Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 7.0] Cách quay về ROM gôc cho ROM Overcome Jupiter

HDD18HAMLONG
23/7/2011 3:6Phản hồi: 35
Trước tiên, phải nói là rom Jupiter mình thấy cho hiệu năng rất tốt. Nhưng bên cạnh đó, tồn tại vài điểm bất cập như : wifi không ổn định, máy nóng, pin hao nhanh hơn bt .
Vậy nên đưa ra cho các bác 1 lựa chọn khác, là quay về Rom gốc JPE( mới nhất) + kernel 3.3.0 của Jupiter . Mình đã test cụ thể, combo này thực sự rất tốt, hiệu năng không kém là bao so với Jupiter ( tốt hơn là kernel Kox do bản 3.3.0 này đã có sẵn fixlag )

Hướng dẫn cụ thể cho các bạn newbie, hoặc những đã cài ROM Overcome Jupiter mà "run" không dám quay về
, mình tự mày mo` làm 3-4 lần rồi đảm bảo thành công 100%
* Lưu ý là các bạn làm đúng trình tự các bước nhé, sai trình tự chả sao cả nhưng không thành công đâu.

I. Bác vào link này http://www.teamovercome.net/?page_id=558, down các thứ sau

- ROM | 001001-GB-Stock-Safe-v5 ( down về nếu là file zip thì giải nén ra được file .tar )
- KERNEL | 002001-Overcome Kernel V3.3.0 (TAR)
- MODEM | 003003-JPZ-Modem ( để lấy file modem.bin trong thư mục JPZ Modem )

*Còn Rom gốc JPE thì các bác vào đây http://www.mediafire.com/?36ee6beh4ed47 ( pass : samfirmware.com )

* File CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS để root máy

II. Bắt đầu làm:

Bước 1. Back về Rom Stock-Safe-v5 đã down ở trên: rất đơn giản , các bác dùng odin 1.7 để back về, chọn các mục như sau :

+ PIT : chỉ đến file gt-p1000_mr.pit ( cái này gugo 1 cái là ra đầy )
+ PDA : chỉ đến file GB-Stock-Safe-v5.tar
+ PHONE : chỉ đến file modem.bin

Quảng cáo

Trong odin ( re-partition , auto reboot , f reset time đều phải được stick )

Rồi, đưa máy về Download Mode ( volume down + power ) rồi cắm vào máy tính, nếu thấy Odin nhận cổng COM màu vàng là xong 😁 . Sau đó bấm Start trong odin --- ngồi đợi 1 chút là xong, đợi máy reboot lại là ta đã về lại Rom Stock V5!

Bước 2. Sau khi cài Rom Stock V5 thành công, từ đó ta up Rom lên bản P1000DXJPE chính hãng.
Các bước làm :

+ Trong Odin, phần PIT vẫn chỉ đến file gt-p1000_mr.pit. Phần PDA chỉ đến Rom P1000DXJPE.tar. Phần modem bỏ trống không sao.
+ 3 dấu stick vẫn phải stick chọn như trên
+ Lại đưa máy về Download Mode , bấm start !

* Lưu ý : ở máy mình, khi sau khi Odin chạy hết để back về Rom JPE , máy khởi động lại lần 2 nhưng tự động trở lại Download Mode. Lúc này mình lại chạy lại Odin lần nữa là xong !

Quảng cáo

Bước 3 : Root máy bằng file CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.

+ Các bác chạy Odin, ở mục PDA chọn đến file CF-Root..
+ Trong Odin, bỏ chọn mục Re-Partition, 2 mục kia chọn bt
+ Đưa máy vào DownloadMode , bấm start,máy khởi động lại -- Xong !

Bước 4: cuối cùng, ta lại dùng Odin để flash Kernel Overcome 3.3.0 đã down ở đầu.
Các bước giống bước 3 , chỉ khác ở chỗ là trong muc PDA chỉ đến file Kernel đã down. Xong !

* Khi máy khởi động lại , ta sẽ nghe thấy giọng nói robot , mà theo bên Overcome gọi là " sexy voice " =)) ... đợi 1 lát, kệ " em í" nói, nói chán là xong . Hoàn thành 100% công việc- !

Do tự mình làm nên nếu có sai sót thì mọi người góp ý . Cảm ơn các bác ! Chúc các bác vọc vạch ngon lành ^^ !

***Bài viết có tham khảo cách cài rom Stock tại trang www.teamovercome.net
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm một phát được ngay bác ạ. Nhưng của mình phải up rom DXJPE lần thứ 2 mới thành công.
Dang dung overcom 3.0.1 thay cung nuot xai thoi gian co loi thi quay lai thank bai viet hay.
trên máy mình thì bắt buộc phải qua bản stock rồi mới tới JPE 😁 hạn chế của mình là ko có máy test :D còn vụ JPE 2 lần thì đúng, mình cũng bị . :D

