Samsung Grand Duos GT-i9082 - Root + kinh nghiệm sử dụng

leonardo86
14/3/2013 6:50Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em xài kingo root đk rồi. bây giờ up rom nữa. ai có bản rom nào tốt cho em xin với ạ
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Root bản 4.2.2 bằng RootGenius. Mình đã root thành công. Hiện lên KingUser ngon lành rồi.
Trước khi thực hiện các thao tác thì nên tắt antivirus đi (mình chả tắt mà có thấy quái gì đâu nhỉ :O )
1. Cài driver:
http://androidxda.com/download-samsung-usb-drivers

2. Bật USB debugging: Trước hết phải kích hoạt chế độ Developer Options bằng cách vào Setting / About Device / tap vào dòng Build Number 5 đến 8 lần cho đến khi nó báo là đã kích hoạt chế độ Developer Options.

Back ra sẽ nhìn thấy Developer Options. Vào đó tick vào USB debugging.

3. Download RootGenius về máy
https://www.dropbox.com/s/omrjip57skzh3g7/RootGenius.exe

4. Chạy RootGenius.exe và kết nối điện thoại với máy tinh, nó sẽ hỏi trên phone thì tick vào "allow .........gì gì đấy" và OK.
Nếu trên app RootGenius vẫn chưa hiện giống hình dưới này thì ấn vào Retry thì nó sẽ ra hình giống như vậy

6. Click vào Root it và chờ

7. Xong và thưởng thức

Lưu ý:

1. Khi thực hiện root sẽ không bị mất dữ liệu
2. Chế độ bảo hành sẽ không còn hiệu lực khi thực hiện root phone
3. Khi muốn unroot thì vào Kinguser / setting / remove root permission và OK là được.

Nguồn post: http://androidxda.com/how-to-root-samsung-galaxy-grand-duos-i9082
nudeboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungcatsilk Bài này hoàn toàn ko áp dụng được nếu chiếc I9082 đã TỪNG UP FW QUA KIE hoặc bị khoá CMW.

Mình đã từng rôt theo cách này, thậm chí dùng kingro rôt vẫn ko đc.
Sau đó đọc tài liệu tiếng anh của XDA thì có bài hướng dẫn fix rất cụ thể.
Nguyên văn:
"
In this thread I am not going to show you how to root your GT-I9082. This post is for those buddies who are not able to get the Custom CWM Recovery Mode even after properly flashing the CWM via Odin.

Okay! So now to begin with - first of all download the "Fix-Recovery.zip" from the link given below and place it in your ext. sd card (Remember it should be external memory and not the phone memory). Now, this time when you flash your CWM via Odin do not check the "Auto Reboot". After the CWM gets flashed and you see the word PASS in your Odin just remove the battery from your phone and now enter the CWM Recovery Mode.
Now in the CWM Recovery Mode install the zip "Fix-Recovery.zip" by choosing "install zip from sd card". Now also install "UPDATE-SuperSu-v1.25.zip". Now reboot your phone.

Thats all. I hope you have successfully installed the CWM Recovery and rooted your phone!

Senior Developers as this is my first thread i thought of posting a revised thread in a detailed form. Please comment below to guide me if I went wrong somewhere."

