[Samsung Galaxy Tab 7.0]Hướng dẫn cài đặt-root 2.3.3 bản VN chính hãng

buong_teng
9/6/2011 3:27Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế à. Chắc cũng ko có gì khác so với bản 2.3.3 mình đang dùng. Có điều máy cty mà ko up được qua kies cũng bực. Mà cái kies của samsung cũng lởm. Up qua odin cho lành
thangnga
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up bằng kies mà brick bọn SS nó cũng ko bảo hành đâu, đã có bác trên tinh tế mình up bằng kies bị die dở chừng mang lên hãng nó bảo nó ko bảo hành cho các máy up bằng kies....! Thế nên cứ dùng Odin cho nó nhanh và an toàn1 Các bác up bằng Kies bây giừ mới biết mùi 2.3.3 trong khi Odin bọn em đã biết 2.3.3 lâu rùi....!
Nhưng mà odin chỉ biết up rom ngoài có khi còn của khu vực khác! còn kies thì đúng nguồn đúng khu vực có khác nhau chút chút mờ! ^^
Con GL mình đang dùng là con thứ 2, con đầu thì nghịch, up rom,....chán rồi bán mua em này. Em này mình không up từ odin. Vẫn nguyên bản, bạn chạy rom 2.2 sau đó bạn mang vào ttbh của ss nhờ họ chạy lên 2.3.3 máy còn bh là không mất tiền. Nếu hết bh thì 180k.
namoart
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác nên cập nhật bản 2.3.3 qua kies của Samsung vn, mọi thứ nguyên vẹn như trước khi update. Cảm giác ban đầu mọi thứ chạy rất mượt mà và giao tiếp cũng như sóng sánh khá khỏe, pin thấy ít hao hơn trong thấy. Trước khi up các bác cẩn thận nên backup lại (kies sẽ tự động hỏi) nên up qua laptop tránh hiện tượng mất điện. Vì là up online nên đường truyền mạng càng good thì càng ít rủi ro. Cảm nhận là mọi thứ mượt mà hơn, cảm quan thị giác về giao diện thì so với bản 2.2 thì không khác biệt nhiều lắm.
Nếu đặt hình nền động thì khi nhận cuộc gọi đến báo lạ hơn, máy phải thao tác mấy bước mới nhấc máy lên được chứ không như bản cũ, có lẽ vì hiệu năng của GT hơi yếu nên mình nghĩ 2.3 cải thiện GPS, pin, wifi... và các giao tiếp khác nhanh hơn nhưng có vẻ làm cồng kềnh cho bộ vi xử lý nên dùng lâu lại thấy không thật mượt mà như lúc ban đầu. Do đó nếu các bác đã hài lòng với 2.2 rom gốc thì nên cân nhắc trước khi up.
Have fun!
Vừa qua Samsung 87 láng hạ, nó bảo là lần sau đừng upgrade qua mạng máy dễ tèo và lỗi. Nó bảo là đem qua Láng hạ nó update từ local cho an toàn hơn. Chả biết nó có chém gì không nhưng mà thấy máy mình sau khi update lên 2.3 chạy một số cái không như cũ nữa. Ví dụ xem mp4 bị lỗi khi copy trực tiếp vào thẻ nhớ mà không convert bởi Kies, xem mkv thì OK. Xem ảnh không nuột như 2.2 nữa. Nó nói update qua mạng có thể bị thiếu file gây ra lỗi. Chả biết thực hư thế nào nữa. Nó bảo là hiện tại trung tâm bảo hành chưa có đầy đủ phiên bản 2.3 nên nó không thể up lại cho mình được, chỉ có thể về 2.2. Đành chờ khi nào nó có thì upgrade lại vậy.
nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Mình muốn up bản tương tự cho samsung i9000 đưôc ko bạn chủ thớt?
KHÔNG KHÔNG và KHÔNG bác ạ!
Bác ở đâu vậy nhỉ..hà nội hay sài gòn?e cũng mún có mấy cáo hay hay và hấp dẫn.bác cài rùi e trả tiền cho bác.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
Mọi người cho mình hỏi....Mình không biết cài firmware cho tap 7,bản 2.3.3 tiếng việt.mang ra chỗ samsang nó có cài cho không vậy.thanks nhiều😕😕
vandinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
mot huong dan hay, thank ban nhe
Duong nhien la duoc roi.

Hom minh ra thu roi no cai cho ngay. Van de hien nay trung tam bao hanh chua nhan duoc ban 2.3 tu hang ssvn nen ra la vo tac dung.
Ma hom qua cai thu cai ban 2.3.3 tren samfirmware.com do ban buong_teng huong dan minh thay giong dac ban update bang Kies.
Ban nay đúng là có vấn đề về màn hình, nó hiển thị không được mượt như bản 2.2.
Khi up bằng Kies mà thất bại thì vẫn có cách recovery khẩn cấp về phiên bản cũ chứ mấy bác ........
Cái này thì mình chưa up bằng Kies bao giờ nên ko biết nhưng máy mình dùng của Docomo thì trong phần hướng dẫn của nó có thêm chế độ recovery khẩn cấp nếu thất bai.
Không biết ai up mà bị thì có thử ko ?
duyfgtk1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác giúp em làm thế nào để cài nhạc và hình video vào bộ nhớ 16gb của galaxy tab vậy? Em làm mãi mà không được.
Các bác ơi sao khi up lên mấy cái file attachment Gmail như .doc, .docx, .pdf em ko mở được (excel OK)
Ko down đc hic hic
Kíu em với.
Many thanks
ADT
p/s: hình như bản Vietmap của em nó ko bắt được vệ tinh hay sao ý
Da co DXJPE, anh e da ai up qua kies chua. Co tu chieu toi hom qua
Da co the down DXJPE tren http://www.samfirmware.com/WEBPROTECT-p1000.htm. Anh e down ve tu suong de
up qua Kies nhu lan truoc minh up la bi loi BOOT: Check sum error luc vao Recovery mode
Mình up từ Kies nhưng mà là bản DXJPD mà. Hay là bản cập nhật.
Co DXJPE roi ma chac ban DXJPD co van de nen samsung moi tung ra DXJPE som the:
Link from samfirmware.com:
http://hotfile.com/dl/122789996/79c0...DXJPE.rar.html
Đây nè bác, GPS chỉnh lại ntn nhé. Vào phà phà.
Vua cai bang tay ban dxjpe xong hien tai chua phat hien co gi moi so voi dxjpd ca

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019