[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
ae cho minh hoi sài rom và kernel nào tôt cho p7500 vậy?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom cm 10 4.2.2 nhe gọi được , pin ổn định , ép sẵn 1.4Ghz tha hồ quậy.
http://get.cm/?device=p4
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bạn. bạn để qua đêm ất bao nhiêu % thế..mình sài bt thấyhao quá
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình gỡ google+ , hangout, facebook, không đồng bộ , k bật wifi 3g.... thì từ 0h đến 11h trưa vẫn còn 100% nhé .
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
hangout fb la sao vậy bạn? rom trên có tv k? đã có flassh chưa? minh mún những bản k CM hơn.mình thấy bản của mình hao pin quá
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thì gỡ hết cài đặt mấy cái ứng dụng chạy ngầm ấy ... à 4.2.2 cm10 không hỗ trợ flash nhé , cài flash thì được nhưng vào web bật flash lên thì treo nhé .
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lam sao cài ch play vậy bạn?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn sreach trên tinh tế ấy . nhớ dow gói dành cho 4.2 nhé .
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho minh xin link lun đc k.minh k co internet nên tim hơi lâu
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quên link rồi bạn ơi ^^! .Chỉ nhớ vòng vòng trong tinh tế thôi
con tab nhà mình là tab2 10.1 của nhà mạng T-mobile xách tay về root theo thế này được không bạn
máy có superuse, check bằng root checker thì báo verify root ascess mà dùng titatium không đc. hôm qua nay bị 2 máy rồi. nản quá.
mấy cái này là là dành cho bản Galaxy Tab 2 10.1 phải không mọi người ? Tai mình mới mua bản tab 2 10.1 tính vọc mà thấy toàn ghi GT 10.1 nên không biết dành cho bản 1 hay 2 😃
@zolack không phải bạn. của bạn là dòng p51xx rồi.
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi có root được cho Galxytap 7500 3g fw stock 3.2 bằng cách trên không vậy
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vjrus Dc
vjrus
TÍCH CỰC
11 năm
mình cài kies xong rồi mà lap không nhận máy ! phải cải thêm gì để laptop có thể nhận đc máy
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
up kies lên bản mới nhất, nếu k nhận thì khởi động cái tab lại
Bác ơi cho e hỏi máy e tab 10.1 P7510 ver 4.0.4 sau khi làm như cách trên cứ vào chế độ recovery là bị lỗi, màn hình nó cứ nhảy loạn lên không thể chọn để root máy tiếp được cả.e làm thứ tự như sau:
". CÀI CWM RECOVERY[/B]
  • Cài driver của Tab GT-p7510_USB_Driver_v1_3_2360_0-Escape.exe cho máy tính.
  • Trên máy tính, giải nén file "root GT 10.1.rar" ra, mở Odin3 v1.85.exe và chọn PDA đến đường dẫn recovery-cwm_4.0.0.4-sam-tab-10.1.tar.md5
  • Cắm Tab vào máy tính.
  • Giữ nút Power và chọn Power để tắt nguồn.
  • Giữ đồng thời 2 nút Power + Volume Down (Nút kế nút Power) sau khi logo SAMSUNG xuất hiện và hiện 2 biểu tượng thì bạn buông 2 nút ra. Đây là chế độBOOTLOADER.
  • Có 2 biểu tượng: bên trái (biểu tượng cái hộp) là chế độ RECOVERY và bên phải (biểu tượng con Robot bự bự😁) là chế độ DOWNLOAD. Ở chế độ này, nút Volume Down để di chuyển, Volum Up để xác nhận lựa chọn. Trước hết bạn chọn biểu tượng bên phải để vào chế độ DOWNLOAD.
  • Trên máy tính, mở của sổ ODIN, bạn click chọn START. Ngồi đợi cho máy hoàn thành sẽ tự reboot. (Nếu bước này không hoàn thành, bạn đóng chương trình ODIN lại và làm lại bước chọn PDA...
    Xong bước này, máy sẽ tự reboot lại. Từ này, Tab đã có CWM Recovery sẽ dễ dàng hơn cho việc up ROM sau này.
    • Kết nối Tab với máy tính. Bạn chép file Samsung_Galaxy_Tab_10.1_root (không giải nén) vào thẳng thư mục gốc của bộ nhớ Tab.
    • II. ROOT MÁY
      • Tắt nguồn. Mở Tab ở chế độ BOOTLOADER, vào chế độ RECOVERY (bên trái). Ở chế độ này, bạn có thể dùng 2 nút Volume Up và Volum Down để di chuyển, nút Power để xác nhận lựa chọn."
Đến đây là vào màn hình cứ nhảy loạn lên thôi bác ạ. Hix. Các bác giúp e với ạ. E cảm ơn các bác nhiều
ơ, cắm sim vào chỗ nào các bạn nhỉ?
ơ, cắm sim vào chỗ nào các bạn nhỉ?
abu8310
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi!
Check firmware ở đây nhé các bạn: http://www.sammobile.com/firmwares/2/
down về up = Kies

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế