Samsung giảm giá TV OLED cong, LG ra mắt phiên bản rẻ hơn của TV 4K 55" và 65"

Duy Luân
11/8/2013 22:23Phản hồi: 87
Samsung giảm giá TV OLED cong, LG ra mắt phiên bản rẻ hơn của TV 4K 55" và 65"

Samsung mới đây cho biết rằng hãng sẽ giảm giá mẫu TV OLED cong 55" từ 15 triệu won (13,500 USD) xuống còn 9,9 triệu won (8900 USD), tức giảm 34%. Theo Samsung, việc giảm giá này có được là nhờ công ty đã tăng năng suất sản xuất tấm nền dùng trong mẫu TV này, đồng thời đảm bảo một nguồn cung ổn định. Những khách hàng đã mua những chiếc TV OLED cong trước đây sẽ được hoàn lại khoản tiền chênh lệch. Động thái của Samsung còn cho thấy rằng việc làm và bán những chiếc TV OLED với giá dưới 10.000 USD là hoàn toàn có thể. Hi vọng giá của dòng sản phẩm này sẽ tiếp tục giảm xuống để nó đến được với nhiều người tiêu dùng hơn.

Về phần LG, mới đây hãng đã công bố 55LA9650 (màn hình 55") và 65LA9650 (màn hình 65"), hai chiếc TV độ phân giải 4K. 55LA9650 có giá là 5,9 triệu won (5300 USD), rẻ hơn mức 7,4 triệu won (6660 USD) của chiếc 55LA9700 cũng với màn hình 55" được giới thiệu vài tháng trước. Tương tự, chiếc 65LA9650 có giá là 8,9 triệu won (8000 USD), rẻ hơn con số 10,9 triệu won (9800 USD) của model 65LA9700. Tất nhiên là để giảm giá sản phẩm thì LG đã phải hi sinh bộ loa 4.1 dạng trượt tự động độc đáo của hai chiếc TV 4K đắt tiền và thay nó bằng loa 2.1 cố định. Hai model giá thấp hơn có 16GB bộ nhớ trong để ghi lại những show truyền hình mà người dùng muốn. Theo một số cửa hàng bán lẻ thì 55LA9650 và 65LA9650 sẽ bán ra vào cuối tháng 10.

Nguồn: Samsung, LG
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi TV 4K rẻ bằng TV Full HD hiện thời thì mua, chứ giờ vừa đắt mà vừa không có nguồn phim 4K, mua về làm bàn bida à?
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@matrix8145 TV 4K mà có phim XXX 4k mà xem thì đã biết mấy.. hehehe
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
về khoản tivi thì mình chỉ chơi sony thôi, nhìn đẳng cấp và sang trọng hơn hẳn ss và LG (không đánh giá về mặt chất lượng hình ảnh)
@Lê Thanh Lâm Cái TV 4K 55 inches của Sony có $5000 thooi, thằng LG hạ giá mà vẫn còn 5300
@harrypham89 dạ thưa cụ, cái con sony để so cùng phân khúc với con LG 55LA9650 giá bán của nó là 6999.99 đấy. Thực sự thì thấy những con ngang giá tiền nhau, thì samsung với LG cho chất lượng hình ảnh tốt hơn sony. đã vậy có nhiều model và mức giá cả, chênh lệch nhau chừng $50~$100, xong rồi tới những con cao cấp giá trên $2000, ở fry's hoặc bestbuy tràn ngập rất nhiều model. còn sony thì cái này lên tới cái cao hơn chênh nhau cả $300~$500. còn phân khúc cao cấp của sony thì giá thực sự rất trên trời, mặc dù chất lượng ko hơn samsung và LG. con plamas sony ở nhà vừa mới cháy này. đang dạo 1 vòng ở fry's với bestbuy thì có vẻ còn lại 2 hãng để mua là samsung với LG
@tungjty xin phép dc cười vào mặt bạn
TIVI quan trọng là chất lượng hình ảnh mà bạn k cần chất lượng hình ảnh à :eek:
@technological experience 1 điều dễ hiểu mà bạn,gái nhật,trai nhật dân gốc chúng nó xấu bỏ mịa,nó đâu dc sự tư duy thẩm mỹ cao như bọn xẻn cuốc,thành thử ra nó thiết kế ra cái gì cũng đều xấu tệ hơn bọn nhân sâm,japan nó ngu hơn korea về mảng thiết kế đấy ạ:D
Sam chơi đẹp nhỉ, trả lại tiền cho những người đã mua trước đó là một động thái quá đẹp trong việc chăm sóc và giữ khách.
@namng
o_Okiện là kiện kiểu gì mà may.
@namng Giá TV phẳng so với TV cong thì so làm gì. Ông ếch ộp này tha hồ mà ăn gạch
@namng Thánh cuồng đây này
Kô gì có thể làm hài lòng các thánh
Thánh thử đi kiện xem nào

