Samsung Galaxy S6 và S6 Edge: 5.1" quadHD, Super AMOLED, Exynos 64-bit 8 nhân, 3GB RAM, camera 16 MP

levuongthinh
1/3/2015 16:50Phản hồi: 888
888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật thời gian trở lại đây minh cũng chẳng quan tâm cấu hinh sức mạnh bên trong của đt rồi vi con nào bánh bèo cũng 1~3gb ram chip 2~8 nhân ....đa phần quan tâm đên body thiết kế của nó thôi...vi nhu cầu sử dụng với súc mạnh phần cứng thế là quá đủ.s6 ne cái viền đúng là không thể phu nhận giông ip6 ..nhưng công nhận ss ngày càng tinh tế thiết kế đẹp va bắt mắt hơn...
http://allaboutwindowsphone.com/gallery/item/Samsung_ATIV_S.php
lang thang trên mạng thấy con samsung Ativ S này từ 2012 bo tròn 4 cạnh và được mạ giống kim loại. Mình xài iphone nhưng mà cũng thấy về hình dáng bên ngoài thì mỗi Iphone 4 đến 5s là khác biệt, còn 6 và 6s có vẻ là giống với con Ativ S này đấy.
S5 em còn chưa kịp dùng thì anh Sam lại đẻ S6
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@pham minh dao S5 Châu Âu G900F dùng cũng tuyệt lắm đó bác, viền mạ nhưng cực bền bỉ... mình đang dùng đây. Càng dùng càng không thấy xấu vì máy thiết kế rất cân đối. Tuy vậy mình vẫn thích dáng S4 đen nắp lưng da hơn.
@Jay D S5 mình tưởng cũng có lưng da, cũng mong năm nay mua được S5, S4 dùng cũng nửa năm rồi.
Kể ra mình thấy S4 thiết kế khá hợp lý, màn 5' mà kích thươc gọn gàng (nó chỉ ngang với S3 thôi) S5 thấy hơi to hơn chút.
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@pham minh dao mình đang nói đến bản S4 đen I9506 lưng da cơ bạn ơi, nó dùng chip S800 không thua S5 châu Âu là mấy, mọi tính năng gần tương đương, thiếu chống nước, vân tay, nhịp tim, còn lại tương đương hết mà lại gọn gàng hơn S5 kha khá... có điều cái viền nó không lì được như S5 đâu.
Nhìn thực tế cân đối, đơn giản gọn gàng và sag lắm, mình cũng dùng con I9506 này truớc khi chuyển lên S5 rồi, bây h nó còn có android 5.0.2 chính hãng rồi hay sao đó.
@Jay D Thế hả bác, em dùng không để ý vẫn đang ỳ ạch ở 4.4.3 cũng chưa nâng cấp thấy cũng có thông báo nhưng cũng không làm gì.
Bản mình cũng có lắp lưng dả da như cao su nhưng mua bao da lắp nên cũng không dùng lắp lưng đó.
Thấy tốc tộ rât khá khi so với thế hệ trước là S3 , chip đến 8 nhân nhưng nhiều lúc mình thấy hơi lóng quá.
Chắc nghiên cứu sắm thế hệ S5 để trải nghiệm cùng bác
Mình kết em s6 hơn
Đệp 😁
nên mua xách tay mấy bác ơi
ngvtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết S6 và S6 Edge sản xuất ở đâu không, có phải Made in Vietnam không vậy ?
cơ bản thì khá đẹp, khổ mấy bác s45
vậy là cả hai con S6 vs S6 EDGE cấu hình tương đương nhau chỉ khác nhau ở chỗ cong cong màn hình thôi hả
RAM S6 loại LPDDR4, dung lượng 3GB, thế này thì tha hồ mà chiến game nặng cả ngày luôn 😆
camera của SS con nào cũng 16MP mà sao chụp hình đẹp thế nhờ
bộ nhớ trong của S6 là loại flash chuẩn UFS 2.0 cho tốc độ nhanh hơn 2,7 lần so với các smartphone cao cấp khác; cái gì cũng gấp mấy lần người ta luôn @@
kính cường lực Gorilla Glass 4 được trang bị cả 2 mặt con S6 luôn; thảo nào nhìn trước hay sau cũng cứ óng ánh 😆
mặt sau con S6 vs S6 EDGE nhìn cứ như soi gương được luôn í nhỉ, thích ghê luôn
sạc siêu nhanh 10p xài 4 tiếng + sạc không dây, S6 đã giải quyết trọn vẹn vấn đề nan giải khi dùng smartphone của mọi người dùng : thời lượng pin =))
không biết ngày nào S6 EDGE em nó lên kệ chính thức đây, hóng quá
đợt này S6 tung ra toàn thấy được khen nức nở k thấy điểm gì để chê luôn :v
cuộc chạy đua công nghệ đang dần đến độ bão hòa, giờ thiết kế ai ngon hơn thì thắng; SS coi bộ biết nhìn xa trông rộng quá
north3102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cửa đấy bạn ơi. IP nhiều fans hơn. Mà lại là dạng tuyệt đối trung thành nữa. Mình nhớ khi Sam ra màn hình to thì các IP fans kêu là úp dép. 3,5 thoải mái dùng. Lên 4 thì 4 là đủ rồi và có một bài ko biết có phải trên tinh tế này ko nữa giải thích vì sao lên 4 mà lại chỉ dài ra thôi ...bala ...bala.. và giờ thì ra to giống anh Sam úp dép lên mặt thì các fan lại nói "thấu hiểu và lắng nghe ý kiến người tiêu dùng". Nên mình nghĩ anh Sam còn lâu lắm mới theo kịp bác táo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019