Làm theo hd này thì mới cài đc CMW + SU kèm theo (tức là có rôt luôn rồi đó)
ông chú mình bị mất 1 em này. liệu có cách nào để tìm lại đc k các bác. Mình nghe nói tất cả smatphone đều có định vị Gps , k biết có đc k ạ
ai giúp mình với. con GT-i9082 của mình dính lỗi không kéo được thanh statusbar, nên mình định up rom về rom 4.1 ( hiện đang là 4.2). nhưng lại gặp vấn đề là không thể vào được chế độ download mode, lên google tra thì không ra lỗi (mình đã ấn volume down + home + power rồi nhưng ko vào được). lắm lúc ấn nó còn hiện chế đọ flashboot mode toàn tiếng trung quốc 😔
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
9 năm
banj nào cho mình xin link tải bản rom stock của con này với nhé! thanks
tuanh0901
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huynhtran38 samsung-updates.com rồi chọn I9082
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái link trang chủ samsung thì mình biết rồi, có điều là tải cực khó. nhưng bây giờ mình đã có cách rồi. dù sao cũng cảm ơn bạn.
Code:
http://samsung-updates.com/details/36252/Galaxy_Grand_Duos/GT-I9082/XXV/I9082XXUBNI2.html
các anh/chị cho em cái địa chỉ sửa máy sam sung grand duos Gt 19082 với,máy từ hồi mua về đã đơ tren cành mơ,chạy lại phần mềm mấy lần rồi vẫn thế nên bỏ xó bao lâu ( mua bên nc ngoài ),giờ em có việc cần dùng máy phụ nên muốn sửa nó,em cảm ơn trc ạ
diepman027
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SuAnh Root roi cai rom cm12.1 chay het do va nhanh nua
Chủ thớt đi đéo đâu rồi ? Cài CWM cho 4.2.2 có thành công éo đâu mà đòi íntall zip diếc gì ?
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
9 năm
CWM-touch_i9082_chotu.tar
cài chạy qua odin là ok đó bạn hiền!
@huynhtran38 Không được bạn hiền à. Flash qua Odin báo PASS nhưng vào chỉ thấy Recovery Stock thôi. thử nhiều lần rồi. Đêm qua tôi mới Root xong bằng Kingoroot trong 1 nốt nhạc, lúc đầu tưởng không được !
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
8 năm
😃 quên, còn bước này nữa: flash recovery-20141213 qua odin nữa!
thôi có lẽ bác nên xoá Topic đi vì bây giờ Kingoroot nó root xong trong 1 phút mà lại an toàn, mấy bác Newbie không quen vọc vạch bằng Odin lại trắng màn hình thì khổ.
Mình cũng thấy nhiều phản ánh rằng Flash Recovery bằng file của thằng '' chotu '' đấy máy được máy không toàn vào Stock reco. Mình cũng thử với con Grand Duos của mình và không được.
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
8 năm
OTE="nudeboy, post: 44071560, member: 842761"]Bài này hoàn toàn ko áp dụng được nếu chiếc I9082 đã TỪNG UP FW QUA KIE hoặc bị khoá CMW.

Mình đã từng rôt theo cách này, thậm chí dùng kingro rôt vẫn ko đc.
Sau đó đọc tài liệu tiếng anh của XDA thì có bài hướng dẫn fix rất cụ thể.
Nguyên văn:
"
In this thread I am not going to show you how to root your GT-I9082. This post is for those buddies who are not able to get the Custom CWM Recovery Mode even after properly flashing the CWM via Odin.

Okay! So now to begin with - first of all download the "Fix-Recovery.zip" from the link given below and place it in your ext. sd card (Remember it should be external memory and not the phone memory). Now, this time when you flash your CWM via Odin do not check the "Auto Reboot". After the CWM gets flashed and you see the word PASS in your Odin just remove the battery from your phone and now enter the CWM Recovery Mode.
Now in the CWM Recovery Mode install the zip "Fix-Recovery.zip" by choosing "install zip from sd card". Now also install "UPDATE-SuperSu-v1.25.zip". Now reboot your phone.

Thats all. I hope you have successfully installed the CWM Recovery and rooted your phone!

Senior Developers as this is my first thread i thought of posting a revised thread in a detailed form. Please comment below to guide me if I went wrong somewhere."

Làm theo hd này thì mới cài đc CMW + SU kèm theo (tức là có rôt luôn rồi đó)[/QUOTE]
Máy mình rất hay down về 4.1.2 và up qua Kies lên 4.2.2 rồi mới root nhưng có sao đâu.
Còn root kiểu như bạn trích dẫn hoặc cách đầu tiên thì mình không thể làm được nên mới phải tìm cách này.
còn ai theo bài này nữa không? cho mình xin cái rom cook cho thằng i9082i với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019