[ Samsung Galaxy Tab 7.0"] Cách cứu máy bị Brick khi up rom

Kenny
3/3/2011 4:13Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rdin co hoat dong dau
minh cung ay o
thank so much .... good job
thanks bạn rất nhiều, mình mò 2 tiếng mà ko xong với cái màn hình quái quỷ này 😔(
Các Pro mà đọc đc tin này thì coi như máy e đc cứu rồi....
chả là e đang dùng ss s i9000. Hôm nay hí hoáy mang ra fix lag bằng odin3. đang ngon lành thì đt e rơi cái Bộp.... cap rời ra và màn hình hiện lên:
Android system recovery <2e>
Samsung Recovery Vtils
- for BML -

Reboot system now
apply sdcard:update.zip
wipe data/factory reset
wipe cache partition
(tiếp đến ở giữa là biểu tượng android cùng với hình tam giác có giấu chấm than (!) ở giữa)
# MANUAL MODE #
--Appling Muti-CSC...
Installing Muti-CSC

hiện nay máy e vẫn còn pin. các Pro nhanh nhanh cứu e với....
cuongtqg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ bình tĩnh, Bạn tắt máy, Bật máy trở lại chế độ DOWNLOAD MODE (máy sẽ vẫn hiện ra biểu tượng android cùng với hình tam giác có giấu chấm than (!) ở giữa). Chạy Ordin và up lại ROM là OK
Chào Pro! e đã đưa máy về chế độ DOWNLOAD MODE nhưng khi chạy Odin3 v1.0 thì ko thấy nhận máy ( chỗ ID ko hiện màu vàng:| ) giờ e phải làm sao giờ Pro.
thangbithit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đội ơn anh rất rất rất rất rất nhiều ạ!
Hôm nay em nghịch máy và cứ tưởng rằng khi bị brick là máy sẽ đi tong mọi dữ liệu kể cả khi có cứu được
Em cảm ơn nhiều lắm ạ!
Mr8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic mình mới mua máy về nghịch, cài từ 2.3.3 CM sang rom ở topic này: http://www.tinhte.vn/f457/galaxy-tab-p1000-co-rom-ics-moi-1044662/ kết quả máy chỉ hiện lên biểu tượng galaxy tab (boot screen) rồi đen xì màn hình (không hiện download mode và bất cứ gì khác). Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với 😔 Xin cảm ơn!
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nhấn nút nguồn 1 lúc để tắt máy, sau đó nhấn liền nút nguồn và nút volume- sẽ vào đc download mode rồi up rom bằng odin như bình thường, chú ý là máy bạn đang rất ok, chưa bị brick như bác kenny đâu.
Bạn có thể tham khảo cách up rom của bạn handbkt: http://www.tinhte.vn/f457/galaxy-tab-p1000-huong-dan-up-root-stock-rom-2-3-3-p1000dxjpi-1047181/
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
p7300 tab 8.9" của mình bi treo ở logo SAMSUNG

Bro cho mình hỏi p7300 tab 8.9" của mình bi treo ở logo SAMSUNG hoài thì làm như thế nào bạn chỉ cụ thể giùm mình được không
Máy mình chưa làm gì cả,sau khi mua ve reset lai ve factory,xong vẫn dùng bình thường,nhưng khi cắm và cho kết nối với MT thì KIES báo không hổ trợ phụ kiện này.Mình tắt máy tính bảng và cho khởi động lại thì máy mình bị như vậy đó(chỉ vào tới Logo SamSung rồi đứng im không vào được MH chính)
Bạn giúp giùm mình với
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn up lại ROM là OK mà, máy bạn chưa bị brick, mình hay up ROM nên bị treo mà hình ở chữ SAMSUNG suốt.
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã đem ra CH và nó KTra máy thì vẫn vào download mode được và ở nhà cắm sạc pin máy vẫn có biểu tượng cục pin đang sạc,nó hẹn 3h lấy thì 3h sau lên nó báo là hết PIN hay sao mà giờ nó không vào được (mặc dù mình đã xạc Pin cà đêm hôm qua và sáng dậy mở lên,nó đã báo Pin đầy).Nó nói để đó kích Pin lai khoảng từ 15h đến tối rồi tính tiếp hẹn đến thứ 2(đưa máy hôm thứ 7).Vậy mà mình lên thì nó báo: bây giờ máy không nhận GT nữa mặc dù có lúc đang cài lại từ đầu nhưng giữa chừng nó ngưng và thế là nó nói cứ để máy lại khi nào sữa được thì nó gọi Đt cho mình(không biết thời gian nào xong,và chỉ khi nào sửa được mới gọi)
Mình đành lấy lại máy đem về trong tình trạng" cắm sạc không còn hiện lên biểu tượng viên Pin nữa,chỉ hiện lên đèn màn hình thôi và máy tính bàn thì không nhận đươc GT nữa,"
Bạn biết cách cứu con này không hay là biết chổ nào làm được thì cũng chỉ giúp mình với
tks bạn
trời chia buồn bạn , tại sao tin mấy thằng cửa hàng , vào down mode dc là up lai mình bi hoài chứ gì , du8a1 nó chac91 nó luộc rot85 của máy khác rồi .
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Buồn quá, máy bạn còn pin, vào được download mode tức là chưa bị brick. Nếu không sớm cài OS vào để có thể sạc pin mà cứ để vậy lâu hết pin coi như thành brick thật. Chia buồn với bạn, bạn thử lên http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=807 tìm các phương pháp chữa brick xem sao. Bọn ngoài hàng toàn gà mà, toàn học của các anh em Tinh Tế và 1 số diễn đàn khác, rồi đem đi kiếm tiền.
quánh dấu fòng khi mình bị ..................
máy em bị hiện tượng trên khi em up bằng odin cho kener lên over 3.3. Em đã up pit cho em nó cải lão hoàn đồng, haizz, giờ đang run :cold:
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
chúc e may mắn hơn anh nhé hihi

