Samsung giới thiệu bảng tương tác Samsung Flip: sản xuất ở Việt Nam, giá rất tốt

sonlazio
6/4/2018 14:14Phản hồi: 79
Samsung giới thiệu bảng tương tác Samsung Flip: sản xuất ở Việt Nam, giá rất tốt
Nếu như các giải pháp bảng tương tác, TV phòng họp đều có giá rất mắc thì Samsung Flip, sản phẩm vừa được ra mắt ở CES 2018 của Samsung lại có giá chính hãng rất ổn khi về Việt Nam: khoảng 70 triệu. Samsung Flip là một TV cảm ứng 55" 4K, chạy trên nền tảng Tizen và cho phép truy xuất, điều khiển trực tiếp máy tính, điện thoại của bạn ngay trên bảng.

Nếu bạn nào chưa biết về các bảng tương tác thì nó giống như một chiếc máy tính bảng khổng lồ, hoặc một chiếc TV khổng lồ thêm chức năng cảm ứng. Nghe thì có vẻ đơn giản nhưng việc bổ sung thêm cảm ứng và những tính năng nâng cao vào một chiếc TV là rất tốn tiền. Trước kia người ta thường dùng lưới hồng ngoại để tiết kiệm chi phí nhưng công nghệ này có độ trễ quá cao, còn giải pháp của Samsung Flip chính xác và nhanh hơn rất nhiều.

Để có thể tương tác với Flip, bạn sẽ dùng cây bút đi kèm hoặc bất cứ vật dụng nào có đầu nhọn. Khi sử dụng các vật thể có đầu nhỏ dưới 3mm, Flip sẽ nhận đây là nét vẽ, viết. Từ 3-5mm là nét đánh dấu (highlight) và trên 5mm là xóa. Như vậy là bạn sẽ có thể dùng viết S-PEN Note 8 để viết lên màn hình hay dùng ngón tay để xóa, thậm chí có thể dùng nguyên cả bàn tay để xóa giống như những loại bảng truyền thống.

Một trong những ưu điểm của hệ thống bảng tương tác điện tử là nó cho phép ghi chú, chỉnh sửa trực tiếp lên sau đó gửi đến tất cả những người tham gia cuộc gọi mà không cần phải tự chụp hình hay ghi chú lại như truyền thống. Samsung Flip cũng cho phép lưu vào những hệ thống lưu trữ nội bộ, hay dùng mật khẩu khóa file đó lại, qua đó giảm thiểu khả năng bị mất thông tin cuộc họp.

Về nội dung đầu vào, Samsung Flip có thể được sử dụng thông qua cổng HDMI hoặc Wireless Display trên máy tính. Còn với điện thoại hay các thiết bị Samsung, bạn thậm chí có thể xuất toàn bộ màn hình ra Flip, sau đó tương tác trên Flip thì nó cũng là tương tác trên điện thoại luôn, nói nôm na là bạn sẽ có một chiếc điện thoại khổng lồ với màn hình 55" 4K.

Do sử dụng Tizen, hệ điều hành riêng của Samsung mà Flip có tốc độ rất ổn, ít trễ và khá nhiều tính năng hay. Hiện tại sản phẩm mẫu có khá ít nên mình chưa thể mượn trên tay được cho các bạn xem.

Các giải pháp tương tự trên thị trường của Google hay Microsoft có giá khoảng 4000$ trở lên, chưa bao gồm phí vận chuyển về Việt Nam nên việc Samsung mang Flip về với giá khoảng 70 triệu thật sự là rất hấp dẫn. Được biết toàn bộ Samsung Flip trên toàn cầu sẽ được sản xuất ở nhà máy Samsung TP.HCM ở Quận 9.

