[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

saky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Co ban update moi hon 3m up ve may dung luon
tilambieng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up room theo bác chủ thớt thì có dùng cho Tab 3G luôn không các bác.
kelangwen
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn chung newbie hok àh, nên hok biết room nào ngon nên có gì chủ topic giới thiệu anh em biết cái hay mà up ^^
thanks vì bài viết hay

---------- Post added at 05:11 PM ---------- Previous post was at 05:08 PM ----------

ÚP KERNELS VÀ ĐÔN DÊN CHO GT10.1 LÊN 1.4GHZ, có làm máy nóng hơn và mau hết pin không bro ?
Up kernel âan pin kinh khung

Khong hieu sao de may k dung gi may tieng cung het may chuc %, thu di thu lai may lan toan vay, the la minh up lai rom starburst, k up kernel nua lai ngon binh thuong.
cam nhan Gt 10.1 luc up xong kernel toc do k hon la may.khong biet cac ban ntn
viet reply tren GT nen chua co tieng viet, cac bac thong cam nhâ
Bản rom Starburst xài rất ổn định trên GT 10.1 bản wifi, pin hao rất ít so với ROM gốc. Chỉ đang băn khoăn là không biết rom này up cho con GT bản 3G có được hay ko? có ai thử chưa vậy?
Các Bro qua đây download bản ROM này về mà sử dụng cho GT 10.1v 3G.

Mình nhận máy lúc 5g30 chiều ngày 27/082011 bên fptshop. Tối về Root + upload Rom chạy ngon lành. tuyệt vời.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1155023
lochocmai
ĐẠI BÀNG
13 năm
rom gốc của mình cài được game spideman, samurai, nova, spart, pes,ko, biết up rôm mới c ó chơi được ko.
ae nao cai roi thi thong bao nha. thanks#
Chơi được bạn ah 😃

Tác giả bản ROM này đang cố gắng up 3.2 😁 mong chờ từng giây từng phút từng ngày :D

P/S: có ai dùng kernel của pershot ko nhỉ? mình flash là bị vấn đề về mở máy ngay 😔 mỗi lần máy ở chế độ sleep, ấn power thì màn hình tối thui, phải ấn lại nhiều lần thì màn hình lockscreen mới hiển thị để mà mở máy... haizzz...
em sài cái 4g lte vzw , root ( có supper user òi ) sao lúc type command : sp .... nó báo "sh: sp: not found"
😔
lochocmai
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn milkthanh nha, đọc bài của bạn thấy rõ ràng quá, có giải thích khái niệm. hay lắm xinca m1 on7nhieu62 nha.
hihi. hay chủ bài viết. Mình là dân lập trình , hồi đó giờ có chưa từng làm những việc như thế này. giờ có bài viết của ông anh đây, chắc phải ra tay thử chú GT 10 công ty mới cấp được gần 2 tháng nay. khi nào thành công sẽ cám ơn ông anh nhiều nhiều. hihi. Thanks phát trước đã !
Bài viết này thực hiện trên bản P7510 không biết dòng có 3G P7500 có phù hợp không nữa.
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
sao cái con galaxy tab 10.1 bản 3G chính hãng không vào Download MOde được
Lạ vậy pác?Pác giữ lâu hơn tí thử xem chứ mình vào bình thuòng nè,có cái chưa tìm dc cách backup lại bản Stockrom VN mà ko có Root nen chua Root 😃
Bác làm thế này: Ấn phím Volume down trước (giữ nó nhé), sau đó ấn và giữ tiếp nút power, giữ cho đến khi hiển thị logo text Samsung Galaxy Tab 10.1, giữ tiếp nhé, khoảng 1s sau là nó hiển thị 2 cái icon như chủ topic nói là buông tay ra ngay 😁
Kì lạ hen mình thì nhấn giữ thé nào miễn có 2 nút đó nó cũng vào dc cả,nói chung là dễ dàng và nhạy 😃
@tuan9632 bạn thư tải app rom manger thử xem có được o vào goggle play store hay market tăi bản free xuống thử làm xem có đuợc o ?
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Không tài nào vào đc, mình up con Galaxy S2 hơn chục cái rom rồi, không lẽ đến galaxy tab phải ngưng lại sao, ôi cuộc đời up rom của ta

