Samsung Galaxy S8 sẽ không có jack 3.5mm, Super AMOLED 2K RGB, USB-C, vân tay trên màn hình?

ART+
6/12/2016 18:17Phản hồi: 307
Samsung Galaxy S8 sẽ không có jack 3.5mm, Super AMOLED 2K RGB, USB-C, vân tay trên màn hình?
Trang SamMobile đã đăng tải một số thông tin được cho là của Galaxy S8 như: máy không có jack tai nghe 3.5mm, dùng cổng USB-C để truyền tải âm thanh và dữ liệu, không có phím Home vật lý, tích hợp cảm biến vân tay trực tiếp lên màn hình, và đặc biệt là màn hình của Galaxy S8 sẽ dùng màn hình RGB thay cho Diamond Pentile trên S7 hay S6 trước đây.

Điểm đáng chú ý và có thể là hy vọng vui nhất từ tin đồn trên đó là việc Samsung quyết định chuyển cách sắp xếp điểm ảnh từ Diamond Pentile trên S7 hiện nay thành RGB. Màn hình của Galaxy S8 vẫn là Super AMOLED 2K, không phải 4K. Với việc đổi cách sắp xếp điểm ảnh từ Diamond Pentile thành RGB thì màn hình trên S8 sẽ cho chất lượng hiển thị tốt hơn, tiêu thụ ít điện năng hơn, tuổi thọ lớn hơn, độ sắc nét cao hơn đặc biệt là trong môi trường VR.

Việc bỏ jack cắm tai nghe 3.5mm được cho là giúp cho Galaxy S8 có nhiều khoảng trống hơn cho các linh kiện khác, pin lớn hơn, tích hợp loa stereo. Cổng USB-C sẽ có trọng trách truyền dẫn âm thanh, dữ liệu cũng như hỗ trợ sạc nhanh. S8 cũng được dự đoán sẽ không có phím Home vật lý, thay vì thế họ sẽ đưa nó lên màn hình cùng với đó là cảm biến vân tay quang học - giúp Samsung làm mỏng các viền xung quanh màn hình, tăng nội dung hiển thị.

Samsung dự kiến sẽ ra mắt Galaxy S8 tại MWC 2017 diễn ra vào tháng 2 năm sau.

Theo SamMobile (1), (2), (3)

Lưu ý: Hình bài không phải là hình thật, đó là hình chế lại từ Galaxy Note 7 cho khớp với tin đồn.
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi RGB. Thơm, thơm quá.
@Hùng Xồm thích cái RGB đó nhất, màn hình là điểm bao năm mình vẫn con ngần ngại với đt Samsung.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
À, à, ko có jack 3.5 ^^
dube1311
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế thì chất quá rồi
Chờ xem siêu phẩm mới thế nào 😁
Hài..apple bỏ bị chửi lên chửi xuống..giờ a Sam cũng bỏ..mổi thằng 1 cổng kết nối rồi tai nghe thằng nào thằng đó dùng không thông đít nhau được rồi @^@
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy cáp apple vẫn sài cho sam dc mà
@MaYaSaKi Cáp gì bác...Samsung và apple khác nhau cáp kết nối mà
@uochuý1489Quốc Huy Vãi cả Thông ass 😁
Hình minh họa :D
thông đít.jpg
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy USB - C
darkness28
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy vấn đề là thằng Apple nó sẽ giữ khư khư cái bản quyền, độc quyền như "khỉ có d..i giấm" rồi tích hợp chip nhận dạng phụ kiện chính hãng các kiểu; gây khó khăn cho các nhà sx phụ kiện bên thứ 3, làm tăng chi phí sx, giá thành phụ kiện, gián tiếp móc túi thêm 1 khoản từ ng tiêu dùng chưa kể là chất âm tai nghe của Apple rất thường và những ng dùng khó tính sẽ ko thể thoả mãn với cái tai nghe theo máy.
Còn Samsung hay các hãng khác thường sẽ thoáng hơn về khoản này.
Đề nghị tẩy chay S8 cho Samsung sml nhé anh em.. tội bỏ jack 3,5mm sớm. Khi nào chuẩn nghe nhạc chung thống nhất chọn mới là Type-C hãy bỏ !

