Samsung Galaxy Tab S2 sẽ được giới thiệu vào tháng 6?

sonlazio
5/5/2015 4:27Phản hồi: 171
Samsung Galaxy Tab S2 sẽ được giới thiệu vào tháng 6?
Thông tin từ Sammobile cho biết rất có thể chiếc Galaxy Tab S2 sẽ được giới thiệu vào tháng 6 này, nó sử dụng chip Exynos 64bit, 3GB RAM, bộ nhớ trong 32GB, khe cắm thẻ nhớ microSD và tất nhiên là 2 kích cỡ màn hình: 8" và 9.7" tỷ lệ 4:3 với độ phân giải 2048x1536 thay vì 16:10 2560x1600 như trước kia. Một số thông tin khác là camera sau 8MP, camera trước 2.1MP và hỗ trợ LTE Cat.6 300Mbps. Hiện tại chúng ta chưa biết Tab S2 sẽ có các tính năng tương tự S6 hay không nhưng có vẻ như nó sẽ dùng khung kim loại và mỏng hơn so với Galaxy Tab S năm ngoái. Thông số bị lộ cho thấy bản 8" có kích thước 198.2 × 134.5 × 5.4 mm, nặng 260g còn bản 9.7" là 237.1 × 168.8 × 5.4 mm, nặng 407g.

Tham khảo: Sammobile
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5.4 mm :eek: thêm pin thấy hay hơn :oops:

mà công nhận cái màn con Tab S đẹp vô đối thật 😃

Đọc qua 2 trang thấy mấy bạn cuồng táo ra rả iPad iPad thấy nhảm 😃 iPad tốt thì tự nó đông khách , đâu cần mấy bạn iCuồng đi khắp nơi rêu rao dìm hàng MTB Android 😃 lại bảo dùng MTB Android là điên rồi tự cho mình dùng iPad là thông minh vô đối . Không biết có thông minh hay ko khi cứ thấy MTB ko phải iPad là nhào vào cay cú hơn thua cho bằng được ??? 😃
@ngminhman123 ờ tốt mà, ai nói gì đâu

các mua tab s dùng hết đi, để mình xài iPad được rồi 😃)

Đúng là cái bọn ifan, icuồng, đồ tốt cứ im mà xài, khoe tụi nó làm chi cho nó khôn ra vậy =))
@ngminhman123 Một FAN Anđoi chính hiệu
@ngminhman123 Hờ hờ bác dùng thử iPad một thời gian là biết ngay, tab hàn xẻn với chất liệu vỏ nhựa giá thì cao thì bảo sao không ế, sự thật phũ phàng là các cửa hàng đang hạ giá tab mà số lượng cũng có khá hơn đâu, chọn iPad là vì pin bền vô đối, chất liệu vỏ tốt, dùng qua sản phẩm sẽ hiểu còn chưa dùng thì thấy iPad nhảm là đúng
@ngminhman123 bác này hài dữ , bác cmt #2 , chưa ai nói gì đã chụp mũ nói trc , ko biết ai mới cay cú , chắc lỡ mua con tab s rồi nên cay cú hả .
@bindollar bạn có thấy dòng "đã sửa ...." ?

bạn ko thấy thì cũng nên đọc cho hết , mình có nhắc đến trong bài mà : "đọc qua 2 trang ..."
vcivilen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi vọng có bút
@vcivilen thík xài bút thì mua note đi bạn chỉ có note mới có bút thôi, đã là tab thì muôn đời sam sẽ không trang bị bút đâu 2 dòng anh em note và tab chỉ khác nhau mỗi chỗ đó để phân biệt mà 😁
vcivilen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr Zui Note 8 từ đời 2012 đến giờ có ra phát nào đâu bạn. Tab A vừa rồi có tin đồn có bút, chả nhẽ tab S lại ko có thì hơi phí

Tab A có bút đây bạn nhé, ko phải Tab là ko có đâu:
http://ictnews.vn/the-gioi-so/may-tinh/samsung-ra-mat-galaxy-tab-a-tai-viet-nam-co-but-s-pen-125796.ict

