Samsung Galaxy S8 có giá chính thức 18.99 triệu, S8+ là 20.99, giao máy vào 5/5?

sonlazio
30/3/2017 2:39Phản hồi: 372
Samsung Galaxy S8 có giá chính thức 18.99 triệu, S8+ là 20.99, giao máy vào 5/5?
Các hệ thống cửa hàng lớn đã bắt đầu đưa ra giá của Galaxy S8 và Galaxy S8+, tuy hiện tại họ vẫn ghi là "giá dự đoán" nhưng nhiều khả năng đây sẽ là những mức giá chính thức. Như vậy thì so với Galaxy S7 và Galaxy S7 edge, giá của Galaxy S8 và S8+ sẽ tăng khoảng 2.5 triệu đồng, khá tương đồng với chính sách tăng giá khoảng 100$ của Samsung ở các thị trường quốc tế. So với Galaxy S6 edge trước kia thì giá của S8+ tăng khoảng 1 triệu đồng.

Gọi là tăng giá nhưng nếu năm ngoái bạn mua S7 edge thì năm nay có thể mua S8 thường cũng được vì diện tích màn hình không khác biệt quá nhiều, đồng thời màn hình cong được đưa lên làm mặc định.

Theo một số thông tin mà mình nhận được thì Galaxy S8 sẽ về Việt Nam với 3 màu khác nhau, màu vàng, màu xanh coral và màu đen. Như vậy, màu xanh "lan" sẽ không về, ít nhất là trong giai đoạn đầu.

Theo thông tin từ thegioididong.com thì nhiều khả năng máy sẽ chính thức bán ra vào ngày 5/5/2017, tức muộn hơn khoảng 2 tuần so với quốc tế.

Tham khảo: TGDD
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
7 năm
Giá năm nào cũng tăng dần đều 😔
@MrActor Giá nhân công tăng mỗi năm khoảng 3-400k. Theo phần trăm. Mỗi năm thêm cái công nghệ mới. Chỉ ngại giá tăng nhưng khác nhau mỗi bộ nhớ cũng phải 100$ :')
@MrActor Mình thấy con s8 giá này tăng so vs năm ngoái nhưng giá vẫn tốt đấy chứ
hqchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrActor S6E lúc mới ra bản 64Gb giá cũng 21tr, còn bản 32Gb giá 19 củ mà sếp?
Tăng nhiều chỉ có Iphone 7 Plus :v
@MrActor tỉ giá USD có năm nào giảm đầu mà đòi giảm giá ?
"Cơ hội" tức là có hoặc không.
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@bud's 99% là không 😁
nt_vietanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp mà chát
tn2108
TÍCH CỰC
7 năm
Giá cũng hấp dẫn nhỉ, hy vọng quà kèm theo hoành tráng tí 😃
elninoit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tn2108 Thế không thấy bộ quà ở trển đó ah?
@tn2108 Ngoài phụ kiện đi theo máy là tai nghe hãng gì đó SS mới mua lại thì về VN các nhà bán lẻ chẳng kèm theo đống km nữa, năm nào chẳng thế
Giá vậy mà ko dc bản 128gb nhỉ
@Fatcat88 Ngày xưa S6 edge+ 20 củ mà vẫn 32GB thậm chí còn ko có thẻ nhớ đó
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá hơp lý cho 1 siêu phẩm 😁

Thấy cữ hơi chát à nha.
Giá tăng đều hằng năm vậy có gọi là hút máu không 😁? hay là cứ giữ nguyên như cũ thì bị gọi là hút máu , còn tăng đều thì là coi trọng người tiêu dùng?
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@Cupertino Tiền mất giá thì giá điện thoại nó phải tăng lên thôi biết sao bác =))
@blizzaro Mình nhớ năm ngoái đô mẽo 22 năm nay 22.7 thì mất giá có 700 đồng má giá trị máy tăng tới 100$ @@...bạn càng nói càng cảm giác nó hút máu kinh hơn...
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@Cupertino Nó tính tiền theo đô và giá trị đô theo toàn cầu , theo đồng ơ rô theo đồng nhân dân tệ chứ nó đâu có tính theo vnd đâu bác .
Với cả cứ thử so sánh s8 với con s7 plus xem 2 con thì s8 nó hơn hẳn thì nó lấy cao hơn cũng đúng .
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@Cupertino Nó tính tiền theo đô và giá trị đô theo toàn cầu , theo đồng ơ rô theo đồng nhân dân tệ chứ nó đâu có tính theo vnd đâu bác .
Với cả cứ thử so sánh s8 với con s7 plus xem 2 con thì s8 nó hơn hẳn thì nó lấy cao hơn cũng đúng .
riêng cái tai nghe AKG đi kèm theo máy đã khoảng 2,3 triệu rồi nên giá cao hơn bộ đôi S7 cũng phải thôi
@The Purge Nó tuyên bố thẳng luôn là bán rời 2 củ, nhưng kèm free với s8, làm éo có ai lật lọng cái đấy