// SS nó lấy Type-C đang đc Intel vận động làm chuẩn tai nghe nhạc chung cho ngành công nghệ, sau này các hãng dùng chung Type-C nên người dùng ko lo xài hãng này ko dùng cho hãng khác.... Mấy con giời đừng so sánh với vụ bỏ jack tai nghe của Apple trong này giùm... Khi nào Ss theo chuẩn nghe riêng chửi SML cho anh !
@hsdhnh Không tẩy chay đấy làm gì được nào 😁
congtu40000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh vậy vụ vừa nghe nhạc vừa sạc phone tính sao bác?
@congtu40000 Làm 2 cổng Type-C nhóa :v ( 1 cổng che lại) :V
kyn_krai
TÍCH CỰC
7 năm
@hsdhnh Hệ sinh thái. Đéo nói nhiều.
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
Sao phải khổ vậy nhỉ, để yên cái jack 3.5 thì có chết ai, nhớ những năm 200x mỗi thằng 1 chuẩn, sau này mới về đc chuẩn chung 3.5, giờ tự nhiên 1 thằng đốc lên bỏ, mấy thằng sàm khác cũng nhẩy theo hết để bỏ, lại rối tung lên. Bây giờ mà theo hết đc thì những thiết bị 3.5 cũ như loa, âmly, tai nghe....... phải cõng theo phụ kiện. còn để ko phải cõng thêm phụ kiện thì phải ít nhất 10 năm nữa tất cả mới về đc 1 chuẩn mới.
Khổ người dùng thôi, vậy mà 1 nhóm nào đó lại thấy đó là 1 phong cách đi tắt đón đầu tương lai 😔 trong khi ngẫm lại thì chính mình mới là thằng thiệt.
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanhoxe Vớ va vớ vẩn. bác nói thế là đã hiểu bác chưa bh nhìn thấy con SONY nào ngoài đời cả 😃
@=Tử_Hải= cái lỗ cắm jack của sony phải thêm 1 cái miếng bịt ở ngoài, quá bất tiện
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanhoxe Vậy thì em chịu bác luôn. sony nó bỏ để trần cổng usb micro với cổng tai nghe 3.5 ko cần bịt từ mấy năm nay rồi bác nhé. XEM LINK DƯỚI
http://azmobile.vn/sony-xperia-z5-quoc-te
rồi lại tặng kèm adapter 3.5 --> USB-C
Ifan lại nhòm ngó cái cổng 3.5 cho xem. Về cơ bản hãng nào cũng học hỏi lẫn nhau thôi. SS học táo. Táo học sung. Chả có hãng nào sáng tạo mãi cả. Nên fan cũng dừng tranh cãi mà tận hưởng thành quả thôi
@=Tử_Hải= Để tôi nói cho ông biết nhé :
- Bây giờ tôi chỉ bật nguồn cái tai nghe lên là nó sẽ kết nối ngay với đt luôn bật bluetooth. Nhì nhằng chỗ nào?
- Pin tôi sạc chỉ có 2 tiếng là nghe suốt 2 tuần? Vậy thì mệt chỗ nào?
- Chất lượng khi cắm dây và có cắm dây không khác gì nhiều, vậy cắm dây làm gì cho vướng víu?

