Samsung Galaxy S8 có màn hình 4K, dùng 2 camera?

sonlazio
20/6/2016 2:41Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhanma154
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nghệ càng ngày càng tiên tiến, màn 4k chưa chắc đã tốn pin bằng màn fullhd bây giờ nên đừng có bao giờ ngồi phán để cả ngày chỉ là kẻ ăn theo nói leo.
@nhanma154 Cùng 1 công nghệ thì màn hình độ phân giải càng cao càng tốn pin. Hình ảnh xử lý cũng nặng hơn. Chả lẽ ông lấy màn 4K để xem phim HD à?
@Khánh Bee thì chính vì thế mới sinh ra cái trò chỉ hiện 4k những lúc cần thiết, và lại có mấy bố vào kêu nửa nạc nửa mỡ lòe thiên hạ bla bleo
nhanma154
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh Bee Công nghệ không giống nhau đừng so sánh
@nhanma154 Ko hiểu tiếng Việt à? Đang nói là cùng 1 công nghệ thì độ phân giải càng cao càng gây hao pin =))
Chỉ cần bật 4K trong app Video, Photo, Youtube và Gear VR là đc rồi.Còn lại nên để FullHD hoặc 2K.
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko liên quan nhưng bác Solazio cho em hỏi bác có liên quan gì với bác giáo sư này ko vậy ...
khong-qua-2-van-de-kho-khan-viet-nam-se-thanh-nen-kinh-te-that-bai.jpg
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giangchaugc Con ruột
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trunggaja Chuẩn ko bác @sonlazio , em thấy giống quá...
se7enqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em buôn iphone xài s7E mà bị khách hỏi quá trời ... đừng bắt e phải mua S8 😁 :D :D
Thật sự trong thế giới Android quá bon chen và chật chội, việc đua cấu hình để thu hút khách hàng là điều bắt buộc thôi, vì con nào cũng là Android, cùng 1 mẹ google đẻ ra, chỉ khác nhau cái giao diện tùy chỉnh mỗi hãng 1 kiểu với mấy cái app riêng, nhưng app rồi cũng bị trích xuất ra cài qua máy khác được, muốn hơn nhau thì phải đẩy cấu hình lên thôi, thằng ra sau nhất thiết phải hơn thằng ra trước...không thể làm theo kiểu phát triển ổn định có chiến lược rõ ràng như Apple được, mình nghĩ nếu Samsung có 1 hệ điều hành riêng và phát triển nó đủ mạnh để thoát khỏi Android thì lúc đó họ sẽ dừng chạy đua vũ trang. Tương lai đó có lẽ còn mịt mờ lắm😁:D
@Minh Tâm 75 ss hoàn toàn có thể bỏ android để tới với tizen nhưng khi đó còn mờ tịt gấp mấy lần bây h,vì android và ios đã phát triển tới mức gần như bão hòa luôn rồi
@Minh Tâm 75 Nhờ vậy mà chúng ta mới dc nhờ chứ cứ như Apple hết thì giờ vẫn xài IP 4 nhá.
Kiểu này Apple phải quỳ vái lạy anh Sam rồi
okido
TÍCH CỰC
8 năm
chắc cũng nên cân nhắc mua 1 con samsung 🤔
Mình tưởng SEMCO là Samsung Electro-Mechanic Company chứ nhỉ. Nhưng camera SEMCO xuất hiện trên chiếc BlackBerry Q5 (camera sau)
Gia cát dự thím Giàng A ....sẽ vào cmt với nội dung tương tự như :4k không cần thiết, rồi là sadagon 830 của androi cũng thua con 5c lock docomo của thím ấy, nào là có tiền mua con 5s hay 5se còn hơn.....Nào anh em mình cùng lót dép ngồi hóng nhé :d
màn hình 4K trên dt làm cái nồi gì ta?
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
Làm tốt cái 2k đi đã. Đang dùng note5 màn ám vàng kinh khủng,mầu thì lòe loẹt. Nhìn cái ảnh từ dslr chụp ra mà cho lên note5 cho khách xem mà choáng. Màn rực quá so với màn máy ảnh. Chắc phải chuyển về ip cho chuẩn mầu.
- ảnh nào mà om vùng mặt thì trên màn hình nhìn như uống rượu đỏ rực,hi vọng note6 tới đây tốt hơn
@longku25 Chuẩn. Nhiều ông chứ nhìn cấu hình song phán màn Samsung đẹp này nọ.

1 bức ảnh nhìn trên iPhone màu rõ đẹp, khi dùng các app như Instagram chỉnh sang hệ màu nào rõ sự thay đổi đến đấy. Vẫn ảnh đó gửi sang con S6 Edge chỉ thấy ám vàng, ko thấy khác gì tấm gốc chưa chỉnh. Nản !!

P/s: đang xài 6s và S6 Edge
Thú vị đây
Hic đang chờ Note 7...
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
Tinh Tế nó tương tự như showbiz. Chỉ một bài post là nổi tiếng ngay, nếu bạn biết lựa chọn những từ ngữ phù hợp [emoji18]
Giàng A Lúa thông minh hơn tất cả các bạn cộng lại, nó chưa bao giờ bị ban nick, còn các bạn thì kẻ đi người mất, version 2.0 2.1 này nọ.
P/s: nick bị ban thì bài đăng vẫn được hiển thị nhé.
@neld25 Đúng rồi band nick thì ngồi đọc thôi khỏi cmt việc gì phải xoắn. Nick trên tinh tế cũng đâu làm ra tiền được mà phải suy nghĩ.
@cuong nguyen nick này của tôi từ 2007 hồi đó kg biết gì toàn vào đây học hỏi đc nhiều thứ. Giờ vào đây xem chủi nhau cho vui là chính.
@neld25 Thú vui tao nhã 😃
playmarble
TÍCH CỰC
8 năm
@cuong nguyen Cứ chủ đề liên quan đến iphone và samsung là ầm lên bác à
ra S8 đi để mua S7 cho rẻ :v
VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
chạy đua theo LG đay
Concept đẹp quá trời, hàng ra dc thế này thì tốt

Xu hướng