Samsung giới thiệu mô-đun camera kép ISOCELL Dual dành cho smartphone phổ thông

agp8x
10/2/2018 8:42Phản hồi: 83
Samsung giới thiệu mô-đun camera kép ISOCELL Dual dành cho smartphone phổ thông
Camera kép là một trong những xu hướng thịnh hành nhất của smartphone hiện nay, nhưng tạm thời chỉ mới phổ biến trên những dòng trung vào cao cấp. Với cụm camera kép ISOCELL Dual mới, Samsung hứa hẹn sẽ tiếp tục đem tính năng này đến với các dòng smartphone phổ thông.

Cụm camera ISOCELL Dual của Samsung sẽ sử dụng 2 cảm biến có độ phân giải là 13 MP và 5 MP. Thuật toán tích hợp sẵn cho phép người dùng có thể thiết lập theo mục đích của mình, với chế độ chụp thiếu sáng kết hợp cả 2 cảm biến để tạo ra ảnh với độ phân giải 8 MP hoặc tách riêng để phân tích tạo hiệu ứng xoá phông.

Samsung dự kiến sẽ sử dụng cảm biến mới cho các dòng điện thoại phổ thông của mình trước, và cũng sẽ cung cấp cho các hãng điện thoại khác có nhu cầu.

Theo DPReview
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thiết bị tham chiếu nên tha hồ tung hoành múa máy!?!
rockievn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QLNN Thiết bị nào vậy bạn? HTC?
@rockievn Xem cam kép của SS có làm giống HTC ko, nếu giống là nó!?!
đang tính thống trị thế giới ư sung
@nguyenmanh287 Làm cái cam kép lắp vô đt của mình xong pr kêu gọi thằng khác mua ủng hộ mà kêu bá với trùm!
Seeder cuối năm auto khen kiếm lì xì à!?!
Tương lai dòng phổ thông cũng sẽ có cam kép và xóa phông. Quá tuyệt cho người dùng phổ thông.
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@Naga.Baamboo Thì nếu trang bị nhưng sẽ nâng giá lên 7 củ , giống như cái j7pro gì đó , thêm cam kép lên 8tr5 , sam nó chuyên hút máu mà
@Longshy Nếu thêm cam kép mà nâng lên 7 củ thì có còn gọi là phổ thông nữa hay ko? Nói về hút máu thì Samsung tuổi tép so với Apple.
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@Naga.Baamboo Nc với những người như bạn mình mệt mỏi , cứ bảo vệ ss như gia đình mình , ss bán máy trung cấp với cùi bắp , toàn cấu hình cùi bắp , vỏ nhựa , bán giá trên trời , còn việc apple hút máu thì kệ nó , vì nó bán toàn sản phẩm cao cấp không phải bán từ 2tr đến 5tr
@Longshy Mình bảo vệ Samsung mình được lợi gì ko? Còn bạn thấy cmt của bạn có liên quan đến vấn đề của topic ko? Bạn có phân biệt được hàng trung cấp và hàng phổ thông hay ko? Thay vì cứ cố gắng tìm cách dìm Samsung thì hãy suy nghĩ cái gì đó tích cực chút cho đời thêm vui đi.
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
Hi vọng Htc mở đường cho các hãng ra cam kép và samsung cũng làm tốt nó
Để sánh vai với Google
@icon929 Thật ra cái cam kép HTC dùng để làm hình ảnh 3D này nọ thôi 😃 chứ không liên quan gì đến xóa phông
@Sr_9x Bậy nha. Thời M8 có xoá phông rồi nhé thím
@Timkelvin À tưởng nói về con Evo 3D chứ 😃 M8 thì được, mỗi tội HTC không biết phát huy, làm hời hợt
Ss chạy theo trào lưu tốt nhỉ.
@Timkelvin Đó là xu hướng chung của thế giới rồi.
@Timkelvin Mẽo nó hay làm việc thiện cũng chỉ vì nền công nghiệp sx vũ khí của nó
@canxda Có người mua sẽ có người bán. Mẽo không bán thì thằng khác bán. Cũng nhu nhau thôi
@Timkelvin chắc rồi. nước Đông Lào có thể lắm
