Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung giới thiệu Bixby cho S8: Một trợ lý rất đặc biệt, thay thao tác cảm ứng bằng giọng nói

TDNC
20/3/2017 15:24Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

. .
I.Corp
TÍCH CỰC
7 năm
Có nh trò trong nhà tắm 😁
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
Không có tiếng Việt nhỉ. Ví dụ mình đang đi đường móc ra bấm nút nói đường ... ở đâu ? không biết nó có mở maps lên chỉ mình đi ko hỉ, hay là nói ATM hay cây xăng ở mô ko biết nó có chỉ mình ko hè
Hèn chi S8 đắt :v
sàm fan toàn là cả thần nói thần Ăn, thần AQ và thần Ky**n*~h ko,làm sao sử dụng tính năng dưới gót giày chứ? Ss kỳ lạ thật!
@CHIẾN SA_LUÔN SA vậy bác vào đâu là thần gì vậy hả, đọc để biết công nghệ mới, xem phân tích mấy bác nhà chuyên, còn mấy còm rác xem chi cho mệt
Đệch mợ. Càng ngày càng chán cái động tinh tế này. Topic thì of samsung mà nguyên 2 trang đầu toàn họ hàng hang hốc nhà lũ iph*n vào cắn, dãi rớt đầy ra... méo hỉu kiểu j nữa....
@Bờm đẹp zai anti thì cứ vào fan đại chứ không phân tích hay có ý kiến thêm về bài viết, chán thật đấy. sámsung giới thiệu cái mới cũng tốt chứ sao, để xem hiệu quả khi ra mắt chứ
lonelydra
TÍCH CỰC
7 năm
Thế mới hiểu một số ít dân Việt như thế nào?
- Chê là ko hữu dụng vì dùng tiếng Anh và tiếng Hàn. Sao không chịu khó mà học tiếng Anh đi khi đó là ngôn ngữ phổ biến toàn cầu, Học được là tốt. Chỉ biết chê người khác mà không chịu tiến bộ để theo kịp họ.
- Thời đại IoT rồi, sắp tới khi mà smart home phổ biến thì mọi thứ sẽ ra lệnh bằng giọng nói thôi. Đến thời nào rồi mà còn sợ bị người khác hiểu nhầm là tâm thần khi nói to ngoài đường. Sống mà cứ phải sợ vậy sao? mình đâu có làm sai điều gì mà phải sợ dị nghị?
@lonelydra hay! mình cũng đồng ý với bạn. Còn trên này 1 số kẻ kiểu gì ko hiểu? cứ dìm hàng thôi mặc dù chả biết nhiều người cần nhu cầu ra lệnh giong nói ntn.
Thấy top của samsung thì y như rằng sẽ dk xem samfan vs ifan cãi nhău
Đọc đến đoạn không có tiếng việt là chán rồi. Coi như cái phím kia vô dụng với mình
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mình nghĩ SS cũng sẽ nhanh chóng đưa tiếng việt vào thôi, vì VN là thì trường lớn mà
Uh thì cái đó hay chứ bộ.ý mình là ít app quá.mà h android 7 nó làm luôn tận gốc rồi cũng đỡ.
-Thứ nhất, Samesame hay nổ mấy cái tính năng thông minh rồi ỉm ỉm dần lắm.

-Thứ hai, so vuốt màn hình cảm ứng với nhấn nút + ra lệnh thì cái nào nhanh và tiện hơn, cái nào làm màu?

-Bixby có vẻ chỉ hữu dụng với màn hình lớn mà tay người không tương tác hết được.
Điều khiển tác vụ trên điên thoại bằng giọng nói. Rất mong được hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt
vunh94
CAO CẤP
7 năm
Theo mình thấy mấy vụ này nói để sử dụng khả quan tí nào, ko phải ai cũng mún nói gây ồn ào, từ thời chưa có siri mình có thể nói call.. Ai đó hay open app mình còn ko làm nữa huống chi mấy cái kia nữa 😆) xa vời lắm
@vunh94 Mỗi thời mỗi khác, bạn ngồi đó đợi đi
Nhiều ghệ quá cũng chết. Muốn cho ghệ này máy gửi cho những con ghệ khác. Toi nhất là vk mới toi. Cang công nghệ cao càng chết trong lúc say
Tìm hiểu ứng dung này mà sướng lỗ tai, chỉ cần một lời nó là nó giúp mình thực hiện,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019