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
lungtung
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm theo cách 2 của bác chủ thì thoát được màn hình phone...PC nhưng khi vào download mode thì odin không nhận ra thiết bị nữa, giờ cũng không biết làm sao thoát dc download mode luôn,
P.S: mình dùng Galaxy Tab GT-P1000
cảm ơn bài viết của bạn nhé
Con note n7000 của mình cũng bị tương tự, nhưng vẫn vô dowloading, up rom chỉ chạy đến hidden.img là dừng lại không chạy đc nữa...bạn giúp mình 1 giải quyết với
thử về stock như bình thường xem.
Hiện tại trong hội có 1 em chết boot, 4 em brick. Đang cầu nguyện cho tất cả các em đều vượt qua khó khăn này. Các nh em co61a81ng iu75 gìn em Note nhé.
chocobo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai giúp mình với
mình từ bản rom ics về stock 2.3.3 😔
làm đúng các bước theo: http://www.tinhte.vn/threads/1047181/
thì báo lỗi thế này:

Update media, please wait
E: Can't mount / dev/block/stl10
(Invalid argument)
E: copy_dbdata_media: Can't mount DBDATA:
your storage yet, please use UI menu for format and reboot actions
copy default media content failed

ai có biết cách chỉ với. thanks
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chocobo8x bạn tát nguồn, nhấn volume up + nguồn... chọn swipe data... rồi khởi động lại là okie
chocobo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congio tình hình là vẫn không đc. bác nào có kinh nghiệm chỉ với
thanks
@chocobo8x Bạn không nói rõ là sau khi báo lỗi máy có hạot động bình thường không ? bạn nên kiếm rom stock tốt nhất là rom zin theo máy up lại rồi sau đó muốn lên xuống thì tuỳ(kiếm bản rom nào có 3 file PDA,PHONE,CSC). sẽ hết thôi. VD như I9000 up lên 2.3.3 xong khi up bất cứ rom nào bàng odin (1 file cài) thì bị y chang tôi về 2.1 Froyo sau đó lên lại là ok. Đay là kinh nghiệm tôi có được từ khi xài Darky rom
@congio đây cũng là giải pháp. Nhưng nó sẽ bị lỗi search media khi bạn mount hay unmount thẻ nhớ nhất là khi cắm cáp chép data thì khi đó máy sẽ tìm media rất chậm và hay thương xuyên mất driver khi kết nối với PC phải rút cáp tắt USB debug bật lại mới ok nói chung là rất bực mình.
@chocobo8x wipe data, wipe cache... sau đó tắt máy... vào lại chết độ boot loader flash phiên bản stock 2.3.5, hoặc 2.3.6 .... ^^ cái này do flash bị lỗi.... hoặc có thể file flash hỏng ?? cũng có thể do ảnh hưởng của rom ics mà trước đó bạn đã cài... bạn nên đổi lại file stock khác, rồi flash cho chắc ăn.... nhớ kích đầy pin cho chắc ăn hén ....
Lúc trước cũng bị soft brick trên P75oo và tab 7.7 khi lên lộn rom. Nhưng may là vẫn bật vô Odin được cho nên không thành vấn đề. Và vấn đề quan trọng là khi up lại rom thì bị boot loop không vào được. Sau khi "ngâm cứu" và nơm nớp lo sợ thì đã giải quyết được là up 2 lần rom lần đầu up xong không cho nó boot mà vào ngay recovery hết thấy cái gì là wipe hết xong vào download mode up lại stock rom thì ok.😁Toát cả mồ hôi nổi cả da gà lun.😃theo mình Chỉ dùng heimdall chỉ khi Hardbrick không nhận driver hay vào Odin ko được thôi.
Cám ơn chủ thớt quá đi mất, E vừa bị lỗi kết nối xong, gọi điện cho ông bạn, ông ấy bảo xấu nhất là chết flash
sợ vãi mật
Thanks................................................................................................................................................................................................................................................................................................................
hic hic bác đã cứu em trong gang tấc cám ơn bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019