Samsung Galaxy Tab A 10.1 2016 dùng chip Exynos 7870, pin 7300mAh?

sonlazio
11/5/2016 0:43Phản hồi: 56
Samsung Galaxy Tab A 10.1 2016 dùng chip Exynos 7870, pin 7300mAh?
Sau khi nâng cấp Galaxy Tab A phiên bản 7" lên thế hệ 2016 thì có lẽ Samsung cũng sẽ cho ra mắt phiên bản tương ứng của Galaxy Tab A bản 10.1". Sản phẩm này được cho là sẽ dùng màn hình IPS 10.1" FullHD, chạy Exynos 7870 với 8 nhân Cortex A53 1.6GHz, 2GB RAM và 16GB bộ nhớ trong. Cấu hình này không khác nhiều so với phiên bản cũ nhưng Tab A mới lại chạy Android 6.0 mặc định.

Giá của máy ở Đức cho phiên bản T580 dùng WiFi là 289 Euro, bản T585 có LTE là 349$. Giá ở châu Âu luôn mắc nên bạn vẫn có thể hy vọng giá Việt Nam sẽ rẻ hơn. Hiện tại Galaxy Tab A bản 7" 2016 có giá khoảng 4.5 triệu ở Việt Nam. Nếu so tương đương thì Tab A 10.1" 2016 sẽ có giá khoảng 7.5 triệu đồng cho bản WiFi ở Việt Nam.

Tham khảo: WinFuture
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này lên dc Ram 3 GB với giá đó thì ngon...
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn mặt lưng sao giống đồ xi quá vậy 😁
nửa đen nửa trắng thì tuyệt
y con nouvo nhà mình
Sao không nhắc đến pin nhỉ, chắc pin hẻo.
Không liên quan cơ mà hoangha đang bán mini 3 3g 16GB 7TR3 😁
AQ.AQ
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanminhktqn Tớp hớp, nhìn cho kỹ rồi lại chém.
@14025025 bọn này thái độ phục vụ kém quá. chắc toàn con em giám đốc
@14025025 Nó ba lông thì ghi nhận phản ánh chủ nó thui. Mình mới mua Hoàng Hà Cmt8 HCM thấy cũng ok. Ko ưng thì chửi chủ nó thôi.
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
@luanth thôi, tớ sang tgdd mua rồi. hơn hẳn 1m nhưng cảm thấy xứng đáng với tiền mình bỏ ra =))
Màn LCD IPS là xác định ngay con này dòng thấp giá rẻ rồi.
dash177
TÍCH CỰC
8 năm
7.5tr thì chát quạ 😔
thích một con máy tính bảng chạy android, màn hình từ 7-8" full HD trở lên, đang xài con nexus 7 2013 cảm thấy thích cái android gốc và cái màn hình đẹp, thực của em nó, có điều phần cứng tệ quá, không pik có con nào thay thế đc đây.
@mouse_gaga sony z3 tablet compact nhé, ngoại hình đẹp, phần cứng tốt, giá tầm 6tr 2nd.
@mouse_gaga miPad 2 á, có luôn phiên bản win10
TAKUMA
CAO CẤP
8 năm
@mouse_gaga xiaomi mipad thím,xài xong miui dùng lại android gốc bảo đảm chê ngay 😁
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mouse_gaga Tap S 8inh màn 2k nhé
trungnthut
TÍCH CỰC
8 năm
giá tầm 6 củ thì còn cân nhắc được
Pin gì khủng vậy
Thằng Sam keo kiệt thật. Mợ nó, cái màn hình lớn mà độ phân giải thấp nhìn phát chán. Mua con Tab A9.7 mà nhìn chữ thấy chán, rỗ như tổ ong. Chỉ dc cái pin trâu nhưng ko đáng để đánh đổi trải nghiệm, ít cũng phải Full HD
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@Đỗ thánh 2014 Màn full hd đó chứ. Nhưng 10,1 inc full hd thì cũng rỗ lòi ra thôi. 2k mới ổn.
@BengPr0 Ờ mình nhầm. Full HD cũng tạm dc. Chứ HD thì chán chết 😃
@Đỗ thánh 2014 Họ bán cho người có nhu cầu
Bác cần nhu cầu cao, thương hiệu tốt thì tìm hiểu trước rồi mua chứ, mua rồi lại trách hãng 😆)))
@batmanletruc Nhiều người chửi thì nó mới nge và cải thiện. Sam nó biết lắng nge người tiêu dùng, nhưng mình ko nghĩ nó nge số ít đâu 😃
Chạy được window nữa càng ngon, dùng như máy tính luôn
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
@minhcuongpro1234
Cài win zo một cái là ế hơn cái chữ ế. Nhưng có thể e mua. Mấy con súa phẩy mắc quá. Con này mềm hơn
@king fox Samsung có giới thiệu loại laptop lai hia chế độ rất tiện dụng, mình đang đợi con đó ra mắt, muốn ngon phải chấp nhận giá cao thôi.
Tưởng SS dẹp sản xuất Tablet Android rồi chứ, chịu đấm ăn xôi thanh lý hàng tồn nữa rồi!?!
@QLNN tại ss không muốn móc thiết kế từ mấy năm trước ra rồi nhét hàng tồn vào, đặt tên là SE :v sợ anh pồ anh kiện
biladen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
huawei medipad m2 này bạn,còn bh tgdđ 7 tháng,full box,có nhã ý thì call O99616O246
Các bác làm ơn cho em hỏi giờ muốn mua tablet 9,7 inch trở lên thì có những loại nào ạ?
Em cần chơi game nặng, game 3d, thời lượng pin trâu, màn hình sắc nét, chạy Android ạ 😃
Em cũng kết Tab A 9,7 lắm vì có cái bút, nhưng nghe nói màn rỗ lắm T_T
Cảm ơn các bác 😁
duckone265
TÍCH CỰC
8 năm
@JillValentine samsungtab s2
nminhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Trong các dòng android tab thì cảm giác con P601 (Note 10 2014) ngon nhất.
Màn 2k, ram 3GB, Snap 800, pin 8k.
Giá hàng 2hand bây h có tầm 4 củ.
Mấy con Tab S về sau vì độ mỏng mà pin như shjt.

