Samsung Galaxy S6 và S6 Edge: 5.1" quadHD, Super AMOLED, Exynos 64-bit 8 nhân, 3GB RAM, camera 16 MP

levuongthinh
1/3/2015 16:50Phản hồi: 888
888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế này thì chất rồi. Mới rước note4 xong. Xem chơi cho vui. Hjhj
Kaiser kevin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đỗ thánh 2014 cậu rước note 4 hết bn tiền ? mai định đi mua đây mà 16tr thấy hơi đắt. cậu mua ở đâu nó có đưa hộp nguyên seal không? hay biện hộ là mở ra check xem đầy đủ phụ kiện trc r nên k có nguyên seal không?
@Kaiser kevin Mình mua trên lazada do hoàng hà phân phối. Mình có kiểm tra kỹ trước khi nhận máy. Còn nguyên seal. Chưa kích hoạt bảo hành. Phụ kiện đầy đủ. Lúc mình mua cuối năm lên dc giảm 8%. Tính ra lúc đó la 14390k. Mình gọi điện lên tổng đài sam thì nhân viên xác nhận máy chưa kích hoạt bh nên cũng yên tâm.
Còn này sẽ pin khá yếu đấy, yếu hơn cả S5. Trước đây thì SS hay nhiều đt Android hay QC là có thể thay thế pin thì giờ họ phải chấp nhận rằng, để được chiếc đt đẹp thì phải chấp nhận thế.
bigradeon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@familyshonors phải chờ test thực tế đã vì:

Chip 14nm nên ăn điện ít hơn
Bộ nhớ trong nhanh hơn gần 3 lần các loại hiện tại, đọc ghi nhanh hơn thì ăn ít điện hơn

nên phải ít hôm nữa mới biết cục pin kia có trụ nổi ko
Nếu hãng nó test chán rồi mới dùng dung lượng thế kia, vì hiện tại ko thay pin được, pin liền thế kia mà yếu nữa thì ko còn gì để nói
mattpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko có j đặc biệt ngoài con chip mạnh
Chỉ ấn tượng dòng Note và S-active của samsung 😃
Ko có chống nước ak 😔
Vẫn kiểu bo như cũ ko toát lên vẻ sang trọng cho lắm, ko hợp với nam giới
mromega
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy ông cứ hùa vào chửi quả pin trong khi nó đã nhấn mạnh là xài chip mới 14nm gì đó, chắc phải tiết kiệm pin hơn như broadwell với haswell thôi, chưa gì hết mà đã ném gạch rồi
Năm náy thấy thất vọng với hầu hết flaship. Đang dùng M7 mong chờ M9 và S6 để nâng cấp nhưng ko thấy ưng cái nào. Đành tính xúc em Xiaomi note pro cho kinh tế
phucalias
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung có tiền sẽ mua 6 chứ không mua 6 edge, không thích cong 😁
Nói thiệt là cũng thích SS lắm mà máy nó nóng ghê quá nên chia tay luôn cái s5, s6 này ko bít sao??? 😔
Hồ Nhân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bác ở trên mà nói copy iphone thế này thế nọ thì anti cũng phải suy nghĩ nhé.
+S6 như vậy là được quá rồi. So với cái tin đồn nhảm kia thì thiết kế quá ấn tượng. +S6 pin như vậy có lẽ sam muốn chứng minh con chip kia nó tiết kiệm pin rất tốt. Mong sẽ có review về vấn đề này
+Ốp kim loại thì sẽ ko cần mở nắp lưng, đồng nghĩa với ko thay dc pin và sim. Thế thì đặt khay sim ở ngoài và dùng kim chích sim ra là hợp lí, mắc mớ gì lại nhái iPhone ở đấy- rõ anti ko suy nghĩ.
+Cam trên note4 đã vượt iP 6+ rồi nên có lẽ màn so sánh hơi bị thừa. Tuy vậy cam này hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn.
