Samsung Galaxy S7/edge sẽ dùng được 2 ngày với mỗi lần sạc, nhờ vào pin 3000/3600mAh?

sonlazio
5/2/2016 22:58Phản hồi: 124
Samsung Galaxy S7/edge sẽ dùng được 2 ngày với mỗi lần sạc, nhờ vào pin 3000/3600mAh?
Eldar Murtazin cho biết Samsung Galaxy S7Samsung Galaxy S7 edge sẽ có pin dùng được 2 ngày cho mỗi lần sạc với mạng LTE, độ sáng màn hình 75% và cường độ sử dụng ở mức trung bình. Trước kia, ông đã nói Galaxy S7 có thể xem phim 17 tiếng liên tiếp ở độ sáng tối đa.

Người ta tin rằng thời gian sử dụng pin của Galaxy S7 và Galaxy S7 edge được như vậy là vì dung lượng pin của nó cũng như chế độ Doze trên Android 6.0. Samsung Galaxy S7 được cho là có viên pin 3000mAh và Galaxy S7 edge là 3500mAh. Dung lượng pin ở Galaxy S6 và Galaxy S6 edge lần lượt là 2550mAh và 2600mAh.

Eldar Murtazin là một người từng lộ rất nhiều thông tin từ những hãng điện thoại khác nhau trong vài năm trước, và hầu hết đều rất chính xác. Ông ta im ắng một thời gian và giờ thì đã bắt đầu quay trở lại.

CaSQKs_UkAAS1tf.jpg CaSQLWqUYAENsbG.jpg
Tham khảo: BGR, Eldar Murtazin, ảnh: iGalaxyS7
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3000mAh hay 3500mAh mà được hai ngày thì chắc phải có gì đó hay hơn như Os tiết kiệm pin (Android 6 nghe đồn pin tốt hơn Android 5), SoC tiết kiệm pin hơn... nói chung là mục tiêu rất khó với.

Và liệu Samsung có chịu hy sinh cho máy dày lên vì pin nhiều hơn không?
shiva_ndt
TÍCH CỰC
8 năm
@BlackmanSuit Phong cách sửu nhi, chụp mũ, thế nào là đội Samsung lên bàn thờ?
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep E thấy trình tranh luận, viết bài của bác cũng còi bỏ mẹ ra, nhưng đc cái bác là người sáng lập ra cái trang này nên k ông mod hay người nào tranh cãi vs bác. Làm gì có chuyện pin mấy ngày chỉ do hệ điều hành hay pin đc chế tạo ntn mà k tính đến người dùng ít hay nhiều.
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
@Goldsmart Ngta hơn bạn ở cái nói những cái thực tế. 4rum này đc nhiều người tham gia cũng vì các staff đều mang trải nghiệm thực tế đến cho bạn đọc. Bạn chứng minh ngược lại đi.
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuti7x Bạn muốn mình chứng minh cái gì?
Nghe hơi ảo thì phải!!😁:D:p:D
Hy vọng thôi
Chắc lần này SS siêu tối ưu HĐH Android???
@Giàng A Lúa Chém gió thôi. Thím Sam mà.
Samsung mà làm thế thì chắc bác hiệp đi đóng phim xxx rồi 😁
@cuhiep Phim anh đóng sẽ ưu tiên cho bệnh viện dùng trong việc điều trị bệnh khó tiêu 😁
@cuhiep 48 lần 1 ngày là chết toi đó, bác nhắm đủ sức ko.
Vừa mới pằng chéo xong nó bắt dương cao ngọn cờ luôn đó ^^
@cuhiep trại heo ba huân ở sài gòn tuyển kìa , vào đưa bầy heo nái của họ lên đỉnh đi ...
nqdong
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Là thử việc nên chỉ trả thù lao bằng trứng gà thôi.
1 ngày đóng 3 phim, 4 xxx/phim. Tính ra 12 xxx/ngày bác đủ sức khỏe không để mình giới thiệu cho 😃
P/s bỏ việc ngang là phải bồi thường nhé.
Có thể lắm chứ, lúc Note 5 ra mắt pin có 3000mA ai cũng lo pin yếu nhưng thực tế sử dụng lại ngang Note 4 pin 3220mA, trong các hãng Android thì Samsung tối ưu pin tốt nhất, máy ko nóng như Sony, pin ko yếu sinh lý như LG
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
@phanthai1985 Mình chỉ thấy note5 màn hình màu đục hơn so với 6s+
@The Purge Nó làm mỏng thì phải hy sinh pin mà chế. pin dc vay cũng ngon rồi. Đòi gì nữa. Ai sợ pin yếu thì cứ FHD mà mua. Hàng tàu pin trâu đó. Mắc gì mua dt mắc tiền rồi sợ yếu.
@theblues Màn amoled nó chắc vậy. Apple sắp xài oled luôn rồi. k dc ý kiến nhé. K là bị ném bể đầu.
phanthai1985
ĐẠI BÀNG
8 năm
@theblues Uh. Iphone cũng tùy thị trường mà trắng đục hay xanh mà. Căn bản nhìn đẹp hay k thôi
Nếu như vậy thì tốt quá đi chứ.để xem s7 năm nay thế nào.dùng ios lâu rồi đổi gió tí
cái vụ 2 màn hình của LG V10 hay mà sao ko thấy hãng nào áp dụng nhở :eek:
@hvquang23 Áp dụng nó kiện cho chết à =)))
ếu tin.chỉ mong ngày tẹt bô là ok
Nhãm pin như thế thì dùng 2 ngày bằng cách nào?android là vua hao pin
@Vodanh_vohinh Pin Mi4 và Z3. iphone ios các loại mơ còn không được.