Còn thằng apple nó bán rời cái tai lightning 29$ luôn nhé
@freakingprime T bảo bác cứ chờ thôi ai nói gì đâu 😃 h còn chưa bán, đấy thông tin đến bác có j sau đối chiếu, vì bác chỉ nghe thông tin 1 chiều từ báo mà thằng Sam nói cứ j chắc 100%, bảo hủy hết Note 7 mà vẫn bán lại đó thôi mà Apple bán phụ kiện đắt, cả củ sạc lẫn dây của nó gần 1 củ rồi trong khi Samsung cả củ lẫn dây có 250k thì tai kèm theo hộp của SS cũng rẻ hơn nhiều thôi chứ có j đâu
@freakingprime airpods 159$ ông ơi, ông kia có nhắc đến earpods đâu. rồi nhé tiếp đi 😁...
@AZwarrior Giá bán chinh thức khoảng $99us bộ gear VR . đôi tai nghe thứ 2..AKG là 149us lnếu đặt hàng đợt đầu thì đc khuyến mai $50 khi tải Oculus mua nguyên bô. 249us
Lần này ss lai biến thành con muỗi để hút máu dân ghiền....😃😃😃
Mức giá cũng tương đối cao. Cơ mà mua trả góp 0% nên chắc sẽ cố xúc

@movingangels giá vậy hợp lý bác vì hàng SS khuyến mãi rất nhiều 1 bộ loa, 1 cốc sạc không dây nhanh, gói bh vàng, thẻ nhớ, pin dự phòng, gói glx elite ... thì e nghĩ nó tốt hơn 1 cái vd Hoang Hưởng company U ultra đi cũng 18tr mấy (bó tay) hoặc mua ip7plus 2 mấy tr mà ko km gì thì cũng vậy.
Năm ngoái e mua s7e là quà không tưởng luôn tặng hẳn 1 con gear s2 classic vs gear VR, tai nghe level U, thẻ nhớ các kiểu, coi phim vs uống cafe 1 năm ^^ h mà bán lại cái máy 5tr e cũng không tiếc nữa là sợ xuống giá.
ĐẸP và Ngon. Nhưng em ko có nhiều tiền nên e sẽ mua iphone 😁 chứ mua android 20tr hơi mông lung kaka :D
@mrPhamhd thay chính hãng S7 có 3tr5 gần 4 còn S7 edge là 4tr8-5tr chính xác là vậy nhé, nếu bác đến trực tiếp TTBH nó thay cho, còn bác gửi TGDĐ hay FPT bảo hành thì nó lấy thêm của bác 1 củ 😁
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@The Purge Mình đến tận ttbh SS Hải Dương mà cô nhân viên nói vậy . Ra ngoài thay thợ hét 3,6 tr . Màn AMOLED thì chuẩn chính hãng ko có hàng tàu
@mrPhamhd Ai nói bạn không có hàng tàu, bạn có thể lên mạng đặt 1 chiếc s7e amoled hàng đài loan nhé, chỉ duới 3tr
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Lua. Ừ nhỉ . Không biết cái màn mình thay có phải lởm ko nữa . Nếu đúng thì toi
Ước gì ai tặng mình một cái. 😃! Năm nay S8 làm quá tốt rồi.
@phanhuy5491 Không ai đánh thuế giấc mơ cả. Cứ tiếp tục đi bạn.
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@phanhuy5491 hốt gơ thì anh tặng chứ là chú em thì anh chỉ dẫn đi bia ôm được thui:eek:😁
@lom-com E zai thẳng kiếm đâu ra bác? 😔. Thôi dùng tiếp ip6 cùi bắp, ios tù túng quá bác.
Tới tết về 17 cho con plus thì ngon, cơ mà chờ táo thu hoạch lứa mới xem sao đã... ai cũng đẹp
S8 cong sẵn giá bằng tầm giá con S7 Edge năm ngoái là hợp lý.
Cái tai nghe cao cấp AKG thôi hết 2 triệu rồi.
@luanth Chưa nghe chưa biết cao hay thấp đâu
@nguyentrong18 Nhiều diễn đàn review rồi bạn. Hàng akg thì khỏi lo
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luanth Ho ho 2tr cai stock earphones ah ...ngu vua thoi
@luanth tai nghe cao cấp AKG bao nhiêu thì mình chịu, chứ tai nghe theo máy s8 thì bạn cần qua mình để cho 300K 1 cái nha. cam đoan hàng theo máy s8 😃
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
FTPShop KM hơi khác chút, thích cái loa

BNK
TÍCH CỰC
7 năm
@ntnam1972 Bên ViettelStore cũng thấy ghi không bốc, mà giá dự kiến thấp hơn chút 😁
@BNK Bốc thăm chứ ko chắc chắc 100%
@BNK mình oder mà cái loa này ko ăn được,kiểu hên xuôi mới được tặng.FPT vẫn luôn lừa dối khách hàng ko thay đổi
@BNK Phải bốc thăm. Chứ đâu có tặng?
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
Mẹ ơi ko có màu bạc về VN à :'(
@Junio Cứ yên tâm là có màu vàng thì sẽ có màu bạc thôi bạn. Tận tháng 5 mới bán ra mà 😁
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
7 năm
cuối năm 2end TGDĐ cho kinh tế
đẹp quá nhưng với mình thì mắc quá :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119