Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy Tab 3 8.0 (SM-T311): root, CWM, flash lại rom gốc

vinabanana
1/8/2013 9:18Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh yeah, game 3D chơi mượt chắc phải sắm ngay một em tab 3 8" về để chơi game online, chơi mọi lúc mọi nơi luôn 😁

Galaxy Tab 3 8.0 lên giá. Kỳ vậy trời!!!
Hôm qua bạn mình khảo giá định ẵm em này, nhưng xem mấy nơi thì giá đã hơn 9 triệu động.
Máy mình mua bên HNam lúc giá 8.990.000đ, bây giờ lên gần 9,3 triệu. Trong khi các công ty điện máy lớn ở TPHCM có nơi lên đến 9,5 triệu.
Hỏng lẽ hàng này đang hot đến vậy?!
Cũng không biết nữa. Chỉ có điều duy nhất mình biết là mấy anh bạn "lỡ" chơi iPad mini cứ phải "ngước nhìn" cái khoản alô hoặc nạp tiền trực tiếp vào tải khoản không cần tháo sim. Còn đi chợ phần mềm của Google hoặc chợ đen (Blackmart Alpha) dễ như móc đồ trong túi. Đó là chưa kể cái khoản tùy biến mọi thứ, nhất là giao diện theo ý mình...
Khổ cho mấy anh bạn cứ phải "Apple cho đẳng cấp". Mấy ảnh quên 1 điều là đẳng cấp không phải là thứ mua được bằng tiền. Hehehe...

(Sory các fan của quả táo, ở đây mình không có ý mạo phạm ai cả! Mình chỉ có ý chia sẻ câu chuyện vui vui và có thật. Đồng thời, mình chỉ so sánh tính thân thiện, tiện dụng của những chiếc máy với nhau. Mong rằng không làm phật lòng các bác!)
sonsun93
ĐẠI BÀNG
11 năm
em mới lấy xong 🤔, 8870k mua ở cellphones :-?, nhưng mà e chưa hỏi pin sạc như thế nào a vinataba chỉ e cách sạc pin vs ạ, máy tuyệt vời :x
@sonsun93 Chúc mừng bác cưới em mới!!!
Sạc:
Theo hướng dẫn của FPT cho khách hàng đối với mọi thiết bị (không riện smartphone hay tablet) thì khi chạy phiên đầu tiên bác phải xài tới chừng nào máy tự tắt vì cạn nguồn điện. Sau đó sạc lại liên tục trong 8h. Sạc liên tiếp như vậy 3 lần.
Còn nhiều diễn đàn công nghệ khác lại khuyên làm như trên 1 lần là đủ.
Riêng mình thì nghe theo anh FPT.
sonsun93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinabanana Hô e ddabg dufbg nó để viết bài nè ok a à mà sao bên cellphone cài appstorr cho e mà vô ko tải dc game thì sao h a 🤔
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
Tab 3 8" nay theo Gsmarena đánh giá là đạt mức trung bình trên mọi mặt. Theo mình ưu điểm lớn nhất là màn hình lớn hơn so với các tab 7" khác và có thể gọi điện. Ai có nhu cầu sử dụng thay smartphone thì thích hợp, đỡ phải 2 tay 2 súng lỉnh kỉnh. Độ phân giải màn hình không cao như ipad hay N7 2013. Camera chỉ quay phim 720p, xấu hơn Asus Memopad HD7 1080p.
Nhược điểm lớn nhất là dòng Tab 3 này bị làm giá quá cao ở VN so với sản phẩm của các hãng khác, có thể đó là chiến lược của Samsung, nó mang lại lợi nhuận cho hãng nhưng đối với NTD thì...
Giá con này khoảng 7tr5 thì đúng giá trị và sẽ có nhiều người mua hơn.
@ptrinharch mình cũng khoái có Spen này lắm chọt chọt ghiền. Hôm thằng bạn có điện thoại gì mà cũng cũng chọt chọt đấy, nhìn hay phết 😃
vuongplbg
ĐẠI BÀNG
11 năm
7.0, 8.0 đều có root rồi, bao giờ 10.1 mới có root đây 😔
hehee... tks chủ top. Em đang góp các bí kíp về Tab 3. Sắp tậu rồi. Cứ gom về phòng có mà dùng, khỏi phải tìm nữa.. hehe
Cái máu mê công nghệ này ngấm vào người từ lúc xửa xưa, khi bắt đầu có O2 với Windows mobile, rồi sang Palm, RIM OS (blackberry)... Android. Hơn chục năm "chơi bời" với mấy em điện thoại, rồi máy tính bảng cũng cho mình chút ít kiến thức và kinh nghiệm. Dĩ nhiên cũng trả giá bằng mấy cái ...xác máy đó các bạn ạ.
Cũng phải kể tới máu... liều nữa!!!
Đúng rồi đó bạn. Bên mình một số người thấy thích, chạy mấy chỗ khảo giá để mua, cuối cùng chấp nhận mức 9,45 triệu đồng (có kèm khuyến mãi như tặng tai nghe bluetooth - những thứ họ bán không chạy!!!...)
Spen chỉ dùng cho dòng note thôi chứ các bác? Bút cảm ứng tặng kèm tab3 là bút đểu, không phải spen đâu.
Các bác ở đây có ai chơi Heroes of order and chaos không? Mình đang phân vân giữa N7 2012 3G và tab 8", nếu tab3 8" chơi heroes tốt thì chắc mình mua tab3.
Chính xác: S-pen là của riêng Samsung và chỉ hỗ trợ dòng Galaxy Note, sử dụng công nghệ cảm ứng điện từ. Còn Tab chỉ dùng được loại bút cảm ứng điện dung mà thôi - loại này đa số là của China.
maconcasper
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinabanana bác cho hỏi với @@ odin bản mới nhất down ở web nào thế..mình search toàn bản 1.85 @@
@maconcasper Odin của bạn đây: https://drive.google.com/?authuser=0#folders/0B5o4S4CX5Jx-bzQ5MnduQ2xxX00
Mấy bác có tab3 8" không ai chơi Heroes of order and chaos à, buồn nhỉ. Ai test giùm mình với.
chủ thớt mua tab 3 lâu chưa mà root vậy?
@KENZOmini Mình "canh" em này vừa lên kệ tại HNam là hốt liền và tìm cách root để xài cho thuận tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019