IMG_24134810806678.jpeg IMG_118759221120376.jpeg
@ducngock Cái Mi4 màn hình chiếm tới 57% còn cái Z3 màn hình chiếm tới 75%?!

Cái màn hình chiếm 3/4 cục pin thế kia thì bác bật máy lên rồi ngồi ngắm nó chứ ko xài gì à?!!!!!

Làm ơn đi trời, nếu muốn vậy thì 6 plus 13 hours on screen còn được 😆))
@ducngock Bạn thử chỉnh độ sang 100 xem sao chạy game nghe nhac xem video lướt web liên tục máy nào chịu nổi 12h liền bán bao nhieu tôi cũng mua
Test thực tế đừng tin vào thông số
@Vodanh_vohinh Đọc comment này ngứa con mắt. Thánh phán
@Lực Trịnh Fan sàm vao cmt
Nhãm
Thật tuyệt vời cố đợi nó ra múc ngay
datanh222
ĐẠI BÀNG
8 năm
Onscreen vẫn chỉ 4h30 thì không hy vọng gì. Trừ khi là toàn bộ thời gian chơi game 3D nặng.
Nhìn cái on screen 4h32' kìa mà la pin trâu. Hai ngày cường độ trung bình chắc chỉ nghe gọi quá.
Máy tớ xài 2 ngày on screen 7 tiếng đây. Đố ai biết máy gì.
LYSM
TÍCH CỰC
8 năm
@BlackmanSuit Sony Z3
@LYSM Chính xác. Và chuẩn bị vài ông nhảy vào bảo Sony ko có nhiều phần mềm trong máy nên pin tốt hơn.
@BlackmanSuit Xperia z2. Trâu khỉ gì, xài sony chán òm. Pin ss không ngon bằng sony, nhưng cái còn lại ngon hơn hết. Lg từ g3 ngon hơn các hãng android khác. Chỉ hay chết thôi.
trungkn
TÍCH CỰC
8 năm
@BlackmanSuit rất nhiều máy làm đc điều trên, ngay cả cái đt Xiaomi Mi4 cùi cùi còn OS đc 7-8h -_-
và còn rất nhiều máy hơn cả như thế
@trungkn Nhưng Note 5 thì không. Đó là điểm mấu chốt. Point made. Thank you.
LYSM
TÍCH CỰC
8 năm
Em chỉ mong chơi được COC từ sáng đến chiều ko phải cắm sạc thôi 😃. Ko cần 2 ngày làm gì
chém gió. làm đc thì mấy năm năm ko phải tụt giảm doanh số r [emoji18]
hoangca09
ĐẠI BÀNG
8 năm
thực ra mình nghĩ ae tinh tế đa phần là dân yêu thích công nghệ nên trải nghiệm và đánh giá đều có lý cả.
về phần cá nhân mình khi dùng qua nhiều máy thượng vàng hạ cám thì thấy SS ko phải tự nhiên là hãng android có thị phần cao nhất.
máy của họ có thể ko có cấu hình cao nhất, ko thiết kế đẹp nhất trong tầm giá nhưng cái nào cũng tốt, khá cả. Kiểu như xe máy Honda ấy.

3 cái máy android mình dùng gần nhất là M5, Grand prime, với a7000. M5 mua đắt nhất,rẻ nhất là a7000. Nghĩ đi nghĩ lại m5 đẹp mà màn xấu, cam xấu, a7000 cấu hình cao, cũng đẹp nhưng cầm nhẹ quá, với lại thỉnh thoảng sóng sánh kiểu gì mà ko gọi đc, khởi động lại thì lúc nhanh, lúc chậm đến 10p mới lên. grand prime thì màn đẹp (so với 720p, ttf), pin tốt, cam ngon (với 2 con kia), cầm vừa tay.
tất nhiên 3 con này ra thời điểm hơi khác nhau, nhưng thế để thấy ko phải tự dưng SS lại trội hơn so với các máy android khác.

p/s: thôi e về với con BB của e đây, e nó xấu nhưng vẫn cơm, android chỉ là phở với em thôi 😁
@hoangca09 Chi tận 2-3 tỉ ra chỉ để làm marketing, 1 năm ra 80.000 dòng khác nhau, ko thị phần cao nhất sao được :3
sang_sone
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 ngày hay không thì không quan trọng lắm, quan trọng là nó trụ nổi onscreen được bao lâu thôi, năm nay khó có thay đổi về công nghệ pin mới rồi, cấu hình đã bảo hoà, ba năm sắm 1 flagship là ngon
Ah aaaaaaa ..... mình ko ngờ $$ là thánh chế :p . Gsmarena cũng thánh chế Pin theo nhu cầu $$ 😁.
@dmt4ukhw4 Cái review pin của gsmarena cho ss apr lòi ra. Ở đâu mà s6 lướt web 9 10 tiếng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019