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

mình đang sạc pin, tối nay vào thêm 1 lần nữa không đc thì chủ nhật bác có rãnh cafe em 1 phát
ra xem hộ cái máy
Bác "chưa" mần gì em nó chứ?Nếu em nó vẫn còn điên thế thì vác ra Samsung hay TGDD hỏi , khong chừng đổi máy luôn 😆 Mà pác có tháo cáp ra khi bấm em nó không?
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
vào đc rùi, nhưng mà chập chờn quá, lúc vào đc lúc không
ra TGDD nó hỏi "download mode là gì anh" là cái để up rom đó em
"á không được up rom đâu nha anh", rom stock
"ú ớ (trong đầu kg bik stock là gì), anh kỹ thuật bên kia xem hộ em"
ớ vào đc rồi, về làm lại không vào đc, nhưng tí nữa lại vào đc, rồi thử đi thử lại cứ 10 lần có 9 lần vào đc
Kakaka,vậy pác nên thử luôn cái nut volume của pác tăng giảm nhạy ổn chứ,nút nguồn này nọ luôn nhé ,dù sao thì 10 lần vào dc 9 lần thì cũng ko tệ mà pác 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
mình tìm ra rồi, máy mình khác người tí, là mình đè cái power tới khi hiện chữ Galaxy Tab 10.1 rồi mới ấn Power Down là vào chỗ 2 icon ngay (vẫn còn giữ power)

Máy mình khác người ư
Hình như phải nhấn thế mà ta 😆 Mới test lại 😃)
Mấy em nó ngố rừng lắm 😆
Oạch... mình toàn ấn Volume down trước ko àh 😁
Mình thì đè cả 2 luôn thì phải 😆 Mới test kỹ lại :D

---------- Post added at 12:15 AM ---------- Previous post was at 12:14 AM ----------

Muh có ai nghiên cứu vụ reset counter của download mod không thế? Em này bên châu Âu lùng xùng kiện cáo nên ít bán dc hay sao áy,tháy bài viết về em nó ít quá xá .
Đã có câu trả lời về việc dùng ÚB jig reset custom binary code nè 😃 Pác nghiên cứu coi phải không 😁

Theo 1 số thông tin thảo luận trên xda có vẻ như có 1 só bản Rom flash vào sẽ không bị đếm và sẽ có 1 số bản vi du như bãn KH7 leak sẽ bị đếm 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
đi mua 1 sợi cáp khác, về chấm điện bậy bạ thử :skip:

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

máy bác chơi cả 2 kiểu, máy em chỉ one shot

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

bản KH7 leak là bản custom mà, nó xóa TW trong bản rom luôn, bên SS thông báo có thể tắt TW đi mà, mà kiếm mãi chẳng biết tắt ở đâu
ra Nhật Tảo hỏi thử pác,ở đó có nhiều món độc lắm 😆
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
để chủ nhật rãnh dạo thử
Mình cũng tính ra đó kiếm chỗ nào hỏi nguòi ta đặt làm 1 sợi theo ý luôn,nghe đứa bạn bảo có chỗ nó làm theo ý mình luôn 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
nếu đc thì báo 1 tiếng nha
Cho minh hoi chut' .may minh mua hang congty l la ban 3g wifi thi lamt theo huog dan nhu tren dc ko vay?
Mình thấy hàu như ít người thử qua,bản trong bài viết này là P7510 nha bạn,bản của mình là P7500 . Với lại bạn nên biết hiện giò Up Rom với Root máy sẽ có thể bi SS từ chối BH néu có sư cố,hiện chưa có cách nào reset lại đc counter của nó cả . Bạn nên cân nhắc nhé,nếu ok quyết định thì bạn có thể lên xda để down các bản phù hợp với 3G cho chắc ăn 😃
minh moi lay con GT10.1 chieu nay nhung co cam giac ko khoai bang con GLS2 😔.hoi hut hang
ủa bản rom này hình như k xài cho 3G phải k bạn....
Đúng rồi bạn 😁
sang hom nay sam sung cho nang cap fan sun GT-P7500 Vẻ.11.096.20.01 anh vao up thoi
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
chuẩn bị mất bảo hành đây anh em ơi, đang down cook rom
Pác up gì mà kinh thế đến nỗi soft brick luôn mới ghê 😁 Thật là bái phục bác luôn :D
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
mém hard brick luôn thì có, vì trong Odin khi flash đến phần boot mà mất kết nối là coi như cục gạch chặn giấy dual 1,2 Ghz. Cũng may là qua phần đó xong nó mới treo máy tính, đến phần nạp FW mới hư. Lúc đó lo qua trời, để đó thêm 1 tiếng vẫn kg chạy, làm liều rút đại, xong kết quả là không khởi động đc, nhưng không sao cũng cứu đc.
Kaka cũng toát mồ hôi thiệt,có 1 làn mình cũng down file bị lỗi về rồi flash qua ODin nó cũng bị treo,run quá tròi nhưng liều rut cáp ra làm lại thì vẫn oki 😁 À pác cũng đừng lo bữa truoc di họp off bên mysamsung có anh nhatthanhdesign nói đã có cái hộp cứu boot rồi . Nếu bị brick ảnh sẽ cứu giùm cho 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
mình biết rồi, chuyện cứu boot không khó, ãnh làm free, chứ làm có tính phí thì bên ngoài hà rầm có đủ, nhưng vấn đề là up cook rom vẫn reset count đi bảo hành đc, còn bung main ra thì có trời mới bảo hành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019