Đó là trải nghiệm của tôi sau hơn 1 tháng xài. Tôi kg biết ông xài ra sao chứ tai nghe kg dây giờ ngon lành chứ kg phải như ngày xưa đâu mà bị ám ảnh quá khứ hoài.
congtu40000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachhonghung bác phán chuẩn... chỉ có điều samfan trc cứ nhặng lên vụ bỏ cổng 3,5 bất tiện, ko vừa sạc vừa nghe nhạc đc, nên bây giờ Sung nó làm theo thì mới thấy buồn cười thôi
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@Cupertino Đúng là hơn 1 tháng dùng có khác 😁 b nói luôn câu này từ đầu tôi sẽ ko bh trnah luận với b 1 câu.
Thôi vậy cứ dùng đi sau này sẽ thấy những cmt của tôi có lý ntn, còn giờ người dùng 1 tháng thì chưa hiểu đc đâu.
xl vì sáng giờ cứ nghĩ b là người dùng tai nghe bltut lâu năm 😃
ps: Sạc 1 lần nghe 2 tuần là kinh dị rồi :D
@bachhonghung Riêng cái vụ 3.5 này ss làm vậy không thấy xấu hổ sao
bluetooth 4 cân dc nhạc lossless mà lo gì. nếu sam bỏ cổng 3.5 thì chắc phải tặng luôn cả cái tai bluetooth chứ =))
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@gotomo Tai nghe đc nhạc ~ đc với dây phải ngoài 2tr.
@=Tử_Hải= Mình đang nói về tai theo phone mà chứ tai theo phone có hãng nào tốt đâu. Kể cả apple. Còn thích tai xịn phải tự bỏ tiền ra mua thôi, mặc dù tai bluetooth sẽ mắc hơn
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@gotomo Bạn chắc chưa dùng SONY. nhứng tai theo máy dòng Z của nó ko chê đc, còn đúng là ai khen tai IP hay là đủ biết trình nghe nhạc cõ nào rồi 😁
bốc phét, có cức mà bỏ 3.5
dường như apple làm cái gì thì samsung cũng làm theo y vậy, ý kiến cá nhân, gạch đá thoải mái
@ngocquang_t2 Học hỏi lẫn nhau, xu thế thời đại mà. Avatar của bạn hoài cổ quá, nhớ một thời oanh liệt...
@ngocquang_t2 Mình cũng thấy vậy. Từ màu sắc cho tới các chấu jack cắm.
Ý kiến cá nhân
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@ngocquang_t2 Phí gạch
Ngày xưa nokia xài 2.5mm, song xài cổng riêng, siemen xài cổng riêng.
Apple nó méo phải là cty đầu tiên bỏ cổng 3.5
@KeVoDanh Bộ tưởng bỏ cái cổng 3.5mm là xong hay sao mà đem đi so sánh với thằng Nokia và seimen KHÔNG CÓ cổng 3.5mm? Thế ngày xưa có thằng nào bỏ cổng 3.5mm xong đem con DAC ra ngoài như Apple chưa?
@KeVoDanh Có ai bảo Apple nó bỏ đầu tiên đâu..mấy thanh niên giờ lại toàn ngày xưa..nói thì hãy nói tới số lượng sản phẩm và tầm ảnh hưởng trên thị trường ấy..chứ thằng Nokia xưa nó đẻ như giòi thì mỗi sản phẩm nó lược bỏ 1 thì cũng méo ai quan tâm đâu...
@KeVoDanh nó méo phải đầu tiên nhưng lại có bọn a zua theo đấy, sao éo bỏ lúc apple nó chưa bỏ đi =))
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@socutezen0s họ học hỏi ở nhau ấy mà
Từ ngày cầm con Note 7 trên tay thì hình như mình mất hết hứng thú với điện thoại của các hãng khác.
S8 này thiết kế có vẻ đẹp. Không có home vật lý thì cũng phải có Home ảo ở dưới chứ? Đưa lên màn hình nhìn xấu tệ.
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
@KeVoDanh Từ hồi trả note 7 xong chả biết mua đt gì dùng 😔
mua tạm con xiaomi cùi ghẻ dùng tạm đợi s8 hoặc note 8
supi7
CAO CẤP
7 năm
@KeVoDanh quanh quẩn vẫn chỉ là note 7...@@
mong cho bạn sớm được sờ vào vertu signature s
@supi7 Tại đéo thik vertu. Chứ muốn thì mua được chứ có khó gì. 😁
supi7
CAO CẤP
7 năm
@KeVoDanh à những người không có tiền thường hay ngồi bốc phét
Jack 3.5 tuyên bố chấp lightning liên thủ vs usb c, tu luyện 10 năm nữa rồi quay lại đấu.
Đừng có nhìn thế giới qua cái màn hình 5 inch mãi thế.

