Samsung galaxy s7 egde. Đừng tin những gì samsung quảng cáo về thiết bị của họ

suu bin
15/4/2018 18:47Phản hồi: 30
Chào ae rất rất nâu rồi mình mới viết 1 bài viết trả là hôm trước đi làm về có tiền kha khá . Lên thế giới di động tính mua 1 con samsung giá tầm trung. mới vào nhìn bao la là điện thoại cuối cùng em quyết định thử dùng con J7 + hay j7 pro gì đó cầm trong tay con j7 thích lắm các bác à lúc trước em dùng con lumia 630 nhiều tính năng bị hạn chế game thì khan hiếm lắm nhưng bù lại máy nokia có khác em làm trên tầng 2 ý .mà đặc thù công việc của em phải rông đi lại nhiều vs trèo lên trèo xuống nữa .hôm đó đang trèo lên tầng 2 làm thì cái túi của em nó ko để đt sâu cho lắm .nhét con 630 vào không lọt vào được hết .trèo gần lên tới tầng 2. máy e nó trượt ra túi nó rơi xoay vòng vòng. em nhìn cái điện thoại rơi đến lỗi em chóng mặt như kiểu say xe ý . Nói tới đây ae chắc hình dung được thế điện thoại em rơi rồi phải không . Sau khi rơi máy nó tiếp đất theo kiểu . Ôi thôi anh xắp có vợ mới rồi . Pha chạm đất là cái màn hình . lắp nhựa đt tung ra pin điện thoại nằm 1 nơi .máy móc thì 1 nẻo em xót lắm . Lúc đó e khoang con mệ nó mang luôn tiền lương 1 tháng làm tợt mặt mới được 7trieu . Sau khi xuống nhặt con 630 em dật mình vì màn hình ko có bị nứt nẻ gì cả . Em là em nói thật ý viết lên đây cho ae pít sau khi lắp pin máy chạy vẫn ô sờ kê mặc dù có vài vết xước ở nắp nhựa. nhưng e trả quan tâm . Máy móc của nokia bền vệy ý . Sau khi dùng 2 năm máy em đã hỏng .lúc đó em ko tiếc sót gì nữa lên mới về quê mua 1 con máy dùng . Đag dùng thử j7 thì e có ngó nghiêng thì phát hiện 1 con đt của samsung. màn hình cog nhìn đã mê rồi lên em quA CHỖ máy đó xem ngắm em s7egde mãi .cuối cùng em nó thôi miên đi đến. Chỗ thanh toán .để trả tiền chuộc thân e nó .mới dùng thì chức năng vận hành của máy phải nói là ngon thậm chí là phê luôn dùng được 10 ngày.em lên trên google tìm hiểu các chức năng đặc biệt của nó và em phát hiện ra là nó có chức năng chống nước . Đang tìm hiểu cho rõ vào diễn đàn đấy hỏi mấy ông trog diễn đàn họ bảo nó chống nước ngon nắm cứ nhúng vô tư đi . Nghe theo lời xúi nhục đểu rả của bọn nó . E vác 1 chậu nước lên nhà nhúng vào nước rồi trình diễn 1 màn kỹ năng điêu luyện .khiến cả gia đình phải nín thở để xem e nhúng nước pha biểu diễn của em nó nghẹt thở luôn ae à .sau khi diễn Xong e dơ cho cả nhà xem . Máy vẫn hoạt động bình thườg và e kết thúc biểu diễn . Nau sạch nước ở điện thoại chờ 20ph cho ráo sạch nước . Dùng được 2h xem youtube máy samsung s7egde của em bắt đầu có biến . Máy bắt đầu có dấu hiệu lạ . Có 1 đường màu hồng bên tay phải của điện thoại .nhìn rõ lắm kéo dài từ đầu tới cuối màn hình luôn . Tắt nguồn máy đi em chỉ nghĩ nó bị xung đột app lên mới thế đợi 10 bật lên . Máy em nó tăng lever rồi ae à .bây giờ ko còn là 1 vạch màu hồng nữa mà là 2 cái vạch to chà bá cách nhau có 1ly thôi . Lúc này ai mà như em chắc cũng sợ lắm . Kiểm tra thật kỹ càng thì phát hiện 1 cái động trời nữa màn hình bị phồng lên có thể gập đôi tờ tiền giấy đút vào trong được . Gọi lên tổng đài của sam kể hết 2 bệnh của em nó . Sam phát biểu 1 câu xanh rờn độ hở đó là độ hở được samsung .cho phép nó hở như thế em nghĩ cũng trả sao thì bên họ nói vậy lên yên tâm còn vệt hồng thì ah ý nói lỗi này họ ko biết . Vào kiểm tra màu bằng cách dùng tổ hợp phím *#0*# thì vào hết các mục kiểm tra màu thì máy ko còn hiện tượng gì 2 sọc kia cũng mất lên là em cảm ơn ah ấy rối rít . 