Tab S mà ko có bút thì chỉ có hóng surface 3 thôi
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vcivilen Note năm nào cũng ra mà bác, năm 2014 có note edition đó
Alent2002
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sap ra tab j xau xi, h con ra nua
Trước đây SS cứ giữ lấy 16:10
(mod tinhte nh ng ko phân biệt được 16:9 và 16:10, thậm chí kêu màn hình 16:10 thành 8:5 và kêu tỉ lệ mới) vì 4:3 không có app, giờ GN 9 đi tiên phong, có nhiều app 4:3 rồi thì mới chịu chuyển.

Một số người dùng trung lập mà thích 4:3 thì thích điều này vì có thên lựa chọn. Mấy mod tinhte hay nhắc đến cái này lắm.

Như mình thích 16:10 thì không thích lắm. Vẫn mong có 1 phiên bản 16:10.

Ifan cuồng thì chỉ quan tâm đến đồ Apple sẽ nhảy vào "copy" "bắt chước" "sao chép" các kiểu
@hung2900 Bác comment từ từ bình tĩnh, ko ai giành nói đâu mà ghi câu cú lộn xộn ghê :3. Mà nhìn từ mặt trước thì giống ipad mini mà
@hung2900 con này copy ipad khá nhiều
@bomduc Đã ra đâu mà biết nhiều hay ít?
@leminhtu88 😁
Màn hình đẹp lắm nha
@nseri_n95 Bài này nghe quen quen😁))
wuynho2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ĐăngrousApple =)) Mày có bị khuyết tật thần kinh k?
https://www.thegioididong.com/tin-tuc/samsung-cong-bo-superphone-galaxy-s-ii-hd-lte-42516
@TBM 😆)Đứa nào cũng có cái kiểu bẩn bẩn giống nhau là sau một hồi mồm loa mép giải ca ngợi cái tap s hay cái galaxy hết cả dớt dãi đồng thời dìm hàng chê bai iPad hay iPhone...đến câu cuối chúng chốt một câu: "đang dùng iPad...đang dùng iPhone..." Bạn có thấy chúng rất hài không ?
@Starmovie686 Còn nữa: ...đang dùng cả iPad với tab s hay: đang dùng cả hai iPhone với note, galaxy...😁...cho công việc...(?)
Đúng là hài thiệt !
Mỏng quá sợ pin lại ko trụ đc lâu
Klq lắm .
Con N1 biến đi đâu rồi ấy nhỉ ?
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev EM ấy sang tới Đài Loan, đang chuẩn bị bơi về VN 😁
Làm thêm tab chạy được Win đi SS ơi.( thiết kế làm đẹp như S6 nữa là ok.)
Dự giá khởi điểm là 16 củ. Máy tính bảng thì iPad vẫn là
@cienkang Giờ thấy mọi người thích ipad mini hơn, vừa rẻ tiền, vừa gọn.
Tab S thiết kế đẹp rồi, mỏng gọn, S2 dự là sẽ còn đẹp hơn nữa.
Máy tính bảng thì mua ipad chứ mấy con tab s với g pad hay sony tab của android ai điên mà mua! Tại cái tội thik để giá trên trời, ipad nó làm giá được vì sau lưng nó có logo quả táo và cái hệ sinh thái IOS nó bảo kê, chứ mấy ông kia trông chờ vào con robot với cái kho CH play hack nhiều hơn free thì đến mùa quýt mới ăn được ipad. Suốt ngày kêu doanh số máy tính bảng android vượt ipad mà thế del nào tổng lợi nhuận tất cả những thằng còn lại chả bằng 1/5 quả táo, rồi lại mang bài ca doanh số không nói lên được chất lượng sản phẩm 😔 Ra là thiên hạ toàn thằng ngu, người có tiền mua ipad toàn thằng dốt, đú bẩn, không biết gì =))
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@loitrung325 Gọi để làm gì khi đã có smp? Úp cái tab to tổ chảng lên mẹt à? Ghi âm cuộc gọi một số nc coi đó là vi phạm quyền riêng tư. Flash giở cũng chuyển hết sang html5 rồi (steven jobs dự từ xa xưa) chia sẻ bài hát (kiểu như bluetooth thời xa xưa á?) thì dùng icloud và itunesradio.
Cho hỏi một cadi tab 5tr kia cái: 5 tr ơi vỏ bằng j vậy? 5tr ơi có đc update ko vậy? 5 tr ơi một nhày mày phải reboot với quét rác bn lần vậy? 5 tr ơi mày bị crash ứng dụng bao nhiêu lần rồi thế?