@habu@
TÍCH CỰC
8 năm
Đu
_Đu
__Đu
___Đu
____Đu
_____Đu
______Đu
S2 em thấy có vẻ pin hơi ít, 9,7inch mà chưa đến 6000mAh nữa 😔

Em cũng thích con này bác ạ, mà ko có hàng mới T_T
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@JillValentine Tab thì đừng dại rớ vào android. Khuyên chân tình luôn. Xài chung ứng dụng với điện thoại là 1 cực hình
o2neorobin
TÍCH CỰC
8 năm
@BengPr0 có cái dùng có cái không chứ. ipad cũng cài đầy app iphone
table android có cái hay hơn ipad ở nhiều điểm: kết nối với phụ kiện dễ và rẻ, có khe thẻ nhớ, đôi khi xài sim rác thừa tiền nhấc lên gọi thay máy chính 😃 . quan trọng nhất là giá mua mới rẻ hơn ipad
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@o2neorobin Ipad chỉ có 1 số ít ứng dụng đa số là OTT phải dùng chung với IP. Phần lớn các ứng dụng thiết yếu hoặc nổi tiếng đều có riêng phiên bản cho ipad. Những ưu điểm cho bác nói thì đt android nó có đủ cả. Vậy cần cóc gì cái tab android ? Trong khi cái nhược điểm của nó là quá lớn. Mà nếu xét hiệu năng ngang giá thì tab android còn đắt hơn ipad nhiều đó
duckone265
TÍCH CỰC
8 năm
@JillValentine trải nghiệm game trên chip intel là một thảm hoạ! bác tránh xa nó ra!
o2neorobin
TÍCH CỰC
8 năm
ghét thằng sam ở chỗ ít nâng cấp về màn hình, nhìn nét quen rồi bắt nhìn màn rỗ khó chịu bỏ mịa. thà nhìn màn hình pc còn hơn vì dù sao cũng ở khoảng cách xa hơn
@o2neorobin Mình cũng thấy vậy. Sam nó ko quan tâm về Tab mấy, apple thì ngược lại 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019