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cứ giảm đi, cuối năm mình hốt 1 em 😁
Là tin nóng buổi sáng để "bình lựn" cho mấy bà Tám đây...
màu sắc lên đẹp quá
THẰNG SAM VÀ LG CÓ VẺ LẤN LƯỚT SONY QUÁ,
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
ngon nhỉ :3
phuocsc715
ĐẠI BÀNG
11 năm
samsung chơi đẹp ghê nhỉ !
Màn hình xưa là dạng lồi rồi tiến đến là màn hình phẳng và giờ đây là màn hình cong lõm. Hồi xưa là dạng hộp, dần dần là dạng thanh và giờ đây chỉ còn là 1 tấm kính.
Tivi của cậu Samsung với LG bây giờ vượt Sony nhiều mặt quá. Những người khổng lồ Nhật Bản sao hụt hơi tệ vậy trời.
Có ai mua đâu mà chả giảm...ko giảm thì người ta mua TV 4K Sony hết tại TV Sony chất lượng cao hơn hẳn mà...!
@Xperia_no1 bạn biết nhiều nhỉ 😃 bạn ko mua, người vn ko mua ko có nghĩa là ko ai mua 😃)
@hoathuan1995 con rối của SS và LG mới đúng,đã bựa mà còn tự hào vẻ vang,chết quách mịa cho nhanh cho đỡ tủi thân bác ạ,em mong nó đừng có lảng vảng bên mảng tivi,mua panel rồi về tái chế thêm là e sôi ke rồi đấy bác,sony nên vào nghĩa trang công nghệ mà an nghỉ tư tưởng thôi bác ạ😃
@Azion Tư tưởng cực đoan quá 😃)).
@mrpuppy đa đoan và cực đoan chả khác nhau mấy đâu bạn,cho nó xuống nhà mồ yên nghỉ là vừa,già mà làm thánh chi cho cực cái thân?????tre già măng mọc,đó là quy luật mà bạn😁
te="tungjty, post: 39030822, member: 643526"]về khoản tivi thì mình chỉ chơi sony thôi, nhìn đẳng cấp và sang trọng hơn hẳn ss và LG (không đánh giá về mặt chất lượng hình ảnh)[/quote]
Chac
Chắc ông này thích đọc tiểu thuyết "Vang bóng một thời"!
Khóc thét vì giảm giá😁 Đợi giảm bằng Full HD thì hốt:D
bác xem lại xem Sony đang ở vị trí nào trên thị trường tv. khoan bàn đến chất, chỉ thấy là vô Bestbuy/Frys kiếm đỏ mắt mới thấy vài chiếc Sony. Samsung và LG thì nhan nhản khắp nơi, đủ mọi phân khúc. Sony đang bị vượt mặt trên thị trườg tv rồi bác ạ.
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vandetta bác nói nhầm rồi, Sony đã bị SS và LG vượt mặt từ lâu rồi :rolleyes: . SS đang chiếm khoảng 40%, LG 30%, Sony chỉ 15% thôi
@Vandetta
vì Sony bán chạy quá hết hàng rồi lấy đâu mà trưng ra 😁
@Vandetta Nhìn cái tên là bik fan sony rùi bác ak nói chi cho mệt
Sang năm OLED còn giảm mạnh hơn nhiều vì LG đã đẩy mạnh tốc độ sản xuất tấm nền OLED trong các nhà máy chủ chốt rồi. LCD chắc sẽ chỉ còn thịnh trong năm nay thôi.
Mình có nói gì đến thị phần TV sao...?;) Apple iphone là hàng chất lượng cao doanh số cũng đâu bằng anh em Galaxy từ bình dân tới trung bình...! 😁 Cái mình nói là chất lượng, Cnet đánh giá TV Sony Triluminoslà đầu bảng dòng LED chỉ thua Plasma thôi, có điều cái giá rất là cao...! :D
http://reviews.cnet.com/best-hdtvs/

Here Are the Best TVs in 2024

Here are our top picks for the best TVs of 2024, based on side-by-side comparisons at CNET's testing lab.
cnet.com

Cạnh tranh về giá thì Japan ăn hành so với HQ nên nghĩ Sony từ bỏ TV bình dân tập trung hết cho trung và cao cấp là okie...Nghĩ cái lương công nhân HQ là 2000$, nhật bản tối thiểu cũng 4000$ là biết Japan ăn hành với HQ về giá ùi...
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 Bạn không nói đến thị phần nhưng chính bạn đã nói là hàng SS ế nên mới phải giảm giá mà chứ có nói gì đến chất lượng đâu. Chính 1220937 cũng đã nói là ko bàn đến chất, chỉ thấy hàng Sony chẳng thấy mấy. Mà nói thiệt giá của Sony tại VN mới mấy dòng phổ thông cũng không còn mắc nữa đâu. Hơn nữa chất lượng hình ảnh có hơn thế nào thì với đại đa số người dùng vẫn rất khó để nhận biết khác biệt. Nói chung là Sony đã đi sai hướng, nếu ko chịu cải cách thì lấy đâu tiền mà nghiên cứu thêm.
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko cứ nhất thiết là fai Sony đâu mấy pác oy jo mình thấy Sámung zới LG người ta sài nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019