THỦ THUẬT Samsung Galaxy Tab 3 8.0 (SM-T311): root, CWM, flash lại rom gốc

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vinabanana, 1/8/13. Trả lời: 309, Xem: 90900.

Chia sẻ

1. vinabanana

vinabanana Thành viên

-Khi nào bác "hốt" thành công, nhớ báo cho anh em chia vui nhé!

2. vinabanana

vinabanana Thành viên

Galaxy Tab 3 8.0 lên giá. Kỳ vậy trời!!!
    Hôm qua bạn mình khảo giá định ẵm em này, nhưng xem mấy nơi thì giá đã hơn 9 triệu động.
    Máy mình mua bên HNam lúc giá 8.990.000đ, bây giờ lên gần 9,3 triệu. Trong khi các công ty điện máy lớn ở TPHCM có nơi lên đến 9,5 triệu.
    Hỏng lẽ hàng này đang hot đến vậy?!
    Cũng không biết nữa. Chỉ có điều duy nhất mình biết là mấy anh bạn "lỡ" chơi iPad mini cứ phải "ngước nhìn" cái khoản alô hoặc nạp tiền trực tiếp vào tải khoản không cần tháo sim. Còn đi chợ phần mềm của Google hoặc chợ đen (Blackmart Alpha) dễ như móc đồ trong túi. Đó là chưa kể cái khoản tùy biến mọi thứ, nhất là giao diện theo ý mình...
    Khổ cho mấy anh bạn cứ phải "Apple cho đẳng cấp". Mấy ảnh quên 1 điều là đẳng cấp không phải là thứ mua được bằng tiền. Hehehe...

(Sory các fan của quả táo, ở đây mình không có ý mạo phạm ai cả! Mình chỉ có ý chia sẻ câu chuyện vui vui và có thật. Đồng thời, mình chỉ so sánh tính thân thiện, tiện dụng của những chiếc máy với nhau. Mong rằng không làm phật lòng các bác!)

dinhngoctoan, cpu191, wyhu1 người khác thích nội dung này.
  3. sonsun93

sonsun93 Thành viên

em mới lấy xong :-?, 8870k mua ở cellphones :-?, nhưng mà e chưa hỏi pin sạc như thế nào a vinataba chỉ e cách sạc pin vs ạ, máy tuyệt vời :x

1. vinabanana

vinabanana Thành viên

vinabanana @sonsun93 Chúc mừng bác cưới em mới!!!
      Sạc:
      Theo hướng dẫn của FPT cho khách hàng đối với mọi thiết bị (không riện smartphone hay tablet) thì khi chạy phiên đầu tiên bác phải xài tới chừng nào máy tự tắt vì cạn nguồn điện. Sau đó sạc lại liên tục trong 8h. Sạc liên tiếp như vậy 3 lần.
      Còn nhiều diễn đàn công nghệ khác lại khuyên làm như trên 1 lần là đủ.
      Riêng mình thì nghe theo anh FPT.

1
      sonsun93 thích nội dung này.
    2. sonsun93

sonsun93 Thành viên

sonsun93 @vinabanana Hô e ddabg dufbg nó để viết bài nè ok a à mà sao bên cellphone cài appstorr cho e mà vô ko tải dc game thì sao h a :-?

4. long_pn

long_pn Thành viên

Tab 3 8" nay theo Gsmarena đánh giá là đạt mức trung bình trên mọi mặt. Theo mình ưu điểm lớn nhất là màn hình lớn hơn so với các tab 7" khác và có thể gọi điện. Ai có nhu cầu sử dụng thay smartphone thì thích hợp, đỡ phải 2 tay 2 súng lỉnh kỉnh. Độ phân giải màn hình không cao như ipad hay N7 2013. Camera chỉ quay phim 720p, xấu hơn Asus Memopad HD7 1080p.
    Nhược điểm lớn nhất là dòng Tab 3 này bị làm giá quá cao ở VN so với sản phẩm của các hãng khác, có thể đó là chiến lược của Samsung, nó mang lại lợi nhuận cho hãng nhưng đối với NTD thì...
    Giá con này khoảng 7tr5 thì đúng giá trị và sẽ có nhiều người mua hơn.

mautrung09sonsun93 thích nội dung này.
    1. sonsun93

sonsun93 Thành viên

sonsun93 @long_pn - Đúng vậy trung bình trên mọi mặt cho nên mức giá không phải là 13tr như note 10.1, cũng không phải là máy chỉ gọi là máy tính bảng như 7.0 với giá 7tr, nó ở mức giá trung bình là 8tr7.
      - 7tr5 bạn sẽ có 1 cái máy tính bảng đúng nghĩa và cắt đi chức năng nghe gọi, cùng với màn hình 7 inch khá là bất tiện, tại sao không thêm 1tr nữa để có thể trải nghiệm tab 3 8.0, rất đáng để thử đấy bạn à !!!

5. vuongplbg

vuongplbg Thành viên

7.0, 8.0 đều có root rồi, bao giờ 10.1 mới có root đây :(

6. thuytiger1986

thuytiger1986 Thành viên

Spen chỉ dùng cho dòng note thôi chứ các bác? Bút cảm ứng tặng kèm tab3 là bút đểu, không phải spen đâu.
    Các bác ở đây có ai chơi Heroes of order and chaos không? Mình đang phân vân giữa N7 2012 3G và tab 8", nếu tab3 8" chơi heroes tốt thì chắc mình mua tab3.

7. vinabanana

vinabanana Thành viên

Chính xác: S-pen là của riêng Samsung và chỉ hỗ trợ dòng Galaxy Note, sử dụng công nghệ cảm ứng điện từ. Còn Tab chỉ dùng được loại bút cảm ứng điện dung mà thôi - loại này đa số là của China.

1. maconcasper

maconcasper Thành viên

maconcasper @vinabanana bác cho hỏi với @@ odin bản mới nhất down ở web nào thế..mình search toàn bản 1.85 @@

2. vinabanana

vinabanana Thành viên

8. vinabanana

vinabanana Thành viên

Sorry các chiến hữu Tab 3 vì mình vắng mặt lâu ngày!
    Số là mình làm đạo diễn - biên kịch phim tài liệu, mà công việc lúc này hơi bận nên bỏ bê "thớt". Mong các bạn thông cảm. Nếu bạn nào cần hỗ trợ root hay up lại firmware gốc mà không tự làm được thì buổi tối mang qua mình làm giúp (số đt và địa chỉ mình đã cung cấp ở trên). Thật sự thì thời gian này mình ít có điều kiện chăm sóc "thớt" lắm.

9. netdaudau5

netdaudau5 Thành viên

Thanks chủ thớt ;). Đánh dấu lưu cái này làm bí kíp cho Tab 3 khi cần :)

10. vinabanana

vinabanana Thành viên

Tin tốt cho các bạn dùng Galaxy Tab 3 10.1
    Con này đã root được rồi. Các bạn qua bên XDA theo link http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2421594 tải về vọc nhé. Cách làm tương tự với 2 anh em của nó, nhưng mình không có máy để test. Hix

1. binh25

binh25 Thành viên

11. Duc Le

Duc Le Dự bị

1. vinabanana

vinabanana Thành viên

12. ratzatgai9

ratzatgai9 Dự bị

Hicc.. Xem thớt này sớm thì hôm kia e đã ko vác con tap 3 10 về :(( giờ chán quá - cảm giác lạ lẫm xen lẫn khó chịu chút - máy hơi có độ trễ tó - phím back đôi lúc mãi mới thấy back ra dc . Cảm ứng thì 1 vùng chung quanh , lỡ lướt nhẹ bên cạnh cũng coi như đã bấm :(( Sao ko thấy thớt nào chỉ bảo hướng dẫn cách cài đặt máy sao cho hữu hiệu nhất nhỉ !
    p/s: Bác nào làm ơn chỉ giùm cách đánh việt key ở tap 3 10 ko . Máy e có vk mà phải giữ phím chữ nó sẽ hiện lên Ô hay Ơ rồi chọn :(mất công quá ,đang toàn đánh kiểu phím máy tính giờ đánh kiểu đó tốn thời gian quá ạ !

1. vinabanana

vinabanana Thành viên

vinabanana @ratzatgai9 Bác vô Google play tải Gõ tiếng Việt 3.0 về cài, sau đó vào phần tùy chỉnh chọn font chữ, kiểu gõ... Nếu bác thường gõ Vni thì nên chọn hiện phím số cho tiện. Sau đó chọn bộ gõ này làm bộ key mặc định. Mình viết lách trên máy bảng toàn bằng bộ gõ này.

2. ratzatgai9

ratzatgai9 Dự bị

ratzatgai9 @vinabanana Ok cảm ơn bác ! Mình dow lun đây !
      Mình thấy nhiều ý kiến xấu về các bộ gõ vietkey trong CH PLAY của Samsung quá bác ạ - ZIng hay Trần kì Nam cũng bị kêu là đơ phím rồi bị mất chữ - Bạn biết bộ gõ nào khả thi nhất ko !?

13. ChipCoiCB.1102

ChipCoiCB.1102 Dự bị

Có bộ gõ của mega 6.3 gõ đc telex đấy. Đợi các cao thủ port qua tab 3 nào ^!^

14. nguyenhuynhlongpc

nguyenhuynhlongpc Dự bị

Cuối tuần này nhờ anh Nghị giúp e! Cái lap của em đang hỏng con CPU, ko thể làm được gì! Topic hot hot. Cảm ơn a.Nghị nhiều nhiều.:)

Chia sẻ

Đang tải...