[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn cho mình xin bản Rom nào chuẩn nhất bh cho GT P7500 với ... 😃
Thanks các bác
abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cần Rom vào đây tìm bản của VN hoặc Itali mới nhất là ok
http://www.sammobile.com/firmwares/1/
rom ổn định thì có bản 4.0.4 chính hãng của Samsung và Cyanoganedmod 10.1 , chạy rất ổn , nhưng có điểm chung là hơi hao pin 1 tí 😁
@zipder Mình hỏi 4.1.2 cơ ... đang ở 4.0.4 rồi ... hjx
@xxlinhxinh cyanogenmod 10.1 là 4.2.2 bạn nhé 😃
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
bạn nên để 4.0 dùng lâu dài. còn up lên 4.2 để nghix cho vui thôi, mình up lên 4.2 dc 1 hôm rồi, đúng là dùng có thích hơn, giao diện đẹp.nh mà nặng máy vs pin hao lắm,trước dùng 4.0 thì xài tẹt ~8,9 tiếng. h lên 4.2 pin sụt kinh ng, dùng liên tục đc có ~5 tiếng😔 đag tìm bản room 4.0 xịn up lai cho khỏe.
longdau12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ManU4ever Bạn tìm được bản 4.0 ổn định chưa share mình với. Thanks bạn.
Máy mình báo vậy là sao....

Chém... chém nữa... chém mãi....
@samsungngoclinh Settings>Apps>ALL > ấn menu(3 dấu chấm dọc)>Reset app preferences
COn 3g thì thế nào hả bạn, có up rom như thế này được không?
Helpp máy em nghịch đổi font giờ bị treo ở chỗ Cyanoganedmod giờ làm sao đây các bác
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
chào mọi người.
mình mới lấy em này hôm qua, nhưng giờ mới phát hiện ra chip tegra 2 ko hỗ trợ xem phim mkv. chép thử vài file HD 720 coi bằng MXplayer pro giật tung chảo, thất vọng quá.
Có ai xem được phim MKV mượt mà ko, chỉ mình với!
@daikimgia Camera cua P7500 cho ra video MKV 720p đó bạn..chỉ là nó k cho chạy vid MKV ở ngoài nên phải dùng mXPlayer coi giật là đúng r...(MX nó render = soft của nó)
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thachx Vậy túm lại có cách nào ko bác?
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
bạn tải bản room stock ở link bạn trên đưa đó, tải bản của Vn hay Italy cung dc,
mác các bác dùng pin con tab 10wfi này dc bao nh giờ? mình dùng choi gaem ,web liên tục dc có ~ 9h thôi :l
longdau12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ManU4ever Không thấy link đâu cả, bạn chỉ giúp mình với. Thanks bạn rất nhiều.
longdau12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho mình hỏi chút sau khi cài rom stock và root máy xong thì mình có thể xóa bớt những app nào của ss và google nhỉ và dùng titanium xóa có được không ? Thanks.
@longdau12 Thoải mái bạn ạ!
Mình đang rất muốn root máy.nhưng do gà và rất run.vì thấy bảo nhầm lẫn là thành cục gạch luôn. Vậy nên nếu bạn ở hà nội. Thì có thể làm bữa cafe giao lưu tiện thể giúp đỡ mình dc ko nhỉ
@thaihoanglong Đừng tin vớ vẩn, máy này boot trâu lắm ko thể chết đc đâu! Cần thì sau giờ hành chính alo mình làm hộ cho!ư

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
@traitimlolam Bạn ở đâu?? Cho mình số đt nhỉ
@thaihoanglong K phải nghĩ cái chuyện ấy đâu, hướng dẫn thì có nhiều bài cụ thể mà, cứ làm theo lo j?
Mình công ty ở Hà Đông, nhà ở Lĩnh Nam, số điện thoại 0916060254!

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
hyeu21
TÍCH CỰC
11 năm
ai bán p7510 ới e nhé 0974014044

Gửi từ galaxy note 64gb.
Các bro cho mình hỏi.
Đang xài tab 7510. Bình thường thì không sao, nhưng dạo này khi sạc được vài % thì tự động ngắt sạc. Có bro nào gặp tình trạng này thì tư vấn cách khắc phục giùm nhé. Cám ơn nhiều
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
@duytan0311 mình up room cả chục lần thì chưa bị vậy bjo, bác dùng room ji thế?nếu đã úp thử vài bản khác nhau mà vẫn bị thì chắc do phần cứng rồi, sạc cáp zin ko ?
@ManU4ever Chắc không liên quan đến room. Do đang xài bình thường thì bị mà. Sạc zin. Cáp thì không. Do trước cáp bị hư nên mua cộng khác. Chẳng lẽ do cáp bị hư?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai cứu e với ... E root mà không cài Driver máy giờ vào chế độ Download đứng im luôn rồi T_T
hph@
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn vào được download mode là vẫn up đc rom ship

Gửi từ HTC EVO 3D X515m của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
các bác hướng dẫn em cái máy p7510 của em hết pin tắt nguồn giờ sạc pin gần2 tiếng bật lên nó chỉ hiện chữ galaxy tab 10.1 và có cái hình khoá ở dưới k biết làm sao mng các bác hướng dẫn với
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa gặp bao giờ . bác thử vào recovery rồi wipe data lại xem.
@cht0910 k vào đc recovemy bác à mà úp lên 4.0.4 rồi nó cứ treo ở chữ galaxy tab 10.1 thêm cái khoá ở dưới
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế thì bác chạy odin rồi vào download mode up recovery lại .
@cht0910 em odin ban 1.85 rồi vẫn nhu vậy bác à k biết có phải mất boot k sac pin nó k vào
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
galaxy tab 10.1 trâu bò lắm dễ gì mất boot đc .... recovery k được thì bác vào Odin up room khác thử xem rồi recovery ... à mà quên máy sạc k vào ... chắc phải đem len ttbh samsung rồi bác ạ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019