Số lượng tai nghe dùng cổng 3.5 đã quá lớn, số thiết bị hỗ trợ cho 3.5 còn lớn kinh khủng hơn thế nhiều. Thực tế bỏ jack 3.5 chỉ là để bán phụ kiện kiếm lời thôi, vì mấy cái usb c vs lightning ít quá, kí sinh vào hệ sinh thái 3.5 chứ tuổi j đòi tự lực phát triển.

Tuy nhiên vẫn chỉ là tin đồn, chờ sản phẩm ra mắt chính thức rồi nói ko muộn.

Để mình gợi ý cho bạn @nguyenfenice lợi ích nếu Sung bỏ jack tai nghe 3.5 nhé, dĩ nhiên là chỉ theo phần trích dẫn nhỏ này trong đại ý cả cmt của bạn:
  • Chính Sung cũng đã có từ trước dòng tai nghe ko dây level u, nếu bỏ jack 3.5 sẽ kick thick doanh số dòng này tương đối. Bản thân hãng nhét cái tai vào con đt 18-19 chai và kêu đó là quà cho người order cũng là 1 hình thức để đẩy hàng.
  • Sung đã tung ra Gear Icon X, tai nghe ko dây hoàn toàn và hiển nhiên bỏ jack 3.5 sẽ giúp thiết bị này đc người dùng qtam hơn. So vs level thì Gear bán kiếm đc nhiều lời hơn. Chính Apple khi ra mắt airpod đã bị 1 số bạn kêu là nguyên nhân để bỏ jack tai nghe là để bán thêm cái tai 200 trump đó.
Đối vs Apple, họ độc quyền lightning nên nsx muốn làm tai nghe dùng jack lightning phải đc Apple thông qua. Rõ ràng việc ép người dùng hoặc dùng cổng lightning, hoặc dùng tai nghe bluetooth đều mang về nguồn lợi nhuận lớn cho táo, đừng quên ngay cả Beats thuộc Apple cũng đang là nsx tai nghe ko dây lớn nhất thế giới đó.
😁 Nếu ko phải để kiếm tiền nhiều hơn, thì đó chắc chắn ko phải là chim cút rồi.

Xin lỗi bạn @Galaxy..Star nhưng do topic chỉ bàn về Sung nên mình sẽ ko tranh luận j vs bạn ở đây, do việc apple bỏ jack sẽ làm topic lan man ko cần thiết.

:D Rất xin lỗi dù bạn đã cất công cmt đầy đủ như vậy.
@Galaxy..Star Klq nhưng bạn nghĩ cái bạn nghe trên tai nghe là digital?
@heobanhki dĩ nhiên là không 😆), mình đang xài jack 3.5mm mà. Ý của mình là việc khai tử nó không có gì là khó hiểu và chỉ còn là tương lai.
nhoxchuot97
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Galaxy..Star chất lượng kiến thức của member tinhte thật là cao

Đây là điển hình của thành phần không biết nửa chữ chi chi gì về một vấn đề nào đó, nhưng chém rất hăng say và nhiệt tình =))

Tôi đồ rằng bạn không hề biết analog nó là cái gì và digital nó là cái gì ? Bạn thử giải thích cho tôi nghe xem nào ?
@nhoxchuot97 Oh sorry, đã check lại, cảm ơn bạn đã chỉ ra điểm sai.
Đã check lại, bản chất analog là vô hạn các thành phần tần số nên nó về hình ảnh âm thanh thì nó thể hiện chuẩn nhất, còn Digital thì convert và cắt bỏ các thành phần hình sin của Analog nên nó sẽ kém hơn.

==> Bọn mất dậy chuyển sang chỉ để kiếm tiền :'(
tuanvuespn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thánh nào bảo bỏ jack 3.5mm
Chắc chắn có jack 3.5 mm và k có cam kép nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095