Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy Tab 3 8.0 (SM-T311): root, CWM, flash lại rom gốc

vinabanana
1/8/2013 9:18Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi là em tab3 8in của em tự nhiên dạo này lâu lâu sạc không vào,đổi cáp khác cũng không vào,sau đó em khởi động lại thì mọi thứ lại bình thường. Em bị 2 lần rồi
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@001102 Nó không hẳn là hỏng hẳn mà chập chờn, thỉnh thoảng sạc bị lỗi, sạc mãi không đầy. Nên thay nhanh còn kịp.

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
@001102 mình cũng bị giống bạn ( ĐỔI 3 SƠI CÁP + 3 CỤC XẠC ) VẪN BỊ VẬY , nên mang đi bảo hành rồi , 😔
@anhbomnvq e cũng bị giống bác có lúc sạc rất nhanh có lúc thỳ như rùa sạc cả đêm dc 44% ếch bik bị j hy vọng ae forum nói đúng đổi sạc khác
@HoangLamHitech thế bảo hành xong ok hả bác mà nó có nói bị j bác e cũng bị nên hoang mang quá vs lại cũng hơi bùn
Bác nào hướng dẫn giúp mình làm sao để máy nhận được usb-otg vậy? Mình mua cáp otg về gắn usb vào mà máy không nhận được.
cosanostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huy2673 Hình như trên trang xda có hướng dẫn đó, bạn thử tìm hiểu xem.
hieukr2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng tab 3 7inch T210 để lắp trên xe hơi muốn có 3 phím cảm ứng để thay thế phím cứng thì xài room nào vậy bạn
cosanostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieukr2004 Mình chưa dùng rom cook cho máy 8inch của mình. Nhưng có phần mềm thay các phím cứng đó bằng phím ảo phổ biến mà mình biết là phần mềm Easy Touch đó. Bạn dùng thử xem.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
mấy bác cho e hỏi, con này có đèn phím cảm ứng 2 bên ko vậy, e mới mua máy mà ko thấy nó sáng 2 cái đèn phím cảm ứng 2 bên, máy mình là t211
@lamthituyetmi Có chứ bác, T211 cũng có mà T311 cũng có. Bác mở setting mục dísplay ra sửa nó xem, nó có lựa chọn cho việc delay cái đèn đó khi bấm nút. 1 là luôn sáng, 2 là luôn tắt, 3 là sáng 1,5s hoặc 6s.
@luuthanhtrung T211 ko có bác ah. hic hic
mautrung09
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi nếu muốn root và cài room cook cho nó thì sao,mới chơi android thấy toàn tab 3 10' ko ,còn em 8 này ko có
long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
Tab 3 8.0 này có vẻ ít người dùng nhỉ, ra đã lâu mà topic vắng vẻ. Chắc tại p/p không tốt.
mautrung09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bổ sung cách up firmware gốc (đã root) nhanh, trực tiếp từ thẻ nhớ:
bị lỗi không vào được chplay .cứ đăng nhập vào là kết nối hết hạn ,mặt dù 3g+wifi xài cái khác ok hết.giúp mình với
cuongbstn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có 1 em tab 3 8.0 xách tay từ us về nhưng lại made in VN
Mình thấy nó ghi sm-t310
Cách root nó có giống sm t 311 kg các bác
ai gup minh voi
minh dang dung em tab3 8.0 sm t311 ai giup minh cai ngônngữ tieng viet
Tui vừa mới xách về con Tab3 8 inch làm quà cho thằng cháu. Mua tại Mỹ nhưng hãnh diện là nó ghi made in VietNam. Nhưng do PP tai Mỹ cho nên bản rom không tiếng việt. Tối qua mới Up lại FW việt nam cho nó chơi "xưn". Giá 259 đồng nhưng về đây TGDD bán hơn 9T ??? Hàng SX trong nước bán mắc quá trời.
Bạn có thể giúp mình up luôn 2 bản CWM kia len google docs được không cho dễ tải về chứ mình theo link của bạn vào XDA không tải được nó cứ chỉ phần download vào phần mềm chạy quảng cáo mình không dám tải sợ dính virus.với lại cho mình hỏi sao mình tải firmware gốc của bạn về giải nén nó chỉ có mỗi file PDA.tar mà sao không có mấy file khác để điền vào các mục khác trong ODIN như mục CSC,PHONE...thường thì khi tải về giải nén nó phải có đầy đủ mấy file đó chứ, bạn có up thiếu file không.Bạn có chắc firmware bạn tải lên là đúng cho tab SM T311 không( mà mình thấy trong hình hướng dẫn của bạn cũng chỉ mỗi mục PDA trong ODIN là được đánh dấu)
Không cần flash lại rom chỉ cần root nó xong. Tai langue enable tren Google play chọn ngôn ngữ Việt Nam boot lại là ok. Mình làm ok trên tab 3 SMT310 mình mới xách về từ Mỹ.

Gửi từ SM-P601 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Chờ mãi không thấy sasmung update rom mới nhỉ, nghe nói dc cập nhật 4.4 mà
cuongbstn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có bản rom cho tab 3 8.0 sm t310 share mình với
Tụi SS toàn cài mấy cái phần mềm cả đời kg xài đên 😔
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhờ các bác giúp
-mình đã làm theo hướng dẫn cài CWM bằng odin đã xong, reboot và đã báo "PASS" màu xanh trên odin. Nhưng khi tắt máy, ấn tổ hợp 3 phím power+ volum up + home thì bị tình trạng như trên hình dưới: máy báo "no command", không thấy dòng "install zip from sd card "
Vì mình chưa làm bao giờ nên ko biết rõ nhờ các bạn tư vấn giúp
-máy mình là SM T311 android 4.2.2 mua tại India, trên máy không có ngôn ngữ tiếng Việt, chỉ có English, India và 1 số tiếng Arap
https://www.flickr.com/photos/118293874@N04/13159939085/

anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Please help me!
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có ai giúp cả sao? Vắng quá nhỉ?
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi: máy mình là bản India T311, chưa root, chưa cài cwm thì có thể uprom qua odin được không? ví dụ cài firmware gốc của thị trường Việt Nam như của bác @vinabanana có được không?
@anhbomnvq T311 là bản quốc tế trong đó có vietnam, root hay chưa đều up rom qua odin được hết
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrlonelyangle Cám ơn bác đã trả lời, nhưng e tham khao có người bảo rom stock up qua odin còn rom cock phải up qua cwm?
@anhbomnvq đúng vậy, odin chỉ up rom gốc thôi, ko up rom cook dc. Rom gốc có thể up qua mobile odin pro trực tiếp trên điện thoại ko cần máy tính nhưng máy bạn phải root trước
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrlonelyangle Cám ơn bác, mình sẽ thử down rom stock về và cài lại rom xem sao. Mong là thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019