---------- Post added at 12:45 PM ---------- Previous post was at 12:43 PM ----------

nuột thì đúng là nuột, nhưng mình thấy nóng quá,pin chắc chắn ko thể tốt bằng JPE . :D hơn nữa cá nhân mình ko thấy theme của Jupiter đẹp, nhìn icon của battery, wifi nhìn thô quá 😔
Trích : " Bước 4: cuối cùng, ta lại dùng Odin để flash Kernel Overcome 3.3.0 đã down ở đầu.
Các bước giống bước 3 , chỉ khác ở chỗ là trong muc PDA chỉ đến file Kernel đã down. Xong ! "
- Cho hỏi : Đến bước này do file Kernel là file .zip, Odin ko nhận ! Làm thế nào Bro ? Xin chỉ giáo !
Sorry bạn, mình vừa edit lại bài ( sáng để nhầm là zip ) bạn lên http://www.teamovercome.net/?page_id=558 , sẽ thấy có 2 bản kernel, 1 bản tar - 1 bản zip 😁 ở đây mình dùng tar .
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi bạn cài cf-root 3.3 là có CWM rồi, bạn vào CWM -> flash kernel -> chọn đến file zip. Cũng có thể vào CWM recovery install kernel từ file zip cũng được.
. OK, đã làm xong. Cám ơn bạn . Lạ cái ở bước 2 mình làm chỉ 1 lần boot vào ngon ơ !
vâng, trường hợp này lúc bị lúc ko ở máy mình, nên viết vào để mọi người cùng biết 😁
k down dc fw SS ban oi >.<
cua ban day : http://www.mediafire.com/?36ee6beh4ed47 ( pass : samfirmware.com )
Đổi DNS là : 8.8.8.8 - 8.8.4.4 mới vào được
doi vao dc , nhung tai sao pai doi vay la vao dc ta , giai thich minh chut dc k
xong het rui , ^^" thanks
Bác HDD18 cho em hỏi nếu em muốn quay về ROM gốc của Samsung thì phải làm sao (Để có thể update = Kies ấy)
Thân
ADT
mình chưa có nhu cầu back về nên ko rõ. tuy nhiên thì mình thấy có cách này : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/huong-dan-ha-xuong-fw-chua-bi-lock-rom-goc-cho-ga-tab-gsm-cai-rm-ext4-614415/

b
ạn tham khảo xem. Mà hơn nữa, hôm qua mình đi thay màn hình cho GT của mình ( do bị ố ở cạnh) , mình chỉ quay về JPE thôi và vẫn được bh như bt .. mặc dù cắm vào kies là kêu not support , nhưng ko thấy ai kiểm tra 😁
Bài viết có ích , khj nào có pc thì mình thịt và quay lại thank bạn nhé.Giờ chưa làm dc , hixx

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
Thế đang ở jpi up bằng kies, ( BB vẫn là jpe) thì làm thé nào bạn?
JPI lam moi buoc deu y si JPE ban nhe . Sorry TV
Cho mình hỏi một chút, mình có thể cài kernel 3.3.1 overcome cho bản ROM gốc Froyo 2.2 không ?
Hay mình phải cài bản kernel thấp hơn ?
Nếu thấp hơn có hỗ trợ cho Froyo là bản bao nhiêu vậy ?
2.2 mình chưa thử, 2.3.3 thì ngon lành. Còn hình như là kernel Kox có thể cài cho 2.2 ; bạn xem cụ thể ở ĐÂY nhé 😁
Mình đang test combo ROM Kratos + kernel Kox .13 nhưng thấy có vẻ như không good bằng xài combo JPI+kox .13 :D
ok, cám ơn bạn, làm một lần là được ngay.
bạn hướng dẫn quá chuẩn.
thanks
hì, mình bị "trấn" mất galaxy nên mấy tuần nay ko vào chơi android cùng ae 😔
lostmyself
ĐẠI BÀNG
12 năm
có overcome 4.0 rồi đấy, thử đi mọi người.
link OC4.0 đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1317384
thấy vẫn dựa trên 2.3.3, giá mà là ICS 4.0 nhỉ ?!
mất máy rồi bác ơi 😔 bác ở HN ko hôm nào rảnh ae ra cà fe' ngồi up đi ^^
sao mà thảm thế, tôi ở Nguyễn DU, gần bác thôi, nhg bản này chưa thấy có gì đặc sắc.....
có ai up thử bản OC 4.0 thử chưa? Vẫn đang dùng bản JPI + Kox 13.b và thấy vẫn là bản tốt nhất:hot:
@Hai_ninhthuan đừng up bản đó,bản đó hao pin ghê lắm,mình up roi đây,giờ không biết sao quay lại bản trước
thanhbd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình hỏi , nếu máy đã bị lock, muốn quay về rom gốc được không.
Máy mình root rồi, dùng rom Overcome có đi bảo hành tại Samsung Viet Nam được không, mày mình bị lỗi pin.
Ai biết chỉ giúp nhé.
máy lỗi pin thì rất có thể la` do rom thôi. 100% la` do rom đó. up rom lại la` hết thôi
a` có bác nào co rom gốc up lên mediafire dc ko ạ. mình cảm ơn nhieuf. tải ở megaupload 23KB tải nửa ngày ko xong >"<
cho hỏi sao mình up bị brick ,hiện pc vói diện thoai mà vẫn úp rom thường như trong chế độ download mode vậy
bạn ơi bạn có thể cho link down trực tiếp từng cái bên dưới được không,mình không biết tìm sao hết
- ROM | 001001-GB-Stock-Safe-v5 ( down về nếu là file zip thì giải nén ra được file .tar )
- KERNEL | 002001-Overcome Kernel V3.3.0 (TAR)
- MODEM | 003003-JPZ-Modem ( để lấy file modem.bin trong thư mục JPZ Modem )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019