Samsung giới thiệu Bixby cho S8: Một trợ lý rất đặc biệt, thay thao tác cảm ứng bằng giọng nói

TDNC
20/3/2017 15:24Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
lại chức năng đẳng cấp , lại quảng cáo rần rộ , xong chả ai xài
ManU4ever
TÍCH CỰC
7 năm
mình nghĩ mới có thì nó cug chỉ cho vui thôi! chứ nói có khi nó làm còn lâu hơn mình chạm cảm ứng 😁
@ManU4ever bậy dồi

suy nghĩ vậy là dưới gót giày @luanth nhé haha
Khen chê phải chờ nó ra rồi đánh giá nó với siri, co
vậy thì auto là phải rồi
@cuongtao2016 so làm gì?

có ai xài siri ở vn đâu mà so 😃
@laptopgiatot888 VN là cái rốn vụ trụ hả? và chắc apple chỉ bán máy ở VN 😃 và chỉ ở VN mới đánh giá chuẩn à 😃
@cuongtao2016 hai cái không dùng được ở vn

1 cái ifan cho rằng chả quan tâm
1 cái samfan cuồng tín cho rằng siêu việt cấp vũ trụ, ứng dụng cực kỳ sâu rộng, bọn não kém mới đánh giá thấp

Tôi hiểu trình độ fan của hai bên nó thế nào 😃
@kill.applehater Tôi thấy do bài viết trên tinhte này làm quá chứ bài viết chỗ khác người ta đâu đánh giá cao siêu đến thế, chắc mod fan sam 😃
Bạn làm như sam fan với ifan chỉ có ở VN để sử dụng cái trợ lý này à 😃
@kill.applehater Nếu bác là iFan thì em đánh giá lý trí của bác tốt hơn rất nhiều so với mấy bác cuồng tín.
Nếu bác không là Fan nào thì bác giống em.
Nếu acc chính bác sử dụng là 1 trong số mấy bác cuồng tín iPhone thì em nể bác rồi đây, ng sống nhiều mặt.
Đọc bài bên TGDĐ thấy viết nó cũng bình thường sao sang tinhte nó cao siêu vãi ra, không biết nguồn bài viết ở đâu mod
Vẫn như mọi khi
@luanth rất nhanh
mịa samsung bóc lột nhân viên quá, giờ này giờ nghỉ trưa còn bắt nó làm việc la liếm chửi rủa um sùm, nản
@kill.applehater Đến lúc lãnh lương, ịt lương éo gì nhiều thế, cái gì cũng có sự đánh đổi hết cả, ngồi mát đòi ăn bát vàng à, có mà bát sh!t ấy. Lười lao động cứ lý do này nọ
voice command chỉ hữu dụng với household thôi, mang ra đường ai xài
Thôi chết! Không khéo chỉ có những máy cao cấp trong năm 2017 này mới được trang bị tính năng độc quyền rồi
Ifan sao bọn nó cố gắng cãi cùn nhỉ. Bới móc thì giỏi mà cứ chửi samfan này nọ. Ko có bài nào nói về sam mà ko thấy mấy mụ ấy vào chê bài này nọ. Còn cố gắng tỏ ra trình độ này nọ nữa chứ. Độc dân buôn với sinh viên ko mà cứ tỏ ra vẻ dân công nghệ.
Ô hô phát hiện 2 thánh nhân bám đít Sam. Chắc 2 thánh thích mấy tính năng thần thánh của Sam lắm nhỉ? Với 2 thánh tính năng nào của Sam ra cũng tuyệt vời phải hông? Hèn chi mấy cái trò liếc mắt múa may hồi trước tới nay Sam phải dẹp hết vì não các thánh không dùng nổi. Được 1,2 năm im lặng nay Sam lại bố thí cho thêm cái để tự sướng lên mây 😆.
@gachiennuocmam Thời của AI đang tới rồi. Có thì tốt chứ có ảnh hưởng gì bác đâu.
@tuanokvt Đồng ý nhưng chọc sam fan cho đỡ buồn thôi. Cứ coi như đang xem hài nhảm đi bác.
@gachiennuocmam Uh. M cũng đang coi hài nhảm đó b, mà diễn viên là b và đồng bọn đó. Nhảm quá cười hết nổi.
