Samsung: Galaxy S6 không có thẻ nhớ vì sẽ làm chậm máy đi

Duy Luân
2/3/2016 0:8Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn dùng đt max dụg lượng 64 rồi 128 nên k bị thiếu thốn 😆

Nhưng công nhận mua 1 con android làm backup thẻ nhớ cũng tiện, fai thay dc pin nữa.
Vickk
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thấy mấy bác iFan với fan android bỏ đi, war chẳng liên quan gì bài viết cả, cái nào cũng có cái hay và cái hạn chế riêng 😃
Muốn công nghệ phát triển là phải đối đầu và tìm giải pháp phát triển. Đó là bản lĩnh, đó là công nghệ. SS đã làm được.
Thấy khó khăn bỏ, ra phiên bản cao rồi hút máu gà với cừu thì là thằng hèn, đó là tụt hậu. Đó là Apple kotex voi. 🆒🆒🆒🆒
tuancongnghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
thẻ 16gb đầu nậu chỉ có 50k, cửa hàng bán 90k
ảnh hưởng tốc độ dt hay ko là do phần mềm, tức hdh tinh chỉnh ra sao
dù thẻ cùi cỡ nào thì tốc độ đọc của nó vẫn đủ đáp ứng xem phim ảnh...
chỉ có tốc độ ghi là thấp, ko thể ghi phim 2k 4k...
ss và lg đã tắt tính năng dùng thẻ cài app, nghĩa ko dùng đến việc ghi, mà chỉ dùng thẻ để đọc, rất thông minh
@tuancongnghe Hiểu nôm na nó như cái usb lưu dữ liệu ý, ko phải ổ cứng để chạy hệ thống.
từ hồi lên s6 tôi phải sàn lọc video JAV để lưu tiết kiệm dung luợng và phải convert nó xuống 480p thay vì fullhd1080p ! ko dc thoải mái vuốt trụ như xưa ! 😔
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
Airdrop của Apple có lẽ sử dụng cả kết nối wifi và blue cùng hoạt động mới có tốc độ nhanh như vậy.
Dù sao thì dùng bộ nhớ trong cao vẫn sướng hơn, thẻ nhớ có thể cải thiện được dung lượng nhất thời, vì 64GB hay 128GB với người dùng nhiều vẫn thiếu. Với nhu cầu bình thường 64GB cũng thoải mái.
bringlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lạ nhỉ. Mình mới lắp con thẻ 32GB cho con z3. Mình mua loại tốc độ cao nhất 80Mb/s giá:350k. Dùng thấy rất ổn. Quay videi 4k ngon lành k giật. Và đặc biệt k làm chậm máy như bài viết. SamSung đang ngụy biện thôi.
Thành tựu lớn quá! Meizu Pro 5 có lâu rồi! Mấy bố Sam này chỉ chém, như giọng của mấy thằng dẫn đầu thị trường!
điều khủng khiếp nhất đã xảy ra! iphone đời đầu đã bỏ thẻ nhớ mà trước đó đt có nhan nhản bây giờ ss mới nhận ra!!! Nguy hiểm hơn, lời của SJ đã linh nghiệm: iphone đi trước thế giới 10 năm! sai ở chỗ: chỉ 9 năm thôi ah!
A Ss nói sao ấy chứ. Bt dùng hay ko dùng thẻ nhớ có khác gì đâu.
Không liên quan nhưng anh chị cho em hỏi xí.
Chuyện là em mới mua s6 like new của verizon, chạy android 6.0 nhưng lại hay có tình trạng là khi xoay màn hình từ đứng sang ngang ở một số app như Facebook, Kindle,... thì lại bị tắt màn hình vậy. Bị tắt màn hình thôi chứ ko phải tắt máy. Khi mở lên lại thì nó đã tự động đưa về màn hình khoá.
Các anh chị giải thích giúp em với. E xin cảm ơn rất nhiều
Không liên quan nhưng anh chị cho em hỏi xí.
Chuyện là em mới mua s6 like new của verizon, chạy android 6.0 nhưng lại hay có tình trạng là khi xoay màn hình từ đứng sang ngang ở một số app như Facebook, Kindle,... thì lại bị tắt màn hình vậy. Bị tắt màn hình thôi chứ ko phải tắt máy. Khi mở lên lại thì nó đã tự động đưa về màn hình khoá.
Các anh chị giải thích giúp em với. E xin cảm ơn rất nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019