Giá 70 triệu đã bao gồm toàn bộ giá đỡ và bút
tinhte_samsung_Flip-2.jpg tinhte_samsung_Flip-3.jpg tinhte_samsung_Flip-5.jpg tinhte_samsung_Flip-7.jpg
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chinhlevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dành cho các công ty lớn. Họp hành thế này mới thích, đỡ dùng giấy, bút dạ, v.v...
luxubu11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenlinh712 bán cách đây tầm 4 tháng rồi nhé , chủ yếu là mỹ và các nước châu âu , việt nam mới bán thôi , nước ngoài ng ta chuộng dòng này lắm , đang hot :3
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@chinhlevn Mấy cái máy chiếu dùng trong trường học toàn dạng máy chiếu lên vải với cả dạng tivi sử dụng hồng ngoại của china chất lượng cực kém .
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luxubu11 Ý mình là cái bảng tương tác như các bác trên đã nói đó, chi phí 1 bộ hơn 250tr mà chất lượng kém lắm, chứ dùng con này 70 củ rồi xuất lên máy chiếu để dạy học thì hẳn là tốt hơn rồi
@luxubu11 @luxubu11 công ty bạn có bán k?ib giúp mình giá và thông số với nhé. Thanks
Zậy tính ra nó hay hơn cái Xperia touch gì gì đó hả hay nguoc lại...( 2 cái khác nhau)
rickyvietnam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thiết linh
@thiết linh Cái nào cuungx có hạn chế bavs ơi. Mỗi cái có q cái hay. Xperia thì nhỏ gọn bác có thể xách đi thoãi máy và dùng vào cá nhân đc. Còn flip thì toàn để cố định phòng hợp hay phòng chuyên dụng thiết kế gì đó. Xperia sẽ hạn chế về độ phân giải và độ sáng .... Tóm lại đc này mất kia, tùy nhu cầu mà dùng
Đợi Apple định nghĩa lại sẽ mua trang bị cho công ty
@cienkang Công ty đa cấp ah?
@Nguyễn Châu BR CTY bóc phốt samsung
@cienkang Để apple nhà chú ra thì trường làng cũng có mà dùng r. Cố lên con trai
@cienkang 😁 :D :D Mình xin vào cty dc ko vậy? Lương sao chú?
70tr cái giá không tưởng. Rẻ thật
@thienvk cãi với Chí Phèo thì Trạng Quỳnh cũng phải đuối lý ấy chứ.
Cho nó thắng cứ không nó đâm cho lại khổ :v
@songoku_1206 Tiễn bác Trạng
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@songoku_1206 Công ty mà đã xác định mua cái bảng thì tiền với họ ko vấn đề . Còn công ty mà 70tr ko có thì nó thuộc dạng công ty siêu siêu nhỏ 😃 Và chả cần cái bảng đấy để làm gì . Thậm chí nhiều người design với render video thì mình họ sẵn sàng bỏ ra 150tr build 1 dàn máy tính phục vụ công việc thì 70tr cái màn hình này có nghĩa lý gì ?
@blizzaro bạn hiểu nhầm ý mình rồi.
bạn cứ đọc hết trên xuống sẽ hiểu, còn nói vậy thì 7 tỷ còn là con muỗi với những DN lớn và nếu họ cảm thấy cần chứ đừng nói 70tr bạn ơi.
Bạn đọc câu "70tr với cty là con muỗi" thì bạn hiểu.
Thanks!
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
Tiện dụng, SS luôn như vậy
Bằng cái qed mà thực dụng hơn nhiều. Hiệu quả kiểu này hay đấy
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Mỗi cái có mục tiêu khác mà bác. S lại gọp so sánh z đc
3H&L
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn quá bé so với một cái bảng, mấy ông mắt kém ngồi xa tí là mù tịt.
@Naga.Baamboo Yes! Hôm mình đến Brainstorm ho cái FLIP này, phòng có khoảng 10 ghế bàn họp thì còn được, rộng hơn là thua.
@3H&L Thánh lo xa, cái này dùng cho team building hay nhưng cuộc họp core team thì họ chẳng bao giờ ngồi mấy đâu bạn
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Naga.Baamboo Nó thao tác trên con này, xuất hình ảnh lên máy chiếu bạn ơi
@Naga.Baamboo Lớn nhỏ gì cũng nên dùng cái này hết, vì nó tiện lợi và thao tác nhanh, họp lớn thì dùng cái này nối ra máy chiếu thôi. Chứ k phải họp lớn thì dùng laptop xong nối máy chiếu đâu. Thao tác trên laptop quá lâu hơn cái này xa vời vợi. Cơ mà cty nghèo thì cũng chệu thôi 😁
có loại 20-30 inch cho khách hàng tương tác nữa thì ngon nhỉ
@nguyenmanh287 Kết nối qua Laptop và điện thoại (ngoại trừ iPhone) thì cần gì thêm cái loại 20-30” nữa?!
@nguyenmanh287 20 - 30 inch với cái máy tính bảng hoặc laptop 15 - 16 inch cảm ứng thì đâu khác nhau mấy đâu bác.
Hàng Samsung nhưng Made in Việt Nam, đc đấy. Nghe thì ngon,giá thì ok. Hy vọng, I.Đó sẽ ko vào nói lời cay đắng
Trong trường tiểu học của vợ mình ở Q.1 lớp nào cũng xài bảng tương tác tầm 70-80 củ, cộng thêm Activ bản quyền của Microsoft nữa. Toàn con nhà giàu 😁
@vannguyen070 Thì hoàn toàn do đóng góp của phụ huynh hết bác à, hầu hết các trường tiểu học ở Q.1 mỗi lớp đều có bảng tương tác, phụ huynh toàn máu mặt ko 😁
@BlackBerryz Trường mình nói là trường công bác nhé, con em đi học toàn con nhà nông là chính, phòng nào cũng có máy chiếu, phòng ngoại ngữ thì có bảng tương tác đầy đủ
@thienvk Phòng máy chiếu, bảng tương tác ở trường công. Hầu hết là các chương trình của nước ngoài hay các dự án phổ cập từ nhà nước cấp thôi. Chứ trường cũng ít có kinh phí mua đâu
@vannguyen070 Trường mình làm kinh phí của huyện bạn nhé
demax
TÍCH CỰC
6 năm
Giá rất tốt. Sẽ ứng ứng dụng vào công việc của mình.
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này hợp cho phòng họp nhỏ, group khoảng 10 người đổ lại và họp conference từ xa rất tiện.
Hơi bé
@bomduc Chắc sẽ các cái option màn lớn về sau nhưng giá cũng sẽ nhân lên
datvn
TÍCH CỰC
6 năm
70 triệu, giá hợp lý quá!
Những công ty nào thấy cái này đắt thường là sẽ không có nhu cầu dùng tới nó.
Làm ra nhiều, bán ra ít.
TungPig
CAO CẤP
6 năm
Nói nó bé cũng ko đúng. Mình nghĩ là vừa phải. Cần to thì phóng lên máy chiếu. To quá với ko tới tương tác gì nữa. Bé quá thì cũng khó tương tác luôn
70 Triệu cho TV có màn hình cảm ứng độ phân giải 4K,55 Inch 😁
Cái này dành cho các công ty,tập đoàn họp hành cần tương tác viết,vẽ thay cho giấy bút thông thường là đây?!!? :D
Cơ mà với người bình thường mua về chắc dành để giải trí!?!? :D
gái xinh gif.gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019