Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mới mua 1 galaxy tablet 4g của verizon nhưng máy chạy chậm lắm.mình muốn up rom nhưng không biết xài rom nào.nhờ mấy bạn chỉ giùm mình với
Rất hữu ích! Cám ơn bác chủ thớt rất nhiều........ Keep it up!
Sao mình tới bước I> khởi động lại thì nó cứ vào Odin3 Download Mode, bảo conneced! Nhấn Start, làm lại thì cũng tình trạng y trên. Giờ muốn quay lại khởi động bình thường cũng ko đc (thoát khỏi chế độ Download Mode). Ai giúp mình với....! Mình đang cài lại room của chính hảng thử khởi động lại đc bình thường rồi. Chắc làm lại bước I> quá 😔
Bác nào biết cách Format để xóa toàn bộ video, ảnh, nhạc, thông tin, data trong tab 10.1 k? Em hard reset, factory reset, wipe data trong CMW xong mà vẫn còn nguyên, mãi k biết cách nào?
Tình hình là mình không tùy chỉnh adhoc được, bác chủ topic có thể hướng dẫn cụ thể hơn về các câu lệnh không? Mình đánh lệnh giống hệt bác mà nó cứ báo lỗi."Sau đó nhập các lệnh sau : adb shell su mount -o rw,remount -t yaffs2 /dev/block/mtdblock3 /system cp /system/bin/wpa_supplicant /sdcard/wpa_supplicant.original cp /sdcard/wpa_supplicant /system/bin/. chmod 755 /system/bin/wpa_supplicant chown system.wifi /data/misc/wifi/wpa_supplicant.conf exit"
duccom89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước tiên mình xin cảm ơn bác chủ topic đã có bài bổ ích cho diễn đàn,em làm theo bác từ đầu đến cuối ko vấp chỗ nào.Em mới up xong cái room TASK650's KME V5 rất là mượt,icon đẹp...đang sướng bỗng nhìn xuống phần tín hiệu mạng ko có vạch nào mới nhớ ra bản của mình là 3G,buồn đái ra máu.Nhân đây cũng xin hỏi bác là bản 3G này có room nào chạy được và ổn định ko và up kernels như của wifi có được ko.Thanks bác nhìu.
mình có cái galaxy tab 7 có thể sử dụng được những phần mềm trên không bạn
mình rất muốn bước chân vào thế giới của bạn hãy giúp mình nhé
Không bác nào biết mà giúp em à ^^

---------- Post added at 02:30 PM ---------- Previous post was at 02:29 PM ----------

Bác nào biết giúp thằng em với
các bạn cho mình hỏi sao máy mình không vào được chế độ BOOTLOADER, khi minh nhấn giữ phím thì cai logo của SAMSUNG nó hiện lên rồi tắt cỡ vài giây rồi hiện lên tiếp khi bỏ phím ra thì nó khởi động lại chứ không vào được chế độ BOOTLOADER
leha2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn unroot thì bán cài lại stock rom là hết root mà.
bạn có phần mềm root cho galaxy tab 7 SHW-m180S không cho minh với
Các bước tùy chỉnh adhoc

Các bước tùy chỉnh adhoc mình bị lỗi "Permission Denied" khi đánh lệnh "su" nên không thể tiếp tục các bước tiếp theo. Xin hãy giúp mình.
xeko89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm ý mình muốn hỏi là mình đã backup bằng rom manager thì cái file mình đã backup đó có phải là stock rom và có thể dùng file đó để flash được không ?
*ROM back up = Rom Manager không flash qua odin được mà phải Restrore = Rom Manager hoặc recovery. Tuy nhiên bản rom này cẫn còn SuperUser nên đem đi bảo hành sẽ lộ ngay..Để có một bản Rom nguyên vẹn khi đem đi bảo hành bạn làm như sau:

- Máy mua về chưa hoặ đã cài một số ứng dụng nhưng chưa Root máy
- Tắc nguồn (chờ đến khi có tiếng rung)
- Mở máy = bấm nút Power 3-4" buông ra một lát sẽ xuất hiện dòng chữ Galaxy Tab 10.1...bấm ngay vào nút volum down (-) để vào chế độ BootLoader. Chọn Downloading - tiến hành cài Recovery (CWN) 4.0.0.4 = Odin 1.85. Sau khi kết thúc máy sẽ tự khởi động lại.
BACK UP ROM
-Tắc nguồn (chờ đến khi có tiếng rung)
- Mở máy = bấm nút Power 3-4" buông ra một lát sẽ xuất hiện dòng chữ Galaxy Tab 10.1...bấm ngay vào nút volum down (-) để vào chế độ BootLoader - Chọn recovery bằng nút volum down(-), bấm volum up (+) để xác nhận
- Chọn backup/restore -bấm nút power
- chọn backup- bấm nút power - xong chờ cho đến khi máy hỏi reboot (highlight vào đó) rồi bấm power.
Sau khi máy reboot xong bạn vào application chọn File Bạn sẽ thấy thư mục :clockworkmod - backup - "Tên thư mục stock rom" của bạn
- Copy nguyên thư mục "clockworkmod" qua MTXT lưu vào một nơi an toàn
*** Nếu máy của bạn mua chính hãng tại VN, Xin bạn vui lòng up Thư mục "clockworkmod" mà bạn vừa lưu trong MTXT lên diễn đàn này thì sẽ có nhiều người cảm ơn bạn trong đó có tôi.
- Khi cần trở lại nguyên dạng ban đầu để đem bảo hành, bạn làm như sau (nếu máy bạn lúc này đã Root)
1- up mới một stock rom (Ex. DXKG8-donwn từ samfirmware.com) qua odin (Để loại root)
2-chép nguyên thư mục "clockworkmod" đã lưu vào MTXT vào thư mục gốc của máy GT-P7500
3-Tắc máy, mở máy vào BootLoader, chọn Recovery - vào backup/restore - chọn restore , nhâm nhi một tách cafê chờ thành quả.
Một lần nữa mình mong bạn up "clockworkmod" lên diễn đàn. Chúc Bạn thành công.
xeko89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn chưa hiểu ý bạn, vì mình cũng chỉ làm theo hướng dẫn của bạn click2x trong forum này (nếu bạn chịu khó xem lại những trang trước bạn sẽ thấy), bạn ấy chỉ mình là phải root trước khi backup stock rom, nên mình cũng root trước khi dùng rom manager để back up lại, sau khi back up mình cũng có thư mục "clockworkmod" như bạn nói, nhưng mình restore lại thì không mất super user được. Bây giờ không biết up stock rom rồi chép lại thư mục đó vào máy như bạn chỉ thì có mát được super user không? Không biết thư mục "clockworkmod" của mình có phải là thư mục bạn cần không? Nếu đúng thì mình rất sẵn lòng up lên cho bạn.
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
Theo như bác dienphn@ nói thì mình đã back up 1 bản sao lưu của stock ROM của tab 10.1 lúc máy mới bóc tem chưa làm gì cả.

Thong tin may Samsung Galaxy Tab 10.1 –GT-P7500
Android Ver. 3.1
Phiên bản Baseband : P7500XXKI1
Phiên bản Kernel: 2.6.36.3 root@DELL140#SMP PREEMPT Sat Sep 17 10:38:25 KST 2011
So hiệu bản tạo: HMJ37 P7500DXKI2

Nhưng cái folder clockworldmod lớn đến 561 MB, sau khi nén hết cở bằng 7Zip còn lại 312 MB nên không thể upload qua Media Fire (cho phép 200 MB thôi). Split nó trong khi nén sợ khi các bác down về và joint sẽ bị lỗi làm tèo con máy khi unROOT.
Mình đã kiểm tra CRC qua Tetra Copy rồi, vài hình ảnh kiểm tra files như sau:

Có cách gì nén cho nó nhỏ hơn hoặc có thể cắt file thì các bác cho biết để tớ up lên nhé.
máy bạn chưa root nên mới bị lỗi denied khi đánh lệnh su.root máy rồi làm lại nhé

Sent from my SCH-I905 using Tinhte.vn
Bạn ơi chia sẽ clockworkmod cho anh em với,lúc trước mình hấp tâp ko backup stockrom lại trước khi root máy giờ cắn lưỡi nè bác
camchousa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks for the explanation, help and share
Biến Galaxy Tab 10.1 thành Macbook Air với Dock bàn phím bluetooh Galaxy Tab 10.1
Con SS p7510 của mình đang lên mạng checkmail tự dưng bị đứng máy. Song nhấn nút Power để khởi động lại thì bi treo logo màn hình, cuối cùng là k vào đc Download mode giờ nó như cục gạch, hok làm đc gì hết. Cứ mở máy lên thì chỉ có dòng logo nhấp nháy. Xin cho mình hỏi thì có cách nào để cứu em nó không, ngoài việc thay main như nhân viên của TTBH Samsung nói. Máy mình mua xách tay nên k bảo hành đc. hix Mong nhận đc sự giúp đỡ của các anh, chị, em Tinhte. :help:
sanova
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử vào CWM = cách giữ phím Power và phím Volume up, sau đó clear hết cache và data , rồi boot lại máy xem sao
detno29
TÍCH CỰC
12 năm
mình hỏi phần up kernel tý... Rom nào thì up kernel đó hay kernel như trong bài hướng dẫn của bạn có thể dùng cho mọi ROM...
cho mình hỏi làm sao up tab len android 3.2
davidmane
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem ở đây: http://www.tinhte.vn/f457/tin-vui-ban-room-overcom-2-0-0-danh-cho-galaxy-tab-10-1-a-937341/
Bản này là 3.2, chạy mượt

---------- Post added at 05:29 AM ---------- Previous post was at 05:20 AM ----------

Nhân tiện, ai có bản stock rom của GTP7500 ở Việt Nam thì up cho mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019