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
@loitrung325 Không cuồng nhưng mà cầm iPad trên tay cảm thấy chất liệu máy tốt pin trâu bò, dùng rất bền, mấy con anroi 5 củ pin trụ được 4 tiếng liên tục không, còn mấy cái thu âm hay bala gì đó đối với mình chả cần vì chả bao giờ dùng đến nếu dùng đã có máy ghi âm nhỏ gọn chứ không phải cầm cái máy to tổ bố lên mà ghi âm, cái mình cần ở iPad đó là pin trâu bò là điều quan trọng nhất vì rốt cuộc iPad đối với mình để đọc tin tức rất tiện lợi
net2sonic
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ĐăngrousApple Stereo mà đặt cạnh nhau và phải xoay đứng xem màn hình bé tí thì mất cả hứng. Mình đã lên 8.3 rồi, mà thực ra cũng không thích jailbreak lắm vì đã 2 lần treo táo phải DFU restore. (Mình là người dùng thường thôi)

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@loitrung325 Con iPad thế hệ đầu tiên đáp ứng gần hết các yêu cầu của bạn !
Gọi điện OK
Ghi âm cuộc gọi OK
Thu âm làm nhạc chuông OK
Tải bài hát làm nhạc chuông OK
Chia sẻ bài hát OK
... trừ Flash mà bây giờ flash trên mobile cũng sắp tuyệt chủng rồi !
Smartphone thì còn suy nghĩ cái nào, Tablet thì iPad mà tiến. Chả hiểu mấy con này còn cạnh tranh nổi sao mà cứ ra thế ko biết.
@MrBach248 thời điểm này tablet dường như chết lặng, mấy ai xài tablet như lúc mới ra ipad 1-2.
thật ra nhìn mấy đứa đi đâu cung vác tab ra chơi và chụp hình nhìn ngộ ngộ 😁
@tanvietbt83 Mình thì gọi là mấy đứa dở hơi.
@tanvietbt83 uhm, tablet giờ ko hot nữa, vì dù của hãng nào nó cũng rất bền, mua rồi có mà 4 5 năm mới có nhu cầu đổi nữa. Trong khi laptop ngày càng mỏng gọn, như Surface Pro 3.
Mình cứ nghĩ SS bỏ lại tab để dồn công lực cho điện thoại vì mấy cái mới ra được đánh giá khá cao.

Năm ngoái, SS ăn thua với Apple khi tập trung phát triển tab S nên không chăm lo cho điện thoại khiến S5 là thảm hoạ mà tab S cũng không gây ấn tượng mạnh ngoài thông số phần cứng và giá bán cao.
Cũng mong Tab S có bút nhưng chắc hơi khó vì quá mỏng. Nếu mà tích hợp dc bút thì coi như Note luôn rồi.
Ước gì có Samsung cho ra 1 em Note 8 gen 2.
Dell hiểu 5.4 thì trên tay và thực tế sử dụng nó sẽ ntn vì 6.1 của air2 nó đã gần như là k tưởng rồi.
@Mod tt: cứ bảo app của ai pét nó đc tối ưu hoá bất cái app tt nó chả khác mama gì cái app trên tab.
Thay vì làm mỏng thì nghĩ nên thêm tí pin đi cho lành, tab mà mỏng quá cầm sợ lắm.
HĐH thì nếu có nhiều app cho tablet chắc sẽ ăn đc ipad, còn bi giờ thì chào thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019