[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E là GT còn ở 3.1. root máy như trang đầu, sau đó cắm GT vào máy bàn thì không nhận và không sạc pin, ai giúp em với, h up rom ko được.
haisolo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dante22 bạn vào recovery wipe data + cache rồi reboot lại thử nha.
Anh em có ai biết làm thế nào để Unrip khi tải firmware từ sammobile về ko nhỉ
đây là site http://www.sammobile.com/firmware/
U
Unzip hay unrip . Nếu giải nén file zip bạn flash file bằng cmw
@changphuthuybietyeu ah mình gõ nhầm, Unzip tất cả file tải từ http://www.sammobile.com/firmware/ đều dạng .zip phải unzip mới cài bằng odin được chứ ko thể flash file bằng cmw. khi unzip thì luôn báo lỗi là crc lỗi
A e nào có theme đẹp cho p7500 ko , show rồi share cho a e với
Con này chạy Rom 4.0 ICS Stock thì pin xài ngon ko mấy bác. Đang tính mua 1 em, giá 4tr9, ng bán rao máy like new mà chỉ còn lăn tăn mỗi cái vụ pin thui 😁
Hay ghê, sau khi mình làm theo hướng dẫn ở trang đầu thì hiện nay cái tab chỉ vào được tới màn hình samsunggala...rồi im thin thít, làm đi làm lại nhiều lần cũng ko được. Hiện nay vào 02 chế độ thì được nhưng máy tính không nhận ra tab để chép file vào thì làm sao mà cài lại được. note: trong quá trình vọc vọc ko biết mình có format lại ko nhưng bay giờ chọn install từ sd card nó báo không tồn tại file clockmod gì đó. nhờ các bác giúp với, nếu có chỗ nào làm thì giúp mình luôn địa chỉ, xin cám ơn
Tự sướng luôn, sau khi đọc bài này: http://www.tinhte.vn/threads/1227293/ mình đã cứu sống em nó. Bạn nào đã từng gặp trường hợp giống mình có thể tự giải quyết được.
root xong có suppersu zùi mà ko sài dc . vô titanium ko dc @@!
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Hjx ai giúp mình với...
Mình up rom như ở #1 thành công mà bị mất imei rồi ai giúp mình với
đã thử reset rồi ạ😔

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
@thpxken Có ai giúp mình với😕

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
bác nào cho e hỏi rom cook nào sài tốt chên SS P7510 4.0.4 vaz ?? e mới sài nên ko bit . mong các bac chỉ giáo .
bác nào zúp e zới . máy roôt xong có suppersu vá recovery zùi . nhưng kiem tra bang Root checker thì nó bao chưa root . cài room cook nó báo lối ko cho cài . bác nao bit jup e zới !!!
Juskent
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quockhanh2511 cũng giống bác này,làm như hướng dẫn root,khởi động lại máy có superuser rồi, nhưng cài titanium bankup nó vẫn báo chưa root
haisolo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Juskent
nếu rom stock 4.0.4 thì root bằng file này.
CLICK HERE to Download

Juskent
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới mua máy. chẳng hiểu sao khi root, vào recovery màn hình chạy liên tục chứ ko đứng im, ko biết sao bị thế, bác nào biết cách sửa thì hướng dẫn mình với
Con P7510 của em đang chạy Rom 4.0.4 nhưng Lock Screen ko hoạt động. Bác nào có cách nào chữa ko ạ 😁
@traitimlolam làm rồi mà ko được bác ạ, em đã làm từ trước khi bác chỉ cơ 😔 :D
@thegioi911 Up lại rom đi 😕
heyboyhy
ĐẠI BÀNG
11 năm
các anh cho em hỏi nha. máy P7510 này dùng có đc k ak. chỗ em có 1 người bán lại 3tr2. giá đó có hợp lý ko ak. về máy P7510 có nhiều khuyết điểm gì ko ak.
Mong các anh chị giúp đỡ . vì em là sinh viên dành dụm mãi mới đủ tiền mua
3tr2 cho 7510 thì quá rẻ rồi đó bạn, ko bít máy có bị gì ko 😔, giá hiện tại trên thị trường là khoảng hơn 4tr cho máy 16GB đó. Nếu bạn biết cách test máy thì cứ mua, con này xài good lắm 😃
heyboyhy
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ bản rom 3.2 hơn hay 4.0.4 hơn nhỉ cả nhà. thấy mọi người chê 4.0.4 quá. nên em ko dám up lên
😕
@heyboyhy ai chê vậy bạn, 4.0.4 chạy mượt hơn hẳn 3.2 mà
heyboyhy
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix sao em root mãi máy p7510 mà ko dc nhỉ . rõ ràng có super use rồi mà ko root đc. có ai biết về phần này giúp em chút nha 😁
abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heyboyhy Vào Recovery lại & cài cái này: nếu rom stock 4.0.4 thì root bằng file này.
CLICK HERE to Download
Bác nào có rom stock ics cho p7500 link mediafire cho e xin với!!!!
abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coldboy46 Bạn có thể cài thử rồi so sánh, mình chỉ cài bản này & thấy OK, chưa cài bản Italy, mình để cả đêm chỉ mất 1,2% pin thôi vì máy đã root & gỡ những cái gì kg cần thiết (Apps của Google & Samsung)
coldboy46
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abu8310 Vay a. Co bat wifi ca dem ko. Minh dung rom cook nhung thay no cham wa mac du da nang cpu len 1,4ghz. Hixhix

Sent from my GT-P7510 using Tinhte.vn
abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coldboy46 Mình chưa cài bản rom cook nào vì mua máy mới 1 tháng & cài bản này thấy ổn nên để xài luôn, nghe nói có bản rom cook mới nhất cũng ngon nhưng chưa thử
@abu8310 Bác ơi em cài được rùi chạy rất tôt,nhưng sao không nhận sim để dùng 3G
em không làm như anh mà trên máy laptop em dùng connectify để phát wifi và tab của em cũng lướt rất ngon... không biết nó có liên quan không nhỉ?
abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bknps1209i Zậy thì tội cho laptop, mua 1 cái access point phát wifi cho tiện. Trên tab thì mở chế độ "máy bay" sẽ tiết kiệm được pin, còn wifi thì 24/24 để nhận mail hoặc tin nhắn cũng ok, cả đêm chỉ mất 1, 2%. Sáng thì đem máy theo đi làm đến cty wifi tự connect.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019