Mong đừng a dua ném đá anti khi mình chưa tận tay sờ thử S6 như thế nào. Người ta còn gọi đó là chó hùa đấy. Thân
@nhat_thanh Theo mình thấy thì mỗi thiết kế đều có điểm mạnh yếu riêng. Nhựa thì cùi, nhưng lại chống va đập tốt và ít bám vân. Kính sang hơn, cũng không cần ốp lưng mà chỉ cần dán chống xước, nhưng sẽ yếu hơn về vấn đề rơi rớt.
Sạc nhanh và chai pin là 2 thứ theo mình là không liên quan tới nhau. Nếu bạn dùng công nghệ cũ, có thể đúng. Nhưng nếu là công nghệ mới thì nó lại là vấn đề khác. Chai pin chỉ là do bạn dùng sạc có dòng lớn hơn pin theo nhà sản xuất. Còn khi họ đã đưa nó vào sản xuất và nghiên cứu, mình nghĩ họ sẽ có cách giải quyết thôi.
Pin dự phòng thì thượng vàng hạ cám. Nhưng mình đầu tư pin của XiaoMi và mình thấy ổn, vứt vạ vật lăn lóc rồi khi nào đi xa mang ra dùng nhưng vẫn rất ổn, vỏ nhôm, pin sạc ít nóng. Và sạc dự phòng chỉ phù hợp khi bạn xa nhà quá 1 ngày. Còn lại mình nghĩ cái máy đủ sức trụ đc 1 ngày. Tất nhiên Note 2 công nghệ không được như các máy đời sau nên bạn nghĩ thế. Nhưng có lẽ bạn nên thử đổi sang các máy đời sau, có lẽ cách nhìn của bạn sẽ khác.
Thân.
Hồ Nhân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kochichi96 +Do khách hàng muốn thân kim loại cho sang chảnh, sang chảnh đồng nghĩa với vứt tiện ích, tức ko thay pin dc là đúng rồi bác. Nhưng thay vào đó mong công nghệ quick charge làm nên điều thần kì không thì e ko đụng đến đâu. Note4 pin bất tử vì thay được, mong note 5 cũng có thể thay pin. Thân
quangddow
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hồ Nhân Thiết kế nhôm kính này đẹp ttì đẹp, nhưng nó không chất như htc hay sony z mà nó vẫn hao hao na ná người khác. Nó còn k đc như oppo mà chỉ cỡ huawei thôi.
Chứng minh tiết kiệm pin :v bạn biết đùa, thế apple đang chứng minh khả năng tối ưu hoá hdh bằng cách giảm spects tối đa ah? Căn bản là lợi nhuận thôi.
Còn đâu niềm tự hào có thể mở nắp lưng, tháo pin và hỗ trợ thẻ nhớ, vậy những cái hợp lý bây giờ có nhất quán với những cái hợp lý ngày xưa k?
Fan hay anti fan thì cũng là người, là đồng loại của nhau, chẳng ai là chó cả, bạn bình tĩnh.
Cái gì hay thì khen, dở thì chê, nếu bình tĩnh mà suy ngẫm thì apple học đc bài học màn hình to, còn ss học đc bài học làm smartphone cảm ứng, vân tay, nguyên khối, kim loại kính, sam-ple pay. Kiêng kỵ nhất trong marketing là nêu tên đối thủ ngang hàng của mình vào bài thuyết trình ra mắt, ss chắc chắn không làm sai điều này, mà ss đã k hề làm sai. Từ trong tư duy của ss đã k xem apple ngang hàng rồi, còn việc đặt apple ở đâu thì tuỳ mỗi ng nhận xét
Hồ Nhân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangddow Bác à em không nói ai là chó ạ. Em chỉ nói là chó hùa tức một người chửi nhiều người hùa theo mà chả biết cái quái gì ấy.
