Samsung giới thiệu phụ kiện máy chiếu di động cho dòng Galaxy

babybungbu
4/12/2012 21:33Phản hồi: 113
Samsung giới thiệu phụ kiện máy chiếu di động cho dòng Galaxy
Galaxy Beam là tên gọi sản phẩm điện thoại Android kết hợp máy chiếu khá độc đáo của Samsung. Tuy nhiên, với những người đã mua Galaxy S3 hoặc Note 2 mà vẫn muốn sở hữu tính năng chiếu di động thì phải làm sao? Hãng điện tử Hàn Quốc đã có câu trả lời cho nhu cầu này, khi giới thiệu sản phẩm phụ kiện máy chiếu bỏ túi cho các dòng máy Galaxy.

Có tên mã EAD-R10, sản phẩm máy chiếu nhỏ gọn của Samsung hiện đang được bán ra ở Hàn Quốc với giá khoảng 220 USD. Để sử dụng, người dùng chỉ việc kết nối máy chiếu với thiết bị Galaxy có hỗ trợ kết nối MHL, và từ đó có thể chiếu hình ảnh có độ sáng 20 lumen và độ phân giải nHD (640 x 360 điểm ảnh). Cấu hình của máy chiếu EAD-R10 bao gồm một loa ngoài, một phím điều chỉnh tiêu cự, cổng vào MHL/HDMI, cổng ra HDMI và viên pin dung lượng 1.650mAh. Thiết bị có kích thước tương đương một chiếc Galaxy S3 nhưng mỏng hơn, để tiện bỏ túi. Samsung cho biết máy chiếu EAD-R10 có khả năng chiếu liên tục trong vòng 2 giờ, đủ để người dùng trình chiếu trọn vẹn một bộ phim thông thường.

Hiện chưa rõ liệu Samsung có đem sản phẩm máy chiếu EAD-R10 đến các thị trường khác hay không? Và nếu có thì với mức giá trên 200 USD, bạn có sẵn sàng đầu tư cho một phụ kiện như thế?

EAD-R10-1.jpg <untitled> 2.jpg

Nguồn: SlashGear
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctn100
CAO CẤP
11 năm
wow, thật là tiện dụng nhỉ, có tiền e sẽ quất thử 😃
khá hay đây . Buồn buồn ngồi koi phim tốt . Đi picnic hay đi phượt thì tuyệt rồi
doihoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đắt quá
Sam ngày càng có nhìu đồ độc nhỉ 🆒

Sent from my GT-N7000
Sam ngày càng có nhìu đồ độc nhỉ 🆒

Sent from my GT-N7000
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
Lại bá con ông đạo rồi @@!
không đầu tư thứ này vì phim mình không trình chiếu rộng rãi được
@long_xuyen Ẩn ý nha
@long_xuyen phim gì mà ko thể công chiếu rộng rải vậy pác?
@zinzin1805 Phim xxx

Gửi từ IP 20s của tui
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
Moi ban cai tab 7.7, cai gio no ra mon nay, potay.
Sr onl= dt ko de dau duoc.
lucky4
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 tiếng thì bèo quá. Cày Jav ko đủ rồi 😁
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucky4 bác cay jav thì fai kết hợp quay tay thần công nữa chứ, coi ko sao máy nào chịu nổi..haha
oh, lại thêm đồ chơi cho anh em nữa rồi, bỏ qua sao được ta 😔
quá ngon,phải làm 1 em mới dc,nhỏ như chiếc điện thoại tầm trung,quá gọn nhẹ,mà ko nói tới phóng dc bao nhiu in nhỉ?:rolleyes:
sao ko làm cái mà điện thoại nào cũng chiểu được nhỉ :"))
coi phim nào cỡ 2h15' thì cắn lưỡi mà chết or nổi điên đập máy liền, nhất là mấy phim Maria thường tầm 2h30' 😆
@Mộc Kê máy chiếu di động chỉ thế thui bác muốn xem lâu thì cắm sạc vào hay mua thêm quả pin nguồn ngoài. Cái này chỉ tiện lợi vì nó bỏ thui thui chứ bé tí bằng 1/20 cái máy chiếu ở trường rồi.
chắc cũng nghiên cứu thị trường, marketing hết rồi; hoặc đi tắt đón đầu công nghệ; dân VN chắc ít xài

san pham cua ss cang ngay cang khien nguoi dung sung sot. cai nay ma di picnic hay di party thi` con` gi bang. mang han cai rap chieu phim di dong bo trong tui quan.
qua doc dao SS oi
ngon
Samsung bây h cũng nhiều phụ kiện hay và độc kém gì ai đâu. Like mạnh cho bác SamSung😃
Mua khẩn trương.
Các bác thương gia đâu rồi , e dặt hàng
Mà ko thấy nói chiếu lên được bao nhiều inch và khoảng cách bao nhiêu ta
@changphuthuybietyeu Em này hiện tại mình đang dùng. Chiếu lên bằng cái tivi 42 inch hoặc 50 inch trong điều kiện phòng tối là đẹp nhất. Còn ngoài sáng thì thôi, tắt đi cho nhanh bác nhé.
Tuy độ phân giải có vẻ không cao nhưng khi xem phim với size 42 hoặc 50 inch thì thực sự rất tuyệt. Tất nhiên vui lòng không so sánh với tivi full HD còn nếu bác nào thích thì cứ mang theo con Full HD ở nhà đi picnic cũng được.
Chất lượng loa thì tạm được, có lẽ to và đanh hơn một chút so với loa điện thoại có âm lượng tầm trung.
Ngoài ra, có một điểm rất chuối là em này có lẽ chỉ support tốt máy Samsung, hiện tại mình đã thử với máy Op LTE2 của LG (chỉ may mắn lên được 1 lần), Vega 850 (không lên lần nào) => không hỗ trợ dòng khác dù điện thoại có support MHL hay không.
Riêng với S3 có cổng cắm MHL riêng thì đi kèm một gender chuyển trong hộp nên bà con khỏi lo.
Cuối cùng, em này dùng pin S2 thường và cho thời gian chiếu tầm 2 tiếng đến 250p, ai thích xem nhiều phim thì chỉ cần sắm thêm bộ đế sạc và pin của S2 là chuẩn vô đối.
Sung cái gì cũng có, thượng vàng hạ cám _ok sung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019