nó mà hiểu được chữ ''ghệ'' như mod nói thì thôi, khỏi phải bàn nhiều nữa
@minhhai1768 Nó tưởng con ghẹ này thì.... ghe-ham-ninh.jpg
Giống giống với phim " nhiệm vụ tối mật" xem hồi tầm năm 1998
Thấy bọn trẻ con cứ giao tiếp với cái máy
Máy móc ngày càng " hiểu " con người nhiều hơn.
Khi anh em xem ảnh nóng nhiều, nó sẽ " hiểu " và tự động nhắn tin cho bồ bạn có bận không 😃
0988846477
TÍCH CỰC
7 năm
@mobile_tuonglai bác này nói hay quá
Sam nghiên cứu làm gì cho mệt, rồi tương lai apple cũng định nghĩa lại trợ ly ảo cho coi
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
@tranvuhoang90 cũng giống như sạc nhanh , sạc không dây + màn amoled ấy à ??? 😕😕😕😕😕😕😕😕
các hãng khác nó ra lâu lắm rồi mà đến bây giờ mới .............. => để định nghĩa lại , rồi là tỉ lệ vàng 3,5 inch mà sao bây giờ lại ........
Kakaka.nhiều a nói câu này lắm rồi.Ngay cả anh apple ít bị phân mảnh nhất cũng đang èo uột với cảm ứng lực.Còn nhớ cái vụ đa nhiệm chia đôi thành thánh của ss ko.một thời gian khá dài theo các đời galaxy đến s7 cũng chỉ có thêm vài app.Đợi thời gian bấm nút rồi mở miệng ra nói vậy thôi bấm cảm ứng mẹ nó luôn cho nhanh.ss màu mè gớm
@Cu Quyền Cá nhan tôi vẫn xài chia đôi màn hình. Cái vụ copy paste rất là tiện
@samsunggalaxy Nếu lớn hơn 6 inch thì chắc sẽ ngon. Còn nhỏ mà chia đôi nữa thì bé quá.
Cái đó phải học cách chấp nhận, vì nếu doanh số, doanh thu bán ra hẩm hiu, người tiêu dùng thờ ơ....thì nó là 1 lời hứa lèo thôi.Ví dụ như 1 cửa hàng sửa chữa xe máy thay đồ cho bạn và lời hứa: bao giờ kiếm đc cái tốt hơn em gọi anh .Vậy mà cửa hàng phá sản thì sao....họ sẽ nuốt lời chứ sao giờ.
Mình vẫn tin ở người Hàn và người Nhật, ... j đã hứa là làm...Nhưng vẫn tự ái vì sx trên đất nước VN mà đéo có tiếng việt, mà học tiếng anh khó như lên mây 😔 :( :(
Mai mốt tinhte sẽ có bài đánh giá và nhận xét như sau.(Thay vì chúng ta mất thời gian để bấm nút kích hoạt trợ lý ảo và thực hiện mệnh lệnh thì ta nên dùng tay chạm vào màn hình luôn cho lẹ).Hy vọng s8 ko giống như mình nói.
thấy mấy cái trợ lý này toàn dư thừa,ko cần thiết. từ siri-contana-google
Những thằng bất tài, vô dụng thì thường thấy cái gì cũng chê bai 😁
Tiểu nhân thì hay dùng lời lẽ miệt thị để che dấu cái thấp hèn :D
Sao ko đặt "bikini" luôn 😁 Mà dòng galaxy toàn thử nghiệm mấy tính năng nghe thì hay mà thực tế chẳng mấy khi xài.
trung_201091
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái của ông Samsung là trí tuệ nhân tạo, đem về phải tốn thời gian "dạy" thêm để ẻm hiểu... Cho nên ngon hay dở chủ yếu là do mình.
Còn Chị Google với Chị Siri là trợ lý đã qua "đào tạo" bài bản, cho nhiêu xài nhiêu... không bắt mấy chỉ làm gì quá "lố" được. 😁
Cơ chế khác nhau mà mấy bác, ra càng nhiều cái hay thì càng tốt thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019