+ Các hãng đt đều muốn lợi nhuận bác ạ. Chúng ta khi mua đồ thì cũng lựa hàng rẻ nhất mà chức năng đáp ứng dc nhu câu thôi. Bản thân pin S6 không phải ngoại lệ
+ Về vấn đề nắp lưng thì e không thích trên S6 mà thích note 4 hơn. Ủng hộ thay pin dc. Cái mà em nêu ra ở đây là lấy sin bằng cây chọc mà ifan cũng bảo là nhái thì e thấy buồn cười thôi ạ.
Thân
nhìn con s6 thường mặt trước na ná giống con galaxy j
WOW thật tuyệt vời nhôm và kính thế này thì cầm chắc là sướng lắm đây phải bán ngay con s5 để chuẩn bị lên s6 thôi, thiết kế phải nói là tuyệt vời.
S6 thất bại rồi. Tuy làm hình ảnh rất đẹp nhưng nếu cầm máy lên nhìn thằng mép của viền trông rất xấu. Kể không có mép và nút home và camera không lồi thì sẽ ổn hơn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Thiết kế ko phải là tất cả, cá nhân mình thấy S6 Edge sẽ cho một trãi nghiệm tuyệt vời 😃

P.S: Cái gì cong vuốt đều rất đã :3
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy mọi người cứ chê pin mà quên mất chip sx trên tiến trình 14nm + android 5.0 giúp đỡ hao pin hơn. Sam cũng tính toán kỹ càng rồi.
Khá đẹp đấy chứ chắc là thực tế sẽ đẹp hơn khi nào bán ra khônng biết đi trải nghiệm xem sao !
chaubaminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngoài pin ra thì chả có gì phàn nàn 😔(
Có lẽ nhắm em S6 edge 😆
Màn từ FHD lên QHD nhưng cục pin từ 2800 mAh cải lùi thành 2550 mAh thì xác định lúc nào cũng ôm cục sạc theo rồi :v mặt sau bằng kính mà nhìn vẫn xấu kinh 😁 Mặt trước thì vẫn phím home với dải loa lồi nhìn khá thô bỉ :D dự lại xịt như S5 thôi :D
@cukhoaikhokhao Vậy bạn có xem mức tiêu thụ điện của màn hình note4 chu7a¿ thấp hơn note3 chỉ fhd đấy. Hahah chậm update quá bạn ơi.
@FarmerStyle 1. Tháo lưng ko care lắm vì ko thay pin rời, hiện tại có sạc di động mà, là sạc nhanh nữa.
2. Thẻ nhớ không care lắm vì các thẻ quảng cáo đọc 90MB thực tế đọc tầm 23MB/s thua xa bộ nhớ trong máy. Gắn thêm chỉ tổ chậm máy.
3. Pin không hẳn cải lùi, thời lượng sử dụng đã có thông tin rồi, khá hơn s5.
4. Chống nước và chống bụi từ đầu mình ko thích tẹo nào vì chỉ làm máy viền dầy và xấu xí với mấy cổng che bằng nút cao su. Ip đâu có chống nước bụi mà bán ấm ầm, xài ầm ầm có sao đâu. Chỉ sony trung thành vụ này mà sony bán ế mà.
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Ở Hàn Quốc thanh niên họ rất thích xài 2 pin với dock bác ạ, đi đâu về nhà là bóc ra thay pin rồi đi chơi tiếp.
Cái chống nước chống bụi công nhận chỉ để khè nhau, hồi Sony ra con Z Ultra vừa mỏng vừa chống nước thấy mê quá trời, xong mua về cũng chả biết để làm gì. Đến lúc hết BH thì chả còn ai dám test nữa 😆
@Red_Skin Uhm trước giờ mình ko care chống nước vì đâu phải người cá đâu mà cần mang xuống hồ bơi. Mỏng, đẹp, nhẹ, nhanh là thích.
Thiết kế như vậy là ổn rồi....cấu hình khỏi bàn....touchw cải tiến mượt mà ổn định hơn...
Ip hôm nay bị dìm kinh quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019