1 lúc sau vào youtube xem phim định mệnh cái máy em nó lại nhảy lên lever 3 . Loa ngoài không thể mở . Bật âm lượng hết cỡ nó cứ tự nhiên tụt tụt tự động tắt hết âm thanh như âm media chuông báo vv.các bác phải hình dung bấm tăng âm lượg lên hết cỡ ý nó lại tụt hết xuống giống như kiểu bị tụt huyết áp ý . Em liền cắm tai nghe cũng ko nghe dk gì luôn trong đầu em nghĩ chắc video này ko có tiếng .chuyển sang đúng 30 cái clip cũng trả có tiếng . E lại phải tắt nguồn máy chờ 5ph bật lên . Bây giờ loa thì nghe được rồi nhưng thế đếch nào âm lượng nó lại nhỏ hơn lúc chưa nhúng nước . Em bắt đầu cảm thếy hối hận khi đi mua s7 egde .ae nào biết cách làm cho loa hoạt động như cũ thì giúp em . Viết bình luận nha . Cảm ơn trước những bác đã hung hăng bình luận chia sẻ .... Loa thì mở được rồi. em cắm tai nghe thì nghe được rút tai nghe cho phát loa ngoài . Cái loa nó tịt mẹ luôn cay ko ae . Sau khi nhúng nước tốc độ xử lý của máy hình như là bị giảm đi trông thấy luôn vào còn giật giật lak lak nữa chứ . Hiện tại đến bây giờ 3 lỗi đó vẫn còn .Nếu như giờ em thay tổng thể cho máy ngon như lúc xưa thì chi phí khá cao . Giá màn hình chắc cũng 1.200000k đó. còn thay loa chắc cũng rẻ thôi không đáng ngại . Đâu chắc phải cầm 3 triệu mới đủ ý tại nhỡ họ tháo ra hết rồi kiểm tra máy. em nghĩ còn nhìu cái hỏng bên trong nắm . Mà mọi người trên fb google 1 số cái diễn đàn khác bảo là ai đen mới mua phải máy như thế . Chính em là thằng bị đen đây . Giờ em cũng chỉ biết xài tạm vệy bàn phím thì bị đơ đơ em viết bài này tới đây là mất 3 tiếng rồi đấy ae .công sức của em viết. mong các anh các chị các em . Đã từng sử dụng qua máy này hay .những người am hiểu xin cho mình cách khắc phục cả 3 lỗi trên để lần sau em rút kinh nguyệt . Thật sự quá phũ cho đội lầm than ae à . Giờ samsung nó lại học kiểu lừa người dùng giống như vụ IPhone vừa qua ý . Samsung càng ngày càng tụt dốc khi đưa ra những phiên bản tích hợp sãn quả boom điện bên trong và chờ những thằng như em vừa chơi game vừa sạc điện thoại . Máy nóng cộng thêm luồng điện sạc nhanh nó vào khỏe . Thế là bùm từ đó samsung nổi tiếng việc chế boom và đặt tên cho quả boom ấy nghe rất mỹ miều note 7 . Em nghĩ em mà là tổng giám đốc của công ty em lập thêm luôn 1 trung tâm dịch vụ đưa ma . Khóc thuê . Bán quan tài và thiêu xác .đặt tên là an táng samsung ai mua máy của sam . Mà ko may vớ phải 1số dòng máy có tích hợp sẵn quả boom thì samsung mới giảm 20% chi phí cho những trường hợp . chết ngu vì chơi game sạc điện . Nếu mà làm như thế samsung cũng kiếm được kha khá tiền đấy . Bác nào fan ruột của sam đừng có tìm chém em nha
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác lại tự đem mình lên thớt rồi. Seeder ...
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekedaine Nói ko tin à
S7 mới giờ này siêu thị còn bán hả??? Hay b mua ngoài tiệm. Nếu mua ngoài tiệm hàng like new mà dám tự tin biểu diễn nhúng nước thì tại bác thiếu hiểu biết rồi chứ kêu ai nữa. Coi đội hạt giống nó vào quăng gạch cho sml. Mà vấn đề có tí lần sau viết ngắn gọn thôi. Viết dài ngoằn à =))
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhất Linh 93 Máy tui hết bảo hành ngày 12 2017 đây
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhất Linh 93 Viết dài thì bảo là dài . Viết ngắn thì nói đọc ko hỉu vãi các bác văn nào cũng xài dk
Thôi xạo lờ vừa thôi ông ơi. Đt Samsung chống nước thuộc hàng tốt nhất hiện nay rồi. Ngay cả admin tinhte là cuhiep còn phải công nhận.

