Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung giới thiệu flash 128GB UFS 2.0 cho điện thoại: nhanh gấp 12 lần thẻ nhớ, dùng trên S6?

sonlazio
26/2/2015 2:24Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao dạo này Samsung tới tấp công bố thế nhỉ @@
Mong chờ S6 với sức mạnh khác hẳn chỗ Android còn lại!
The a !
Sam cứ phát triển công nghệ. Được lợi vẫn là người dùng.
1) Không có nguồn nào cho biết Toshiba độc quyền cung cấp chip nhớ cho bản 128GB
2) Thông tin chip Toshiba bị lỗi là phỏng đoán
3) Dù có 100 nguônồn trích dẫn thì tất cả đều xuất phát từ tờ báo Hàn Quốc duy nhất đó
4) Samsung EVO 840 được đánh giá rất cao nhưng cũng gây lo ngại vì xài TLC, chính vì vậy họ cải tiến để ra 850 ổn định và bền hơn nhiều nhưng vẫn xài TLC. TLC không có tội, tội là tội mọi người cứ trích dẫn lung tung rồi cãi nhau ầm trời lên 😔
Máy nào lỗi, đem ra Apple, họ đổi luôn máy khác. Máy tính mình từng được bảo hành như vậy. Chế độ bảo hành Samsung ở VN là siêu tốt, mấy cái đó không lo, cứ lo mua máy về hỏng. Khổ...
@sonlazio Thế sao bạn nói "loại chip 128GB đó là do samsung sản xuất" (ý như ám chỉ samsung làm chip kém chất lượng cho apple)
Mình chỉ biết thông tin toshiba sx chiếm phần lớn.

http://m.gsmarena.com/technical_iphone_6_docs_confirm_128gb_version_no_sign_of_32gb-news-9420.php

Thông tin mình cũng tham khảo đông tây thôi, hỏi mình có chắc 100% chỉ toshiba cung ứng cho apple ko thì mình chịu. 😁
@neomilanista Tại vì mình nghĩ Toshiba ko đủ năng lực cung ứng toàn bộ, lấy TLC từ 840 qua thì khả năng là SS cao hơn volume của Toshiba. Trước đó chip 128GB của iPad cũng là TLC và là Samsung cung cấp.

Vậy nên nói TLC cùi tức là sai, mình chả hiểu sao mọi người cứ nói TLC là cùi. Link của bạn nhiều khả năng ko chính xác hoặc ko đầy đủ
1) nó có từ trước khi iPhone bán ra, sau đó ko có report nào cả.
2) Nguồn TQ
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
Vote SS bỏ ngay cái 16GB đi.
16GB hiện tại không đáp ứng đủ nữa 😃
Khởi đầu cho flagship không có 16GB đi SS ơi 😁
Hi vọng giá đừng đội lên cao :p
Thôi nói đơn giản cho mod dễ hiểu, lỗi mà tại Sam thì Apple đã bắt đền vs đi bêu xấu Sam từ lâu rồi, đằng này còn tin dùng đặt Sam làm típ thế hệ chip tiếp theo
exchangeu
TÍCH CỰC
9 năm
Tốt nhất lên Tinh Tế đọc được tin nào thấy hay có ích thì nhấn thích rồi đi ra, cải nhau riết rồi chả được gì, xin lỗi trước với mod, có nhấn "Báo xấu" rồi mà chưa bao giờ nhận thấy cái hồi âm xử lý hay chưa.
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn nên nhớ, thống kê trên đó không phải tập đoàn Samsung (Samsung Group.) mà là Samsung Electronics (Mảng điện tử thuộc Samsung Group) ở mảng di động thì trước giờ SS chi tiền ra sao thì ai cũng biết cho nên bạn khỏi đánh trống lãng.
Còn nếu bạn muốn cái thống kê chi tiết thì chịu, chả ai rãnh/chả ai thống kê được cho bạn đâu!

đúng đó ko nên để mắt để mục comment của tinh tế nữa, chỉ chuốc bực mình vì những thứ không tinh tế...
vthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau cái này hy vọng mấy cái ip đừng chơi chip nhớ TLC nữa
Ham đồ rẻ thì ráng mà chịu. Vô fpt mua hàng chính hãng lỗi trả lại thôi. Có gi đâu mà la trời la đất. Apple bảo hành là ok lắm rrồ đó bác.
quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo .
Riết hồi không biết tới đời con mình nó dùng tới cái gì nữa 😕😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019