 chụp hình, cài game mà mãi chưa qua đc 50% =.=
LOL, ngta thường lưu trữ ảnh, phim, nhạc trên thẻ nhớ, mà mấy cái đó tốc độ cao làm gì? Cần dung lượng lớn thôi. Máy 32GB trở lên mà cài app lên thẻ nhớ thì cũng hơi lạ.
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Miệng không xương nhiều đường lắt léo. Nói sao cũng được
@vythanh cái này thì Apple là bố.....nhớ cái angten của ip4 ngày nào :rolleyes:
chắc là vậy
đó cũng là lý do s7 chưa trang bị cổng usb typeC chắc chưa đủ chuẩn IP58
tuy vậy dùng cái cũ sạc nhanh hơn mấy hãng khác trang bị type-C chỉ cho có làm kiểu
@anall Sam lên hdh dùng ngon ví dụ android 6 lên chậm hơn các hãng khác nhưng lên thì hiệu năng vượt trội
Sony một thời gian update hdh nhanh. Và hãy xem những gì đang xảy ra với Z3 dùng android 5.1.1 chết cảm ứng.
-"Không nghe phò kể chuyện,không nghe nghiện trình bày,không nghe say chém gió
@cuhiep Em sẽ báo xấu bác vì dùng lời lẽ kích động gây war 😁:D:D
À mà báo với ai nhỉ? :eek:
Thôi thì con kiến kiện củ cải!
Ps: Một member chân chính mong bác bớt lời lẽ của tuổi thơ đi! Thân ái!😃
dauemlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Thêm chút cho đủ:
Đừng tin gian thương làm mod tinhte viết bài đánh giá, nhận xét sản phẩm của một hãng đối thủ bất kỳ.
@cuhiep và ko nên nghe bọn admin X.L :p:p:p
@cuhiep Không nghe chó sủa linh tinh 😁
Nói chung S7 có khe thẻ là tuyệt vời rồi.
Apple hiểu rõ điều này và ko bao giờ trang bị thẻ nhớ cho ip , các tính năng kết nối khác để ip mượt mà 1 cách giả tạo
@gadeptraigenk Mượt mà giả tạo còn hơn lag, giựt thực sự.
Dự là 820 với 8890 không có QC 3.0 mà chỉ có 2.0 sẽ được giải thích là vì QC 3.0 sẽ làm giảm tuổi thọ pin
Dzhuy
CAO CẤP
8 năm
Đến đây đã hiểu vì sao iphone luôn nói k với khe cắm thẻ nhớ :3
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
Đt mà muốn tốc độ ổn định nhanh thì tốt nhất là không xài thẻ nhớ. Còn đã có thẻ nhớ thì kiểu gì cũng có lỗi với chậm. Mấy con android đơn giản cứ mỗi lần reset máy mở lên nó load từng file 1 lâu chít bà rồi. Máy cài càng lắm thứ load lâu
Phải chăng đọc dữ liệu trên máy gây hao pin chậm máy
Dùng gì cũng vậy , không nên tôn tho môt cách mù quoáng, hay thì ta học hỏi , nếu biết chậm mà cắt đi thi có đúng k , s k tìm hiểu,khac phuc và phát triển nó
Các fan dẫn lời Jobs như kinh thánh ấy. Thẻ nhớ làm chậm thiết bị vì có nhiều loại thẻ ko đạt chất lượng thôi, còn nhớ tốc độ thẻ của psp và ps vita khá tốt đấy chứ.
Tiêu đề bài khó hiểu.
S6, S6e, không có ttẻ nhớ bị chém tơi bời rồi, mà hồi đó hình như chưa có công nghệ tích hợp 2 khay sim kèm thẻ nhớ như bây giờ thì phải. cái công nghệ này chắc thằng china nghĩ ra quá.
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
Nhà sản xuất chỉ cần khuyến cáo máy sẽ chậm hơn nếu dùng thẻ nhớ. Còn quyết định dùng hay không là ở người dùng. Bỏ đi khe cắm thẻ nhớ vì làm chậm máy là lý do không đỡ được. Ai không thích chậm thì không dùng thẻ, ai có thể hy sinh 1 ít hiệu năng để tăng thêm lưu trữ thì dùng thẻ.
Theo mình lý do chính là để bán các phiên bản bộ nhớ cao hơn. Nếu có khe thẻ nhớ người dùng sẽ lựa chọn máy 64GB + thẻ 64GB (thích nhanh thì thẻ xin, không thì thẻ thường) thay vì mua cái máy 128GB mắc hơn nhiều.
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@PTTiT nó lắm chuyện chứ nhanh chậm gì bác, bao đời nay nó vẫn làm khe thẻ nhớ đó thôi, chẳng lẽ nó ngờ đột xuất xong nó lại thông minh đột xuất 😁
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PTTiT Sai rồi , suy nghĩ như vây sẽ ko bao giờ trở thành sp tốt nhất . Thà cấm luôn thẻ nhớ , chứ kiểu cho phép làm mà khuyến cáo tự chịu trách nhiêm thì nếu sp có lag giưt chậm thì ng dùng binh thường vẫn đổ tại sp ko tốt . Dù cho đó là do họ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019