Tôi xài S7edge 2 năm nay, đem xuống hồ bơi có hơn chục lần vẫn chả có vấn đề gì.

Đi mua phải đồ lô rồi đổ thừa Sam.
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vandetta Ừm ừm cứ thử đi rồi biết chứ thằng này ko nói nhìu
@Vandetta Vkl tốt nhất. Nó quản cáo thôi. Bao nhiêu bài bóc phốt rồi. Ko thấy nv ss kêu j. Chết vì tin quảng cáo
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekedaine Em ko pít các bác mua máy kiểu gì chứ em mua 2 máy s7 đều bị thế . Chắc do em đen thôi
Màn bị vệt hồng là bệnh muôn thủa của ss rùi. Đây dính phốt con s6e. Bóp vào chỗ loa thoại thì hết nhả ra thì lại bị. Đi bh ss nó éo nhận bảo lỗi này k đc bh thế là cạch ss từ đó luôn
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím Theo như kinh nhiệm ngu ngu của mh thì . Chỗ vệt hồng đó do khi mh chơi game hay làm gì ý .phía bên đó nóng dã man . Lên là nó có vệt
leviethung85
ĐẠI BÀNG
6 năm
@suu bin đang xài s7 mỹ chưa thấy hiện tượng gì,có lần cắm sạc chơi game đêm ngủ quên lúc sờ nóng bỏng tay tưởng nó nổ luôn mà may ko sao:p:p:p:p
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@leviethung85 May cho bác là lúc bác sạc bị nóng ý . Độ nóng chưa đủ nhiệt để kích hoạt ko thì bác cũng mồ yên mả đẹp rồi . Bác xem mấy vụ nổ chưa mảnh nhựa bay ra chém ngang cổ ngồi ôm máu ở cổ nhé
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
T còn nghe theo lời mấy thằng tội đồ . Nó bảo khj nào máy có vệt thì .ấn mạnh vào chữ samsung .ấn xong nó lại bị ra
Đùa ông viết Bài này rảnh háng thật điện thoại samsung chất lượng thế nào cả thế giới đều biết , mua phải hàng dựng hay hàng trưng bày ... Xong vào cào phím ... Đến mệt thanh niên . tốt nhất ông mua con Nokia 1110i dùng cho bền nhé
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sontrangvnvt Thực ra là bị vậy chứ em cũng ko nói xấu hãng . Mấy bữa nữa em lên s8 xem có tốt ko . Tại nhu cầu sử dụng dt em cao
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@suu bin Dân hay leo treo mà toàn lựa mấy em tràn viền thì chịu sao đc, làm con active cho bền
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fibbo Tại nhìn em nó quyến rũ ý
ttd134
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuyện trên Voz hả 😃
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ttd134 Voz là gì bác em ms 98 ko hỉu nhìu bác giải thích dùm e
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc bài phát hiện ông thớt chắc còn ít tuổi, câu cú lủng cà lủng cùng, chấm phẩy bừa bãi, teen code hơi bị nhiều nên dự là vào shop nào đó bị bọn nó thuốc cho mua hàng lởm hàng dựng. Chứ nói thật h đi đỏ mắt cả cái VN này làm quái có con S7 Edge nào mới 100% chính hãng?
Còn chuyện nước vào máy thì đúng là có thể, tôi xài S7 chính hãng cũng bị nước vào, nhưng ra bảo hành nó sửa cho khi nào dùng lại bằng được thì thôi. Chứ xài hàng dựng lại còn thích chơi trội thì rước bực vào người là đúng rồi, lên đây ca thán làm j
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Blessa Tui mua ở thế giới di động do màn hình hôm trước nhúng vào nước . Lúc sạc pin nó cứ nhảy phím ko hỉu lun
Khong_Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi mua like new S5 Active với S7 vẫn thi thoảng cho xuống biển bơi chả làm sao. Máy lên có ít hơi nước trong camera thì bỏ vào thùng gạo qua đêm cho nó hút ẩm xong lại dùng ok. Riêng con S5 Active rơi từ 1m6 trở xuống thì nhặt lên bỏ vào túi luôn không cần phải kiểm tra xem có hỏng hay không
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khong_Nam Tui cũng bị hơi nước khi nhúg s7 vào nước để khoảng 1h là hết
Khong_Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@suu bin Chuẩn luôn. Mình vẫn luôn tin tưởng vào Samsung. Thích những tính năng mà họ quảng cáo. Bình thường ít khi dùng đến nhưng khi cần lại rất hữu hiệu
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khong_Nam Ukm hjhj
.-PicAssO-.
ĐẠI BÀNG
6 năm
s7 e mua máy at&t xách tay đây, lâu lâu vẫn đem ra vòi nước rửa có sao đâu
suu bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@.-PicAssO-. Thế số đỏ rồi