Làm luôn dãy camera giống mắt con nhện đi 😁
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Ráng lấy hơi đặt chữ i trước mới chịu, kiện chết Samsung đi Apple
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@Ruiz Phải là iSOCELL mới kiện đc chứ ISOCELL ko kiện đc đâu nhé 😁
buihai
CAO CẤP
6 năm
@Ruiz Một iSheep cho hay
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Ruiz Bait gắt đó, tiếc là nhạt quá.
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
Không tự tin mang lên dòng cao cấp à 😁
@Bá Hỷ Nokia 1020 đã thua nhiều flag ship 2017 rồi
@Bá Hỷ 1020 chỉ hơn về độ chi tiết khi đủ sáng, và chỉnh màn trập khi bắt chuyển động nhanh thôi. Mình cũng xài 1020 đây.chụp ảnh cực khó
@HPSS Lần sau muôn gây war thì lắp não vào trc nhé
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Não mình có bao giờ rơi ra khỏi đâu như họ hàng nhà bạn đâu 😁
Bài thứ 5 . Hy vọng ko bị ... Xóa
wp_ss_20180210_0001 (2).png
@minhthuvc Đây là itinhte xóa cái gì mà xóa 😁
@minhthuvc chị minh thu lumia 525 với 5s lọck mà đi đâu cũng chê Apple hết =))
kulele
CAO CẤP
6 năm
@minhthuvc mấy con lumia ghẻ chết là đúng rồi mà
hamyty
CAO CẤP
6 năm
ở ngoài trang chính là hình iphone 7plus, ở trong lại là hình note8, vãi cả mod 😕
binhbinh5555
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phổ thông thì thế , chứ cao hơn thì sẽ thêm cái khác nữa
rồi sẽ đến lượt face id sẽ có trên đt phổ thông, anh Sam chuyên ném đá kiểu đó QUAN TRỌNG NHẤT NGƯỜI DÙNG HƯỞNG LỢI
An đờ roi vẫn thua ios thôi
Cái hình minh hoạ của con ss nào đấy các thím
Cứ chửi iphone nhiều vào,cuối cùng cũng toàn bắt chước theo đít cả thôi.Rồi sang năm lại trào lưu tai thỏ, face id trên tất cả các máy android mà xem
@QLNN cái tai thỏ cảng đường chình ình ra đó mà bảo tràn 4 cạnh! ai bảo m iphone x tràn 4 cạnh? phần viền các cạnh vẫn dầy thối ra ấy 😃
mục đích màn hình 18:9 + viền mỏng đi, để tỉ lệ màn hình chiếm nhiều hơn so với tổng thể mặt trước, iphone X đã thất bại! ko full dc toàn bộ, mà tỉ lệ màn hình cũng ko hơn dc các đối thủ ...
thuyết giả vờ tràn cạnh 😃)
binhbinh5555
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tonyhoangtuan Thế ai bắt chước samsung s8,. Con iphone x có xài màn hình viền cong giống s8 ko, Giờ thì iphone chỉ đi theo đit samsung thôi ko còn như lúc có steve jobs đâu,
@QLNN bắt đầu màn cãi cùn kinh điển của Sheeple, tràn màn hình hay ko ng ta xem tỉ lệ screen to body chứ giờ đuối lý kêu chỉ iPX full 4 cạnh 😁:D:D Vâng full 4 cạnh nhưng cạnh viền dày bằng cái cạnh to nhất của đt khác :D:D:D:D
@QLNN 2 con mắt để làm kiểng hay bị lé vậy? Ipx tràn viền 4 cạnh cơ đấy 😃
tonion
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ tinhte nên đổi tên thành antifan.vn cho lành. Comment toàn bình luận tiêu cực và vô văn hoá. 10 comment may ra được 1-2 comment có tính xây dựng
@tonion Mời qua Sam hoá đọc để nâng cao kiến thức của Ban tuyên truyền nhồi sọ nhé!
Lại cam kép. Trước Sfan chửi cam kép, cam dọc kinh lắm mà. Nhớ nhất là chửi vân tay sau lưng máy. Giờ Same nó sắp chơi 3 đời vân tay sau lưng rồi 😁
Một mình anh 1 thế giới,chả thằng nào động chạm mà chỉ học theo đưa lên cam trước,cam góc rộng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019